เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องมติ "ผู้พิพากษาพกปืน"  (อ่าน 8365 ครั้ง)
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 11:13:17 AM »

จริงๆแล้วผู้พิพากษาพกปืนโดยไม่มีใบอนุญาตพกพา ก็คงไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับไม่ว่าจะจังหวัดไหน ตำรวจคงไม่จับ

หรอกครับ ส่วนเรื่องการขอใบอนุญาตพกพา สำหรับในจังหวัดผมว่ายังสามารถออกให้ได้ครับ
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:22:34 PM »

อยากทราบว่าแบบที่จะนำไปทดลองกันลูก.22แมกนั่มได้รึเปล่าครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:34:56 PM »

คลับคล้ายว่า ผมจะเคยดูข่าวว่าทางทหารนำเอามาไหมมาทำเป็นเสื้อเกราะ ( จริงๆนะไม่ได่โม้ ) ท่านใดพอจะทราบรายละเอียดบ้างครับ ( ดูช่อง 7 3 - 4 เดือนก่อนครับ )  Huh Huh
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:40:32 PM »

เสื้อเกราะที่ได้มาตรฐานระดับ 3A ป้องกัน.22 แมกนั่มได้ที่ยิงจากปืนยาวได้
ใช้ใยไหมทำเกราะ  ยังอยู่ระหว่าง R&D ครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:44:45 PM »

ขอบคุณมากครับผู้การ
คนไทยนี่เก่ง  แต่ว่า............................. Undecided Undecided Undecided    Lips Sealed  Lips Sealed
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 01:05:10 PM »

เรื่องทดสอบเสื้อเกราะ   ต้องเลื่อนไปก่อน  ทางฝ่ายศาลมพิธีรับมอบหน้าที่   และผมก็เรียนท่านเรื่องปัญหาข้อกฎหมายว่าเสื้อเกราะเป็นยุทธภัณฑ์  ที่ได้รับยกเว้นเฉพาะทหารกับตำรวจ  ส่วนราชการอื่นต้องออกกฎกระทรวงขึ้นมาเฉพาะเป็นหน่วยงาน ๆ ไป   ต้องหาทางเคลียร์ปัญหาทางกฎหมายด้วย เพราะผู้พิพากษาจะทำผิดกฎหมายเองไม่ได้   แต่ถ้ารอกฎกระทรวง ก็คงสายเกินไป   ผมเสนอไปว่าในระหว่างแจ้งให้กระทรวงกลาโหมออกกฎกระทรวง  ก็ให้มอบเสื้อเกราะทั้งหมดให้กับหน่วยงานทหาร หรือตำรวจ   แล้วค่อยทำเรื่องยืมกลับมาใช้  โดยในระหว่างที่กฎกระทรวงยังไม่ออกมา ก็ให้ถือว่ายังเป็นยุทธภัณฑ์ของทหาร หรือตำรวจไปก่อน
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 03:48:06 PM »

น่าสงสารนะครับ กฎระเบียบที่แน่นหนาเกินไปไม่มีการลดหย่อนผ่อนกันบ้างอย่างนี้ กว่าจะผ่อนผันหรือแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ ต้องมีความเสี่ยงต่อชีวิตอีกนานเลยทีเดียว น่าฉงฉาน Tongue
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 04:03:56 PM »

Angry การขอ ป.12 ตามหลักการคือ ต้องเป็นเหตุจำเป็น เร่งด่วน ภยันตรายเฉพาะหน้า ...แต่ในควาเป็นจริงเป็นเรื่องน่าเศร้า คือ รัฐ หมดปัญญาที่จะมาปกป้องคุ้มครองความปลอดภัยให้ประชาชน ประชาชนต้องช่วยเหลือตนเอง แบบ "ตัวใคร ตัวมัน"...ไหนๆจะให้พกปืนแล้ว ก่อนจะอนุญาต ช่วยจัดหลักสูตรอบรมการใช้ปืน ให้กับผู้ที่มี ป.4 หรือ ป.12 หน่อยเถอะ เป็นห่วงจัง ประเภทมีปืนแต่ใช้ไม่เป็น.... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 05:07:21 PM »

เรื่องทดสอบเสื้อเกราะ   ต้องเลื่อนไปก่อน  ทางฝ่ายศาลมพิธีรับมอบหน้าที่   

วันนี้ ได้ยินข่าวส่งมอบ-รับหน้าที่กันเต็มไปหมด  ผบ.ตร., ผบ.สูงสุด, ผบ.ทบ. , ฯลฯ

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 05:56:16 PM »

Smiley
ครับ
ท่านรู้กฎหมายดีครับ ท่านสมควรมีไว้เพื่อป้องกันตนเอง
 Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 03:39:40 PM »

ผมคิดว่าการทดสอบของแบบนี้ ทำแบบเงียบ ๆ น่าจะเหมาะสมกว่า

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 03:49:37 PM »

แล้วรถกันกระสุนที่มีข่าวว่าจะซื้อละครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 07:55:27 PM »

แล้วรถกันกระสุนที่มีข่าวว่าจะซื้อละครับ

มีโรงงานอยู่แถวมหาชัย ทำรถกันกระสุน ป้อมกันกระสุน นายกฯเคยเข้าไปเยี่ยมชมมาแล้ว แต่สั่งซื้อหรือเปล่าผมไม่ทราบ

อ้อ..รถตรวจการกันกระสุนก็มีนะครับ
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 08:49:17 PM »

ทำให้ผมนึกถึงโฆษณานี้จัง เกิดเป็นคนไทยก็ได้แค่นี้   ไม่อยากให้ลูกเกิดเป็นคนไทย ของ ปตท
มัน สะท้อนให้เห็นอะไรบางอย่างในสังคมบ้านเราครับ

เอ แต่ พวกผู้ร้ายในภาคใต้ เขามักจะใช้ปืนกล พวก อาก้า ปืนสั้นก็พวก 9 .38 .45 ใช่มั๊ยครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:46:50 AM »

Angry การขอ ป.12 ตามหลักการคือ ต้องเป็นเหตุจำเป็น เร่งด่วน ภยันตรายเฉพาะหน้า ...แต่ในควาเป็นจริงเป็นเรื่องน่าเศร้า คือ รัฐ หมดปัญญาที่จะมาปกป้องคุ้มครองความปลอดภัยให้ประชาชน ประชาชนต้องช่วยเหลือตนเอง แบบ "ตัวใคร ตัวมัน"...ไหนๆจะให้พกปืนแล้ว ก่อนจะอนุญาต ช่วยจัดหลักสูตรอบรมการใช้ปืน ให้กับผู้ที่มี ป.4 หรือ ป.12 หน่อยเถอะ เป็นห่วงจัง ประเภทมีปืนแต่ใช้ไม่เป็น.... Sad

Grin Grin Grinเห็นด้วยครับ Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์