เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:33:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูละครช่อง III รหัสทรชน แล้วปวดหัวครับ  (อ่าน 6576 ครั้ง)
popularman
Jr. Member
**

คะแนน 8

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:35:16 PM »

ท่านใดเคยดูบ้างครับ ฉายวันพุธ-พฤหัส 20.30-22.30 น.
พระเอกเป็นตำรวจไล่ยิงกับนางเอกที่เป็นโจร
ระยะห่างกันไม่เกิน 3 เมตร ยิงกันไปหลายแม๊ก ไม่ถูกเลย

ผมก็รู้ว่าเป็นละคร เอาอะไรมากไม่ได้ แต่ผู้กำกับน่าจะหาข้อมูลเรื่องอาวุธปืนบ้างนะครับ
หนังไทยจะได้พัฒนา บางท่านอาจว่าผมปวดหัวก็อย่าไปดู
เผอิญแม่ยายดูครับ ผู้น้อยอย่างผมจึงไม่บังอาจเปลี่ยนช่องได้  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:38:36 PM »

ช่วงแรกๆ ผู้ร้าย ใช้ปืนลูกโม่ ยิงกับตำรวจ (ผมนับจนเหนื่อยครับ ยิงเป็นสิบนัด) กระสุนไม่หมด ไม่มีเติม ยิงต่อเนื่องได้ตลอด  Grin
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:42:10 PM »

ถ้าเป็นโจร ยิงไกล 50 เมตรก็โดน แต่ถ้าเป็นตัวเอกยิงเมตรเดียวหัวกระสุนยังชนกันได้(อย่างหนังจอห์น วู)   Grin Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:42:52 PM »

จริงอย่างที่ว่าครับ แต่ก็ไม่รู้ทำไงเพราะมันเป็นละคร   ผู้กำกับคงต้องทำการบ้านให้เหมือนจริงหน่อย   Grin
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:43:21 PM »

ดูเหมือนกันครับ   Grin

ที่ยิงไม่โดนเพราะ บางคนก็หลับตายิง  แล้วบางคนแนวลำกล้องลงดิน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
supoj49#รักในหลวง#
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:55:54 PM »

ดู บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยมภาคแรก ปวดหัวยิ่งกว่า พวกยิงกันทั้งปืนสั้น ลูกซอง เอ็มสิบหก แต่หลบหลังผ้าปูโต๊ะที่ห้อยลงมา แถมผ้าปูโต๊ะยังกันกระสุนได้อีก...โอ้...หนังไทย
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:59:01 PM »

ท่านใดเคยดูบ้างครับ ฉายวันพุธ-พฤหัส 20.30-22.30 น.
พระเอกเป็นตำรวจไล่ยิงกับนางเอกที่เป็นโจร
ระยะห่างกันไม่เกิน 3 เมตร ยิงกันไปหลายแม๊ก ไม่ถูกเลย

ผมก็รู้ว่าเป็นละคร เอาอะไรมากไม่ได้ แต่ผู้กำกับน่าจะหาข้อมูลเรื่องอาวุธปืนบ้างนะครับ
หนังไทยจะได้พัฒนา บางท่านอาจว่าผมปวดหัวก็อย่าไปดู
เผอิญแม่ยายดูครับ ผู้น้อยอย่างผมจึงไม่บังอาจเปลี่ยนช่องได้  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ผมกำลังดูอยู่พอดี อิอิ Grin  คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:14:43 PM »

ดู บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยมภาคแรก ปวดหัวยิ่งกว่า พวกยิงกันทั้งปืนสั้น ลูกซอง เอ็มสิบหก แต่หลบหลังผ้าปูโต๊ะที่ห้อยลงมา แถมผ้าปูโต๊ะยังกันกระสุนได้อีก...โอ้...หนังไทย
..สู้หนังไทยสมัยเมื่อ20กว่าปีก่อนไม่ได้ โจรยิงพระเอกด้วยM-16 พระเอกบังต้นกล้วยไม่เป็นไร แล้วพระเอกก็หลับหูหลับตาสวนโจรด้วยสมิธเอ็ม10รุ่นหางหนูนัดเดียว โดนกลางหน้าพากโจรตายคาที อิอิ หุหุ.. Grin หลงรัก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
e21nxp
SPD#15-07 & SPSC#6 & สยป.ตร68
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

e21nxp / วี

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:15:00 PM »

อย่า เคลียด หรือ ซีเรียดไปเลยครับ
หนังฝรั่งโม้กว่ากันแยะ
ล่าสุด มีหนังเรื่องหนึ่ง ยิง RPG แล้ว พระเอกยิง 11 สวนไป โดนปลาย ระเบิดกลางอากาศ
โห ใครทำได้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

e21nxp-144.4125MHz 0700-0815 จ-ส
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:23:03 PM »

อย่า เคลียด หรือ ซีเรียดไปเลยครับ
หนังฝรั่งโม้กว่ากันแยะ
ล่าสุด มีหนังเรื่องหนึ่ง ยิง RPG แล้ว พระเอกยิง 11 สวนไป โดนปลาย ระเบิดกลางอากาศ
โห ใครทำได้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เรื่องจริง เป็นผมขอวิ่งก่อนล่ะครับ  คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:24:24 PM »

ยิงโจรแค่เฉียว หู ก็ตายแล้ว ครับ
ยิงพระเอก เต็มหน้าอก จะรอดเพราะเหรียญ หรือ กล่องเหล็ก กั้นไว้
หรือถ้าโดน ก็จะรอด เพราะว่า น้ำตาของนางเอก ที่ไหลหยดลงบนผิวหนัง พระเอก  คิก คิก คิก คิก
พระเอก ใช้ปืน ลูกโม่ ที่สามารถยิงได้ 20 นัด เป็นเรื่องปกติ  เยาะเย้ย
popularman
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:30:56 PM »

Wink ไม่เครียดแล้วครับ หลานผมบอกว่าช่อง 7 สนุกกว่าโจรยิง
RPG ใส่พระเอกป๋อ ณัฐวัฒิ สะกิดใจ พระเอกเอาคมแฝกปัดลูก RPG
กลับไม่ระเบิดโดนโจรตายเลย 5555
 หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:04:08 PM »

ถ้าหนังหรือละคร สร้างอิงความเป็นจริง...

ผมว่า.....อินทรีแดง ตายตั้งแต่ 5 นาทีแรกแล้วครับ...  โดนชก

(ฉากในโกดังอ่ะครับ ถ้าใครได้ดู....)

Guns don't kill people...People kill people...
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:08:04 PM »

เขาคิดว่าคนดูไม่รู้มั้งครับ  คิก คิก

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:10:22 PM »

สมัยก่อน ยกผลประโยชน์ให้
แต่ สมัยใหม่ นี่สิ
ไม่น่าจะผิดพลาดได้

น่าจะให้สมจริงสมจังหน่อย
เอฟเฟ็กใหม่ ๆ ก็มีใช้  การแต่งหน้าทาผิวให้ดูสมจริง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์