เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:36:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่ได้เลยครับ น่ายิงไหมนี่  (อ่าน 6847 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:15:16 AM »

เอาใจช่วยครับ....ใจเย็นๆครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:20:58 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ babor ครับ กับคำที่ว่าอยู่ข้างนอกแบบธรรมดา ดีกว่าอยู่ข้างในแบบราชา ครับ........... เยี่ยม

เรื่องเพื่อนบ้านต้องใจเย็นครับ ยังไงก็ต้องเจอหน้ากันเกือบทุกวัน (ทั้งทีไม่ได้อยากเจอ) ยิ่งถ้าอยู่ทาวน์เฮาส์ด้วยแล้วยิ่งใกล้ชิด

กันใหญ่ ขอให้พี่ จขกท ใจเย็นนิดนึงนะครับ เรื่องแบบนี้ให้ตำรวจคุยดีกว่าครับ อย่าเอาเราเข้าไปแลกเลยครับ ไม่คุ้มจริงๆ.. ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:25:02 AM »

ปกติผมไม่ตั้งกระทู้ตอนดึกนะนี่

ไอ้บ้านตรงข้าม ไม่เข็ด

พอจะมีตัง มีงานทำ ซื้อเครื่องเสียง แ_กเหล้า ส่งเสียงดังยามวิกาล

ตอนไม่มีแ_ก แ_มไม่คิด

เมื่อก่อนแอบมายืมตังพ่อผมเดือนละ 2-3 รอบ ( พ่อผมแก่มากแล้ว อายุ 78 แล้ว )

จนหลังๆไม่ไหว ผมต้องไปต่อว่า  ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

ลูกสาวมันก็ไม่กี่ขวบ  ( 2ขวบได้มั้งครับ )

ไอ้ผมก็ไม่อยากมีเรื่อง แต่เรื่องคอยมาหาอยู่เรื่อย

ตัดสินใจซื้อบ้านในหมู่บ้านจัดสรรนี่ คิดผิดจริงๆ

สลัมชัดๆ  ซวยเจอเพื่อนบ้านสถุลอีก

ปลายปี51เกือบยิงคนตาย โชคดีได้ตำรวจดี เป็นกลาง เข้าใจเหตุผล

ก็ไอ้พวกอวดรวย อวดเครื่องเสียง ร้องคาโอเกะ แต่ไส้แห้งนี่แหละคับ

>> กระทู้ไสระ ถ้าไม่เห็นควร ก็ลบได้ครับผม ไหว้

ช่วงนี้ทำเนียนๆ อย่ากระโตกกระตากครับ พอมันเผลอก็แอบปิดก๊อกน้ำประปาบ้านมันทุกคืน(ดึกๆแอบมาปิด - เปลี่ยนเวลาปิด)... พวกนี้มันกินเหล้าแล้วตื่นสาย ตื่นมาตอนเช้าต้องรีบตาลีตาเหลือกอาบน้ำแต่งตัวไปทำงาน พอน้ำไม่ไหลต้องวิ่งจู๊ดมาเปิดก๊อกทุกเช้า มันจะหงุดหงิดทะเลาะกับคนอื่นตามรายทางกว่าจะถึงที่ทำงานครับ...

หากดวงดี ก็โดนชาวบ้านยิงตายโหงข้างถนนเพราะทะเลาะบนถนน... ดวงซวยหน่อยก็ทะเลาะกับนายที่ทำงานโดนไล่ออก(ทรมานหน่อย)... ฮา...

ปล. หากมันแก้เกมส์เรื่องปิดก๊อกได้, ครั้งหน้าให้ตัดท่อน้ำที่ออกจากหัวมิเตอร์น้ำครับ... อย่าลืมปิดก็อกด้วย เสียดายน้ำประปาครับ... แฮ่ๆ...

ช่างคิดจังเลยครับพี่....

อย่างว่าครับชีวิตมันมีหลายทาง....
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:32:30 AM »

แล้วเพื่อนบ้านหลังอื่นเขาไม่โวยบ้างหรือครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:40:39 AM »

บ้านผมที่กำลังสรางใหม่... อยู๋ในที่ดินจัดสรร... คือเจ้าของโครงการเขาขายที่ดินเปล่า... แล้วลูกค้าลงมือสรางบ้านเองครับ... มีคนสร้างบ้านไว้ให้เช่าหลายหลัง... มีเด็กๆ เทคโนฯ แถวบ้านมาเช่าอยู่กันหลายหลัง... พอดีคนงานสร้างบ้านผมก็มีหนุ่มๆ หลายคน... สาวๆ ก็เมียงๆ มองๆ แล้วบรรดาหนุ่มๆ เพื่อนชายของเขาทั้งหลายก็ออกอาการหวงก้าง... กวนตรีนแบบหาเรื่องไม่เว้นแต่ละวัน... กลางคืนเปิดเพลงเสียงดังๆ หันลำโพงมาบ้างละ... เย็นๆ ปาประทัดมาตกใกล้ๆ รถมั่งละ... ก็ได้แต่บอกน้องเมียที่มาคุมงานให้อดทนไว้... ก็ทำตามโดยดี...

