เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:21:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูละครช่อง III รหัสทรชน แล้วปวดหัวครับ  (อ่าน 6531 ครั้ง)
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:13:45 PM »

เพื่อนผมดูไปก็ด่าไปสารพัดสัตว์  Grin Grin
แต่ผมไม่ดูนะครับเพราะเหนื่อยใจเรื่องปืนแม็กเดียวยิงทั้งเรื่อง  Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:17:52 AM »

ดูให้เป็นหนังตลกสิครับ แล้วคุณก็จะมีความสุขไปเอง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:25:44 AM »

หนังมีอาวุธ เหมือนจริงมากก็เป็นดาบสองคมนะครับ
เพี้ยนๆไปหน่อยก็ดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:51:08 AM »

ถ้าเจ้าของละครเรื่องนี้มาอ่านกระทู้แล้วคิดตกลงใจจะจ้างคนมากำกับคิวบู๊ยิงปืนให้เป็นเรื่องเป็นราวสักคน  แล้วมาถามพวกเราว่าควรจะเลือกใครดี  เป็นผมว่าจะแนะนำผู้การแต้มหูดำครับเห็นแกวิฯมาหลายศพแล้ว ถ้ามากำกับคงจะสมจริงสมจังเป็นที่สุดครับ เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:51:49 AM »

หนังมีอาวุธ เหมือนจริงมากก็เป็นดาบสองคมนะครับ

สองคม เขาไม่เรียกดาบน้าซับ  เขาเรียกกระบี่ บู่ บู่

ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:02:06 PM »

ถ้าเจ้าของละครเรื่องนี้มาอ่านกระทู้แล้วคิดตกลงใจจะจ้างคนมากำกับคิวบู๊ยิงปืนให้เป็นเรื่องเป็นราวสักคน  แล้วมาถามพวกเราว่าควรจะเลือกใครดี  เป็นผมว่าจะแนะนำผู้การแต้มหูดำครับเห็นแกวิฯมาหลายศพแล้ว ถ้ามากำกับคงจะสมจริงสมจังเป็นที่สุดครับ เยี่ยม

สองคม เขาไม่เรียกดาบน้าซับ  เขาเรียกกระบี่ บู่ บู่

ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

Ha Ha  ฮา  เอิ๊ก  เอิ๊ก  คร๊า  พี่ "เซ้าท์"  ขร๊า  ฮา

"เถ้าแก่"  ขร๊า  ลุง "แต้ม"  แกบอกเข็ดแล้วคร๊า  ฮา
ครั้งสุดท้าย  "บนทางด่วน"  ฮา  เสียไปหลาย "อัฐ"
ต่างคนต่างเป็น "ตำรวจ"  อีกฝ่ายนึง "เมา"  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:10:14 PM »

นึกถึงอีกกระทู้ครับยายที่คนบ่นเรื่องการทำงานของตำรวจ
ได้อย่างท่านผู้การแต้มเยอะๆนี่ ประชาอุ่นใจของจริง

นายตำรวจมือปราบ “ผู้การแต้ม” พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ ผบก.น.1 เจ้าของฉายา “มือปราบหูดำ” พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ หรือที่ใครๆเรียกกันติดปากว่า ผู้การแต้ม เกิดเมื่อวันที่ 16 มกราคม 2498 เป็นชาวจังหวัดพระนครศรีอยุธยา จบการศึกษาปริญญาตรีจากคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีปทุม และปริญญาโทจากคณะพัฒนาบริหารศาสตร์(พัฒนาสังคม) สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์(นิด้า) และจบหลักสูตรนักเรียนนายร้อยอบรม รุ่นที่ 25 หลักสูตรโรงเรียนผู้กำกับการ รุ่นที่ 35 และหลักสูตรการบริหารงานภาครัฐ และกฎหมายมหาชน สถาบันพระปกเกล้า (ปรม. รุ่นที่ 6) ก่อนจะเริ่มเข้ารับราชการตำรวจครั้งแรกเมื่อวันที่ 6 ตุลาคม 2524 ในตำแหน่งรองสวส.สน.ประชาชื่น และโยกย้ายสลับตำแหน่งไปมาอยู่ในพื้นที่นครบาลทั้งเขตเหนือ เขตใต้ และฝั่งธนบุรี

ผู้การแต้มเล่าให้ฟังว่า แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้อยากเป็นตำรวจ แต่อยากเป็นทหารเพราะพ่อเป็นทหาร โชคร้ายสอบไม่ติด ชีวิตเลยหันเห มารับราชการตำรวจเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ ซึ่งพอมาอยู่ตรงนี้แล้วก็รู้สึกรักและภาคภูมิใจในอาชีพนี้มาก อาชีพตำรวจเป็นหน่วยงานที่ได้ทำงานจริงๆ และเป็นอาชีพที่เหนื่อยมาก ไม่ได้ทำงานเช้ากลับเย็นเหมือนอาชีพอื่นๆ ต้องทำงานตลอด 24 ชั่วโมง ทำให้ต้องมุ่งมั่นยึดถือคติที่ว่า “ทำงานเพื่อนาย ตายเพื่อประชาชน” มาโดยตลอด

ผลงานของผู้การแต้มที่ผ่านมาถึงแม้จะไม่เป็นคดีใหญ่โต แต่ทุกคดีล้วนแล้วแต่อยู่ในความสนใจของประชาชนทั้งสิ้น จนทำให้ได้รับฉายาต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็นฉายามือปราบอมยิ้ม เพราะเมื่อก่อนขณะที่ผู้การแต้มเป็นสารวัตรจราจรชอบแจกอมยิ้มให้ประชาชน ฉายามือปราบสัปเหร่อ ได้มาเพราะวิสามัญคนร้ายเยอะ ตอนหลังก็ได้รับฉายามือปราบหูดำเพราะทุกคนสังเกตเห็นตำหนิเดียวกันคือปานดำ ที่หูข้างซ้าย

