เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:21:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายสนธยา  (อ่าน 7950 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 08:09:40 AM »

น้าสนเป็นไงมั่งครับ  ...........  กลับไทยก่อนดีมั้ย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:33:16 AM »

...หลังแผ่นดินไหวครั้งนี้ เกาะญี่ปุ่นขยับไปทางตะวันออกครับ อ้างอิง CNN

...เนื่องจากสภาพภูมิประเทศ  คนญี่ปุ่นถูกหล่อหลอมมาจากภัยธรรมชาติมานาน จนมีความอดทน มีวินัยสูง เป็นลักษณะประจำชาติ

...มีรายงานข่าวว่าถึงกำลังยากลำบาก ขาดแคลนอาหาร ฯลฯ ขนาดนี้ คนญี่ปุ่นยังคงเป็นผู้มีอารยธรรมอย่างเหนียวแน่นและอดทน
ถูกต้องครับพี่แก้ว  เค้าอบรมกันมาแล้วว่าสักวันเค้าต้องเจอแบบนี้  รับรองได้เลยว่าจะไม่มีการแย่งชิง+ลัดคิวให้เห็น สำหรับคนเผ่านี้
หน่วยงานจากรัฐ.มาอบรม+แนะนำแล้วว่าจะทำอย่างไร  นัดเจอกันที่ไหน  การช่วยเหลือตัวเองได้อย่างไร  การอยู่ในค่ายต้องกิน  ต้องถ่ายอย่างไร

ของไทยตรงกันข้ามครับ... ทุกเรื่องจะขึ้นอยู่กับว่า"ใครใหญ่กว่ากัน"... โหย...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:07:03 AM »

กลับมาเมืองไทยดีกว่าน่า   หรือเมียไม่ยอมให้ห่างครับ Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:04:07 PM »

เพื่อนโอที่อยู่ที่ญี่ปุ่น คนนึงกลับเมืองไทย อีกคนยังอยู่ในญี่ปุ่นแต่ย้ายไปจังหวัดอื่น พี่สนช่วงนี้อาจจะไม่สะดวกเข้าเน็ต หากเป็นไปได้ กลับมาเมืองไทยก่อนก็ดีนะคะ ไหว้
มันทำไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดหรอกน้องโอ  เหมือนทหารอยู่ในกองทัพ  จิตสำนึกมันบอกมาเอง  มันทำไม่ได้จริงๆ  ตายก็ตายด้วยกันนี่แหละ 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:08:00 PM »

กลับมาเมืองไทยดีกว่าน่า   หรือเมียไม่ยอมให้ห่างครับ Grin
ลงเรือลำเดียวกันแล้ว  มันทำตามใจตัวเองไม่ได้เลยครับเฮีย  กว่า20ปีที่ผมอยู่นี่  วัฒนธรรมต่างๆมันเข้าไปฝังในจิตสำนึก  เวลาเจอความลำบากแล้วเราเผ่นหนีคนเดียว....ผมทำไม่ได้จริงๆ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:11:27 PM »

ลงเรือลำเดียวกันแล้ว  มันทำตามใจตัวเองไม่ได้เลยครับเฮีย  กว่า20ปีที่ผมอยู่นี่  วัฒนธรรมต่างๆมันเข้าไปฝังในจิตสำนึก  เวลาเจอความลำบากแล้วเราเผ่นหนีคนเดียว....ผมทำไม่ได้จริงๆ

เข้าใจครับ นายสมชายก็เคยเป็นสมัยรับราชการ ถึงแม้ไม่ใช้ทหารก็ตาม... คุณสนฯ สู้ๆ คุณสนสู้ไม่ตาย คุณสนตัวไม่ลาย, ชาติชายสู้ๆ ครับ...

ปล. สู้ตายน่ะ จะใช้เมื่อหมดหนทาง, แต่เมื่อถึงจุดนั้นจริงๆ ก็จะไม่ยอมตาย แต่จะทำตัวให้เหมือนเสือลำบากซุ่มเลียแผลแล้วกลับมาลุยใหม่แก้มือไงครับ... ดังนั้นต้อง"สู้ไม่ตาย"...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:11:31 PM »

กลับมาเมืองไทยดีกว่าน่า   หรือเมียไม่ยอมให้ห่างครับ Grin
ลงเรือลำเดียวกันแล้ว  มันทำตามใจตัวเองไม่ได้เลยครับเฮีย  กว่า20ปีที่ผมอยู่นี่  วัฒนธรรมต่างๆมันเข้าไปฝังในจิตสำนึก  เวลาเจอความลำบากแล้วเราเผ่นหนีคนเดียว....ผมทำไม่ได้จริงๆ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมสู้ต่อไปเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีของลูกชาย  นับถือในน้ำใจสุดยอด

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:13:30 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมสู้ต่อไปเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีของลูกชาย  นับถือในน้ำใจสุดยอด

พูดเหมือนคริสเตียน เบล ในหนังเรื่อง Yuma 3.10 ครับ... ทำตัวให้เป็นตัวอย่างของลูก...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:14:20 PM »

กลับมาเมืองไทยดีกว่าน่า   หรือเมียไม่ยอมให้ห่างครับ Grin
ลงเรือลำเดียวกันแล้ว  มันทำตามใจตัวเองไม่ได้เลยครับเฮีย  กว่า20ปีที่ผมอยู่นี่  วัฒนธรรมต่างๆมันเข้าไปฝังในจิตสำนึก  เวลาเจอความลำบากแล้วเราเผ่นหนีคนเดียว....ผมทำไม่ได้จริงๆ
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ความรู้สึกเดียวกัน ไม่อยู่บนเรือนขี้บนหลังคา
สำหรับมีขอแม้อย่างเดียวคือ ถ้าประเทศที่ให้อยู่เป็นศัตรูกับบ้านที่เกิดเมือ่ไหร่ ก็จบกันตรงนั้น  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 07:47:13 PM »

เพื่อนโอที่อยู่ที่ญี่ปุ่น คนนึงกลับเมืองไทย อีกคนยังอยู่ในญี่ปุ่นแต่ย้ายไปจังหวัดอื่น พี่สนช่วงนี้อาจจะไม่สะดวกเข้าเน็ต หากเป็นไปได้ กลับมาเมืองไทยก่อนก็ดีนะคะ ไหว้
มันทำไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดหรอกน้องโอ  เหมือนทหารอยู่ในกองทัพ  จิตสำนึกมันบอกมาเอง  มันทำไม่ได้จริงๆ  ตายก็ตายด้วยกันนี่แหละ 

ค่ะพี่ โอขอเอาใจช่วยแล้วกันนะคะ ขอให้พี่ปลอดภัยทั้งระยะสั้นและระยะยาวค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 08:21:44 PM »

เตาปฏิกรณ์เปรียบเทียบกับอึและตด

เห็นเครียดๆกัน  .....  ผ่อนคลายกันหน่อยนะจ๊ะ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 08:57:08 PM »

การสื่อแบบนี้ เข้าใจง่ายดี

ไม่ต้องวิชาการมากมายให้ปวดหัว

ทำอะไร ให้เข้าใจได้ง่าย ก็ผ่อนคลายไปแยะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:11:40 PM »

เอาใจช่วยพี่สนครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์จงคุ้มครองครับ เยี่ยม เยี่ยม

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:37:56 PM »

เข้าคิวรอน้ำมัน ไปถึงไหนแล้วครับ พี่ สน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:20:16 AM »

นับถือน้ำใจพี่สนธจริงๆ ไหว้ รักษาตัวด้วยนะครับพี่ Smiley

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์