...มาวันหนึ่ง... ผมเอารถมาจอดฝากไว้... แล้วไปงานเลี้ยงของโรงเรียน... มี ๖๘๖ ติดมาในรถด้วย... น้องเมียก็รู้ดี... ว่าผมเอาติดรถมาแทบทุกวัน... วันนั้นมีรายการปาประทัดยักษ์มาตกใกล้รถอีก... น้องเมียผมเลยไปเปิดเอาปืนมาบรรจุกระสุน... แล้วเหน็บเอวไว้(ประมาณว่าเจตนาให้เห็น... แต่ไม่ได้ข่มขู่) ได้ผลครับ... ตั้งแต่นั้นมา... เงียบ... มองหน้ายังหลบ... Grin Grin Grin

...ช่วงตรุษจีนที่ผ่านมา... ให้คนงานพักไปหลายวัน... ไม่มีคนเฝ้าของ... ทิ้งบ้านเปล่าไว้แบบนั้น... ประตูหน้าต่างก็ยังไม่มีแม้แต่กระจก... ของไม่หายซักชิ้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่กรณีของพี่ณัฐพล... ผมขอเสนอว่า... อดทนครับ... คนแบบนั้น... ผมว่าไม่นานก็กลับมาใส้แห้งเหมือนเดิม... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:48:45 AM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:44:38 AM »

เห็นใจและเอาใจช่วยครับ ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ครับของแบบนี้ ได้แต่เอาใจช่วยครับ

ตามนี้ครับพี่ณัฐ Cheesy

แต่ถ้าหากเผลอกดไกไปจะปวดหัวมากกว่านี้ครับ Wink

อยู่ข้างนอกแบบธรรมดา ดีกว่าเข้าไปอยู่ข้างในแบบราชานะครับ Smiley
ไข่เบิ้ลเรานี่สุดยอดครับ ชื่นชม  เยี่ยม  เยี่ยม
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:48:13 AM »

ไม่ใช่นะพี่ ไม่ใช่

เอาอะไรไปด้วยน่ะพี่   คิก คิก

มือเปล่าครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:02:49 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยวแต่หันหน้าชนกับบ้านทาวน์เฮาส์ชั้นเดียวครับ

คนอื่นไม่มีใครกล้าโวย ไม่อยากมีเรื่อง

เดี๋ยวก่อน ผมคุยกับผีรู้เรื่องเมื่อไหร่   จะให้ไปหลอกจนอยู่ไม่ได้เลย

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:06:00 AM »

เดี๋ยวก่อน ผมคุยกับผีรู้เรื่องเมื่อไหร่   จะให้ไปหลอกจนอยู่ไม่ได้เลย

ติดต่อบังฟีนเลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ส่วนเรื่องปัญหาที่เกิด... อดทนซักนิดครับ... ผมว่าถ้าเขาทำตัวแบบนั้น... เดี๋ยวก็กลับมาใส้แห้งเหมือนเดิม... ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:40:52 AM »

พวกนี้จะแพ้ภัยตัวเองครับไม่ต้องไปทำอะไรให้เปลืองตัวหรอก ทำให้คนสาบแช่งอยู่ได้ไม่นานหรอก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:58:08 PM »

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยวแต่หันหน้าชนกับบ้านทาวน์เฮาส์ชั้นเดียวครับ
คนอื่นไม่มีใครกล้าโวย ไม่อยากมีเรื่อง

จัดโซน ไม่ดีเลย
ลูกค้าคนละระดับ ความต้องการในการใช้ชีวิตต่างกันมากๆ

ขนาดหมู่บ้านผม(บ้านเดี่ยว อาศัยเขาอยู่นะ ไม่ใช่ของตัวเอง) คนที่เลือกบ้านแบบนี้ก็ต้องการความเป็นส่วนตัวสูง
เคยมีบ้านหลังหนึ่ง ซื้อบ้านทิ้งไว้2-3ปี ปีถัดมา ส่งลูกมาเรียน กทม. ให้พักบ้านหลังนี้
เด็กมันกินเหล้ากลางคืน ชวนเพื่อนเข้ามา เปิดเพลงเสียงดัง ห่างบ้านผมราวๆ6หลัง ยังได้ยินมาถึงแว่วๆ
คิดดู หลังรอบๆจะเป็นอย่างไร  มีคนโทรไปแจ้ง รปภ. พอ รปภ.มาก็เงียบที
เดี๋ยวก็เปิดดังอีก ตี2ตี3ยังเปิดไม่เลิก สุดท้ายไม่ต้องรบกับเพื่อนบ้าน รบกับ รปภ.แทน 
เพราะทั้งหมู่บ้าน มีหลังนี้หลังเดียว..
สุดท้ายอยู่ไม่ได้ ย้ายออก ความสงบสุขมาเยือน ป่านนี้เด็กคนนั้นคงเรียนจบแล้วมั้ง

