เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่ได้เลยครับ น่ายิงไหมนี่  (อ่าน 6813 ครั้ง)
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:25:56 PM »

วิธีแรก หิ้วเหล้า และ โซดาไปฝาก แล้วพูดกันอย่างเปิดอก  ผมเห็นด้วยครับ และน่าจะดีที่สุด

วิธีที่สอง  แจ้งตำรวจให้มาตักเตือน  ก็เป็นวิธีที่ดี  เป็นสากล ใช้กันทั่วโลก

วิธีที่่สาม อดทน..บ้านอื่นทนได้  ทำไมเราจะทนไม่ได้  สวดมนต์แล้วใจต้องสงบ  ใจสำคัญที่สุด   อย่าได้เริ่มคิดทีจะทำร้ายเขาเด็ดขาด
              จะผูกเวรผูกกรรมกับเขาทำไม    เอาเหตุการณ์นี้เป็นครู...เป็นการฝึกใจ

รัก และ เป็นห่วง

( พูดแทน พ่อ เมีย และ ลูก )

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:42:47 PM »

เห็นใจครับ และต้องบอกแบบ สมช. หลายๆท่าน อดทน  และหาวิธีที่ดีแก้ปัญหา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:17:02 PM »

เปล่าประโยชน์ครับที่จะแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ... จะสร้างความเจ็บแค้นให้พวกมันเปล่าๆและตำรวจหรือใครๆก็ไม่สามารถจะมาช่วยเหลือเราได้อย่างทันท่วงที...

เมื่อก่อนผมก็มีสถานการณ์เช่นนี้ครับ เด็กแว๊นเต็มซอย...

"อดทน" อย่างเดียวครับ แล้วเตรียมความพร้อมของปืนไว้เผื่อฉุกละหุก...

ผมเคยออกไปทำงาน แล้วเด็กแว๊นเข้ามาในซอยบ้านตอนผมไม่อยู่... ขับวนเป็นวงกลมหน้าบ้านเพราะเกลียดผม เลยจะสร้างความรำคาญให้ครอบครัวผม... เมียโทรมา ผมบอกรอหน่อย และรีบกลับบ้าน..

ภาพที่เห็นคือพวกมันกำลังขับวนอยู่หน้าบ้านจริงๆ ผมเลยใช้เสียงเครื่องยนต์คำรามใส่.. (รถเกียร์ออโต้ แต่เข้าเกียร์ว่างแล้วเหยียบคันเร่ง..) พวกมันก็ขับหนีไป...

หลังจากจอดรถเข้าบ้าน พวกมันก็ขับมาวนหน้าบ้านอีก คราวนี้ผมเลยเอา Gold cup กดลงพื้นสนามหญ้าข้างบ้าน(ตัวเองนะ..)... พวกมันวงแตกไปคนละทิศละทาง
แล้วเดินออกไปหน้าบ้าน...

พวกมันบางคนหนีไปท้ายซอย จะขับรถออกมาก็มาเจอผม พวกมันเลยขอโทษขอโพยและบอกจะไม่ทำอีกแล้ว...

อ้อ..!! ผมใช้อีกอย่างกดดันพ่อแม่มัน โดยการสืบว่าบ้านมัน(แต่ละคนอยู่ไหน) แล้วขับรถจอดหน้าบ้านพ่อแม่มันและลดกระจกมองหน้าพ่อแม่มัน เพื่อให้พ่อแม่มันไปกดดันลูกมันต่อ ว่ามีคนมามองกรูหว่ะ รถทะเบียนนี้ ยี่ห้อนี้ สีนี้...

ก็แค่วัดใจเฉยๆครับ มันรู้บ้านเรา เราก็รู้บ้านมัน...

แต่อย่าไปยิงพวกมัน... จนกว่าพวกมันจะเมาแล้วคึกกล้าบุกเราเข้ามา เราค่อยตอบสนอง...

