เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดื่มผ่านกรรมวิธี..ของซูเหลียน..ดีจริงไหม  (อ่าน 20654 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:57:05 PM »

อี สปริง

พี่ ศักดา รับมา เท่าไหร่ ครับ

ตัวนี้ ไส้กรอง หยาบ ไม่ค่อยใส่มาให้  ทำให้อุดตันไว

จะเอา จ่ายตังด้วยนะจ๊ะ

มาแต่ใส้กรองละเอียด

แถมต่อไฟตลอด มันคำนวณให้เสร็จ   ดังเตือนเร็วด้วย

แถมกรองมาแล้ว  สะอาดมีแร่ธาตุ มากกว่าน้ำดื่ม ตราสิงห์

ลงทุน ตอนแรก แพงหน่อย  ผ่อนได้

ระยะยาว คุ้มค่า ที่ต้องซื้อ ไส้มาเปลี่ยน ( ๕๐๐๐ ช.ม. )

ผมซื้อตามโปรโมทชั่น ครับ เมื่อก่อนทำแอมเวร์อยู่ ซัก 2ปี ครับ  18500 กว่าๆ ราคานี้ครับ ถ้าเอาไปขายจะได้อีก เพราะราคา 2หมื่น+
ดาวลาย เกือบ 200 คน อัฟลาย โลภมาก ให้ ขายเครื่องกรองน้ำและบังคับซื้อ ผมเลยชวนดาวลายเลิก ครับ
น้ำดื่มตราสิงห์ ที่เค้าว่าไว้ เป็นน้ำดื่มที่ไม่มีแร่ธาตุ(สะอาดเกินไป)  มันจะดึงแร่ธาตุ จากร่างกาย ทำให้ ปวดข้อปวดหลัง
ที่กินอยู่ตอนนี้ เป็น น้ำแร่ อาโอ ครับ น้ำขวดบ้าง
ส่วนน้ำปะปานั้น กลิ่นคอรีน มากเกินไป ครับ ถ้า กินได้เหมาะสำหรับดื่มสดๆมากกว่า (ไม่ผ่านกระบวนการผ่านความร้อน)
เพราะว่า คลอรีน เมื่อโดนความร้อน จะเกิดสารคอโรฟรอม(ไม่แน่ในเขียนถูกมั้ย)   ซึ่งนั้นก็คือสาร ก่อ มะเร็งดีๆนี้เอง ครับ  ไหว้
ข้อมูลที่รับทราบมามีเท่านี้ ครับ  ผิดถูกประการใดขอ อภัย ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ  ไหว้

นี้รุ่นใหม่ครับ
http://www.ryt9.com/s/prg/874246
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:08:40 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:40:35 PM »

มีตัวแทนมาทดสอบน้ำดื่มที่บ้านพ่อผม  เอาเครื่องกรองมาทดสอบให้ดู (เค้าจะขายเครื่องกรองน้ำ)  Shocked
พ่อผมไปตักน้ำในถังน้ำที่สูบมาจากบ่อน้ำหลังบ้านมาให้เค้าตรวจ (แต่ไม่ได้บอกเค้า)
ผลการตรวจปรากฎว่าสะอาดพอ ๆ กับน้ำดื่มยี่ห้อดัง ๆ ที่ขายกันตามท้องตลาดเลย  สรุปไม่ได้ซื้อเครื่องกรองน้ำมาใช้ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:54:42 PM »

มีตัวแทนมาทดสอบน้ำดื่มที่บ้านพ่อผม  เอาเครื่องกรองมาทดสอบให้ดู (เค้าจะขายเครื่องกรองน้ำ)  Shocked
พ่อผมไปตักน้ำในถังน้ำที่สูบมาจากบ่อน้ำหลังบ้านมาให้เค้าตรวจ (แต่ไม่ได้บอกเค้า)
ผลการตรวจปรากฎว่าสะอาดพอ ๆ กับน้ำดื่มยี่ห้อดัง ๆ ที่ขายกันตามท้องตลาดเลย  สรุปไม่ได้ซื้อเครื่องกรองน้ำมาใช้ครับ   Grin
มีโอกาส จะแวะไปขาย ครับ แต่เป็น แก้ท้องเสียไปขายแทน จะเอา  สรอด ไปใส่ ในบ่อครับ กิ๊วก๊าว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:07:28 PM »

ไม่ทราบสมาชิกท่านไหน... เคยโพสต์ว่า... มีเซล์คนนึงมาขายเครื่องกรองน้ำ... เชื่อมั่นในประสิทธิภาพของสินค้ามาก... ถึงขนาดเอายาฆ่าแมลงใส่ลงในน้ำแล้วกรองมาดื่อม... ผมคือ... น้ำลายฟูมปาก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...อยู่กระทู้ไหน... ผมจำไม่ได้แล้วครับ... ไหว้

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:14:46 PM »

ไม่ทราบสมาชิกท่านไหน... เคยโพสต์ว่า... มีเซล์คนนึงมาขายเครื่องกรองน้ำ... เชื่อมั่นในประสิทธิภาพของสินค้ามาก... ถึงขนาดเอายาฆ่าแมลงใส่ลงในน้ำแล้วกรองมาดื่อม... ผมคือ... น้ำลายฟูมปาก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...อยู่กระทู้ไหน... ผมจำไม่ได้แล้วครับ... ไหว้

อันนี้ถ้ามีมาเสนออีกจะให้เค้าลองทำดูครับ  ถ้ากรองมาแล้วปลอดภัยจริงจะซื้อไว้ครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:27:53 PM »

