เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:24:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เรื่องมากแต่เสียเงินทั้งที ขอเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 15550 ครั้ง)
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:47:40 PM »

ผมใช้โคลท์  เทารัส และสมิท อยู่   ...เพิ่งจะได้เจ้า cz 75 sp01 shadow 9 มม. น้องใหม่    มาไว้ในความครอบครองสมปราถนาไม่ถึงเดือน..... ลองไปแล้ว 2 กล่อง ไม่มีติดขัดเลย     ไกนุ่ม เนียน แม่นมาก  แรงรีคอยด์น้อย   ลูกดก  ไกด์รอดเดิมเป็นพลาสติกโพลิเมอร์     เปลี่ยนเป็นสเตนเลสแล้ว     ประกับแก้มแล้วแต่ชอบมีให้เลือกเยอะ    แต่ระวังหน่อยเดียวczตัวน็อต สกรูประกับแก้มมันอ่อนจะสึกปีนเกลียวง่าย  ส่วนศูนย์ไปเบอร์ออฟติก  ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนได้จะเป็นไนท์ไซท์ก็ได้  แม้ว่าจะหนักไปหน่อยก็เป็นของธรรมดาสำหรับปืนstandard ขนาดนี้    สไลท์แม้จะเล็กแคบไปหน่อยไม่เหมือนของโคลท์.....แต่ลองเล่นดูไม่กี่ครั้งก็เชื่อง ชินมือแล้ว   คุ้มค่ามากครับ....
ถ้าไม่เกี่ยงที่มีขนาดใหญ่และน้ำหนักมาก....ท่านตัดสินใจถูกต้องแล้ว.... เยี่ยม
จับจังหวะไกง่าย ทำให้ยิงได้แม่นขึ้น(ผู้ยิง)

ทั้งยังเอาไปแข่ง IPSC ได้อีกด้วยครับ  เยี่ยม
ปืนดีคับ  เพื่อนซื้อมาโครงการ สน.สก. เซฟมีแต่ใช้ไม่ได้ หลอกไว้อย่างเดียวไม่รูเป็นไง   สวยคับแม่นดี  ไม่ชอบอย่างเดียว สไลเล็กไปหน่อยขึ้นลูกยาก คับ

เท่าที่ลองใช้ดู CZ SHADOW สามารถใช้ได้ทั้งลดนกและเซฟไกด์    เซฟไกด์ ซ้ายขวามันก็ใช้งานได้นะครับ ในตำแหน่งนก half cock และ ง้างสุด  ส่วนสไลด์ แล้วแต่จะถนัดครับ  แต่ผมว่าก็ไม่เล็กไม่ใหญ่นะครับ กำลังพอดี    ดูจากนักกีฬา IPSC เค้าก็ใช้ได้คล่องแคล่วดี ครับ...
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับบบบบ
เคยยิงของรุ่นพี่ ปืนดีมากครับ ยิงคม กลุ่มแน่น ใช้แข่ง ipsc สบายครับ นักกีฬาระดับโลกใช้กันเยอะครับ ยินดีด้วยครับ

ไหว้ ขอบคุณครับสำหรับแรงดันและแรงส่งของทุกท่าน ช่วงนี้ก็คงต้องรอ ป.๓ไปพลางๆก่อนแหละครับ ส่วนเรื่องลงแข่ง IPSC คงต้องรอถูกแจ๊คพอทก่อนครับ สู้ค่าลูกไม่ไหวครับ อ้อ..ปืนที่จะซื้อนะครับเป็นปืน สน.สก.ครับคงถูกกว่าตลาดอยู่แล้ว ส่วนที่ว่าสไลด์แคบน่ะถ้ามันเท่าๆกันกับตัว CZ 75 P-01 RUGER ผมก็พอรับได้นะครับ  เยี่ยม

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:51:50 PM »

