เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 55
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Falcon Optics  (อ่าน 172110 ครั้ง)
j27
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #675 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:05:31 PM »

ยังหาไม่เจอครับ เวบชมรมปืนอัดลม มีห้อง ซื้อ-ขายปืนและอปกรณ์สำหรับปืนอัดลมหรือเปล่าครับ
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #676 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:22:11 PM »

ไม่มีครับ. แต่ มี t25 อยู่ 1อัน ใครสนใจpm มาหาผมได้้ลย

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #677 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:40:17 PM »

ไม่มีครับ. แต่ มี t25 อยู่ 1อัน ใครสนใจpm มาหาผมได้้ลย

ทีเดียวก็แย่ยแล้ว
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #678 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:09:42 PM »

ผมชอบแอบมาอ่านในก๊วนปืนลมบ่อยๆ บางทีเห็นพี่ๆน้องๆอยากได้นั่นอยากได้นี่ อันนั้นอันนี้หายาก
อะไหร่ไม่มี ฯลฯ บางทีคันอยากช่วย ตอนหลังทำใจเราไม่ใช่พ่อค้า...แค่แอบเป็นแฟน  หลงรัก

ถ้ามีอะไรช่วยได้ ก็รีบเสนอมาเลยครับ เพราะว่าการที่พวกเราไม่ใช่พ่อค้านี่แหละครับ ทำให้คบกันได้นานครับ ... ดูอย่างผม ... กองหน้าตัวเป้า .. มีอะไรที่พอจะสั่งได้ เป็นต้องลองสั่ง มีเพื่อนที่พอฝากซื้อของมาให้สมาชิกได้ ก็ลองฝาก  จะเสียค่าโอนเงิน หรือเสีย เงินไปเฉยๆ แต่ไม่ได้ของ ก็มีออกบ่อย .. ก็ถือว่าช่วยๆกันไปครับ ..

ส่วนท่านที่เป็นพ่อค้า โดยแสดงตนชัดเจน ลงทะเบียนชัดเจนว่าเป็นพ่อค้า ก็ทำการค้าขายได้เป็นปรกติอยู่แล้วครับ .. ไม่ใช่ปัญหาครับ  เพียงแต่ว่าเราแสดงตนเองให้ชัดเจน ว่าเรา เป็น หรือ ไม่เป็น เท่านั้นเองครับ ....

ท่านที่เป็นพ่อค้า ก็ต้องทำหน้าที่ค้าขายอยู่แล้ว จะมีกำไรบ้างก็ไม่ว่ากันครับ เรื่องปรกติเพราะเป็นอาชีพครับ ถ้าไม่มีกำไรก็ไม่ต้องกิน ไม่ต้องใช้ สิครับ อันนั้นเป็นเซียนไปเลย ... สบายใจ... ยกตัวอย่าง กล้องฟอลคอน ที่นายห้างเอามาขายให้เพื่อนสมาชิก บอกได้เลย .. (ในฐานะที่ผมก็ฝากเพื่อนซื้อกล้องฟอลคอนเข้ามาให้ 3 อัน โดยไม่เสียภาษีเพราะเพื่อนหิ้วเข้ามาให้เอง ) .. นายห้างคิดกำไรต่ำมากนะครับ นั่นเป็นสาเหตุหนึ่งในหลายๆสาเหตุ ที่ทำให้นายห้างเป็นนายห้างประจำใจ ประจำชมรมไปแล้วโดยไม่ได้ตั้งใจ ...

ส่วนผม กับ สมาชิกอีกหลายท่าน (ขออภัยที่มิได้เอ่ยนาม) ไม่ใช่พ่อค้า ซึ่งก็เหมือนกันกับคุณการ์ตูนครับ  อยากช่วยเพื่อนสมาชิกที่อยากได้ของ แต่ยังหาไม่ได้  ถ้าเราพอมีหนทางก็จะช่วยกันหามาครับ มันก็คงไม่เข้าเนื้อกันหรอกครับ ..(นอกจาก..กรณีนึง .. ที่เข้าเนื้อกันหนักหน่อย) เรามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ก็บอกไปตามนั้น ซึ่งมันก็ต้องรวมไปถึงค่าส่ง ค่าซอง ค่ากล่อง หรือค่าอะไรต่อมิอะไร ที่ต้องจ่ายจริง ให้เค้าทราบ  ก็เท่านั้น ถ้ายอดไม่ลงตัว เราก็ปัดเศษ ให้มันลงตัวเป็นเลขกลมๆ ก็เท่านั้นแหละครับ...

