เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:39:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึนามิถล่มญี่ปุ่น  (อ่าน 62018 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:25:42 AM »

เรียนพี่เจษครับ...

ไทยไม่ได้อยู่ในกลุ่มประเทศวงแหวนไฟครับ... ไหว้
ครับผม  ผมกลัวตรง Tsunami ครับ ถึงจะไม่ได้อยู่ในวงแหวน  แต่คลื่นน่าจะถึงครับ  ถ้าเกิดที่ ฟิปลิปปิน เวียตนามคงรับไปเต็มๆ
ถ้าเกิดที่ อินโดนีเชีย  มาเล กับ ภาคใต้ของไทยเรา น่าจะโดนครับ

ไทยไม่ได้อยู่ในกลุ่มประเทศวงแหวนไฟครับ... ไหว้

Huh แต่จากรูปก็น่าห่วงอยู่นะพี่ ผมวิเคราะห์เองว่า ไทยอาจจะไม่มีแผ่นดินไหวใหญ่อะไรอย่างนั้น แต่อาการข้างเคียงอย่างเช่นซึนามิที่ไทยเราอาจจะโดนหนักอยู่เหมือนกัน เช่นซึนามิที่ฝั่งอันดามันของเราเมื่อคราวก่อน อีกทั้งแนวภูเขาไฟและรอยเลื่อนแถบสุมาตรา ที่เป้นต้นเหตุซึนามิคราวก่อนก็อันตรายไม่น้อยเลยครับ Huh

Undecided ลิงค์ภาพเปรียบเทียบก่อนและหลังเกิดเหตุ :'(
http://www.nytimes.com/interactive/2011/03/13/world/asia/satellite-photos-japan-before-and-after-tsunami.html?src=ISMR_HP_LO_MST_FB

นี่แหละครับที่ผมห่วง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #211 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:44:51 AM »

Undecided ใช่ครับพี่เจษ นี่ปลายเดือนมีน้อง ๆ ที่รู้จักกันจะไปเที่ยวทะเลแถบอันดามัน ยังเตือนไปว่าให้ตามข่าวและระวังการแจ้งเตือนตลอดเวลา อย่ามัวแต่เที่ยวเพลิน เพราะภัยพวกนี้มันมาไม่รู้ตัว Undecided
 Undecided จริง ๆ ก็ไม่อยากให้กังวล แต่มันก็น่ากังวลจริง ๆ Undecided

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #212 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:16:24 AM »

ก่อน/หลังสึนามิ อันนี้ดูง่ายครับ

http://www.abc.net.au/news/events/japan-quake-2011/beforeafter.htm

What man is a man , who does not make the world better?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:46:23 AM »

ที่นี่กำลังเรียไรเงิน น้ำดื่ม เครื่องสุขภัทณ์ส่งญี่ปุ่น
American Red cross  พวกหน่วยค้นหาอาสาสมัคร( คนและหมา) ไปแล้ว
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #214 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:02:08 AM »

ที่นี่กำลังเรียไรเงิน น้ำดื่ม เครื่องสุขภัทณ์ส่งญี่ปุ่น
American Red cross  พวกหน่วยค้นหาอาสาสมัคร( คนและหมา) ไปแล้ว
     ได้ข่าวจากประเทศทางอาหรับว่าเขาจะช่วยเหลืออะไรบ้างไหมครับ?
      หรือว่ามันกำลังยุ่งอยู่กับการเข่นฆ่ากันเอง?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:04:16 AM »

ได้ข่าวจากประเทศทางอาหรับว่าเขาจะช่วยเหลืออะไรบ้างไหมครับ?
      หรือว่ามันกำลังยุ่งอยู่กับการเข่นฆ่ากันเอง?
ไม่ได้ยินนะ  มันคงกำลังยุ่งๆกับการทำระเบิดอยู่ ก๊ากกกกซซซ์
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #216 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:33:59 AM »

ห้ามหัวเราะครับ  เดี๋ยวสมาชิกบางท่านที่เขาไม่ชอบมะกันจะเหม็นขี้หน้าเอา
 ตอนนี้เขาคงคิดกันอยู่ว่า  ที่มะกันเขาไปช่วยเหลือเป็นประเทศแรกนี่....มันจะเข้าไปสูบเอาทรัพยากรอะไรของญี่ปุ่นอีก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #217 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:03:47 AM »

Huh แต่จากรูปก็น่าห่วงอยู่นะพี่ ผมวิเคราะห์เองว่า ไทยอาจจะไม่มีแผ่นดินไหวใหญ่อะไรอย่างนั้น แต่อาการข้างเคียงอย่างเช่นซึนามิที่ไทยเราอาจจะโดนหนักอยู่เหมือนกัน เช่นซึนามิที่ฝั่งอันดามันของเราเมื่อคราวก่อน อีกทั้งแนวภูเขาไฟและรอยเลื่อนแถบสุมาตรา ที่เป้นต้นเหตุซึนามิคราวก่อนก็อันตรายไม่น้อยเลยครับ Huh