ใช้ต่อสู้และพกพาเป็นหลัก  ใช้รุ่น SP 01 Phantom(เซฟ) หรือ SP 01 Tactical (คันลดนก) จะตรงวัตถุประสงค์กว่า  เพราะเป็นศูนย์ต่อสู้  ชาโดว์นอกจากศูนย์หน้าไฟเบอร์แล้ว  รู้สึกจะตัดระบบนิรภัยเข็มแทงชนวนออก  พกพามีโอกาสลั่น  ออกแบบมาเพื่อแข่ง IPSC เป็นหลัก

ฟูลไซน์พกพารุ่นนี้แนะนำ CZ 75 B omega ครับ  เพียวบางกว่า เบากว่าหน่อย  สไลด์เพรียวพกง่าย ไม่มีรางติดอุปกรณ์
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:37:28 PM »

ใช้ต่อสู้และพกพาเป็นหลัก  ใช้รุ่น SP 01 Phantom(เซฟ) หรือ SP 01 Tactical (คันลดนก) จะตรงวัตถุประสงค์กว่า  เพราะเป็นศูนย์ต่อสู้  ชาโดว์นอกจากศูนย์หน้าไฟเบอร์แล้ว  รู้สึกจะตัดระบบนิรภัยเข็มแทงชนวนออก  พกพามีโอกาสลั่น  ออกแบบมาเพื่อแข่ง IPSC เป็นหลัก

ฟูลไซน์พกพารุ่นนี้แนะนำ CZ 75 B omega ครับ  เพียวบางกว่า เบากว่าหน่อย  สไลด์เพรียวพกง่าย ไม่มีรางติดอุปกรณ์

ยิ้มีเลศนัย ขอบคุณครับที่แนะนำมา ตอนนี้ก็รอ ป.๓ อยู่(ประมาณ 2 เดือนครับ) ใจก็อยากได้ ตัว 75 Compact ครับราคาไม่สูงมากและโครงปืนเป็นเหล็ก ลูกดก ด้ามกำลังดีนิ้วก้อยไม่ลอย แต่อย่างที่บอกจะเสียเงินทั้งทีก็ต้องคิดมากอย่างงี้แหละครับ  เศร้า

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 05:16:56 PM »

....SP01 เป็นปืนที่ดีครับ  น้ำหนักสมดุล  ไกเยี่ยม  ด้ามจับถนัด  ลูกดก  พกซองนอกประกอบเครื่องแบบดูสง่า  สร้างความมั่นใจในการปฏิบัติหน้าที่ครับ.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 04:21:54 PM โดย cat123 » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 05:27:50 PM »

ยี๊ ตัวเลือกใหม่ในกรณีเงินไม่พอเอา CZ 75 SP-01 Shadow = 65 K ( แผนสองครับ คิก คิก ) หัวเราะร่าน้ำตาริน ใครทราบรายละเอียดช่วยแนะนำด้วยนะครับ คิดซะว่าทำบุญครั้งใหญ่ครั้งหนึงก็แล้วกันกับเพื่อนร่วมโลกตาดำๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

1.บาเร็ตต้า M9-A1 9 m.m.ดำ 5" 15 นัด ( USA ) แม็ก 2 อัน = 44 k.
2.บาเร็ตต้า 92FS 9 m.m.ดำ 5" 15 นัด ( อิตาลี ) แม็ก 2 อัน = 44 k.

3.CZ 75 Compact 9 m.m.ดำ 3.75" 14 นัด ( CZECH ) = 49.9 k.
4.CZ 75 B Omega 9 m.m.ดำ 4.5" 16 นัด ( CZECH ) = 50 k.

5.TAURUS PT99 9 m.m.ดำ 5" 17 นัด (บราซิล) = 39-40 k.
6.S&W M910 9 m.m.ดำ 4" 14 นัด ( ตามมาตรฐานโรงงาน USA ) = 48 k.