ใจเย็นๆ และคิดให้รอบด้านครับ... Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:33:34 PM »

พูดไปพูดมา เหมือนไทยกับเขมรเหมือนกันนะ... ต้องให้มันกระทำก่อน แล้วเราค่อยตอบโต้... คนดีมีเหตุผล แต่พวกคนเลว ไม่เคยมี.... อะไรเลย...

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:36:10 AM »

เค้าบอกว่าที่ลงทุนซื้อบ้านราคาสี่ห้าล้านบาทขึ้นไปนี่ เค้าซื้อสังคมมากกว่าซื้อบ้านบ้านทาวน์เฮาส์ ต้องใจเย็นๆครับ ผนังติดกัน หน้าบ้านใกล้กันแบบนั้น
ตอนนี้ผมก็เจอครับ แต่คนละแนว
คือปล่อยหมามาอึใส่หน้าบ้านผม+เอาขยะพิเศษมาทิ้ง(ขยะที่ต้องเสียตังเค้าถึงจะมาจัดเก็บให้)+เอาข้าวที่กินเหลือมาทิ้ง

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับเรื่องหมา ไปห้ามมันไม่ได้ถ้ามันจะอึ แต่เสือกไม่ตามมาเก็บนี่โคตรเคืองเลยครับ
ล้างหน้าบ้านสะอาดๆ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงปล่อยหมามาแล้ว บ้านไหนก็ไม่รู้ แต่หน้าบ้านคนเลี้ยงสะอาดมาก ไม่มีเลยอึหมาเนี่ยะ

เอาขยะพิเศษมาทิ้ง+เอาข้าวที่กินเหลือมาทิ้ง
อันนี้ตอนทำหลายๆครั้งก่อน(เป็น10ครั้งได้ครับ)ผมไม่เห็นเพราะเช้าผมไปทำงานกลับก็ดึก มาถึงก็มีขยะไม่รู้บ้านใคร
วันก่อนเจอจังๆ เดินเอามาวางไว้
ผมเลยถามไปว่า "ตาครับ เอามาทิ้งบ้านผมทำไม"
แกบอก "เดี๋ยวเค้าก็มาเก็บ"
ผมเลยถามว่า "ใครเก็บครับ ขยะนี่เค้าไม่เก็บให้นะ ต้องเสียตัง บ้านตาไม่มีถังขยะหรอ"
แกทำฮึดฮัด เดินกลับไปบ้าน ไปเอามีด.......มาซอยกิ่งไม้แล้วเอาไปแหมะไว้บ้านข้างๆผมแทน.....แก่กะโหลกกะลาจริงๆ

ที่แรกจะเขียนสั้นๆ แต่เรื่องมันดันยาว เลยร่ายยาวไปหน่อย
แค่อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ ปืนมีไว้ยิงโจร ขโมยดีกว่า
คนมีปัญหาแบบนั้น อย่าไปเสียอารมณ์กับมันเลยครับ

ตรงที่ผมขยายไว้  อ่านแล้วคิดตามเลยครับ
ผมเป็นคนที่ไม่ชอบแบ่งชั้นวรรณะ( พยายามทำแบบนั้น) เพราะตัวผมเองก็รากหญ้า
ไม่มียศ ไม่มีศักดิ์  ไม่มีสี  เป็นลูกจ้างฝรั่ง เช้าชามเย็นชาม ( เอ๊ะ..มันต้องเช้าไข่ดาว..เย็นฮ๊อตดอก ซิครับ อิอิ)
แต่จากที่ จขกท เขียนไว้ผมคิดว่าจริง  จริงเพราะคนบ้านนั้น  ไม่มีสามัญสำนึก  จึงได้ทำแบบนั้น
ที่จริงจากที่จำได้  สมัยเป็นเด็กๆไปโรงเรียนจำได้ว่า ครูบาอาจารย์ก็เคยสอนเรื่องพวกนี้
จะว่าเป็นเพราะคนที่ไม่มีการศึกษาก็ไม่ถูกซะทีเดียว   ผู้หลักผู้ใหญ่ที่ผมนับถือหลายๆท่าน  ก็ไม่มีการศึกษาสูงส่งอะไร
แต่ก็เป็นตัวอย่างที่ดี   ก็จริงอยู่การศึกษาอาจจะช่วยขัดเกลาได้บ้าง  แต่ยังไงก็คงไม่สามารถแก้สันดานเลวไปได้  
ในทางตรงกันข้าม   กลายเป็นคนฉลาดที่สันดานชั่วไปซะฉิบ
คิดดูอีกทีอาจจะเป็นเพราะ บุพการีไม่ได้สั่งสอนก็เป็นได้  หรือโตมากับสังคมสิ่งแวดล้อมแบบนั้น  เลยซึ้มซาบเข้าไปในกมลสันดาน