ผมคิดว่าคุณการ์ตูนคงเข้าใจ และก็คงจะเปลี่ยนจากการที่แอบอ่านเฉยๆ ทั้งๆที่คันอยากจะช่วยใจจะขาด มาเป็นเสนอตัวเข้ามาช่วยเหลือเพื่อนๆสมาชิกที่ต้องการอะไหล่ หรือ ต้องการอุปกรณ์ต่างๆ นะครับ  มันก็ไม่น่ายากนะครับ เพราะก็เคยส่งของมาเมืองไทยอยู่แล้ว จะมีค่าของ ค่าใช้จ่าย เท่าไหร่ก็บอกมา เสนอมา ถ้าเพื่อนสมาชิกเห็นว่าไม่แพง ก็จะได้ฝากคุณการ์ตูนให้ช่วยหน่อย .. ผมว่าชมรมปืนอัดลมไทย คงก้าวหน้าไปอีกขั้นเลยนะครับ ....
   ยิ่งคุณการ์ตูนอยู่ทางโน้น น่าจะสะดวกในการหาของที่สมาชิกต้องการอย่างมากเลยนะครับ..  ถ้าพร้อมที่จะช่วยเหลือสมาชิกทางเมืองไทย ก็จะขอบพระคุณมากๆ ครับ .. ถ้าคันก็จัดมาเลยครับ ผมว่าสมาชิกทางเมืองไทยคงพร้อมที่จะช่วยเกาครับ... 5555  ผมเองเคยจะรบกวนคุณการ์ตูน อยู่หลายครั้งเหมือนกัน แต่ก็เกรงใจครับ  ไม่กล้ารบกวน  ไหนๆ เปิดใจกันขนาดนี้แล้วก็มาช่วยๆกันเถอะครับ.. มีของหลายอย่าง ที่เมืองไทยหายาก หรือ หาไม่ได้  ซึ่งก็ไม่ทราบว่าทางคุณการ์ตูน จะมีไหม  ถ้าคุณการ์ตูนพร้อมที่จะให้ความช่วยเหลือก็จะเป็นการดีอย่างมากๆ ครับ ...
   เรื่องค่าใช้จ่ายผมว่ามันก็ต้องมีบ้างแหละครับ ซึ่งทางนี้ก็พร้อมที่จะจ่ายกันอยู่แล้วครับถ้ามันสมเหตุสมผล เพราะต้องไม่ลืมว่าการโอนเงินไปหาคุณการ์ตูนต้องมีค่าธรรมเนียมธนาคารอีกด้วยครับ.. คุณการ์ตูนไม่ต้องกังวลใจว่าใครจะว่าแพงหรอกครับ เพราะถ้าเกิดแพง เค้าก็ไม่ฝากเองแหละครับ ... เราบริสุทธิ์ใจซะอย่างครับ ...