กิ๊วก๊าว เท่าทีนึกๆได้ก็เท่านี้ครับ เพราะต้องเตรียมแผนสองไว้ก่อนเพื่อกรณีเงินขาดมือตอนจะเอาจริงๆ แต่ถ้ามีตัวอื่นทีดีๆก็แนะนำมาได้นะครับรับฟังทุกความคิดเห็น ลำกล้องไม่ต่ำกว่า 3 นิ้ว ด้ามไม่เล็กจนนิ้วก้อยลอย ลูกดก ใช้งานได้ทนทาน เก็บรักษาง่าย อะไหล่มีทั่วไป ราคาไม่สูง (50 k สน.สก.) ขนาดกระสุน 9 ม.ม.หรือ .380 ก็ได้  แบร่ เรื่องมากจริงๆ เอาจริงๆนะครับไม่ได้ล้อกันเล่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้

....SP01 เป็นปืนที่ดีครับ  น้ำหนักสมดุล  ไกเยี่ยม  ด้ามจับถนัด  ลูกดก  พกซองนอกประกอบเครื่องแบบดูสง่า  สร้างความมั่นใจในการปฏิบัติหน้าที่ครับ.....

กิ๊วก๊าว ขอบคุณครับ SP-01 ตัวนี้เป็นคันลดนกหรือเซฟไกครับ  เยี่ยม

t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:17:07 PM »

มาเชียร์ครับ ชอบเหล็กล้วนครับ ทนยันลูกหลานเหลนเลยครับ ยิ้มีเลศนัย
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:33:08 PM »

มาเชียร์ครับ ชอบเหล็กล้วนครับ ทนยันลูกหลานเหลนเลยครับ ยิ้มีเลศนัย
เยี่ยม อันนี้สำคัญครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:38:01 PM »

ยี๊ ตัวเลือกใหม่ในกรณีเงินไม่พอเอา CZ 75 SP-01 Shadow = 65 K ( แผนสองครับ คิก คิก ) หัวเราะร่าน้ำตาริน ใครทราบรายละเอียดช่วยแนะนำด้วยนะครับ คิดซะว่าทำบุญครั้งใหญ่ครั้งหนึงก็แล้วกันกับเพื่อนร่วมโลกตาดำๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

1.บาเร็ตต้า M9-A1 9 m.m.ดำ 5" 15 นัด ( USA ) แม็ก 2 อัน = 44 k.
2.บาเร็ตต้า 92FS 9 m.m.ดำ 5" 15 นัด ( อิตาลี ) แม็ก 2 อัน = 44 k.

3.CZ 75 Compact 9 m.m.ดำ 3.75" 14 นัด ( CZECH ) = 49.9 k.
4.CZ 75 B Omega 9 m.m.ดำ 4.5" 16 นัด ( CZECH ) = 50 k.

5.TAURUS PT99 9 m.m.ดำ 5" 17 นัด (บราซิล) = 39-40 k.
6.S&W M910 9 m.m.ดำ 4" 14 นัด ( ตามมาตรฐานโรงงาน USA ) = 48 k.

กิ๊วก๊าว เท่าทีนึกๆได้ก็เท่านี้ครับ เพราะต้องเตรียมแผนสองไว้ก่อนเพื่อกรณีเงินขาดมือตอนจะเอาจริงๆ แต่ถ้ามีตัวอื่นทีดีๆก็แนะนำมาได้นะครับรับฟังทุกความคิดเห็น ลำกล้องไม่ต่ำกว่า 3 นิ้ว ด้ามไม่เล็กจนนิ้วก้อยลอย ลูกดก ใช้งานได้ทนทาน เก็บรักษาง่าย อะไหล่มีทั่วไป ราคาไม่สูง (50 k สน.สก.) ขนาดกระสุน 9 ม.ม.หรือ .380 ก็ได้  แบร่ เรื่องมากจริงๆ เอาจริงๆนะครับไม่ได้ล้อกันเล่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้

....SP01 เป็นปืนที่ดีครับ  น้ำหนักสมดุล  ไกเยี่ยม  ด้ามจับถนัด  ลูกดก  พกซองนอกประกอบเครื่องแบบดูสง่า  สร้างความมั่นใจในการปฏิบัติหน้าที่ครับ.....