จะว่าไปแล้วเรื่องตั้งวงกินเหล้า   แล้วต้องตีเกราะเคาะไม้  แสดงความสะเร่อ สร้างความน่ารำคาญให้ชาวบ้าน
มันมีกันมาตั้งผมจำความได้แล้วนะครับ   เช่นเดียวกับสังคมสันดานอีกหลายๆอย่างเช่น  เมาแล้วต้องชักปืนยิงเทวดา ,
มีเรื่องไม่ถึงกับคอขาดบาดตาย  แต่ก็ต้อ'งขักปืนให้ดูว่า  กูมีปืนนะเว้ยยังไม่ไหว้กูอีก ,  พกปืนต้องให้ด้ามโผล่หน่อยๆ คนจะได้เห็นจะได้ยำเกรง ,
อีกอย่างที่ได้ยินบ่อยๆคือ มึงรู้ไหมว่ากูเป็นใคร , เรื่องไม่เคารพกฏหมาย กฏระเบียบทั่วๆไป  ฯลฯ

ถ้าเจอแบบนายณัฐเล่าไว้  ก็คงเซ็งเป็ดเหมือนกัน  ก็คงต้องพึ่งตำรวจ แล้วถ้าพึ่งไม่ได้  ไม่ได้ผล
ก็คงต้องสวมสันดานชั่วที่ตัวเองเกลียด  ใช้ความชั่วเป็นเครื่องมือแก้ปัญหา
เวร....แล้วแบบนี้เมื่อไหร่จะเจริญซะที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 02:49:10 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 04:32:28 AM »

เห็นใจ จขกท. ครับ

แต่บ้านผมต้นเหตุจากสุนัขครับ

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:32:09 AM »

เปล่าประโยชน์ครับที่จะแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ... จะสร้างความเจ็บแค้นให้พวกมันเปล่าๆและตำรวจหรือใครๆก็ไม่สามารถจะมาช่วยเหลือเราได้อย่างทันท่วงที...

ตำรวจมาก็ทำอะไรไม่ได้ครับอย่างที่พี่dignitua-รักในหลวง กล่าว
อีกอย่างผมเริ่มปฏิบัติมาปีกว่าๆ ( กรรมฐาน ) ก็มีความก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆ
จะให้ไปลงมือลงไม้ก็อายครูบาอาจารย์
ตอนนี้ถึงอดทนไงครับ
อีกอย่าง ตอนนี้ผมวางแผนไปหาซื้อสวนผลไม้แล้วครับ จะได้สงบๆ ( หวังไว้ )

ตรงที่ผมขยายไว้  อ่านแล้วคิดตามเลยครับ
ผมเป็นคนที่ไม่ชอบแบ่งชั้นวรรณะ( พยายามทำแบบนั้น) เพราะตัวผมเองก็รากหญ้า
ไม่มียศ ไม่มีศักดิ์  ไม่มีสี  เป็นลูกจ้างฝรั่ง เช้าชามเย็นชาม ( เอ๊ะ..มันต้องเช้าไข่ดาว..เย็นฮ๊อตดอก ซิครับ อิอิ)

อย่างที่พี่40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ.  กล่าวครับ
ผมก็ไม่ใช่คนแบ่งชั้นวรรณะเพราะผมเคยจนมาก่อน ผ่านมาหลายสิบปีจนมีชีวิตที่ดีขึ้น