(อ้อ... ลืมแจ้งเพื่อนสมาชิกไปนิดนึง ... ผมของดสั่งของจากเวปต่างประเทศชั่วคราวนะครับ จนกว่าจะทราบสาเหตุว่ามันเป็นเพราะอะไร ที่แม้แต่อะไหล่ fwb m65  ที่ผมสั่งให้เพื่อนสมาชิกไป 3 ชุด ราคา 99 เหรียญ มันถึงโดนส่งลงคลัง แล้วก็มีค่าดำเนินการของ FEDEX อีก1,484 บาท .. จากเดิม ที่คิดว่าซิล 1 ชุด ตกประมาณ พันเจ็ดร้อย ถึง พันแปดร้อย บาท กลายเป็นตอนนี้ ประมาณ สองพันห้า เข้าไปแล้ว ...  ราคาแน่นอน คงต้องรอของมาส่งถึงบ้านก่อน ว่าจะโดนเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ .... ถังลม 300 บาร์ Lot แรก ไม่มีค่าอะไรจาก UPS พอ Lot ที่ 2 โดนส่งลงคลังอีก มีค่าอะไร ต่ออะไรเพิ่มมาอีก เกือบสามพัน .. นี่ถัง Lot ที่ 3 กำลังจะเข้ามาอีก 4 ใบ .. ผมทำใจไว้แล้ว ว่ามันต้องส่งลงคลังอีกแน่นอน ... มันเป็นไปได้ไหม ที่ชื่อ - ที่อยู่ ผม ตอนนี้โดนเพ่งเล็ง จากศุลกากร ไปแล้ว ??  เพราะสั่งสินค้าเข้ามาชักบ่อย และแต่ละรายการ ก็เป็นหลายหมื่น ..... เลยต้องขอพักก่อนชั่วคราว พี่กีต้าร์ที่จะฝากสั่งถังลม 300 บาร์ อาจต้องรอซักพักนะครับ ... 555  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขอรอดูLotที่ 3 นี้ก่อน ว่าจะโดนเท่าไหร่ครับ... เงินที่ขอโอนมาให้ก่อน ถ้าไม่พอ จะแจ้งให้ทราบนะครับ ....)

ขออภัยที่พาออกทะเลไปไกล .. เอ้า...กางใบ ... เข้าฝั่ง ....ฟอลคอน..ครับ ฟอลคอน .....
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #679 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:29:53 PM »

+1 พี่ตุ้ย  เยี่ยม เยี่ยม

เห็นด้วยกับพี่ตุ้ยเรื่องการแสดงตนให้แน่นอนว่าทำเป็นค้าหรือเปล่า ค้าขายก็ต้องมีกำไรอันนี้เป็นที่เข้าใจแน่นอน แต่ก็ต้องตามมาด้วยระดับของความรับผิดชอบที่สูงกว่า และหลีกเลี่ยงไม่ได้เมื่อเกิดปัญหา  กิ๊วก๊าว  สำหรับคนที่ซื้อขายกันแนวมิตรภาพ ก็ต้องจริงใจต่อกัน ลงเรือลำเดียวกันก็ต้องรับผิดชอบร่วมกันไม่ใช่โยนภาระให้คนสั่งซื้อ บางครั้งเรื่องค่าขนส่ง อัตราค่าเงิน และภาษีมันควบคุมไม่ได้จริงๆ คนสั่งซื้อเค้าออกแรงไปแล้วจะโยนภาระให้ออกเงินด้วยคงจะไม่ไหว  อ๋อย  บู่

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #680 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:30:37 PM »

อ่านแล้วซึ้งใจอย่างบอกไม่ถูก หัวเราะร่าน้ำตารินสมช.ปืนอัดลมของเราน้ำใจดีเยี่ยมจริง ๆ ครับ ผมคนหนึ่งละที่ไม่สามารถสั่งสินค้าเองหรือแม้กระทั่งอุปกรณ์บางอย่างก็ได้สมช. ของเรานี่แหละครับเป็นธุระให้

ต้องขอขอบพระคุณทุกท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วย อย่างนี้ ชมรม เราไปได้ไกลแน่ ๆ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขออนุญาติ +1 คุณตุ้ย และคุณการ์ตูนครับ เยี่ยม เยี่ยม
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #681 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:31:46 PM »

