เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:21:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เรื่องมากแต่เสียเงินทั้งที ขอเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 15543 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:16:30 AM »

รุ่นนี้ มีซองกระสุนจุ  ๑๗ นัด  ให้มาพร้อมปืน ๓ อัน.  เยี่ยม

ถ้าจะ คบเป็นเพื่อน ไปไหนไปกัน ไม่แนะนำครับ มันหนักไปจะกลายเป็นภาระให้กับตนเอง 

ถ้าจะใช้แข่งยิง ก็ขอว่าตาม คุณ เอ.เค.   ครับ.   และควรจะเป็นปืนกระบอกที่ ๒ ไปแล้ว นะครับ   Cheesy

piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:38:54 AM »

ลองดึงสไลด์ดูหรือยังครับ ถ้าดึงแล้วไม่ติดปัญหาก็ OK ผมเคยคิดจะซื้อเหมือนกัน แต่ติดที่ดึงสไลด์ไม่ขึ้น (แข็ง และ แคบมาก) เลยต้องเปลี่ยนใจ
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:40:30 PM »

ปืนดี สวย แม่น.... แต่ผมไม่เอาครับ

เนื่องจากลำสไลด์มีขนาดเล็ก แคบ

เพราะ ผมมือลื่น มีเหงื่อที่มือตลอด... ทำให้เวลาจับสไลด์ ขึ้นลำ ลำบาก ลื่นบ่อย (ลองขึ้นลำแบบ ชักเร็ว ยิงเร็ว)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ก่อนตัดสินใจซื้อปืน  ต้องลองจับ เล็ง ถือ ขึ้นลำ พก เหน็บ ก่อนการตัดสินใจซื้อ

ลองให้แน่ใจว่า  ปืนกระบอกนี้เหมาะ และสามารถใช้งานได้อย่างถนัดมือของเรา

ปืนหลายกระบอก สวย แม่น แพง.... แต่อาจไม่เหมาะกับมือของเราเวลาที่ใช้งานจริงๆ ก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 07:16:09 PM โดย จอมโจร » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 01:41:17 PM »

....... หลงรัก ถ้าชอบ จับดูแล้วเข้ามือ รับกับน้ำหนักมันได้ เล่นเลยครับ ปืนดีแข็งแรง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 03:26:47 PM »

สอบถามนิดนึงครับพี่ๆ
ปืนสำหรับยิง ipsc เจ้า cz vs glock ปกติเขานิยมอะไรมากกว่ากัน และ ใช้ โมเดลไหนกันครับ ที่ลง production กัน

พอดีกำลังมองหาอยู่หน่ะครับ ขอบพระคุณครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 06:20:17 PM »

ปืนดีคับ  เพื่อนซื้อมาโครงการ สน.สก. เซฟมีแต่ใช้ไม่ได้ หลอกไว้อย่างเดียวไม่รูเป็นไง   สวยคับแม่นดี  ไม่ชอบอย่างเดียว สไลเล็กไปหน่อยขึ้นลูกยาก คับ

ไม่ได้ทําหลอกครับ......เพราะไม่ใช่เซฟ เป็นคันลดนก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 06:29:18 PM »

สอบถามนิดนึงครับพี่ๆ
ปืนสำหรับยิง ipsc เจ้า cz vs glock ปกติเขานิยมอะไรมากกว่ากัน และ ใช้ โมเดลไหนกันครับ ที่ลง production กัน

พอดีกำลังมองหาอยู่หน่ะครับ ขอบพระคุณครับ

ก็นิยมพอ ๆ กันทั้งสองค่าย แต่ตอนนี้ท่าทางเจ้า Shadow จะมาแรงกว่า ... ถ้า Glock ก็ต้องเอา G17 ครับ ไปลงแข่งโปรดักชั่นกำลังดีเลย Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 06:33:47 PM »

ปืนกระบอกนี้ต้องติดเป้-ติดกระเป๋า  ถ้าติดตัวคงหนัก  แต่ลูกดกจริงๆ
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:20:58 PM »