กิ๊วก๊าว ขอบคุณครับ SP-01 ตัวนี้เป็นคันลดนกหรือเซฟไกครับ  เยี่ยม

4.CZ 75 B Omega 9 m.m.ดำ 4.5" 16 นัด ( CZECH ) = 50 k.[/color]   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 12:26:11 AM »

ไปลองจับลองเล็งดูก่อนครับ...

ถ้าหากมือใหญ่และจับได้ถนัด...

เบเร็ตต้า M9-A1 ราคา 44 เค น่าสนใจมากครับ...

แต่หากมือไม่ใหญ่จับด้ามเบเร็ตต้าไม่ถนัด...

เลือก CZ ครับ...

ถ้าหากเลือก CZ แล้วค่อยลองดูตัวจริงว่าชอบตัวเต็มหรือตัวย่อมอีกทีครับ... Cheesy
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 12:34:04 AM »

ถึก ทน ดี ต้อง ซีแซดครับ SP-01 Shadow เคยมีโอกาสได้ลองยิงของผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ที่ไปทำการปรับแต่งมาเล็กน้อย
ยิงเป้า 10 - 15 เมตร กลุ่มดีครับ ( ผมยิงไม่แม่นครับ ) แต่เมื่อนำไปยิง ในระบบรณยุทธ์ขอบอกว่า คุ้ม ดี เกินราคาครับ
หากมีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินคุ้มครับ แต่หากเอามาพกใช้งาน หนักไปหน่อยครับ แต่โดยรวม  เยี่ยม เยี่ยม

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 12:04:11 PM »

::014::3.CZ 75 Compact 9 m.m.ดำ 3.75" 14 นัด ( CZECH ) = 49.9 k.
เลือกตัวนี้เพราะใช้ได้หลายเหตุผลครับ ทั้งพกพา ทั้งเฝ้าบ้าน ทนทาน
ไม่ค่อยมีปัญหาแถมราคานี้ก็ถือว่าไม่มากไม่น้อยเกินไปครับ เหลือตังไว้ซื้อลูกมาซ้อมได้อีกครับ...
surush47
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 07:44:45 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ ผมมือใหม่ตัวเล็ก มือเล็ก แต่อย่างอื่นไม่เล็ก คือปืนนี่แหละ Grin ผมใช้ cz 75 sp-01 tactical ซึ่งน่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ผมว่าคงมีขนาดและมิติเดียวกับ shadow ราคาต่างกันประมาณ 10 K ดูภายนอกที่เห็นชัดก็จะต่างกันที่ศูนย์หน้าศูนย์หลัง ของผมเป็นแบบ Night sight มองในที่มืดสว่างชัดเจน  ผมใช้มือซ้ายจับสไลท์ขึ้นลำได้สบาย เพิ่งได้มา 3 เดือน ยิงลูกจริง run in ไป 2 กล่อง เคี้ยวเรียบ หลังจากนั้นยิงทั้งลูกจริงและลูกซ้อม ทั้ง วินเชสเตอร์ เรมิงตัน บูลเล็ต ไทยอาร์ม รอยัล เคี้ยวเรียบไม่ติดขัดอีกเหมือนกัน ลูกจริงยิงได้กลุ่มดีกว่าลูกซ้อมครับเล็งตรงไหนเข้าตรงนั้น(10เมตรนะครับ เยาะเย้ย) แข่งยิงก้นกระสุนลูกชองกับเพื่อนได้สบาย ลูกซ้อมรอยัลได้กลุ่มดีที่สุดในบรรดากระสุนไทย รุ่นนี้เป็นแบบลดนกไม่มีเซพ ผมขึ้นลำแล้วลดนกก็สะดวกดียิงดับเบิลแอกชั่นได้ทันทีไกเดิมๆ ไม่ได้แต่ง พอคุ้นมือก็ไม่หลุดเป้ารูปคนละครับ ผมว่าแม้มันจะหนักแต่ยิงซ้ำได้ง่าย มันคง ถึก ทนและแม่น ตามแบบของซีแซด ใช้กันชั่วลูกชั่วหลานละครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 07:50:31 PM โดย surush47 » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:33:48 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ ผมมือใหม่ตัวเล็ก มือเล็ก แต่อย่างอื่นไม่เล็ก คือปืนนี่แหละ Grin ผมใช้ cz 75 sp-01 tactical ซึ่งน่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ผมว่าคงมีขนาดและมิติเดียวกับ shadow ราคาต่างกันประมาณ 10 K ดูภายนอกที่เห็นชัดก็จะต่างกันที่ศูนย์หน้าศูนย์หลัง ของผมเป็นแบบ Night sight มองในที่มืดสว่างชัดเจน  ผมใช้มือซ้ายจับสไลท์ขึ้นลำได้สบาย เพิ่งได้มา 3 เดือน ยิงลูกจริง run in ไป 2 กล่อง เคี้ยวเรียบ หลังจากนั้นยิงทั้งลูกจริงและลูกซ้อม ทั้ง วินเชสเตอร์ เรมิงตัน บูลเล็ต ไทยอาร์ม รอยัล เคี้ยวเรียบไม่ติดขัดอีกเหมือนกัน ลูกจริงยิงได้กลุ่มดีกว่าลูกซ้อมครับเล็งตรงไหนเข้าตรงนั้น(10เมตรนะครับ เยาะเย้ย) แข่งยิงก้นกระสุนลูกชองกับเพื่อนได้สบาย ลูกซ้อมรอยัลได้กลุ่มดีที่สุดในบรรดากระสุนไทย รุ่นนี้เป็นแบบลดนกไม่มีเซพ ผมขึ้นลำแล้วลดนกก็สะดวกดียิงดับเบิลแอกชั่นได้ทันทีไกเดิมๆ ไม่ได้แต่ง พอคุ้นมือก็ไม่หลุดเป้ารูปคนละครับ ผมว่าแม้มันจะหนักแต่ยิงซ้ำได้ง่าย มันคง ถึก ทนและแม่น ตามแบบของซีแซด ใช้กันชั่วลูกชั่วหลานละครับ เยี่ยม

