เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:25:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับเพิ่งรับ ป3 ขนาด.45 ซื้อปืนยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 15565 ครั้ง)
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:47:30 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้ ไปซื้อมาทดสอบเรียบร้อยแล้วครับ กระทู้นี้เลยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97155.0

dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:48:41 AM »

เยี่ยมโคลท์ เยี่ยม
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:06:49 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้ ไปซื้อมาทดสอบเรียบร้อยแล้วครับ กระทู้นี้เลยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97155.0

ปืนดี คุณภาพสูงครับ  ไหว้

Pragmatism
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 04:36:15 PM »

งบอย่างงี้ต้องหมีครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 05:21:04 PM »

Huh  อ้าว....ซะงั้น  แล้วเงียบเชียว  ไม่เห็นมาเล่าสู่กันฟังบ้างเลย  
ถ้าพวงองุ่นของท่านเป็นตำแหน่งนี้ บ่อยๆ หันปากกระบอกปืนไปข้างหน้า ขยับใบศูนย์หลังไปทางขวา ซักครึ่งมิลฯ พวงองุ่นจะได้เลื่อนไปอยู่ตรงกลางเสียหน่อย พวงองุ่นจะได้เต็มๆ วงดำไง...... เชื่อการเล็ง การลั่นไกของท่านแล้ว ว่าเที่ยงแน่ๆ จึงได้พวงแบบนี้ เมื่อตัวเองนิ่ง แล้ว พวงเป็นอย่างนี้ ก็จูนใบศูนย์เสียหน่อย ก็เจ๋งแล้ว
ลองขยับพวงมาตรงกลางดูซิ พวงนี้แหละ แต้มจะขึันมาบานเลย .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 05:22:49 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:07:20 PM »

ถอดลำเลื่อนออกวางบนไม้ซึ่งมีผ้ารอง ใช้เหล็กส่งทองเหลืองกับฆ้อน  เคาะศูนย์หลังไปทางขวาประมาณครึ่งมิลฯ ตามที่พี่เต่าบางเขนแจ้ง แล้วประกอบกลับ เล็งศูนย์นั่งแท่น ระยะ25เมตร สองมือ ไกแข็งแบบเดิมๆ ลูกซ้อม บูลเล็ต เป็นไงครับ   Grin

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:19:43 PM »

ยินดีกับจขกท.ด้วย ครับ
ที่ซื้อปืนอย่างมี "สติ"ไม่นานคงร้อยรู ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:24:08 PM »

Grin  รับทราบเลยครับขอบคุณครับ    หลงรัก

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 05:49:42 PM »

ถอดลำเลื่อนออกวางบนไม้ซึ่งมีผ้ารอง ใช้เหล็กส่งทองเหลืองกับฆ้อน  เคาะศูนย์หลังไปทางขวาประมาณครึ่งมิลฯ ตามที่พี่เต่าบางเขนแจ้ง แล้วประกอบกลับ เล็งศูนย์นั่งแท่น ระยะ25เมตร สองมือ ไกแข็งแบบเดิมๆ ลูกซ้อม บูลเล็ต เป็นไงครับ   Grin
ครับ ปืนราคาเรือนแสน หลายกระบอกเลยทีเดียวทำกลุ่มอย่างนี้ไม่ได้เลยครับ ...สรุปแล้ว 1911 ถ้ารักจะเล่นแบบคุณภาพ ไม่เอาตำนาน ละก็
อยู่ที่ฝีมือคนยิงเป็นสำคัญ  เรื่องยี่ห้อ เป็นเรื่องรอง แล้วครับ  แล้วจะจ่ายแพงกว่าทำไม ถ้าไม่บ้าตำนาน
ที่บิก บาเร็ตต้า นี่..... มือนิ่งมากๆ เลยครับ แบบนี้ เขาเรียก มือปืนสั่งได้
่่่jjj show
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:23:13 PM »

ต้องขอบคุณน้าทุกท่านที่ให้คำแนะนำที่ดี และช่วยชี้แนะแนวทางในการเลือกซื้อปืน  ที่ผมไม่ได้แจ้งว่าได้sti legend มาครอบครองเพราะผมเองยังไม่แน่ใจว่าเลือกได้เหมาะกับตัวเองหรือเปล่าจน

ได้มีโอกาสไปทดลองยิงปืนที่สนามแต่ก็ยังไม่เป็นที่พอใจกับการทดสอบ ไม่รู้ว่าปืนดีเกินหรือผมแย่เกิน จึงต้องหาอีกหนึ่งกระบอกที่มีการรับประกันกลุ่มอย่างles baer เพื่อทำการทดสอบเปรียบ

เทียบ วันนี้เพิ่งไปรับ les baer premier || กะว่าจะนำไปทดสอบที่สนาม ทอ พรุ่งนี้ช่วงเช้า น้าท่านใดที่จะช่วยทดสอบรันอินปืน เชิญครับ ที่สนามเจอกันได้ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าผลทดสอบยังไม่

เป็นที่พอใจคงต้องหา sniper แล้วกระมังครับ อิอิ Grin Grin

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์