แนวหมู่เกาะนโคบาร์และหมูเกาะอันดามันที่ตั้งประจันหน้้ากับภาคใต้ฝั่งอันดามันครับก็วางใจไม่ได้เหมือนกันครับ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย แต่ตอนนี้นักวิจัยไทยกำลังทำงานร่วมกับนักวิจัยของเยอรมันทำการสำรวจพื้นท้องทะเลอย่างต่อเนื่องครับ(เน้นไปทางสมุทรศาสตร์ธรณี)เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา ทุ่นสึนามิ 2 ลูก เพิ่งติดตั้งในทะเลอันดามัน เขตแดนไทย-พม่า 1 ลูก และเขตแดนไทย-อินเดีย-อินโด อีก 1 ลูก เมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้ว และอย่างน้อยอีก 1 ลูก จะติดตั้งในปีนี้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #218 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:57:54 AM »

ห้ามหัวเราะครับ  เดี๋ยวสมาชิกบางท่านที่เขาไม่ชอบมะกันจะเหม็นขี้หน้าเอา
 ตอนนี้เขาคงคิดกันอยู่ว่า  ที่มะกันเขาไปช่วยเหลือเป็นประเทศแรกนี่....มันจะเข้าไปสูบเอาทรัพยากรอะไรของญี่ปุ่นอีก

อย่าคิดมากเลยครับ ช่วยกัน ไปมา ขายิ่งเยอะ ล้มยิ่งยากครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #219 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:02:31 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินสงสารคนญีปุญมาก ๆ  ถ้าเค้าไม่มีที่อยู่  ให้โอนมาอยู่เมืองไทย

ช่วยกันพัฒนาประเทศน่าจะดีนะครับ   ให้พื้นที่แค่ไม่กีจังหวัด   เศร้า

แต่วันก่อนดูข่าวฮุนเซน มันทวงตังซ์ญีปุญ  95  ล้านเหรียญ

แล้วผมเลือดขึ้นหน้าจริง ๆ ครับ   กิ๊วก๊าว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #220 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:05:15 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินสงสารคนญีปุญมาก ๆ  ถ้าเค้าไม่มีที่อยู่  ให้โอนมาอยู่เมืองไทย

ช่วยกันพัฒนาประเทศน่าจะดีนะครับ   ให้พื้นที่แค่ไม่กีจังหวัด   เศร้า

แต่วันก่อนดูข่าวฮุนเซน มันทวงตังซ์ญีปุญ  95  ล้านเหรียญ
แล้วผมเลือดขึ้นหน้าจริง ๆ ครับ   กิ๊วก๊าว
จิตใจมันชั่วได้ใจจริงๆ อ๋อย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #221 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:08:41 AM »

ผมถึงไม่คบคนเขมรไงครับ  เขมรกับพม่าเป็นสองชาติที่ผมไม่คิดจะคบและไม่เคยใส่ใจในภาษาพวกนี้เลย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #222 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:27:38 AM »

ผมถึงไม่คบคนเขมรไงครับ  เขมรกับพม่าเป็นสองชาติที่ผมไม่คิดจะคบและไม่เคยใส่ใจในภาษาพวกนี้เลย
อยากให้ คนญี่ปุ่น รู้ซึ้งถึง นิสัยพวกเขมรว่าจิตใจพวกนี้ทำด้วยอะไร เขาทุกข์ยากยังทวงเงินช่วยเหลือเขาอีก แบร่ ยี๊ อ๋อย ไหว้

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #223 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:38:46 AM »

เขมรมีสิทธิทวงครับ
แต่พอทวงแล้วสายตาชาวโลกที่มีต่อเขมรจะเปลี่ยนไปครับ
มันน่าสงสารหรือน่าปล่อยให้โดดเดี่ยวดีประเทศแบบนี้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #224 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:01:52 PM »

แนวหมู่เกาะนโคบาร์และหมูเกาะอันดามันที่ตั้งประจันหน้้ากับภาคใต้ฝั่งอันดามันครับก็วางใจไม่ได้เหมือนกันครับ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย แต่ตอนนี้นักวิจัยไทยกำลังทำงานร่วมกับนักวิจัยของเยอรมันทำการสำรวจพื้นท้องทะเลอย่างต่อเนื่องครับ(เน้นไปทางสมุทรศาสตร์ธรณี)เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา ทุ่นสึนามิ 2 ลูก เพิ่งติดตั้งในทะเลอันดามัน เขตแดนไทย-พม่า 1 ลูก และเขตแดนไทย-อินเดีย-อินโด อีก 1 ลูก เมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้ว และอย่างน้อยอีก 1 ลูก จะติดตั้งในปีนี้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Wink ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ Grin

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 26
  พิมพ์