เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:34:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่ได้เลยครับ น่ายิงไหมนี่  (อ่าน 6845 ครั้ง)
krit Swatmit
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:59:28 PM »

แนวคิดแอบปิดวาวล์น้ำประปาก็เข้าท่าดี แต่พลาดท่าไปถ้ามีใครมาเห็นอาจเป็นเรื่องใหญ่ แต่วิธีที่สุดคือ เรียก 191 ดีกว่า ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเขามาตักเตือนหรือดำเนินคดีเองเพราะเรื่องนี้มีข้อกฏหมายที่เกี่ยวข้องอยู่แล้ว ไม่แนะนำให้ไปยิงหรือเอาปืนไปขู่เขาเพราะเราที่เป็นเจ้าทุกข์จะกลายเป็นคนผิดเสียเอง

โครงการชลประทานเชียงราย
ถ.ศรีเวียง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย [57000]
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:04:31 PM »

ลองใช้วิธีน้ำแข็งผสมโซดา เดินเข้าไปคุยแบบมิตรแล้วซื้อเหล้า (เท่ากับแช่ง) ให้มันกินซักหน่อย
ถือโอกาสคุยแบบเปิดอก บอกว่าช่วยลดเสียงลงหน่อยก็ดี เผื่อมันจะเห็นแก่เหล้าและมิตรภาพเพื่อนบ้านด้วยกัน

อเสวนา จะ พาลานัง
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:00:47 PM »

เคยอยู่ในบ้านที่ทำแบบนี้ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน ( อายจัง ) เวลาเมาก็หูอื้อ เปิดเพลงก็ยิ่งดัง คุยกันก็เลยต้องตะโกน.. กิ๊วก๊าว

บ้านอื่นคงโทรแจ้งตำรวจ   ตำรวจก็มาหาถึงหน้าบ้านตักเตือน ก็เลยรู้ตัวว่าเราเริ่มเบียดเบียนบ้านอื่นแล้ว  ( เข้าใจ )

โทรแจ้งตำรวจเป็นวิธีที่น่าใช้ครับ... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:18:22 PM »

เคยอยู่ในบ้านที่ทำแบบนี้ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน ( อายจัง ) เวลาเมาก็หูอื้อ เปิดเพลงก็ยิ่งดัง คุยกันก็เลยต้องตะโกน.. กิ๊วก๊าว

บ้านอื่นคงโทรแจ้งตำรวจ   ตำรวจก็มาหาถึงหน้าบ้านตักเตือน ก็เลยรู้ตัวว่าเราเริ่มเบียดเบียนบ้านอื่นแล้ว  ( เข้าใจ )

โทรแจ้งตำรวจเป็นวิธีที่น่าใช้ครับ... Grin

แต่บางที่ แจ้งก็เหมือนไม่แจ้งครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:38:04 PM »

แต่บางที่ แจ้งก็เหมือนไม่แจ้งครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พ่วงท้ายไปครับ... ว่า... ถ้าไม่มาในครึ่งชั่วโมง... ผมจะยิงเองนะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  มุขนี้ผมกับผู้ใหญ่บ้านเคยใช้... ตอนโทรไปแจ้งเรื่องเด็กแว้น... แล้วตำรวจเฉย...

ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:08:41 PM »

อีตาซับแกล้งหรือปล่าว คิก คิก

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:59:33 PM »

มาขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆอีกครั้งครับ

ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้เพราะเอารถไปเข้าศูนย์ฯแต่เช้า

เส็จก็ไปซื้อของกินของใช้เข้าบ้าน  เพิ่งกลับมานี่แหละครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:01:02 PM »

เจอแบบนี้น่าเห็นใจ ใจเย็นๆนะ จขกท
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:25:18 PM »

ใจเย็นๆนะครับ อย่าทำอะไรรุนแรงเดี๋ยวจะเลยเถิด

ไม่ทราบว่าเพื่อนบ้านแถวนั้นก็รำคาญเหมือนกันหรือเปล่าครับ ลองพูดคุยกันดูแล้วหาความร่วมมือกัน หลายเสียงย่อมมีแรงกดดันมากกว่าครับ

ถ้าร่วมมือกันได้ ทุกบ้านต่างโทรแจ้งตำรวจหมด น่าจะได้ผลดีครับ  ไหว้

ถ้าตำรวจไม่มา ตอนที่บ้านนั้นเปิดเพลงเสียงดัง ก็นัดเพื่อนบ้านทุกหลังใช้วิธีหนามยอกเอาหนามบ่ง รุมเปิดเพลงให้ดังกว่าพร้อมกันสู้ไปเลย  ขำก๊าก
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:46:13 PM »

โห่ โห่ โห่

20:30 มันหอบเอาคาราโอเกะที่ไหนมาไม่รู้ ( อจจะซื้อเอง )

กวนส้นแล้วครับพี่น้อง

ก็พยายามอดทนถึงที่สุด  ไม่ใช้อาวุธเด็ดขาด

คนแม่มยามจนมาขอยืมเงิน

พอมีเข้าหน่อยกวนส้นเท้าแล้วครับ

เดี๋ยวจะหาว่ารังแกคนพิการ 

ตาแม่มเสือกบอดข้างนึงอีก ( ผมดูแล้วเหมือนบอดนะ )

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:55:13 PM »

ใจเย็นๆครับ  แจ้ง ตร.ในขั้นต้นก่อนครับ Huh
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:06:50 PM »

เห็นใจครับเคยเจอ จนต้องเอาหนังสติ๊กยิงเตือนมาแล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:17:29 PM »

เมื้อกี้ไปสวดมนต์มาครับ ^_^

รอครับ วันไหนมันไม่มีจะกินอีกละก็ ......................

vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:23:26 PM »

แจ้ง จนท.สิครับ ให้มาช่วยตักเตือน 
ส่วนเรื่องอื่น ใจเย็นๆไว้ก่อนนะครับอย่าเพิ่งวู่วาม อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลืออย่างเด็ดขาด

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:30:16 PM »

หิ้วช้างไปหาครับ

ไม่ใช่เบียร์ แต่เป็นกาวตราช้างนะครับ หยอดรูกุญแจ หยอดกลอน หยอดเฟืองบานเกล็ด ร่องหน้าต่างร่องประตู มันให้รอบบ้านเลยครับ หรือถ้าลงทุนหน่อยก็เรียกรถปูนซีแพ็คมาสักคันนึง เทปิดประตูหน้าบ้านมันไปเลย บอกกับคนรถนะครับว่าเทเลยนี่บ้านผม ผมเบื่อเมียมากมีอะไรผมรับผิดชอบเอง ทั้งสองกรณีต้องทำตอนที่ไม่มีใครอยู่ในบ้านนะครับ อิ อิ อิ   ขำก๊าก ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์