ปีถัดมาบ้านตรงข้ามผมเยื้องๆไปทางซ้ายราว2หลัง ซื้อรถใหม่ ฟอร์จูนเนอร์ด้วย เท่ห์มาก
แต่เกิดอะไรขึ้นกะระบบกันขโมยรถเขาก็ไม่รู้ ทุก5ทุ่ม ต้องส่งเสียงร้องราวๆครึ่งนาที แล้วเงียบ
ผมได้ยินบ่อย เพราะนอนดึก หากคืนไหนนอนหัวค่ำจะแค่แว่วๆ เพราะห้องนอนอยู่ชั้นสองด้าน
หลังซ้ายของบ้าน แต่น้องสาวเธอนอนไวกว่า แถมห้องนอนเธอยังอยู่หน้าผม คือหน้าซ้าย
รับเสียงเต็มๆ แล้วเธอก็อดทนอยู่ได้เป็นปี มาบอกผมว่าเสียงรถคันไหน ดังทุก5ทุ่มเลย

อ้าว...ไม่รู้นิว่ารำคาญ ผมเลยจัดการ คืนถัดมาเอากระดาษโน๊ต1แผ่น เขียนข้อความ
บอกกล่าวสั้นๆเรื่องเสียงระบบกันขโมยทุก5ทุ่ม ไปเสียบก้านปัดน้ำฝน ตอนราวๆ4ทุ่มกว่าๆ

คืนถัดมาผมแอบเหล่ดู ฟอร์จูนเนอร์คันนี้กลับดึกกว่าปกติ มาเกือบ4ทุ่ม แถมเสียงเงียบทั้งคืน
แล้วหลังจากวันนั้นก็ไม่ได้ยินเสียงน่ารำคาญอีกเลย  น้องสาวบอก
รู้งี้ให้จัดการไปนานแล้ว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:09:42 PM »

จัดโซน ไม่ดีเลย
ลูกค้าคนละระดับ ความต้องการในการใช้ชีวิตต่างกันมากๆ

ขนาดหมู่บ้านผม(บ้านเดี่ยว อาศัยเขาอยู่นะ ไม่ใช่ของตัวเอง) คนที่เลือกบ้านแบบนี้ก็ต้องการความเป็นส่วนตัวสูง
เคยมีบ้านหลังหนึ่ง ซื้อบ้านทิ้งไว้2-3ปี ปีถัดมา ส่งลูกมาเรียน กทม. ให้พักบ้านหลังนี้
เด็กมันกินเหล้ากลางคืน ชวนเพื่อนเข้ามา เปิดเพลงเสียงดัง ห่างบ้านผมราวๆ6หลัง ยังได้ยินมาถึงแว่วๆ
คิดดู หลังรอบๆจะเป็นอย่างไร  มีคนโทรไปแจ้ง รปภ. พอ รปภ.มาก็เงียบที
เดี๋ยวก็เปิดดังอีก ตี2ตี3ยังเปิดไม่เลิก สุดท้ายไม่ต้องรบกับเพื่อนบ้าน รบกับ รปภ.แทน 
เพราะทั้งหมู่บ้าน มีหลังนี้หลังเดียว..
สุดท้ายอยู่ไม่ได้ ย้ายออก ความสงบสุขมาเยือน ป่านนี้เด็กคนนั้นคงเรียนจบแล้วมั้ง

ปีถัดมาบ้านตรงข้ามผมเยื้องๆไปทางซ้ายราว2หลัง ซื้อรถใหม่ ฟอร์จูนเนอร์ด้วย เท่ห์มาก
แต่เกิดอะไรขึ้นกะระบบกันขโมยรถเขาก็ไม่รู้ ทุก5ทุ่ม ต้องส่งเสียงร้องราวๆครึ่งนาที แล้วเงียบ
ผมได้ยินบ่อย เพราะนอนดึก หากคืนไหนนอนหัวค่ำจะแค่แว่วๆ เพราะห้องนอนอยู่ชั้นสองด้าน
หลังซ้ายของบ้าน แต่น้องสาวเธอนอนไวกว่า แถมห้องนอนเธอยังอยู่หน้าผม คือหน้าซ้าย
รับเสียงเต็มๆ แล้วเธอก็อดทนอยู่ได้เป็นปี มาบอกผมว่าเสียงรถคันไหน ดังทุก5ทุ่มเลย

อ้าว...ไม่รู้นิว่ารำคาญ ผมเลยจัดการ คืนถัดมาเอากระดาษโน๊ต1แผ่น เขียนข้อความ
บอกกล่าวสั้นๆเรื่องเสียงระบบกันขโมยทุก5ทุ่ม ไปเสียบก้านปัดน้ำฝน ตอนราวๆ4ทุ่มกว่าๆ

คืนถัดมาผมแอบเหล่ดู ฟอร์จูนเนอร์คันนี้กลับดึกกว่าปกติ มาเกือบ4ทุ่ม แถมเสียงเงียบทั้งคืน
แล้วหลังจากวันนั้นก็ไม่ได้ยินเสียงน่ารำคาญอีกเลย  น้องสาวบอก
รู้งี้ให้จัดการไปนานแล้ว....