“ผลงานของผมที่ออกสู่สายตาพี่น้องประชาชนผมไม่เคยมานั่งคิดหรือบันทึกว่ามี กี่งาน มันเหมือนเป็นคะแนนสะสมมากว่า ทุกงานผมทำเต็มที่ และคิดถึงความเดือดร้อนของทุกคนเป็นหลัก แต่ลำพังผมคนเดียวคงทำงานไม่สำเร็จ ผมมีลูกน้องที่รักผม ผมให้การดูแลลูกน้องใต้บังคับบัญชาอย่างดี เพื่อให้เขาพร้อมที่จะทำงานให้เราอย่างเต็มกำลัง แต่หากมีการทำความผิดก็ว่ากันไปตามผิด ไม่เพียงแต่ลูกน้อง กับสื่อมวลชนผมไม่เคยถือตัว มือถือรับสายตลอด ประตูห้องไม่เคยปิด” ผู้การแต้ม กล่าวด้วยน้ำเสียงจริงจัง

“อาชีพตำรวจถือได้ว่าเสี่ยงอันตรายทุกวินาที แต่ผมก็ไม่เคยหวั่น เพราะทุกครั้งที่ออกปฏิบัติหน้าที่จะใส่พระ และพกเครื่องลางของขลังติดตัวตามแต่สถานการณ์ที่ต่างกันไป มองดูแล้ว ไม่ใช่การงมงาย แต่เพื่อความอุ่นใจ หากปฏิบัติหน้าที่ตามปกติก็จะใส่หลวงพ่อทวดเพราะจะได้แคล้วคลาดปลอดภัย เดินทางแคล้วคลาด บางช่วงที่ต้องไปเจรจากับใครก็จะใส่พระสมเด็จบางขุนพรหม มีพระกริ่งวัดชนะ จะได้ชนะทุกเรื่อง หากต้อง ไปรบราฆ่าฟันกับใครก็ใส่อีกชุด อย่างพระไพรีพินาต” ผู้การแต้มบอกพร้อมกับโชว์พระที่เก็บไว้ให้ดูเป็นขวัญตา

นอกจากผู้การแต้มจะผ่านการจับโจรและการเจรจามาอย่างโชกโชนแล้ว ยังมีแววการเป็นนักเขียนด้วยการเก็บเกี่ยวประสบการณ์โชว์ผลงานผ่านพ๊อตเก็ต บุ๊คที่ออกตัวแรงกลายเป็นหนังสือขายดีมาระยะหนึ่ง ซึ่งความสามารถดังกล่าวดูจะไม่ใช่เรื่องแปลกเพราะยามว่างของมือปราบหูดำคน นี้มักจะต้องหยิบจับหนังสือขึ้นมาอ่าน โดยเฉพาะหนังสือเกี่ยวกับคำคม มุกตลก แนวปรัชญาให้ข้อคิด เพราะนอกจากจะได้ความรู้มาใช้ในการทำงานแล้วยังเป็นการผ่อนคลายกับดคีความ ต่างๆที่ถามโถมเข้ามาด้วย

ถือเป็นนายตำรวจน้ำดีคนหนึ่ง หากจะพูดปากเปล่าคงไม่พอ จันทร์ส่องดาวมีรางวัลที่ผู้การแต้มเคยได้รับมาการันตีกันสักหน่อย”
เริ่มจาก รางวัลพนักงานสอบสวนดีเด่นของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ปี 2535 ,รางวัลจราจรดีเด่น ของสมาคมผู้สื่อข่าวแห่งประเทศไทย ปี 2538,รางวัลดีเด่นด้านการป้องกันปราบปรามอาชญากรรม จากชมรมผู้สื่อข่าว ช่างภาพอาชญากรรม แห่งประเทศไทย ปี 2544, รางวัลคนดีสังคมไทย สาขา ผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ดีเด่น จากองคมนตรีประจำปี 2547 และปี 2552, รางวัลตำรวจต้นแบบ ของชมรมผู้สื่อข่าว ช่างภาพอาชญากรรม แห่งประเทศไทย ปี 2533, รางวัลพ่อดีเด่นแห่งชาติ ประจำปี 2552 จากพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาธินัดดามาตุ, รางวัลบุคคลดีเด่นในสายตาช่างภาพสื่อมวลชน ประจำปี 2553 จากสมาคมช่างภาพสื่อมวลชนแห่งประเทศไทย, และล่าสุดรางวัลเจรจาดีเด่น จากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

http://thairecent.com/Crime/2010/730949/

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:36:05 PM »

.............. คิก คิก เจอปืนแปลงร่างได้ครับ ใช้เบเร็ตต้า 92 ยิงอยู่ดีๆหลบไปหลังเสาโผล่มาอีกที่ถือ 1911 ซะแล้ว ...สุดยอดดดดดดดดด.  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

จะซื้อปืนแปลงร่างสักกระบอกชอบทั้ง 92 fs และ 1911 Grin Grin Grin
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:22:26 AM »

เขาสร้างเพื่อความบันเทิงครับอย่าคิดมากเลยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:25:52 AM »

ผู้กำกับมือไม่ถึงทำให้วงการบันเทิงเสื่อมความนิยม

wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:30:55 AM »

ละครส่วนใหญ่พระเองนางเอกตัวร้าย มีเวลามาจู๋จี๋ และตามอิจฉากันได้ทั้งเรื่อง ไม่เคยเห็นทำงานทำการ แต่กลับรวยมหาศาลซะงั้น  คิก คิก

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์