เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:18:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับเพิ่งรับ ป3 ขนาด.45 ซื้อปืนยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 15541 ครั้ง)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 02:14:40 PM »

ยินดีด้วยครับ คาลิเบอร์นี้ (.45) แถวบ้านผมขอยากครับ

Pragmatism
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 03:36:25 PM »

เยี่ยมโคล์ทดีกว่าต้นตำหรับซื้อง่ายขายคล่อง เยี่ยม
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 07:21:19 PM »

SIG P220

I love Doraemon.
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 07:59:27 PM »

ไหว้  ขออภัยที่ตอบช้าครับคูณเต่าบางเขน ไม่รบกวนไปหลอกครับสำหรับคำขอ พอดีวันนี้ว่างเลยไปจัดให้ แล้วลูกซ้อมเขาก็เข้ามาพอดีเลย สนาม ศรภ. รามอินทรา 975.-บ./กล่อง เป็นปลอกใหม่สภาพสวยเงางาม เรียบร้อย เหมือนลูกจริงเลย จาก รง.BM. ปลอกของS&B สติกเกอร์ มีโพโรแกรมชัดเจน ที่ตัว B มีเส้นตรงเป็นเงาคู่ขนาน   ลูก9จริง ของวินกล่องขาว115 gran ก็มีนะครับ 1250.-   ซื้อมากล่องนึงเหมือนกัน เป้าอีกสี่บาท   เอ้า ไม่ต้องพูดพล่ำทำเพลง จัดให้เลยครับพวงองุ่น1พวง กับเหล่าภุมรี ที่มาดอมดม จากปืนที่ผลิตโดยภูมิภาคเอเชีย SHOOTERS เดิมๆทุกอย่างครับ   Grin

ระยะ25หลา สองมือท่าแชปแมน ยิงลูกนึง หายใจเข้าแล้วปล่อยออกครึ่งนึง เล็งที่หกนาฬิกาของวง8 เพราะเป้า ISU วงดำมันจะใหญ่กว่าNRA ขืนไปเล็งนั่งแท่นมีหวังกินต่ำแน่ๆ    รู้สึกว่าลูกซ้อม200เกรนมันจะเหินขึ้นหน่อยๆนะครับ  ด้านความแม่นยำ พอๆกับลูกจริง แต่เตะเบากว่าลูกจริง (พอๆกับลูก9จริง) ควันโขมงเลยเข้าจมูกฉุนจัง ไม่มีไฟแลบที่ปลายลำกล้องไม่มันส์เหมือนลูกจริง(ของรอแยลกล่องเหลือง)       ปลอกกระเด็นไปด้านหลังแนวตรงประมาณ1เมตร มีปลอกนึงตกลงมาคาอยู่ระหว่างแก้มกับแขนขวาซึ่งแนบกันอยู่ ทำเอาสะดุ้งโหยงเลย  (ลูกจริงปลอกกระเด็นประมาณ2-3เมตร)

พลิกดูพวงสวรรค์เอ้ย  พวงองุ่นที่ด้านหลัง ตามที่พี่เต่าเขาบอก (ยิงมาสี่ปีแล้วยังไม่เคยพลิกดูด้านหลังเป้าเลย)พี่เขาคิดใด้ไงเนี่ย Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 09:52:05 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:44:35 PM »

ผมเคยยิงจากหลังเป้า แล้วมานับคะแนนหน้าเป้า... สนุกดีครับ... Smiley

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:16:02 PM »

ผมเคยยิงจากหลังเป้า แล้วมานับคะแนนหน้าเป้า... สนุกดีครับ... Smiley

Shocked   อุ๊แม่เจ้า  หนักเข้าไปอีกนะนั่น

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:59:49 PM »

Shocked   อุ๊แม่เจ้า  หนักเข้าไปอีกนะนั่น

ยังมีอีกครับ กับเป้าปลอกลูกซองแนวตั้ง เพื่อไม่ให้เราพลาดเรื่องซ้ายขวา... และปลอกลูกซองแนวนอน เพื่อไม่ให้เราพลาดเรื่องสูงต่ำ... มีเรื่องสนุกอีกเยอะครับเกี่ยวกับการยิงปืน... Smiley

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:44:53 PM »

๒ ตระกูล โคลท์กับคิมเบอร์ ครับ  ชอบอันไหนเลือกอันนั้น

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:04:03 AM »

ไม่ค่อยมีใครพูดถึงโคลท์ XSE เลยครับ เค้าว่าเป็นปืนระดับคัสตอม เพื่อนซื้อมาเกือบ แสนห้า มันดีหรือเปล่าครับเมื่อเทียบกับราคา
เพื่อ จขกท จะสนใจครับ ไหว้

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 06:09:09 PM »