แต่ผมคิดว่า ไอ้คนที่จนหลายๆคนมันสมควรที่จะจน
ไอ้เวรนี่ก็เหมือนกัน ไม่มีเงินแต่เสือกไปเดินเล่นที่ห้างฯบิ๊กซี
แถมขอยืมเงินคุณพ่อผม3พันบาทในห้างฯ ( แต่ไม่ได้ให้ไป )
ผมไม่เอาคนไปกระทืบมันก็บุญของมันแล้วครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:53:11 AM »

คนกินเหล้าเสียงดัง ตำรวจแก้ไม่ได้หรอกครับ... เผลอๆพวกมันชวนตำรวจกินด้วยซะอีก.. โดนชก

และถ้าตำรวจไม่กระทำในเชิงลับ แต่กลับชี้เป้ามาที่บ้านท่าน จขกท. ล่ะ... งานเข้า...

เดี๋ยวต้องรบกวนพี่สมชาย(ฮา) ช่วยคิดกลศึก อีกซักกลยุทธครับ... Grin

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:31:41 AM »

ใจเย็นๆดีกว่าครับ
ดูแล้วท่าทางจะหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ

ถ้าเราใจเย็นมีสติ เราจะเกิดปัญญาครับ อย่าโกรธอย่ามีอารมณ์ตามเลยครับ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:05:47 AM »

ผมเปิดกระทู้นี้ให้ตำรวจเฝ้าร้านทองอ่านเลยครับ---แกเม้นน่าสนใจมาก--แกว่าคนไทยเราแปลกกล้าเปิดศึกด่ากล้าคว้าปืนมาท้ายิง(ถ้าโมโหเดือดจัดๆ)แต่ไม่กล้าไปแจ้งความโรงพัก-ไม่กล้าเป็นพยานเวลาอัยการสั่งฟ้อง กลัวมันผูกใจเจ็บกลัวมันจองเวรว่างั้นเถอะ   จริงๆแล้วขั้นตอนมันมีคือแรกเลยโทรแจ้ง 191 พอเช้ามาก็ไปโรงพักแจ้งความ ร้อยเวรจะเรียกมาปรับครับจากนั้นเอาผลทางคดีอาญา(แค่ปรับนี่แหละ)มาตั้งทนายฟ้องแพ่งเรียกค่าเสียหาย(เรียกเยอะๆเลย)  ดาบแกว่าจะเป็นการแสดงชัดเจนว่า 1.กรูไม่กลัวมึง  2. นอกจากไม่กลัวแล้วกรูยังเกลียดมรึงด้วย 3.คนไทยกลัวหมายศาลครับแค่ว่าหมายศาลเรียกไปไกล่เกลี่ยรับรองว่ามันนอนไม่หลับไปหลายวันครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:34:02 AM »

เคยแล้วครับ 31 ธ.ค.ปี2551 เวลาเกือบๆจะเป็นวันใหม่ของปี2552

* จากเหตุการณ์นี้พ่อผมโทรฯแจ้งตำรวจ 3-4 ครั้งแล้วแต่ไม่มีใครมานะครับ

จนผมต้องยิงปืนลงดินที่สวนหน้าบ้าน 10 นัด พวกมันแจ้งตำรวจ ตำรวจเลยมาครับ

ไอ้พวกกลุ่มนั้นเข็ดไปแล้วครับ แต่ก็ยังลุกผู้ชายพอ

หลังๆเขาก้เข้ามาพูดมาคุยกับพ่อผม กับผม บางทียืนอยู่หัวมุม

ก็มาโบกรถให้ผม

แบบนี้แล้วก็แล้วกันไปครับ ไม่ผูกใจเจ็บ

แต่ไอ้เวรนี้มันคงแค้นที่บ้านผมไม่ให้เงินมันยืม.... Huh  Huh  Huh
พอจะมีเงินมาบ้างเลยกวนส้นฯ ถ้าผมมีเรื่องไม่ยากครับ
แต่บ้านมันจนมากๆ แถมตาเหมือนจะเสีย 1 ข้าง และมีลูก1-2 ขวบ 1 คน
ใครไม่รู้คงคิดว่าผมไปแกล้งคนจน
ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ
บางวันเจอมันกลางทาง อยากจะขับรถทับแม่มเลยด้วยซ้ำ
ก็ติดที่ครูบาอาจารย์ ( พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ )

