เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:12:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึนามิถล่มญี่ปุ่น  (อ่าน 62157 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:52:24 AM »

ขอบคุณครับ

มีประสพการณ์อะไร เล่าให้ฟังบ้างครับ

แสง สี การทำงาน การท่องเที่ยว อาหาร การแต่งกาย

รถยนต์ การขนส่ง การสื่อสาร

ที่ผมเห็น คือ รถยนต์ของเขา จะเล็ก ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:55:00 AM »

ดูจากข่าวน่าจะเสียชีวิตเกินหมื่น ตกใจ

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:00:00 AM »

ขนาดเตรียมพร้อมรับมือกันอย่างดี
ยังเละขนาดนี้ ถ้าเป็นบ้านเรา ผมคิดสภาพไม่ออกจริงๆครับ

ขออย่าให้เกิดเหตุแบบนี้กับบ้านเราเลยนะครับ

ไว้อาลัยให้ผู้ประสบภัยด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:00:48 AM »

ความเห็นส่วนตัวคิดว่าประเทศที่พร้อมรับกับภัยพิบัติที่สุงที่สุดในโลกคือญี่ปุ่นครับ ถ้าผมเป็นพระเจ้า แล้วต้องการจะทดลองมนุษย์ ผมจะลองกับญี่ปุ่นครับ
เพราะว่าประชาชนถูกอบรมให้พร้อมรับเหตุ เจ้าหน้าที่ก็อุปกรณ์ พร้อม วินัยก็สุดยอด มีเทคโนโลยีของตนเอง
เพราะว่าเขาเจอกับตัวเอง สู้ภัยในวิถีของตนเอง มีกำแพงกันคลื่นรอบเกาะทุกเกาะ   และเป็นแบบอย่างของอีกหลายประเทศ  
พระเจ้า(ธรรมชาติ) คงอยากรู้ว่าไอ้ที่อึดถึกเนี่ย มันจะสักขนาดไหน ก็เลยจัดหนัก ผมก็ออกมาอย่างที่เห็นนั่นและครับ เละ

ครั้งนี้มนุษยชาติจะได้เรียนรู้จากญี่ปุ่นครับ, สิ่งที่กำลังจะเกิดคือบทเรียนที่ทั่วโลกจ้อง โดยเฉพาะเมื่อทั้งโลกกำลังเข้าสู่สามแยกให้ต้องเลือกเดินในเรื่องพลังงานทดแทนจากพลังงานปิโตรเลียมครับ... หากเกิดเรื่องนี้กับประเทศอื่น ผู้คนก็จะกังขาว่าอย่างนั้นไม่พร้อม อย่างนี้ไม่พร้อม ถ้าเป็นอย่างนั้นจะเป็นไง แล้วถ้าอย่างนี้จะเป็นไง, พอดีเกิดที่ญี่ปุ่น ผู้คนก็พร้อม เทคโนโลยีก็พร้อม เศรษฐกิจก็พร้อมที่สุดในโลกประเทศหนึ่ง...

ขอให้มนุษยชาติฝ่าฟันไปได้ด้วยดีครับ... และต้องขอบคุณประเทศญี่ปุ่นด้วยที่เป็น"หนูลองยา"ให้แก่มวลมนุษย์ชาติ(ถึงแม้สถานการณ์ต้องจำยอมโดยชะตาฟ้าลิขิต)ก็ตาม...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:25:23 AM »

เอาเมาส์เลือนดูภาพเปรียบเทียบ ( ขวาไปซ้าย )

http://www.abc.net.au/news/events/japan-quake-2011/beforeafter.htm

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #140 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:05:26 AM »

เอาเมาส์เลือนดูภาพเปรียบเทียบ ( ขวาไปซ้าย )
http://www.abc.net.au/news/events/japan-quake-2011/beforeafter.htm

ขอบคุณครับ    เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #141 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:08:03 AM »

เปิดงานวันแรกคณะจากญี่ปุ่นขอเลื่อนสัมนาหมดเลย คงต้องรอไปหลังสงกรานต์เดือนหน้าครึ่งเดือนแรกไม่ต้องทำอะไรกันเจอวันหยุดสองขยัก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #142 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:11:55 AM »

ตอนดูเป็นภาพเคลื่อนไหว น่ากลัวสุด คล้ายๆมีใครเทน้ำลงมาล้างเศษขยะไหลลงทะเลไปเลยครับ ดูจากความเร็วความแรง ยังไงก็หนีไม่ทันครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #143 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:17:10 AM »

ขอบคุณครับ......... ไหว้
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #144 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:04:09 PM »

เอเอฟพี - เตาปฏิกรณ์หมายเลข 3 ของโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ฟูกูชิมะเกิดระเบิดขึ้นแล้ววันนี้(14) หลังระบบหล่อเย็นภายในล้มเหลว เนื่องจากเหตุแผ่นดินไหวและสึนามิที่คาดว่าจะคร่าชีวิตชาวญี่ปุ่นไม่น้อยกว่า 10,000 คน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=T_N-wNFSGyQ&amp;feature=player_embedded" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=T_N-wNFSGyQ&amp;feature=player_embedded</a>

อ่านต่อ http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000032687

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #145 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 02:04:33 PM »

きみでいて ぶじでいて 菅野よう子

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #146 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 02:52:18 PM »

เพื่อบอกว่า ศพที่เจอ ก็โอเคครับแต่ไอ้ที่ถูกลากลงไปในน้ำแล้วหายไปเลยอีกเท่าไรไม่รู้เพราะว่าไม่มีอะไรให้นับครับ

ไฟฟ้าโรงงานถูกขอให้งดใช้ เพราะว่าตอนนี้ผลิตไฟฟ้าไม่พอใช้ ย่านโตเกียวจนมาถึงนาโกย่า(อันนี้จิงเท็จไม่ยืนยัน)

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #147 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 03:04:37 PM »

คงอีกซักวันสองวัน ยอดผู้เสียชีวิตคงเพิ่มขึ้นครับ
เพราะทั้งที่ติดตามซากและที่อยู่ในน้ำ

น่ากลัวเองโรงไฟฟ้านิวเคลียร์นี่แหล่ะครับ
ขนาดว่าเค้ามีระบบที่ว่าแน่ๆแล้วนะครับเนี่ยะ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #148 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:00:13 PM »

คงอีกซักวันสองวัน ยอดผู้เสียชีวิตคงเพิ่มขึ้นครับ
เพราะทั้งที่ติดตามซากและที่อยู่ในน้ำ

น่ากลัวเองโรงไฟฟ้านิวเคลียร์นี่แหล่ะครับ
ขนาดว่าเค้ามีระบบที่ว่าแน่ๆแล้วนะครับเนี่ยะ
วันนี้ มีซึนามิ ลูกเล็กมาอีกแล้ว เตาปฏิกรณ์ No.3 ระเบิด นะครับที่ญี่ปุ่น ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #149 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:09:23 PM »

อย่าว่าแต่โรงนิวเคลียร์เลยโรงไฟฟ้าพลังความร้อนที่อยู่ในบ้านเราถ้าระบบสนับสนุนทั้งหลายล้มเหลวแล้วยังเดินเครื่องก็ระเบิดได้ไม่แพ้กันเพียงแต่ไม่มีรังสีแกมม่ารั่วเท่านั้น
จะว่าไปก็น่าเห็นใจนะถ้าหยุดเครื่องทั้งหมดก็ไม่มีไฟฟ้าใช้สถานะการณ์จะเลวร้ายไปอีก คงต้องเสี่ยงเดินเครื่องแบบพิการไปเรื่อยๆ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 26
  พิมพ์