ไหว้  ขออภัยที่ตอบช้าครับคูณเต่าบางเขน ไม่รบกวนไปหลอกครับสำหรับคำขอ พอดีวันนี้ว่างเลยไปจัดให้ แล้วลูกซ้อมเขาก็เข้ามาพอดีเลย สนาม ศรภ. รามอินทรา 975.-บ./กล่อง เป็นปลอกใหม่สภาพสวยเงางาม เรียบร้อย เหมือนลูกจริงเลย จาก รง.BM. ปลอกของS&B สติกเกอร์ มีโพโรแกรมชัดเจน ที่ตัว B มีเส้นตรงเป็นเงาคู่ขนาน   ลูก9จริง ของวินกล่องขาว115 gran ก็มีนะครับ 1250.-   ซื้อมากล่องนึงเหมือนกัน เป้าอีกสี่บาท   เอ้า ไม่ต้องพูดพล่ำทำเพลง จัดให้เลยครับพวงองุ่น1พวง กับเหล่าภุมรี ที่มาดอมดม จากปืนที่ผลิตโดยภูมิภาคเอเชีย SHOOTERS เดิมๆทุกอย่างครับ   Grin

ระยะ25หลา สองมือท่าแชปแมน ยิงลูกนึง หายใจเข้าแล้วปล่อยออกครึ่งนึง เล็งที่หกนาฬิกาของวง8 เพราะเป้า ISU วงดำมันจะใหญ่กว่าNRA ขืนไปเล็งนั่งแท่นมีหวังกินต่ำแน่ๆ    รู้สึกว่าลูกซ้อม200เกรนมันจะเหินขึ้นหน่อยๆนะครับ  ด้านความแม่นยำ พอๆกับลูกจริง แต่เตะเบากว่าลูกจริง (พอๆกับลูก9จริง) ควันโขมงเลยเข้าจมูกฉุนจัง ไม่มีไฟแลบที่ปลายลำกล้องไม่มันส์เหมือนลูกจริง(ของรอแยลกล่องเหลือง)       ปลอกกระเด็นไปด้านหลังแนวตรงประมาณ1เมตร มีปลอกนึงตกลงมาคาอยู่ระหว่างแก้มกับแขนขวาซึ่งแนบกันอยู่ ทำเอาสะดุ้งโหยงเลย  (ลูกจริงปลอกกระเด็นประมาณ2-3เมตร)

พลิกดูพวงสวรรค์เอ้ย  พวงองุ่นที่ด้านหลัง ตามที่พี่เต่าเขาบอก (ยิงมาสี่ปีแล้วยังไม่เคยพลิกดูด้านหลังเป้าเลย)พี่เขาคิดใด้ไงเนี่ย Cheesy

อ๋อตำราดูพวงสวรรค์...เอ๊ย ...ไม่ใช่ครับ ตำราการดูพวงองุ่นนี้ กระผมไม่ได้คิดเองหรอกครับ ...อาจารย์สอนยิงปืนในเมืองไทย หลายๆ สำนัก ก็สอนลูกศิษย์ด้วยการดูหลังเป้า กันเยอะแยะครับ เพราะมันจะทำให้เราดูกลุ่มกระสุนของเรา  โดยปราศจากความรู้สึกว่า เอ็กซ์ ไม่เอ็กซ์ แม่นหรือไม่แม่น
เป็นเจตนาสอนนักเรียนให้รู้จักการถือปืนให้นิ่งโดยมีศูนย์ปืนเป็นตัวกำหนดการนิ่งของปืนครับ

25 หลา ได้พวงองุ่นราคาแพง...(กลุ่มแน่นๆ ) ขนาดนี้ เจ๋งแล้วครับ สุดยอดครับ สำหรับ 1911 จากซีกโลกตะวันออกของเรา
ท่านเชื่อไหม เจ้าหมีน้อย ราคาแพง เรือนแสน  อยู่ในมือของคนที่บังคับให้ปืนลั่น   พอพลิกหลังเป้าดู  เหมือนเกิดฝนดาวตก ยังไง ยังงั้นเลย
phairat
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:10:47 PM »

เห็นทีว่า ผมจะต้องไปพลิดูพวงสวรรค์ เอ๊ย....พวงองุ่นบ้างแล้วครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:15:24 PM »

เห็นทีว่า ผมจะต้องไปพลิดูพวงสวรรค์ เอ๊ย....พวงองุ่นบ้างแล้วครับ
        ของพี่ขนาดปืนต่อสู้
กลุ่มก็เยี่ยมอยู่แล้ว ครับ.......
 เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:58:34 PM »

เชียร์คิมเบอร์ครับ

ดีจังครับ ของผมรู้ว่าอยากได้อะไรแต่ไม่มีงบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:56:01 PM »

ไม่ต้องแนะนำแล้ว Grin เห็นเจ้าของกระทู้เขาเอามายิงทดสอบแล้ว โอ้ว........ น้ำลายหก
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:32:57 PM »

Huh  อ้าว....ซะงั้น  แล้วเงียบเชียว  ไม่เห็นมาเล่าสู่กันฟังบ้างเลย 

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์