กิ๊วก๊าว มาเพรียบเลยคำแนะนำ ต้องขอขอบคุณท่านสมาชิกและพี่ๆทุกท่านที่รวมกันยุยงส่งเสริมครับ ผมก็ขอตอบและออกความคิดส่วนตัวผ่านทางนี้แล้วกันครับ
1.ผมมีปืนขนาด .45 อยู่แล้ว 1 กระบอกซื้อต่อมาครับ(กำลังรอ ป.๔ อยู่ครับ) น้ำลายหก
2.ผมยังมีปืนขนาด .45 ของคุณพ่ออีก 1 กระบอกซึ้งยังไม่ได้โอนครับ(รอตกเป็นมรดกครับ) ยิ้มีเลศนัย
3.มี .45 แล้วตั้ง 2 กระบอกผมเลยอยากเปลี่ยนมาเล่นขนาด ๙ ม.ม.ดูบ้างครับ ยิ้มีเลศนัย
4.จะเสียเงินซื้อปืนทั้งทีก็อยากได้ทีดีมีคุณค่าเก็บรักษาง่าย ทนทาน ลูกดก ยิงดีไม่ติดขัด เยี่ยม
5.ในชีวิตอยู่มาสามสิบกว่าปีไม่เคยพกปืนติดตัว เลยไม่ได้นึกถึงเรื่องของการพกพาอาวุธปืนออกนอกบ้าน นอกจากไปสนามครับ(โจรไม่กลัว กลัวพี่รวจครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน )
6.ตอนแรกก็อยากได้นะครับ ขนาดคอมแพ๊คแต่ดูไม่เขาตาซะทีเลย ที่มองๆอยู่ก็ PPK/S อ่ะครับ
7.ที่สำคัญแถวบ้านไม่เห็นมีใครเขาเอา Shadow มาออกตัวทีสนามมั้งเลย ผมจึงไม่มีโอกาศได้สัมพัสตัวจริงซะที เคยแต่ PX4,CZ 75 Compact,CZ 75 P-01 RUGER,CZ 75 D Compart รางเต็ม และอื่นๆ แต่ไม่มี 75 SP-01 Shadow ให้ได้จับเลยครับ
"สรุปเลยในด้านความคิดส่วนตัวจะเก็บไว้เป็นมรดกให้ลูกให้หลาน มากกว่าจะเอามาใช้ครับ เสียเงินแล้วต้องเอาให้คุ้มครับ"  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 09:33:37 PM โดย moog » บันทึกการเข้า

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:27:26 PM »

เห็นว่ากันว่าราคาออกห้างราวๆ 100,000 +/-
p1234
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:49:28 PM »

ผมใช้โคลท์  เทารัส และสมิท อยู่   ...เพิ่งจะได้เจ้า cz 75 sp01 shadow 9 มม. น้องใหม่    มาไว้ในความครอบครองสมปราถนาไม่ถึงเดือน..... ลองไปแล้ว 2 กล่อง ไม่มีติดขัดเลย     ไกนุ่ม เนียน แม่นมาก  แรงรีคอยด์น้อย   ลูกดก  ไกด์รอดเดิมเป็นพลาสติกโพลิเมอร์     เปลี่ยนเป็นสเตนเลสแล้ว     ประกับแก้มแล้วแต่ชอบมีให้เลือกเยอะ    แต่ระวังหน่อยเดียวczตัวน็อต สกรูประกับแก้มมันอ่อนจะสึกปีนเกลียวง่าย  ส่วนศูนย์ไปเบอร์ออฟติก  ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนได้จะเป็นไนท์ไซท์ก็ได้  แม้ว่าจะหนักไปหน่อยก็เป็นของธรรมดาสำหรับปืนstandard ขนาดนี้    สไลท์แม้จะเล็กแคบไปหน่อยไม่เหมือนของโคลท์.....แต่ลองเล่นดูไม่กี่ครั้งก็เชื่อง ชินมือแล้ว   คุ้มค่ามากครับ....
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 05:16:01 PM »

ถ้าไม่เกี่ยงที่มีขนาดใหญ่และน้ำหนักมาก....ท่านตัดสินใจถูกต้องแล้ว.... เยี่ยม

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 06:55:20 PM »

จับจังหวะไกง่าย ทำให้ยิงได้แม่นขึ้น(ผู้ยิง)

ทั้งยังเอาไปแข่ง IPSC ได้อีกด้วยครับ  เยี่ยม

Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:27:38 PM »

ปืนดีคับ  เพื่อนซื้อมาโครงการ สน.สก. เซฟมีแต่ใช้ไม่ได้ หลอกไว้อย่างเดียวไม่รูเป็นไง   สวยคับแม่นดี  ไม่ชอบอย่างเดียว สไลเล็กไปหน่อยขึ้นลูกยาก คับ

เท่าที่ลองใช้ดู CZ SHADOW สามารถใช้ได้ทั้งลดนกและเซฟไกด์    เซฟไกด์ ซ้ายขวามันก็ใช้งานได้นะครับ ในตำแหน่งนก half cock และ ง้างสุด  ส่วนสไลด์ แล้วแต่จะถนัดครับ  แต่ผมว่าก็ไม่เล็กไม่ใหญ่นะครับ กำลังพอดี    ดูจากนักกีฬา IPSC เค้าก็ใช้ได้คล่องแคล่วดี ครับ...
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับบบบบ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:44:03 PM »

เคยยิงของรุ่นพี่ ปืนดีมากครับ ยิงคม กลุ่มแน่น ใช้แข่ง ipsc สบายครับ นักกีฬาระดับโลกใช้กันเยอะครับ ยินดีด้วยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์