เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:31:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ อวป ทดสอบ CHIAPPA RHINO .357 MAGNUM  (อ่าน 15340 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 04:22:06 PM »

ชอบครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 05:58:00 PM »

เห็นแนวลำกล้องต่ำๆ อย่างนี้น่าจะยิงง่ายขึ้น...

jandara
Guns & Games Staff
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:43:07 PM »

ลงทดสอบอวป .ฉบับพค.54 ครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 03:45:36 PM »

สวยแปลกดีครับ.. Cheesy เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
raksapondet
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:17:00 AM »

รอชมการทดสอบอวป .ฉบับพค.54 ครับ
kritsiwan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:25:01 AM »

สวยจังครับ อยากรู้จังว่าราคาประมาณเท่าไร  หลงรัก
penokeo1
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:49:19 PM »

ได้ยินมาว่าเป็นแสนเลยล่ะครับ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน
raksapondet
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:36:05 AM »

ผมโทรไปที่ บ .ฟิกส์เทค  เจ้าหน้าที่บอกว่า มีห้างปืนสี่พระยา นำไปขายครับราคาหน้าร้านแสนกว่า ตอนนี้ตัวลำกล้อง 2 นิ้ว ของหมดแล้ว เหลือ 4 นิ้ว กับ 6 นิ้วครับ  นัยว่านำเข้ามาทดลองตลาด ต้องรอดูผลตอบรับอีกสักระยะว่าดีหรือไม่ จึงจะตัดสินใจสั่งล๊อตใหม่ครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:25:14 PM »

ผมโทรไปที่ บ .ฟิกส์เทค  เจ้าหน้าที่บอกว่า มีห้างปืนสี่พระยา นำไปขายครับราคาหน้าร้านแสนกว่า ตอนนี้ตัวลำกล้อง 2 นิ้ว ของหมดแล้ว เหลือ 4 นิ้ว กับ 6 นิ้วครับ  นัยว่านำเข้ามาทดลองตลาด ต้องรอดูผลตอบรับอีกสักระยะว่าดีหรือไม่ จึงจะตัดสินใจสั่งล๊อตใหม่ครับ

แสนกว่า ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 08:02:19 AM »

แสนกว่า   บ้าไปแล้วครับ   แบร่

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 06:10:52 PM »

เรื่องราคา No Comment ครับ
ผลการยิง  ด้านความแม่นยำกล้าบอกว่าระดับเดียวกับลูกโม่ชั้นเยี่ยมสุด
ด้านความนุ่มนวล คืออาการรีคอยล์ของปืน...  จุดนี้เป็นจุดขายครับ  ถอยตรง สะบัดน้อยมาก  ถ้าน้ำหนักตัวเท่ากันใช้กระสุนเหมือนกันจะยิงนิ่มกว่าลูกโม่ทุกรุ่นทุกแบบในตลาด
ด้านความทนทาน... เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์
สุดท้าย... กรุณาอย่าถอดมาดูว่ากลไกข้างในเป็นอย่างไรนะครับ  คนๆ เดียวใช้เวลาถอด 3 นาที  แต่ตอนประกอบกลับ 3 คนช่วยกัน ใช้เวลา 3 ชั่วโมง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:42:55 PM »

ผลการยิง  ด้านความแม่นยำกล้าบอกว่าระดับเดียวกับลูกโม่ชั้นเยี่ยมสุด
ด้านความนุ่มนวล คืออาการรีคอยล์ของปืน...  จุดนี้เป็นจุดขายครับ  ถอยตรง สะบัดน้อยมาก  ถ้าน้ำหนักตัวเท่ากันใช้กระสุนเหมือนกันจะยิงนิ่มกว่าลูกโม่ทุกรุ่นทุกแบบในตลาด
ด้านความทนทาน... เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์
สุดท้าย... กรุณาอย่าถอดมาดูว่ากลไกข้างในเป็นอย่างไรนะครับ  คนๆ เดียวใช้เวลาถอด 3 นาที  แต่ตอนประกอบกลับ 3 คนช่วยกัน ใช้เวลา 3 ชั่วโมง

ขอบพระคุณครับ ผมดูในรูปแล้วคิดว่าน่าจะเป็นปืนที่ผลิตปราณีตมากๆเลย

ปล. เรื่องราคานี่แสนกว่าจริงๆเหรอครับ ถ้างั้นผมคงต้องตัดใจบ๊ายบายลากันที ผิดหวังอย่างแรงเลยครับกับลูกโม่สองนิ้วที่ใฝ่ฝัน แต่ดันแสนกว่า
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:12:53 PM »

อ้างถึง
แสนกว่า   บ้าไปแล้วครับ   

อยู่ที่เราเป็นใคร ทำอะไรครับ มีอาชีพอะไร
raksapondet
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:04:40 AM »

ขอบคุณ ดร.ผณิศวร มากครับ
My Name Ping
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:37:50 PM »

ที่ทดสอบลำกล้องกี่นิ้วครับ แล้วตามความเห็นดร. 2"กับ4"กระบอกไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ขอบคุณครูลภครับที่สอนสั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=h9_EozptW7U

http://www.youtube.com/watch?v=LhD-t3x_Xgk
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์