เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:26:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับเพิ่งรับ ป3 ขนาด.45 ซื้อปืนยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 15568 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:57:40 AM »

Wilson Combat ครับ... เยี่ยม

น่าจะเกินงบนะครับคุณหมอ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:15:20 PM »

ชอบของแพงๆ นี่เลยครับ

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=26846.0
yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:27:43 PM »

มีอีกวิธีครับถ้าสนามไม่มีปืนหลายแบบให้เราเช่า พยายามไปเที่ยวสนามปืนบ่อยๆ เดียวเจอลูกค้ามายิงหลายๆแบบครับ ผมก็เคยสังเกตุที่สนามรอคนมายิงนี่ละจะได้ดูปืนหลายๆรุ่นอิอิ แต่ถ้าผมมีตัง ผมเล่นเลสแบร์ไปเลย เยาะเย้ย
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:30:27 PM »

หลงรักเงินพร้อม เงินถึง Les Baer Monolith Heavyweight .45 ACP ฮาร์ดโครม หรือ Premier II .45 ACP ผิวดำครับแน่นอนที่สุด น้ำลายหก น้ำลายหก
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=13954.0

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:40:56 PM »

หลงรักเงินพร้อม เงินถึง Les Baer Monolith Heavyweight .45 ACP ฮาร์ดโครม หรือ Premier II .45 ACP ผิวดำครับแน่นอนที่สุด น้ำลายหก น้ำลายหก
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=13954.0

นึกว่าจะแนะนำ กระทิง... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:10:08 PM »

คิมเบอร์ ครับ  เยี่ยม ราคาสมเหตุสมผลดี
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 02:14:40 PM »

ลองดูครับ.......http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=1034.0
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=4438.0
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=1290.0
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=14720.0
 ไหว้
too70
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 02:33:55 PM »

เยี่ยมส่วนตัวผมว่า.45 kimber team match ll นี่ก็ใด้เลยนะครับ คือแบบว่าเคยลองยิงแล้วมันใช้ได้เลยครับรู้สึกชอบ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 02:36:28 PM โดย too70 » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 04:28:00 PM »

ขอบคุณน้า tao bangkhaen สำหรับข้อมูลดีๆครับ น้า thanasinเลือก ed brown ชอบมากครับ โดน ๆแต่ราคาสูงมากเลยน้าไปดูแถววังมา รุ่น classic custom 230000 เลยงบ ครับน้า

ขอบคุณน้าmamaew56 น้าnoomanus(รักในหลวง) น้าตึก-รักในหลวง น้าrute-รักในหลวง น้าวายุ-รักในหลวง
น้าMinigunman น้า(((คุณยายวรนาท)))
 ที่น้าทุกท่านแนะนำสุดยอดปืนเลยครับ Les Baer monolith
                                                        sv infinity
                                                        Wilson Combat
                                                        ...แบร์/คิม/โคลท์.
                                                        kimber   team math
                                                        ed brown  ขขอบคุณน้าทุกท่านผมจะรับข้อมูลไว้พิจารณาเป็นแนวทางในการ
ซื้อปืนที่ถูกใจครับ
อ้างจาก:  (((คุณยายวรนาท)))
อยากได้แบบไหน ชอบใจแบบใด ขอให้ได้ ขอให้โดนครับ  สาธุ ไหว้

ปืน 1911 ในทุกวันนี้นั้น ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก็ตามแต่  แม่นไม่แม่น ถ้าไม่วัดกันที่ฝีมือ คนยิง แล้วนะ
เอาแต่ฝีมือตัวปืนแท้ๆนะ  
ก็ขึ้นอยู่กับการผลิต  ความฟิตของแต่ละกระบอก  ยี่ห้อ ก็เป็นส่วนหนึ่ง แต่ความฟิต ความแน่น นั่นแหละ สำคัญ สำหรับ 1911 เพราะตอนนี้ ทำกันหลายยี่ห้อมาก  
เคยจับโคลท์ โกลคัฟ แทบเป็นลม ขยับสไลด์ดู สั่นได้เลย ..........
พอมาจับคิมเบอร์ อืม.....แน่นดี ......  พอไปจับเจ้าแบร์  โอ๊ย.... แน่นมากๆ เลย

แต่ผมว่า พอออกจากร้าน เข้าสนาม ซักพัก  ความฝืดๆ  แน่นๆ ก็จะค่อยๆ หายไป เหลือไว้แต่ความพอดี เพราะปืน มันเสียดสีกันจน พอเหมาะ พอเจาะ กับระยะห่างของชิ้นส่วนแล้ว  