ก็คิดๆอยู่คับ แต่ผมเป็นประเภทถ้าเอาต้องเอารุ่นที่มันสุดๆหรือถ้าเงินไม่ถึงก็ต่ำๆลงเลยครับ ชั่งใจอยู่ระหว่าง 75 Compact กะ พวกตระกูลเบเร็ตต้าครับ

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:47:41 PM »

ถ้าหากมือใหญ่และจับได้ถนัด... ยี๊

เบเร็ตต้า M9-A1 ราคา 44 เค น่าสนใจมากครับ...

แต่หากมือไม่ใหญ่จับด้ามเบเร็ตต้าไม่ถนัด...

ถ้าหากเลือก CZ แล้วค่อยลองดูตัวจริงว่าชอบตัวเต็มหรือตัวย่อมอีกทีครับ... Cheesy
[/quote]

ใช้ตัวนี้อยู่ครับพอไหวหรือเปล่ากับด้ามเบเร็ตต้า  เยี่ยม

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 12:17:25 AM »

ถ้าหากมือใหญ่และจับได้ถนัด... ยี๊

ใช้ตัวนี้อยู่ครับพอไหวหรือเปล่ากับด้ามเบเร็ตต้า   เยี่ยม

มือแต่ละท่านไม่เท่ากัน...

ความถนัดก็แตกต่างกันครับ...

ในภาพน่าจะเป็นชูตเตอร์ใช่ไหมครับ...

เป็น ๑๙๑๑ แถวเดี่ยวไม่ใช่หรือครับ...

บางและกริปง่ายกว่าพวกแถวคู่มากครับ...

ส่วนตัวผมเองจับด้าม ๒๐๑๑ แถวคู่ยังจับถนัด...

แต่จับเบเร็ตต้า 92FS ประกับด้ามเดิมได้ไม่ถนัดครับ...  Wink
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์