+1 พี่ตุ้ย  เยี่ยม เยี่ยม

เห็นด้วยกับพี่ตุ้ยเรื่องการแสดงตนให้แน่นอนว่าทำเป็นค้าหรือเปล่า ค้าขายก็ต้องมีกำไรอันนี้เป็นที่เข้าใจแน่นอน แต่ก็ต้องตามมาด้วยระดับของความรับผิดชอบที่สูงกว่า และหลีกเลี่ยงไม่ได้เมื่อเกิดปัญหา  กิ๊วก๊าว  สำหรับคนที่ซื้อขายกันแนวมิตรภาพ ก็ต้องจริงใจต่อกัน ลงเรือลำเดียวกันก็ต้องรับผิดชอบร่วมกันไม่ใช่โยนภาระให้คนสั่งซื้อ บางครั้งเรื่องค่าขนส่ง อัตราค่าเงิน และภาษีมันควบคุมไม่ได้จริงๆ คนสั่งซื้อเค้าออกแรงไปแล้วจะโยนภาระให้ออกเงินด้วยคงจะไม่ไหว  อ๋อย  บู่

นี่ก็ต้อง +1
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #682 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:33:27 PM »

ไหว้+1พี่ตุ้ยขยันพิมพ์  +1พี่การ์ตูนอ่านที่พี่ตุ้ยบ่น คิก คิกแล้วกรุณาช่วยมาเป็นผู้จัดการฝ่ายต่างประเทศของชมรมplease เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #683 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:41:20 PM »

ไหว้+1พี่ตุ้ยขยันพิมพ์  +1พี่การ์ตูนอ่านที่พี่ตุ้ยบ่น คิก คิกแล้วกรุณาช่วยมาเป็นผู้จัดการฝ่ายต่างประเทศของชมรมplease เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

เข้าทาง... เข้าทาง 555555 ...
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #684 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:49:55 PM »

+1ครับคุณตุ้ย

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #685 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:50:55 PM »

+1 ด้วย
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #686 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:48:15 AM »

บวกไปก่อนตาลายเดี๋ยวค่อยกลับไปอ่าน ไม่เป็นไรบ้านใกล้กันครับพี่ตุ้ย Cheesy  Cheesy
o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #687 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:21:14 AM »

เปิดรับจอง Falcon Optics กล้องคุณภาพจากอังกฤษ คิก คิก

Falcon Optics

1. 4-14x44FFP มีเส้นเล็งสองแบบให้เลือก EMD Enhanced Mil Dot และ ML16 Mil Line Reticle

ราคา  13,750.-

2. 5.5-25x50FFP  มีเส้นเล็งสองแบบให้เลือก EMD Enhanced Mil Dot และ ML16 Mil Line Reticle

ราคา  16,500.-

3. 5.5-25x56FFP  มีเส้นเล็งสองแบบให้เลือก EMD Enhanced Mil Dot และ ML16 Mil Line Reticle

ราคา  17,000.-

ตัวอย่างเส้นเล็ง แบบEMD (Enhanced Mil Dot) http://www.falconoptics.com/pdf/FFPEMDMaster.pdf

ตัวอย่างเส้นเล็ง แบบML16 (Mil Line Reticle)
http://www.falconoptics.com/pdf/FFPML16Master.pdf

4. 1.5-5x30IR  LP20 (2.0MRAD Spaced Red/Green IR Reticle)

ตัวอย่างเส้นเล็ง แบบLP20
http://www.falconoptics.com/pdf/SFPLP20IRMaster.pdf

ราคา  9,500.-

5. T50 10-50x60FT Reticleแบบ Mildot (Standard Mildot 10x)

ราคา 22,350.-

ถ้ายังเปิดจองอยู่ขอจองตัวนี้แล้วกันครับ T50 10-50x60ft mildot
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #688 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:45:16 AM »

+1ครับพีตุ้ย  หลงรัก
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #689 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:58:05 AM »

บวกไปก่อนตาลายเดี๋ยวค่อยกลับไปอ่าน ไม่เป็นไรบ้านใกล้กันครับพี่ตุ้ย Cheesy  Cheesy

...ผมก็มาไม่ทัน..ติดหล่มอยู่ที่สนาม 76 จนดึก ครับ 
    จึงขอ+1 ให้กับผู้ที่จะเป็น..ผู้จัดการฝ่ายต.ป.ท.ทั้ง 3 ซึ่งตำแหน่งใหม่ของชมรมฯ ขอรับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 55
  พิมพ์