เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:23:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึนามิถล่มญี่ปุ่น  (อ่าน 62266 ครั้ง)
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:49:47 PM »

ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมทุกชาติ ทุกภาษา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:58:44 PM »

จากเนชั่นทันข่าว
พบศพราว 200-300 นอกชายฝั่งเมืองเซนไดของญี่ปุ่น
 11 มีค. 2554 21:29 น.
สำนักข่าวอัลจาซีรา รายงานอ้างการเปิดเผยของตำรวจญี่ปุ่นว่า พบศพอย่างน้อย 200 ศพในพื้นที่ชายฝั่งทางตะวันออกเฉียงเหนือของประเทศ ขณะที่สถานีโทรทัศน์เอ็นเอชเคของญี่ปุ่น รายงานว่า พบศพราว 200--300 ศพนอกชายฝั่งเมืองเซนได

ขณะเดียวกันศูนย์เตือนภัยสึนามิแปซิฟิก รายงานว่า เห็นคลื่นสึนามิระลอกแรกซัดเข้าสู่ชายฝั่งของฮาวายแล้วเมื่อเวลาเกือบ 3.24 น.ตามเวลาท้องถิ่นหรือราว 20.24 น.ตามเวลาไทย

สึนามิซัดรถไฟหายทั้งขบวน

11 มีค. 2554 22:10 น.

สถานีโทรทัศน์เอ็นเอชเค รายงานว่ายอดผู้เสียชีวิตจากเหตุคลื่นยักษ์สึนามิ พัดถล่มญี่ปุ่น ล่าสุดปรับเพิ่มเป็นกว่า 90 รายแล้ว ขณะเดียวกันสำนักข่าว เกียวโด รายงานว่ารถไฟโดยสารขบวนหนึ่ง ถูกคลื่นยักษ์สึนามิซัดหายไป เบื้องต้นไม่ทราบแน่ชัดว่ามีผู้โดยสารอยู่ในขบวนรถกี่คน ด้านนายทาเคคิ มัตซึโมโตะ รัฐมนตรีต่างประเทศคนใหม่ของญี่ปุ่น ร้องขอให้กองทัพสหรัฐที่ประจำการอยู่ในญี่ปุ่น เข้ามาช่วยเหลือบรรเทาภัยพิบัติที่เกิดขึ้น 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 10:39:00 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:10:54 AM »

น่ากลัวมากครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:27:11 AM »

ดูคลิปแล้วน่ากลัวกว่าที่ภาคใต้เรามากครับ

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 01:23:26 AM »

มีโอกาสมาถึงบ้านเราสูงมากมั้ยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 01:34:37 AM »

กรมธรณีคาด 6.30 นประเมินแจ้งเตือนภัยสึนามิ
โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
 กรมธรณีคาด 6.30 นประเมินแจ้งเตือนภัยสึนามิ
สึนามิญี่ปุ่นกระทบฝั่งทะเลปัตตานี-นราฯพรุ่งนี้เช้า
        กรมธรณีคาดคลื่นสึนามิจากญี่ปุ่นขึ้นฝั่งเวียตนาม 6.30 น. จากนั้นเตรียมประเมินเตือนภัย 4 จังหวัดใต้ ปัตนานี นาราธิวาส ยะลา สงขลา
นายอดิชาติ สุรินทร์คำ โฆษกกรมทรัพยากรธรณี เปิดเผยว่า จากกรณีแผ่นดินไหวที่ ญี่ปุ่น ขณะนี้กรมธรณีได้ติดตาม การเดินทางของคลื่นสึนามิมีผลกระทบกับไทยหรือไม่ โดยจะรออีก 5 ชั่วโมง คาดว่าจะถึงเวียตนาม 6 .30 น. จากนั้น จะดูคลื่นจากเวียตนามมีระดับความสูงเท่าไหร เพราะคลื่นสึนามิเข้าฝั่งตะวันออกจากญี่ปุ่นสูง 10 เมตร ถึงไทยอาจจะคลืนไม่สูงมากนั" เวลา 6.30นจะ หลังคลืนจากญี่ปุ่นถึงเวียตนาม จะประเมินอีกครั้งว่าจะต้องประกาศเตือน ภัยหรือไม่ โดย ขณะนี้ได้ประสานกับกรมอุตุนิยมวิทยา และศุนย์เตือนภัยเพื่อเตรียมความพร้อมแล้ว โดย ชายฝั่งที่จะได้รับผลกระทบในอ่าวไทย ตั้งแต่ ปัตตานี นราธิวาส ยะลา สงขลา จะได้รับผลกระทบกับไทยหรือไม่

ท่านใดอยู่ชายฝั่งทะเลแถวจังหวัดเหล่านี้ ห่างๆทะเลไว้หน่อยก็ดีนะครับ เศร้า ไหว้

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:33:37 AM »