ผมอยู่อยุธยา ซอยข้างบิ๊กซี
เมื่อหลายปีก่อนมีไอ้บ้าเปิดเพลงดัง เอาปืนสั้น เอาลูกซองมายิง
แต่ไม่มีใครกล้าแจ้ง ( อยู่คนละซอยกับผม  แล้วไป )
ใครว่างๆเข้าไปดูครับ ไม่รู้หมู่บ้านหรือชุมชนแออัด
เมื่อก่อนอยู่กันดีๆ พอพอความเจริญมาถึงก็ขยายอยู่บ้านออกไปเรื่อยๆ
ถมที่สร้างไปเรื่อยๆ ตอนนี่แย่เลยครับ แปลกดี ( คนขายรวย แต่คนอยู่แย่ )
บ้านนี้ผมโคตรซวย เป็นบ้านเดี่ยวเฟสเดียวที่ปนกับทาวน์เฮ้าส์ชั้นเดียว
ผมมาซื้อก่อนที่ทาวเฮาส์จะขึ้นนะครับ
ที่สร้างทาวเฮาส์เพราะตอนนั้นเศรษฐกิจแย่ครับ ( ปี40 )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:50:56 AM »

ผมเปิดกระทู้นี้ให้ตำรวจเฝ้าร้านทองอ่านเลยครับ---แกเม้นน่าสนใจมาก--แกว่าคนไทยเราแปลกกล้าเปิดศึกด่ากล้าคว้าปืนมาท้ายิง(ถ้าโมโหเดือดจัดๆ)แต่ไม่กล้าไปแจ้งความโรงพัก-ไม่กล้าเป็นพยานเวลาอัยการสั่งฟ้อง กลัวมันผูกใจเจ็บกลัวมันจองเวรว่างั้นเถอะ  จริงๆแล้วขั้นตอนมันมีคือแรกเลยโทรแจ้ง 191 พอเช้ามาก็ไปโรงพักแจ้งความ ร้อยเวรจะเรียกมาปรับครับจากนั้นเอาผลทางคดีอาญา(แค่ปรับนี่แหละ)มาตั้งทนายฟ้องแพ่งเรียกค่าเสียหาย(เรียกเยอะๆเลย)  ดาบแกว่าจะเป็นการแสดงชัดเจนว่า 1.กรูไม่กลัวมึง   2. นอกจากไม่กลัวแล้วกรูยังเกลียดมรึงด้วย 3.คนไทยกลัวหมายศาลครับแค่ว่าหมายศาลเรียกไปไกล่เกลี่ยรับรองว่ามันนอนไม่หลับไปหลายวันครับ

เห็นด้วยครับ...

นายสมชายลากคนขึ้นศาลมาแล้ว 4 ครั้งในชีวิต มีทั้งแพ่งและอาญา... ทุกคดีเมื่ออยู่ในห้องพิจารณา จากเสือกลายเป็นหมาเลยครับ ,ทั้งที่บางราย(ผู้รับเหมาสร้างบ้าน)กร่างมากก่อนขึ้นศาล...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:52:31 AM »

