เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:26:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สามจังหวัดภาคใต้...เรื่องราวมันเป็นอย่างไรครับ..?  (อ่าน 13659 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 04:01:10 PM »

การคิดนั้นง่ายกว่าการทำ และการเปลี่ยนแปลงตนเองนั้นง่ายกว่าการเปลี่ยนแปลงผู้อื่น.... ถามว่า ณ วันนี้ ใครหลายคนในภาครัฐ ภาคประชาชน ภาคโจร ได้เข้าใจถึงความหมายของข้อความดังกล่าวหรือไม่ รวมทั้งตัวเราเองด้วย Smiley

หากเข้าใจก็จะมีคำตอบ  หากไม่เข้าใจก็จะมีคำตอบ  ลองนึก ๆ ดูครับ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:33:47 PM »

จากเทือกเขาบูโด สันกาลาคีรี ออกอ่าวไทย เหยียบทะเลทราย ไปทวีปอเมริกา

นี่มันกระทู้ท่องเที่ยวนี่นา.... คิก คิก

555 หัวหน้าโจรมาเองเลย ขำก๊าก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:50:33 AM »

ยิ่งตามก็ยิ่งห่าง ยิ่งยิกก็ต้องไกล..........ออกไปทุกที  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 10:17:51 AM »

ยิ่งตามก็ยิ่งห่าง ยิ่งยิกก็ต้องไกล..........ออกไปทุกที  Grin

ยิก คืออะไรครับท่านชายยยยยย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:24:01 AM »

ยิก คืออะไรครับท่านชายยยยยย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

ยิกเป็นคำต่อท้ายคำที่แสดงอาการกระทำอย่างหนึ่งครับพี่ เช่นซอยยิกๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:29:09 AM »

ยิกเป็นคำต่อท้ายคำที่แสดงอาการกระทำอย่างหนึ่งครับพี่ เช่นซอยยิกๆ

ไหว้   คิก คิก คิก คิก
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 04:10:46 PM »

ผมเป็นทหารอยู่ใน จชต.  นะคับ  ผมว่า กฎหมายของเรานั้นมานอ่อนเกินไป อุตส่าจับมาได้แล้ว ไม่นานก็ปล่อย กะว่าจะให้กลับใจ  ที่กลับใจก็มี แต่ที่เห็นอยู่ก็คือ  โดนยิงตายต่อนมาโจมตีถานหลายคน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 07:47:15 PM »

ผมเป็นทหารอยู่ใน จชต.  นะคับ ผมว่า กฎหมายของเรานั้นมานอ่อนเกินไป อุตส่าจับมาได้แล้ว ไม่นานก็ปล่อย กะว่าจะให้กลับใจ  ที่กลับใจก็มี แต่ที่เห็นอยู่ก็คือ  โดนยิงตายต่อนมาโจมตีถานหลายคน

+1ครับ  ไหว้
ฝากไว้ด้วยครับ พี่ ช่วยๆกัน Cheesy ไหว้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:17:47 PM »

น้าน......  ท่านพี่พาออกทะเลแล้วนะครับ      เดี๋ยวพี่น้องภาคอื่นเขาหลงจะประเด็นเอานะ...

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:29:03 PM »

อ่านตั้งแต่ต้น....จนจบ

เฮ่อ....  อ่านเก่งขึ้นเยอะเลยผม

สังเกตุได้อยู่อย่างหนึ่ง  ว่า เจ้าของพื้นที่เจ้าปัญหา ไม่ร่วมแสดงความคิดเห็น....

หมายความว่าอย่างไร ไม่รู้เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 08:31:07 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:09:17 PM »

................
แนวคิดใหม่ที่ว่าก็เริ่มต้นจากข้อความที่ท่านSitthipong..ตัดออกไปนั่นแหล่ะครับ..

เพราะต่างที่จะคิดเลยต่างฝ่ายต่างต้องสูญเสียไม่จบสิ้นซะที..

ก็ในเมื่อเหตุการณ์เริ่มมาจากความคิดที่คิดแตกแยกก่อนตั้งแต่เริ่ม..
ก็รวมความคิดที่คิดแตกไม่ให้แยกออกไป..

น่าจะพอมองเห็นหนทางที่จะลดโอกาสที่จะความสูญเสียได้ดีกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันนี้..น่ะครับ..

