เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:20:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เรื่องมากแต่เสียเงินทั้งที ขอเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 15541 ครั้ง)
King of Bullet
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 12:38:35 AM »

สนับสนุนครับ ไหว้
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 12:47:59 AM »

เอาเลยครับ มาเป็นสาวกCZ
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:45:06 PM »

เอาเลยครับ มาเป็นสาวกCZ

เยี่ยม จะพยายามนะครับ noomanus(รักในหลวง) อยากได้มากๆเลยครับ CZ 75 sp-01 Shadow เพราะน่าจะดีคุ้มค่าที่สุดในราคา สน.สก. ครับ แต่กว่าจะได้ ป.๓ และเงินพร้อมผมกลัวว่ามันจะไปกันคนละเรื่องกะตอนนี้ครับ(แพงขึ้นอีกหรือของขาดตลาดครับ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 08:38:48 PM »

กิ๊วก๊าว ถ้าช่วงรอ ป.๓ เราไปจองปืนไว้ก่อนได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าได้ต้องมัดจำซักเท่าไหรครับ กลัวปืนขึ้นราคาครับ  เศร้า

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:43:54 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมปืนของ CZ  จึงทำสไลด์ให้แข็ง และเล็ก มากๆ ด้วย หรือว่าจะเกี่ยวกัยระบบรีคอยล์ ถ้า CZ แก้ปัญหาจุดนี้ได้ ผมว่า CZ จะเป็นปืนมีได้รับความนิยน ลำดับต้นๆ นะครับ เพราะส่วนมากคนที่ไม่เลือกใช้ปืนCZ จะพูดเหมือนกันหมด (สไลด์แข็ง และแคบ-เล็ก มาก)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 01:01:50 PM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมปืนของ CZ  จึงทำสไลด์ให้แข็ง และเล็ก มากๆ ด้วย หรือว่าจะเกี่ยวกัยระบบรีคอยล์ ถ้า CZ แก้ปัญหาจุดนี้ได้ ผมว่า CZ จะเป็นปืนมีได้รับความนิยน ลำดับต้นๆ นะครับ เพราะส่วนมากคนที่ไม่เลือกใช้ปืนCZ จะพูดเหมือนกันหมด (สไลด์แข็ง และแคบ-เล็ก มาก)
ปืน CZ 75 นี่แหละคือปืนยอดนิยมในขนาด 9 ม.ม  ถ้าไม่เป็นที่นิยมคงไม่มีบริษัทต่างๆในหลายประเทศเอาไปสร้างเลียนแบบหรอกครับ...
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 07:42:17 PM »

ไหว้ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับที่เสนอแนะมา ความจริงผมก็ชอบเบเร็ตต้านะครับแต่รู้สึกขาดทุนเพราะได้สไลด์ไม่เต็มส่วนอื่นโดนใจหมดโดยเฉพาะลำกล้องที่ยาวเลยสไลด์ออกมา(ทำที่เก็บเสียงยิงเล่นสบายเลย ยิ้มีเลศนัย ) แต่ที่ตั้งใจจะเอา Shadow เพราะรู้สึกว่าคุ้มค่ากว่าสมราคา ไม่ใช่เพราะเป็นปืน Champion นะครับ แบร่ แต่ได้มาเต็มทุกสัดส่วนประกอบกับซื้อในราคาสวัสดิการและไม่รู้ว่าจะมีโอกาศอีกหรือเปล่าเลยตั้งใจไว้เป็นตัวเลือกที่ 1 ครับ ส่วนจะได้อะไรจริงๆนั้นต้องดูงบประมาณระยะสุดท้ายอีกครั้งครับ  ขำก๊าก

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:44:42 PM »

ยิ้มีเลศนัย รบกวนถามผู้รู้อีกซักข้อเถอครับ กระสุนขนาด .380 ACP มีแบบหัวรูขายหรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ  ไหว้

นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:34:04 PM »