เคยแล้วครับ 31 ธ.ค.ปี2551 เวลาเกือบๆจะเป็นวันใหม่ของปี2552

* จากเหตุการณ์นี้พ่อผมโทรฯแจ้งตำรวจ 3-4 ครั้งแล้วแต่ไม่มีใครมานะครับ

จนผมต้องยิงปืนลงดินที่สวนหน้าบ้าน 10 นัด พวกมันแจ้งตำรวจ ตำรวจเลยมาครับ

ไอ้พวกกลุ่มนั้นเข็ดไปแล้วครับ แต่ก็ยังลุกผู้ชายพอ

หลังๆเขาก้เข้ามาพูดมาคุยกับพ่อผม กับผม บางทียืนอยู่หัวมุม

แบบนี้แล้วก็แล้วกันไปครับ ไม่ผูกใจเจ็บ

แต่ไอ้เวรนี้มันคงแค้นที่บ้านผมไม่ให้เงินมันยืม.... Huh  Huh  Huh
พอจะมีเงินมาบ้างเลยกวนส้นฯ ถ้าผมมีเรื่องไม่ยากครับ
แต่บ้านมันจนมากๆ แถมตาเหมือนจะเสีย 1 ข้าง และมีลูก1-2 ขวบ 1 คน
ใครไม่รู้คงคิดว่าผมไปแกล้งคนจน
บางวันเจอมันกลางทาง อยากจะขับรถทับแม่มเลยด้วยซ้ำ
ก็ติดที่ครูบาอาจารย์ ( พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ )

เมื่อหลายปีก่อนมีไอ้บ้าเปิดเพลงดัง เอาปืนสั้น เอาลูกซองมายิง
แต่ไม่มีใครกล้าแจ้ง ( อยู่คนละซอยกับผม  แล้วไป )
ใครว่างๆเข้าไปดูครับ ไม่รู้หมู่บ้านหรือชุมชนแออัด
เมื่อก่อนอยู่กันดีๆ พอพอความเจริญมาถึงก็ขยายอยู่บ้านออกไปเรื่อยๆ
ถมที่สร้างไปเรื่อยๆ ตอนนี่แย่เลยครับ แปลกดี ( คนขายรวย แต่คนอยู่แย่ )
บ้านนี้ผมโคตรซวย เป็นบ้านเดี่ยวเฟสเดียวที่ปนกับทาวน์เฮ้าส์ชั้นเดียว
ผมมาซื้อก่อนที่ทาวเฮาส์จะขึ้นนะครับ
ที่สร้างทาวเฮาส์เพราะตอนนั้นเศรษฐกิจแย่ครับ ( ปี40 )

นายสมชายแนะนำว่าหากโทร. 191 แล้วไม่มา... ขับรถไปโรงพักเลยก็ดีครับ... แฮ่ๆ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:12:09 PM »

คราวหลังไปสนาม... เอาเป้าที่ยิงสวยๆ มาเขียนป้ายเตือนด้วยปากกาเมจิกตัวโตๆ บอกว่ากรุณาอย่าเปิดเพลงรบกวนยามวิกาล... น่าจะพอข่มทางอ้อมได้นะครับ... ไหว้

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:18:37 PM »

เห็นด้วยครับ...

นายสมชายลากคนขึ้นศาลมาแล้ว 4 ครั้งในชีวิต มีทั้งแพ่งและอาญา... ทุกคดีเมื่ออยู่ในห้องพิจารณา จากเสือกลายเป็นหมาเลยครับ ,ทั้งที่บางราย(ผู้รับเหมาสร้างบ้าน)กร่างมากก่อนขึ้นศาล...

สุดยอดครับจารย์ เยี่ยม หลายตำราว่าคนไทยรู้แต่สิทธิแต่ไม่รู้หน้าที่  จริงๆแล้วหลายคนสิทธิของตัวเองก็ยังไม่รู้หน้าที่ยิ่งไม่รู้เข้าไปใหญ่  ในกรณีนี้สนับสนุนให้คุณณัฐใช้สิทธิฟ้องร้องมันให้เต็มที่  ผมว่าตอนเจ้าหน้าที่บังคับคดีเข้าไปยึดทรัพย์ที่บ้านมันแล้วลูกเล็กๆของมันมาเกาะขาเจ้าหน้าที่แน่น "น้าๆอย่าเอาทีวีหนูไป สงสารหนูเถอะ"  ถึงตอนนั้ไอ้ซ่าคงจะนึกเสียใจสุดๆครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์