เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:27:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากกันครับ วีออส 2008 เติม E85 (วิ่ง)ได้ วางลิ้งค์แล้วครับ  (อ่าน 5509 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:29:56 PM »

Grin Grin ลองเข้าไปอ่านกันดูครับ จาก www.pantip.com ครับ ถ้าระยะยาวไม่ผลเสียอะไรรับรองคนเติมกันแน่นแน่ๆครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10288384/V10288384.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 08:48:07 PM โดย vichai01++รักในหลวง++ » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:37:52 PM »

Grin Grin ลองเข้าไปอ่านกันดูครับ จาก www.pantip.com ครับ ถ้าระยะยาวไม่ผลเสียอะไรรับรองคนเติมกันแน่นแน่ๆครับ

เอาลิงค์มาแต่ http://www.pantip.com  ใครจะไปเข้าดูถูกล่ะครับ  ทำไมไม่เอาลิงค์เต็ม ๆ มาครับ  Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:38:57 PM »

วิ่งได้ทุกคันละครับ  แต่จะมีปัญหาเรื่องซีลยาง กับชิ้นส่วนอลูมินั่ม  ที่จะถูกเอธานอลกัดกร่อน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:46:00 PM »

ขอ link เต็มๆหน่อยครับ หาไม่เจอครับ

Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:14:23 AM »

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10288384/V10288384.html

Link นี้รึเปล่าครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:20:04 AM »

ลองของพี่ก่อนเลย
ได้ผลยังไง  รายงานผลให้สมาชิกทราบ
สบายดีนะครับพี่  ไม่ได้เจอกันนาน.........

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:59:11 AM »

E85 ฤๅจะมาทาบรัศมี LPG ได้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:08:36 PM »

ระหว่างประหยัดค่าน้ำมันที่ถูกลงได้  กับมาเสียค่าซ่อมพวกซีลยาง,ชิ้นส่วนอลูมินั่ม ฯลฯ คุ้มมั้ยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 03:09:00 PM »

วิ่งได้ทุกคันละครับ  แต่จะมีปัญหาเรื่องซีลยาง กับชิ้นส่วนอลูมินั่ม  ที่จะถูกเอธานอลกัดกร่อน
ระหว่างประหยัดค่าน้ำมันที่ถูกลงได้  กับมาเสียค่าซ่อมพวกซีลยาง,ชิ้นส่วนอลูมินั่ม ฯลฯ คุ้มมั้ยครับ   ไหว้

ไม่คุ้ม 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 04:57:55 PM »

E85 ฤๅจะมาทาบรัศมี LPG ได้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

ผมออกคัมรี่2.4มือสองมาติดแก๊ส   เปลืองเหมือนเดิมก็เที่ยวจังเหมือนเดิม  ห้าแสนกว่านี่คุ้มกว่าไปซื้อรถเล็กป้ายแดงนะครับ  วิ่ง160นี่ยังนิ่งสบายๆพังก็ซ่อมหรือเปลี่ยนเครื่อง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:59:32 AM »

ระยะยาวอาจจะมีผลเสียนะครับ เพราะVIOS เต็มที่ได้แค่E10หรือE20นี่แหละครับ
ซีลยางหรือท่อทางเดินน้ำมันมีปัญหาแน่ครับ ติดLPGดีกว่าครับ เฉลี่ยแล้ว
เครื่อง1500cc  กินแก็สตกกิโลเมตรละ 1 บาทเองครับ

พลังเงียบ  เฉียบขาด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:49:00 AM »

ระยะยาวอาจจะมีผลเสียนะครับ เพราะVIOS เต็มที่ได้แค่E10หรือE20นี่แหละครับ
ซีลยางหรือท่อทางเดินน้ำมันมีปัญหาแน่ครับ ติดLPGดีกว่าครับ เฉลี่ยแล้ว
เครื่อง1500cc  กินแก็สตกกิโลเมตรละ 1 บาทเองครับ

ซีวิค เครื่อง ๑.๗ ที่บ้านติด LPG แบบหัวฉีดแล้วค่าใช้จ่ายตกกิโลเมตรละ ๗๕ สตางค์ครับ...

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:13:27 AM »

ซีวิค เครื่อง ๑.๗ ที่บ้านติด LPG แบบหัวฉีดแล้วค่าใช้จ่ายตกกิโลเมตรละ ๗๕ สตางค์ครับ...

สลับเป็นน้ำมันบ้างเด้อ
ฮอนด้าไม่ค่อยถูกโฉลกกับแก๊ส
วาวล์ทรุดกันเยอะ  แอคคอร์ดเพื่อน
ออกอาการแล้ว  แจ๊ส ของน้องที่ทำงานด้วย
        พี่จรัส จขกท.หายเงียบเลยวุ๊ย
เมษาต้องขึ้นไปกระชับสัมพันธ์สักเมา... น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:17:17 AM »

สลับเป็นน้ำมันบ้างเด้อ
ฮอนด้าไม่ค่อยถูกโฉลกกับแก๊ส
วาวล์ทรุดกันเยอะ  แอคคอร์ดเพื่อน
ออกอาการแล้ว  แจ๊ส ของน้องที่ทำงานด้วย
        พี่จรัส จขกท.หายเงียบเลยวุ๊ย
เมษาต้องขึ้นไปกระชับสัมพันธ์สักเมา... น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนสาตร์ท... มันใช้น้ำมันอยู๋พักนึงครับ... Grin Grin Grin

...แต่นานๆ ก็สลับไปใช้น้ำมันบ้างครับ... ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:22:12 AM »

อืมส์ 30-40 ก.ม.
กดเปลี่ยนเป็นน้ำมันสัก 1 กม.
ก็ยังดี ครับ  จริง ๆ มันมีชุดคิท
สลับให้อัตโนมัติ  แต่ผมไม่เคยได้ติดตามข้อมูล
อีดำผมเลยสลับด้วยอัตโนมือ ครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์