ขอบคุณครับ  มันน่ากลัวมากครับ  เมืองไทยเพื่อนๆที่อยู่ในเมืองที่อยู่ตึก  ระวังนะครับ  ตึกบ้านเรารับได้ไม่เกิน5ริกเตอร์แน่นอน  เป็นไปได้นกหวีดห้อยคอไว้ก็ดีครับ
เอาไว้สงบแล้ว  ผมจะมาเล่าเรื่องที่ทางการเขาเตรียมรับมือกับภัยนี้กันอย่างไร  อากาศหนาวมาก  ถ้าโดนสึนามิ  อยู่ในน้ำได้ไม่เกิน30นาทีหนาวตายแน่
ทางด่วนปิดหมดทุกสาย  รถไฟเดินแล้วเป็นบางสาย

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 06:22:00 AM »

ขอบคุณครับ  มันน่ากลัวมากครับ  เมืองไทยเพื่อนๆที่อยู่ในเมืองที่อยู่ตึก  ระวังนะครับ  ตึกบ้านเรารับได้ไม่เกิน5ริกเตอร์แน่นอน  เป็นไปได้นกหวีดห้อยคอไว้ก็ดีครับ
เอาไว้สงบแล้ว  ผมจะมาเล่าเรื่องที่ทางการเขาเตรียมรับมือกับภัยนี้กันอย่างไร  อากาศหนาวมาก  ถ้าโดนสึนามิ  อยู่ในน้ำได้ไม่เกิน30นาทีหนาวตายแน่
ทางด่วนปิดหมดทุกสาย  รถไฟเดินแล้วเป็นบางสาย
  ขอให้ท่านปลอดภัยนะครับ ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:54:40 AM »

เรื่องนกหวีด
ให้นึกถึง Titanic
ส่งเสียง ไม่มีเสียงแล้ว
แต่เป่านกหวีดได้เสียงดัง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:58:17 AM »

เรื่องนกหวีด
ให้นึกถึง Titanic
ส่งเสียง ไม่มีเสียงแล้ว
แต่เป่านกหวีดได้เสียงดัง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:59:44 AM »

ขอบคุณครับ  มันน่ากลัวมากครับ  เมืองไทยเพื่อนๆที่อยู่ในเมืองที่อยู่ตึก  ระวังนะครับ  ตึกบ้านเรารับได้ไม่เกิน5ริกเตอร์แน่นอน  เป็นไปได้นกหวีดห้อยคอไว้ก็ดีครับ
เอาไว้สงบแล้ว  ผมจะมาเล่าเรื่องที่ทางการเขาเตรียมรับมือกับภัยนี้กันอย่างไร  อากาศหนาวมาก  ถ้าโดนสึนามิ  อยู่ในน้ำได้ไม่เกิน30นาทีหนาวตายแน่
ทางด่วนปิดหมดทุกสาย  รถไฟเดินแล้วเป็นบางสาย

ขอให้ปลอดภัยครับ จะอยู่ต่อหรือกลับเมืองไทยก่อนครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:15:46 AM »

Grinประเทศไทย ลดระดับการเตือนซึนามิ แล้วครับ พี่น้องชาวไทยสบายใจได้ครับ ไหว้
ข่าวล่าสุดจากเนชั่นทันข่าวครับ

สถานทูตไทยในกรุงโตเกียวทวิตคืบหน้าสึนามิถล่มญี่ปุ่น
   08:07 น.
สถานทูตไทยในกรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ทวิตรายงานสถานการณ์อัพดทผ่านทวิต @rtetokyo ว่าเมื่อเวลา 08.47น. (ตามเวลาท้องถิ่น) รถไฟทุกสายที่มุ่งไปสนามบินนาริตะ ยังไม่สามารถวิ่งได้ ขณะนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบอย่างไม่มีกำหนด ส่วนที่ จังหวัดนากาโนะ ตอนนี้คนไทยในพื้นที่ปลอดภัยดี และอยู่ที่บ้านพัก ด้านจังหวัดนีงาตะ ไม่มีรายงานความเสียหาย และทราบว่านักเรียน 40 คนอยู่ในพื้นที่ที่ปลอดภัยแล้ว และไม่ได้รับรายงานคนไทยบาดเจ็บหรือเสียชีวิต 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 08:19:23 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:17:43 AM »

ดีใจครับที่น้าสนและครอบครัวปลอดภัย

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:42:57 AM »

ขอไว้อาลัยแด่ผู้สูญเสียครับ.... ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:33:18 AM »

ปัตตานีฝนตกเล็กน้อย ครับ
ขอไว้อาลัยแด่ผู้ที่ล่วงลับ ครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 26
  พิมพ์