จะรวมความคิดอย่างไรดีไม่ให้แตกแยกครับ  ก็พวกที่ก่อความไม่สงบมันหวังผลประโยชน์จากผืนแผ่นดินนี่ครับ
หรือว่ามีวิธีที่ทำให้พวกโจรมันไม่อยากได้เงินครับ   ถ้าทำได้ก็ดีสิ  จะได้ทำกับพวกนักการเมืองบ้านเราด้วย   Grin

อ้างถึง
พี่สมชายใจเย็นก่อนครับ..ทนรำคาญผมอีกหน่อย..
คือทั้งหมดที่ผมต้องพยายามทำให้พี่ปวดหัวนี้ก็คือ..
อยากให้ตัดความคิดเรื่องแบ่งแยกดินแดนออกนะครับ..
อ้างถึง
เริ่มจาก..เชื่อว่าเรื่องแบ่งแยกดินแดนนั้นมันเป็นเรื่องที่มีคนพยายามทำให้คนเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง..
เริ่มต้นจากประชาชนที่ติดตามข่าว..รวมไปถึงเจ้าหน้าที่ในพื้นที่..

ข้อความที่ตัดออกไปนั้น  ก็เพราะคุณไม่เชื่อนี่ว่าโจรมันจะแบ่งแยกดินแดนเพราะผลประโยชน์.....  
ยังมีประเด็นใดครับที่คิดว่าทำให้โจรพวกนี้ไม่เลิกซักที  แล้วเงินทุนซื้ออาวุธ  ระเบิด ฯลฯ  มหาศาลมาจากไหน
ไหนยังมีค่าหัวเจ้าหน้าที่อีก  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 11:15:36 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:45:52 PM »

ลองคิดถึงการเสียชีวิตของจ่าเพียร  (พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา)

เราท่านเชื่อสนิทจริง ๆ  หรือว่า  กลุ่มที่ต้องการให้จ่าเพียรตายนั้น   มีเพียงแค่กลุ่มก่อการณ์เท่านั้น

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:40:33 AM »

เฮ่อ....  อ่านเก่งขึ้นเยอะเลยผม

สังเกตุได้อยู่อย่างหนึ่ง  ว่า เจ้าของพื้นที่เจ้าปัญหา ไม่ร่วมแสดงความคิดเห็น....

หมายความว่าอย่างไร ไม่รู้เหมือนกัน

ผมว่าคนพื้นที่รู้แต่พูดไปก็ไม่ได้อะไร....พูดมานานแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองคิดถึงการเสียชีวิตของจ่าเพียร  (พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา)

เราท่านเชื่อสนิทจริง ๆ  หรือว่า  กลุ่มที่ต้องการให้จ่าเพียรตายนั้น   มีเพียงแค่กลุ่มก่อการณ์เท่านั้น

ถูกๆๆๆๆๆ...................ต้อง   น่ะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:54:43 AM »

เฮ่อ....  อ่านเก่งขึ้นเยอะเลยผม

สังเกตุได้อยู่อย่างหนึ่ง  ว่า เจ้าของพื้นที่เจ้าปัญหา ไม่ร่วมแสดงความคิดเห็น....

ถ้ามาอยู่จริงๆ ก็คงจะหยุดพูดไปเองนะครับน้าฉ็อง  Lips Sealed

โดน 511 มาหลายลูก  ลูกนี้หวาดเสียว รองจากลูกแรกที่ใส่ในรถเครื่่องซึ่งเป็นลูกที่สองของโก-ลก(แบบว่าเป็นการก่อการตอนแรกคนยังไม่ได้ระวังตัว)
ทั้งสองลูกนี้ ห่างจากผมสัก 20 เมตร 

วางระเบิดคาร์บอมบ์กลางเมืองสุไหงโก ลก ชุดที่ 1

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:17:05 AM »

ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น มันก็ต้องเกิดหากผู้ที่ไม่หวังดีมันยังไม่ ลด,ละ,เลิก แต่เหนืออื่นใดผมก็ได้แต่หวังไว้ว่าสักวันความสงบสุขจะกลับคืนมาสู่พี่น้อง ๓ จังหวัด โดยเร็ววัน และ ไอ้พวกฉิบหายไพรีบ้านไพรีเมือง ไม่ว่าตัวใหญ่หรือตัวเล็ก ก็ขอให้ฉิบหายตายไปไม่มีดินกลบหน้า ปล.เป็นกำลังใจให้แด่พี่น้องทางใต้นะครับและพี่ๆเพื่อนๆตำรวจ,ทหาร ทางโน๊นๆๆๆๆๆๆๆๆด้วยครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์