เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดื่มผ่านกรรมวิธี..ของซูเหลียน..ดีจริงไหม  (อ่าน 20635 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:35:54 AM »

น้ำดื่มผ่านกรรมวิธี..ของซูเหลียน..มีคุณสมบัติในการบำบัดโรคจริงรึเปล่าครับ ขายดีมากเลยคนไปรอซื้อตวงขายไม่ทัน แม่บ้าน(แม่บ้านจริง ๆ เราจ้างมาดูแลคนชรา)บังคับให้ซื้อมาเป็นน้ำดื่มในบ้าน กระป๋อง(20ลิตร)ละ 20 บาท น้ำดื่มธรรมดา 12 บาท..ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:41:52 AM »

ม่ายหวายครับ... แฮ่ๆ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:53:09 AM »

ดีสิ....

ที่สิชล คนขายซูเหลียนสร้างตึกได้เพราะซูเหลียนนี่แหละ

ดูเวลาเขาบรรยายที่ทวินโลตัสสิ เรือนล้านป้ายแดงจอดแต่ละคัน สติกเกอร์ซูเหลียนติดกระจกอยู่ทั้งนั้น

ส่วนจะดีสำหรับคนดื่มหรือไม่ อันนี้ไม่ทราบจริง ๆ 
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:55:23 AM »

ไม่ขอออกความเห็นว่าดีไม่ดี

เพราะน้องข้างบ้านขายผลิตภันฑ์    นี้อยู่   เอามาให้ลองดื่ม

ผมก็ลองดู   รู้สึกเฉย ๆ     ไหว้

แต่พอเอาน้ำเปลี่ยนนิสัยมาให้  ชอบครับ ชอบมาก ๆ    คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:02:13 AM »

เพราะน้องข้างบ้านขายผลิตภันฑ์    นี้อยู่   เอามาให้ลองดื่ม

ผมก็ลองดู   รู้สึกเฉย ๆ     ไหว้

แต่พอเอาน้ำเปลี่ยนนิสัยมาให้  ชอบครับ ชอบมาก ๆ    คิก คิก

ถ้ามีเครื่องมือที่... เอาน้ำธรรมดาใส่เข้าไป... แล้วไหลออกมาเป็นว้อดก้า... เครื่องละแสนผมก็จะซื้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:09:19 AM »

เพราะน้องข้างบ้านขายผลิตภันฑ์    นี้อยู่   เอามาให้ลองดื่ม

ผมก็ลองดู   รู้สึกเฉย ๆ     ไหว้

แต่พอเอาน้ำเปลี่ยนนิสัยมาให้  ชอบครับ ชอบมาก ๆ    คิก คิก

ถ้ามีเครื่องมือที่... เอาน้ำธรรมดาใส่เข้าไป... แล้วไหลออกมาเป็นว้อดก้า... เครื่องละแสนผมก็จะซื้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ประมาณนี้นะครับ  กะน้ำแข็งเย็น ๆ  ใส ๆ   น้ำลายหก

ว่าแล้วเย็นนี้  เอาซักหน่อย   น้ำลายหก

(ขออภัย  เจ้าของระทู้นะครับ)  กระทู้จะกลายพันธ์อีกแล้ว   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:11:06 AM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:11:37 AM »

ธุรกิจเครือ ข่าย  อ๋อย 

ถ้าอยากกินจริงๆ นะ ผมแนะนำเครื่องกรองน้ำ อี สปริง ดีกว่า   ไหว้
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:14:11 AM »

ยังจำภาพของป้าเช็งได้เลย ไม่เอาด้วยอ่ะ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:01:07 PM »

ถ้ามีพรีเซ็นเตอร์อายุ100ปี  สุขภาพแข็งแรงซัก4-5คน  มารับรองว่าดื่มน้ำนี้มาตั้งแต่อายุน้อยๆ  ผมจะเชื่อครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:01:13 PM »

น้ำดื่มผ่านกรรมวิธี..ของซูเหลียน..มีคุณสมบัติในการบำบัดโรคจริงรึเปล่าครับ ขายดีมากเลยคนไปรอซื้อตวงขายไม่ทัน แม่บ้าน(แม่บ้านจริง ๆ เราจ้างมาดูแลคนชรา)บังคับให้ซื้อมาเป็นน้ำดื่มในบ้าน กระป๋อง(20ลิตร)ละ 20 บาท น้ำดื่มธรรมดา 12 บาท..ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

20 ลิตร 20 บาท ลิตรละ 1 ก็ไม่แพงนะครับ Grin Grin Grin ถ้าสะอาดก็น่าใช้ได้

แต่ดีเกินจริงไม่เชื่อ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:02:02 PM »

ถ้ามีพรีเซ็นเตอร์อายุ100ปี  สุขภาพแข็งแรงซัก4-5คน  มารับรองว่าดื่มน้ำนี้มาตั้งแต่อายุน้อยๆ  ผมจะเชื่อครับ

จริงด้วย Grin Grin Grin ที่แพงMarketing ทั้งนั้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:17:48 PM »

20 ลิตร 20 บาท ลิตรละ 1 ก็ไม่แพงนะครับ Grin Grin Grin ถ้าสะอาดก็น่าใช้ได้

แต่ดีเกินจริงไม่เชื่อ

น้ำประปา... ลิตรละ ๑ สตางค์เองครับ... ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:33:46 PM »

น้ำประปา... ลิตรละ ๑ สตางค์เองครับ

แต่ไหลออกมา มีทั้งกลิ่น ทั้งสี และ ตะกอน

ต้องมาผ่านการกรองอีกทีครับ

ถึงจะพอใช้ดื่มได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:37:03 PM »

มีคนเสนอขายผมมามากแล้วครับ เพียงแต่ไม่ได้ซื้อไว้ครับ สำหรับเครื่องกรองน้ำ ของซูเหลียน เพราะที่บ้านผมมีเครื่องกรองน้ำ

ที่สุดยอดกว่าซูเหลียนเยอะครับ ..........................บ้านผมกินน้ำโอ่งครับ กรองด้วยผ้าขาวบางครับ ดื่มแล้วชื่นใจดีเหลือเกิน  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:38:46 PM »

อี สปริง

พี่ ศักดา รับมา เท่าไหร่ ครับ

ตัวนี้ ไส้กรอง หยาบ ไม่ค่อยใส่มาให้  ทำให้อุดตันไว

จะเอา จ่ายตังด้วยนะจ๊ะ

มาแต่ใส้กรองละเอียด

แถมต่อไฟตลอด มันคำนวณให้เสร็จ   ดังเตือนเร็วด้วย

แถมกรองมาแล้ว  สะอาดมีแร่ธาตุ มากกว่าน้ำดื่ม ตราสิงห์

ลงทุน ตอนแรก แพงหน่อย  ผ่อนได้

ระยะยาว คุ้มค่า ที่ต้องซื้อ ไส้มาเปลี่ยน ( ๕๐๐๐ ช.ม. )

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์