ผมล่ะเบื่อคำว่า"ผ่านกรรมวิธี"
กรรมวิธีที่ว่าคืออะไร  ใช้คำนี้เหมือนเหวี่ยงแหครอบหนองเลย
กันกว้างมากๆ
น้ำมในพืชผ่านกรรมวิธีก็เหมือนกัน กรรมวิธีที่ว่าคืออะไร
สงสัยมาหลายปี กว่าจะรู้ว่ากรรมวิธีที่ว่ามันเป็นอะไร

นี่ก็น้ำผ่านกรรมวิธีอีกแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:31:23 PM »

ผมล่ะเบื่อคำว่า"ผ่านกรรมวิธี"
กรรมวิธีที่ว่าคืออะไร  ใช้คำนี้เหมือนเหวี่ยงแหครอบหนองเลย
กันกว้างมากๆ
น้ำมในพืชผ่านกรรมวิธีก็เหมือนกัน กรรมวิธีที่ว่าคืออะไร
สงสัยมาหลายปี กว่าจะรู้ว่ากรรมวิธีที่ว่ามันเป็นอะไร

นี่ก็น้ำผ่านกรรมวิธีอีกแล้ว

ต่อไปคงมีสถานบริการ  อาบ  อบ  นวด  ผ่านกรรมวิธี   คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:51:20 PM »

ซูเหลียน มีสินค้าหลายอย่างที่ขายเหมือนแอมเวย์ ที่ใช้ๆมาก็ดีครับ เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:02:22 PM »

เมื่อหลายปีมาแล้วแถวบ้านเดิมผม มีพวกมาเร่ขายเป็นเตาคล้าย ๆเตาแก้สเดินป่าเล็ก ๆ แต่ใช้น้ำมันดีเซล มีปั๊มสูบเหมือนตะเกียงเจ้าพายุ ตอนมันทดลองให้ดูก็โอเคนะ ไฟสีฟ้าเหมือนแก้สเลย วันนั้นซื้อกันทั้งหมู่บ้านหลายตัว พอมันกลับไปไฟกลายเป็นควันดำปี๋ พังหมด ไม่รู้มันหลอกได้ไง  Huh

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:03:16 PM »

ซูเหลียน มีสินค้าหลายอย่างที่ขายเหมือนแอมเวย์ ที่ใช้ๆมาก็ดีครับ เยี่ยม

ตัวแทนแถวบ้านผม... เอายาสีฟันยี่ห้อนี้มาขายให้เพื่อนผม... บอกว่า... นอกจากแปรงฟันสะอาดดีแล้ว... เอาทาหัวนม... จะทำให้เป็นสีชมพูระเรื่อ... อย่างนี้ก้มีด้วย...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:05:09 PM »

ตัวแทนแถวบ้านผม... เอายาสีฟันยี่ห้อนี้มาขายให้เพื่อนผม... บอกว่า... นอกจากแปรงฟันสะอาดดีแล้ว... เอาทาหัวนม... จะทำให้เป็นสีชมพูระเรื่อ... อย่างนี้ก้มีด้วย...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไหว้

เค้ามีลองให้ดูมั้ยครับครูต้น  หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:05:44 PM »

ตัวแทนแถวบ้านผม... เอายาสีฟันยี่ห้อนี้มาขายให้เพื่อนผม... บอกว่า... นอกจากแปรงฟันสะอาดดีแล้ว... เอาทาหัวนม... จะทำให้เป็นสีชมพูระเรื่อ... อย่างนี้ก้มีด้วย...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไหว้

ทดสอบกับแม่บ้านหรือยังครับ  ถ้าได้ผลเดี๋ยวซื้อซัก ๒ หลอด   คิก คิก

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:08:31 PM »

แล้วมาบอกชาวบ้านเขาทำไมเนี่ย  ตกใจ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:10:17 PM »

ตัวแทนแถวบ้านผม... เอายาสีฟันยี่ห้อนี้มาขายให้เพื่อนผม... บอกว่า... นอกจากแปรงฟันสะอาดดีแล้ว... เอาทาหัวนม... จะทำให้เป็นสีชมพูระเรื่อ... อย่างนี้ก้มีด้วย...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไหว้

เค้ามีลองให้ดูมั้ยครับครูต้น  หลงรัก

ถ้าคนขายสาวๆ สวยๆ เอามาเสนอขายให้ผม... ผมก็คงให้เขาลองทาให้ดูครับ... เอ๊ะ... หรือผมจะลองทาให้เขาดู... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ทดสอบกับแม่บ้านหรือยังครับ  ถ้าได้ผลเดี๋ยวซื้อซัก ๒ หลอด   คิก คิก

เขาไม่ได้มาขายให้ผมครับ... Grin Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:19:11 PM »

ธุรกิจเครือ ข่าย  อ๋อย 

ถ้าอยากกินจริงๆ นะ ผมแนะนำเครื่องกรองน้ำ อี สปริง ดีกว่า   ไหว้

ผมประะเภทพอใจก็ซื้อใช้ ไม่ใช่สมาชิกประเภทธุรกิจของ A-W   ก็ใช้ E- Spring เหมือนกัน ๒๗,๔๔๘.-
ยังมีส่วนลดอีกนิดหน่อย ใช้อยู่ ๒ ตัว    ๒ แห่ง อายุงาน ๒๐ ปี

ค่าเปลี่ยนไส้กรอง ปีละ ๑ ครั้ง ๔,๐๐๐.- บาทเศษ พอใจแล้ว ครับ ถือว่าจบ  Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์