ทีนี้ ก็เคยเห็นช่างไทยชั้นครู  เอาเจ้า 1991 ตัวเขียวๆ  ปืนโครงการสวัสดิการ ตชด. มาฟิตให้ดีๆ  แน่นๆ  มันก็โอเค ไม่แพ้ปืนที่ฟิตมาจากโรงงาน เหมือนกัน   แต่นั่นแหละ ซื้อปืนถูกมาก็จริง แต่ก็ต้องไปหาช่างชั้นครู มันจึงจะฟิต ได้เหมือนปืนแพงๆ  หาครูไม่ได้หาฟรีๆ  ครูท่านคิดกะตังค์นะครับ ....หลายบาทอยู่เหมือนกัน

ไอ้ยี่ห้อที่แนะนำ เขาก็แนะนำ ความนิยม ความฟิต ให้ถัดๆ รองๆ ลงมาให้แล้ว  อยู่ที่ปัจจัย 5 ของท่านนั่นแหละว่า จะลงตัวที่ตัวไหน  โอเคทั้งนั้น  

พอจบกันที่ตัวปืนของ 1911   ก็มาพูดกันที่ฝีมือของมนุษย์ ผู้ถือมันแล้วยื่นไปข้างหน้า แล้วบังคับให้มันลั่น

เจ้าแบร์ ราคามหาศาล ประกันกลุ่มแบบสุดๆ   เมื่อเอามาหนีบในแท่นหนีบปืน แล้วยิงแข่งกัน  โอเค  กลุ่มแบร์ ที่ประกันมา แล้วยิงด้วยแท่น ต้องแน่นกว่า ปืน 1911 ที่ผลิตจากภูมิภาคอื่นของโลก อยู่แล้ว ก็แค่ขาดเหลือกันนิดหน่อย
แบร์ อาจจะ เข้ารอยเดิมแทบเป็น รูเดียวเลย   ยี่ห้ออื่น อาจจะ เป็นกลุ่มๆ วัดเส้นผ่าศูนย์กลางได้ซัก 2 นิ้ว ที่ 25 หลา

แต่พอปลดปืนจากแท่นยิง มายิงแข่งกันด้วยบุคคลแล้ว ตัวใครตัวมันล่ะครับ    อันนี้ ส่วนต่างเรื่องฝีมือ มีความหมายมาก
1911 จากซีกโลกตะวันออก ที่อยู่ในมือของผู้ลั่นไกดี  อาจหลุดวงดำแค่แตะขอบ  แต่เจ้าแบร์  อาจถึงขนาดอยู่วง 8 ที่ 6 นาฬิกา ก็ได้ ถ้าอยู่ในมือของคนที่ลั่นไกแล้วชอบบังคับให้ปืนมันลั่น

ส่วนต่างตรงนี้ อยู่ที่ฝีมือแล้วครับ  ..... ดังนั้น ท่านเจ้าของกระทู้ อย่าได้ลังเลใจ   1911  แม้ไม่แพงสุดฟ้า  ท่านสามารถพัฒนาตัวเองได้ ให้กลุ่มของท่าน แน่น กว่า คนถือปืน 1911  ที่ยืนอยู่ในช่องยิงข้างท่าน ที่ 1911 เขาราคาแพงกว่าท่านได้แน่นอน....ครับ .....เพราะส่วนต่างฝีมือ   มันมากกว่า ส่วนต่างของปืนที่ถูกยึดแล้วยิงจากแท่นยิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 04:30:49 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:32:37 PM »

อย่างนี้หรือเปล่าครับที่เรียกว่า "เข้ารอยเดิมแทบเป็นรูเดียวเลย" สามในห้านัด ชูเตอร์ส .45  5''                                                          1911จากซีกโลกตะวันออก  เล็งศูนย์นั่งแท่น 25เมตร 45,000.-บ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 10:01:28 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:37:16 PM »

Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 06:24:34 PM »