เอ่อ... คุณปืนกลมือมีน้องสาวด้วย... แฮ่ๆ...
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:32:44 PM »

มาให้กำลังใจ เจ้าของกระทู้ครับ  Wink  ผมเองก็เคยจอประเภทเพื่อนบ้านสันดานแย่ๆ แบบนี้ล่ะครับ       แต่ผมก็ทำอะไรมันไม่ได้ นอกจากแช่งให้มันตายโ*งเท่านั้น

มีอยู่คืนนึง มันเปิดเครื่องเสียงรถดังๆ เบสท่วมๆ ผมก็ทนอยู่หลายชั่วโมง  พอผมออกไปเดินเ่ล่นข้างนอก เห็นพวกกำลังเข็นรถ เพราะไฟหมดหม้อ  ขำก๊าก

ช่วงนี้ทำเนียนๆ อย่ากระโตกกระตากครับ พอมันเผลอก็แอบปิดก๊อกน้ำประปาบ้านมันทุกคืน(ดึกๆแอบมาปิด - เปลี่ยนเวลาปิด)... พวกนี้มันกินเหล้าแล้วตื่นสาย ตื่นมาตอนเช้าต้องรีบตาลีตาเหลือกอาบน้ำแต่งตัวไปทำงาน พอน้ำไม่ไหลต้องวิ่งจู๊ดมาเปิดก๊อกทุกเช้า มันจะหงุดหงิดทะเลาะกับคนอื่นตามรายทางกว่าจะถึงที่ทำงานครับ...

หากดวงดี ก็โดนชาวบ้านยิงตายโหงข้างถนนเพราะทะเลาะบนถนน... ดวงซวยหน่อยก็ทะเลาะกับนายที่ทำงานโดนไล่ออก(ทรมานหน่อย)... ฮา...

ปล. หากมันแก้เกมส์เรื่องปิดก๊อกได้, ครั้งหน้าให้ตัดท่อน้ำที่ออกจากหัวมิเตอร์น้ำครับ... อย่าลืมปิดก็อกด้วย เสียดายน้ำประปาครับ... แฮ่ๆ...

แนวนิดนี้ก็เข้าท่าครับ น้าสมชาย(ฮา)  Grin Grin Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:34:27 PM »

ติดต่อบังฟีนเลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ส่วนเรื่องปัญหาที่เกิด... อดทนซักนิดครับ... ผมว่าถ้าเขาทำตัวแบบนั้น... เดี๋ยวก็กลับมาใส้แห้งเหมือนเดิม... ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:35:40 PM »

เข้าใจความรู้สึกพี่ครับ แต่ถึงอย่างไร เราก็ทำได้แค่ "บอกหรือเตือนด้วยความใจเย็นละมุนละม่อม" เท่านั้น

คงไม่มีสิทธิ์ที่จะนำอาวุธปืนออกมาแก้ปัญหานะครับ แล้วหากยิ่งทำแบบนั้น แทนที่ปัญหาจะจบไปในที่สุดกลับเป็นการ

เพิ่มปัญหาครับพี่ แถมเราอาจมีศัตรูอีกทอดหนึ่ง ยิ่งเราอยู่ตรงนั้น บริเวณนั้นอีกด้วย ยิ่งไม่เหมาะอย่างยิ่ง  Undecided

ผมเชื่อครับว่า ทุกปัญหาทางออกยังมีหากเราตั้งสติและไม่ตื่นตัวหรือออกตัวเร็วเกินไป สักวัน มันอาจจะคลี่คลาย

หากไปเจอเพื่อนบ้านที่เขาไม่ยอมเช่นพี่ และหนึ่งในนั้นก็คือพี่ คราวนี้ เราอาจจะรวมตัวกันเพื่อมาปรึกษาหารือกันอีกที

เพื่อขจัดปัญหาดังกล่าว "คนเดียวหัวหาย แต่หลายคนเพื่อนตาย" เมื่อถึงโอกาสนั้นหลายคนหลายเสียงช่วยกัน รวมถึงเรา

ผมว่าน่าจะเข้าท่าครับพี่ ด้วยความเคารพครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์