ผมพึ่งรับ shadow มาเมื่อ 2 วันก่อน ที่แรกใจจะไปรับ 38 super kimber แต่จองไม่ได้เลยจัดเจ้า shadow มาแทน ยังไม่ได้รองยิง เพียงแค่ถอดล้างทำความสะอาดปืน ที่แรกก็คิดว่างั้นๆ พอเห็นตัวจริงและได้สัมผัส ประทับใจบอกกับตัวเองว่าเลือกไม่ผิด แฟนผมรองขึ้น สไลด์ดูก็ขึ้นได้โดยไม่ยาก สรุป พอใจครับ ส่วนเรื่องความใหญ่และหนักสำหรับผมไม่ค่อยได้พกพาไปไหนแต่ถ้าจะนำไปก็ใส่กระเป๋าไปครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
AEK INWA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:46:07 PM »

ปืนดีครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:00:49 PM »

เคยลองจับหนัก และฟังเขาว่ามา ทน แม่น ครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Prott
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:13:46 PM »

ถ้าจะพกติดตัวควรเป็น SP-01 หรือ SP-01 tactical ดีกว่าครับ เพราะShadow เขาผลิตมาเพื่อใช้แข่งขัน ศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์ แตกหักง่าย
ศูนย์หลังเป็นแบบปรับได้ใบใหญ่ เวลาดึงออกจากซองจะเกี่ยวติดเสื้อผ้า

ผมพก SP-01 tactical เป็นเวลากว่า 2 ปีแล้ว ทั้งที่มีตัวเลือกอื่นอีกหลายตัว เพราะความมั่นใจในประสิทธิภาพและวงกระสุนที่มากกว่า (19+1 นัด หัวรูทั้งหมดโดยหวังว่าจะขยายขนาดให้ได้ใกล้เคียง .45 เมื่อกระทบเป้าหมาย) ไม่ต้องพกซองกระสุนสำรอง แม้จะมีขนาดใหญ่กว่าปืนพกรุ่นอื่นและน้ำหนักที่มากประมาณ 1.2 กก. เมื่อบรรจุเต็ม  แต่ถ้าพกประจำแล้วจะไม่รู้สึกว่าเป็นอุปสรรคอะไรมากมาย ขอเวลาทำความคุ้นเคยไม่เกิน 1 เดือนเท่านั้น

+1 ใช้อยู่เหมือนกันครับ พกในด้วย
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:31:53 PM »

เคยจับ หนักครับ
old-M10-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:17:00 PM »

เจ้าของกระทู้ไม่เน้นพกพา แต่เน้นทน CZ SP-01 shadow ตรงตามวัตถุประสงค์แล้วครับ แถมได้ความแม่นไปด้วย
ผมยังอยากได้เลย แต่ผมต้องพกพาด้วยบ้างเวลาเลยไม่ได้เลือก ตัวCZ SP-01 shadow ผมจึงลงเอยที่CZ 75 D compact แทน
เรื่องสไลด์เล็กขึ้นลำยาก ผมก็เคยกังวล แต่พอได้มาแล้วฝึกขึ้นลำ 1-2วันก็คล่องครับ(เร็วด้วยตอนนี้)
เรื่องไก CZ SP-01 shadow สุดยอดมากครับถ้าเทียบกับ CZ 75 D compact(ทีผมใช้อยู่) เคยลองยิงCZ sp-01 shadowครั้งแรก(จับครั้งแรกเลย)ยิงเป้าเหล็ก(ประมาณเท่าฝ่ามือ) ที่10 เมตร ยิงโดนทั้ง2เป้า(2นัด) ส่วนCZ 75D compact ยิงไม่โดน(ขนาดว่ายิงมาแล้ว2กล่อง) ผมรู้สึกว่าCZ sp-01 shadowไกจะนิ้มและลื่นกว่า ลากไกได้ราบเรียบไม่ฝืด
ปล.ตอนนี้ CZ 75D compactผมยิงถูกแล้วครับ ผมอาศัยซ้องยิงแห้งเอาเวลายิงจริงช่วยได้เยอะ

Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:36:20 PM »

แม่น ยิงดี หนักครับ แต่ชอบก็เอา ตั้งธงไว้แล้วนี้ ลุยเลยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์