อย่างนี้หรือเปล่าครับที่เรียกว่า "เข้ารอยเดิมแทบเป็นรูเดียวเลย" สามในห้านัด ชูเตอร์ส .45  5''                                                          1911จากซีกโลกตะวันออก  เล็งศูนย์นั่งแท่น 25เมตร 45,000.-บ.
ถูกต้องแล้วครับ  ไอ้ที่ผมว่าเข้ารอยเดิมแทบเป็นรูเดียวกัน คือแบบที่ว่าเนี่ยะแหละครับ ......
แต่ท่านบิ๊ก บาเร็ตต้าขอรับ .......................
ผมเปิดภาพของท่าน  ดูมาสอง...สามวันแล้ว  ....ตัดสินใจอยู่นาน  ว่าผมจะเขียนต่่อดี หรือไม่เขียนต่อดี สำหรับเจ้า 1911 จากซีกโลกตะวันออกตัวนี้ ประกอบกับภาพที่ท่านให้ดู  
ผมกลัวท่านด่า  ว่าผม จัดการงานนอกสั่ง ไม่ได้ถาม แล้วมาตอบทำไม
แต่ผมคิดไปคิดมา  โดนด่าก็โดนด่า ไม่เป็นไร ผมมีปรารถนาดีกับท่าน   ...... ด้วยความจริงใจ  ผมขอแสดงความคิดเห็นแด่ท่าน  ซักเล็กน้อยนะครับ
กราบ...ด้วยผ้าแดงเลย
ปืนจากซีกโลกตะวันออกตัวนี้  แน่นอน พิมพ์นิยม 1911 มันแม่นมาแต่กำเนิดแล้ว เหลือแต่ผู้ยิงเท่านั้น ที่จะทำให้มันแม่นหรือไม่
ผมอยากให้ท่าน นำเจ้าน้อง 1911 แสนสวยตัวนี้ ไปลองยิงใหม่อีกซักครั้ง
กระสุนกระจุก 3 นัด ใน 5 นัดนี้ กระผมเชื่อว่า มันไม่ใช่กลุ่มที่แท้จริงของปืนกระบอกนี้  ภาพการยิงนี้ ที่ท่านแสดง ถ้าเอาปากกา วาดวงกลม เชื่อมต่อกัน ทั้ง 5 นัด กลุ่มมันยังเบื้อเริ่มอยู่เลยครับ  วงกลมวงนี้ มองหน้าเป้า ไม่ค่อยรู้เรื่อง ให้ท่านกลับหลังเป้า  แล้วเอาปากกาลากเส้นเชื่อมต่อ จุดรูกระดาษขาดทั้ง 5 จุดดู  มันจะได้วงกลมวงใหญ่  เลยทีเดียว
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่มุ่งหวังให้ชาวเอเชีย อย่างเรา ผลิต อาวุธปืนได้ด้วยตนเอง จะได้เลิกเป็นทาส พวกผมหยิกหัวแดง กันเสียที เป็นทาสเขาโดยถูกครอบงำทางวัฒนธรรม ยังไม่พอ  แม้แต่ด้านอาวุธ  ก็ยังถูกครอบงำอีก
เอาละ  แม้โดยสภาพ ถูกครอบงำ  ในรูปแบบของปืน ไม่ได้คิดแบบขึ้นมาเอง    แต่ขอเอเชีย ขี้โม้นิดหนึ่ง อย่างน้อย ตู ก็ไม่ได้ซื้อเอ็งใช้แล้วกันล่ะว่ะ    ตูขอลอกแบบมาผลิตก็แล้วกัน อย่างน้อย ตู ก็เพิ่มมูลค่าของเหล็กแท่งหนึ่ง จากราคาต่ำ ให้มันมีคุณค่าขึ้นมาได้ก็แล้วกัน โดยไม่ต้องไปเสียเงินกินเปล่าให้แกพวกหัวแดง ...ชะ.....
ครับท่าน ผมอยากให้ท่านช่วยกรุณา เอาน้อง ชูตเตอร์ ไป ลองอีกซักตั้ง  5 นัด น้อยไปครับท่าน  รบกวน เป้าเดียว ซัก 10 นัด  ยิงระยะเดิมของท่านนั่นแหละครับ 25 หลา  สนุกดี วัดปืนเราไปด้วย  แล้วพลิกหลังเป้าดู ผมอยากเห็นพวงองุ่น นะครับ พลิกหลังเป้าดู แล้วเห็นพวงองุ่น นั่นแหละ กลุ่มจริงๆ ของปืนกระบอกนั้น  
เพราะภาพของท่าน ตอนนี้ กลับหลังดูเป้า  มันยังไม่เป็นพวงองุ่นนะครับท่าน
ผมรบกวนท่านมากไปไหมครับ ...... กับการที่จะเพิ่มคุณค่า และความน่าเชื่อถือให้กับปืน 1911 ที่ผลิตในภูมิภาค ใกล้เคียงกับบ้านเรา ....
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ   เผื่อเพื่อนบ้านของเรา เขาทำปืนล้่ำหน้าเราไปซัก 30-40 ปี แล้ว เมืองไทย ค่อยทำตามเขา  อย่างน้อย ผมคงยังทันได้เห็นปืนที่ผลิตโดยบริษัท คนไทย  ก่อนที่ผมจะตายจากโลกนี้  ......จะได้ลงนรกด้วยความสุข ว่า เมืองไทย บริษัทเอกชน สามารถทำปืน ได้แล้ว....โดยถูกต้องตามกฎหมาย ...หรือผมอาจจะอยู่ไม่ถึงทันได้เห็น ก็ได้  
ด้วยความเคารพ ..ท่านบิ๊ก บาเร็ตต้า จากเต่า บางเขน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2011, 06:27:56 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:16:26 PM »

ทำไมเลือกใช้.45ล่ะครับ เห็นบอกว่าไม่มีความรู้เรื่อง.45เลย แต่กลับเลือกที่จะใช้ ยังใงก็ศึกษาดูให้ดีๆๆก่อนลงมือใช้งานนะครับ เป็นห่วงท่านจริงๆ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:44:14 PM »

HK mark23
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 01:25:05 PM »

เยี่ยม โคลท์ 1911 ครับ  เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์