เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:24:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เยี่ยมชมดูงานที่โรงงานกระสุนRoyal Ammunition ที่นครสวรรค์ครับ  (อ่าน 40843 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:45:19 PM »

คณะดูงานทดสอบยิงคนละนิดละหน่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:47:01 PM »

ยิงกระสุนใหม่ๆจากโรงงาน กระสุนทุกนัดไม่มีปัญหาครับ
มีแต่ปืนกับคนยิง ผมเองผ่อนมือมากไปหน่อย ปืนพารา พี14เลยขัดลำ
หลังจากเกร็งข้อมือ ผ่านตลอด

ในภาพเป็นผู้ดูงานท่านอื่นครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:49:12 PM »

คนมาจากบึงกาฬ ฝีมือระดับพระกาฬครับ

ท่านนี้ก็สุดยอด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:51:26 PM »

ยิงเสร็จกลับมารวมทีมที่ห้องประชุม บ.กมลรัตน์อีกที
คุณชาตรีแนะนำให้คณะผู้ดูงานได้รู้จักช่างหว่า
ช่างที่จะมาดูแลปืนบาเรตต้า ในเรื่องทางช่าง ซ่อมบำรุงต่างๆ

สุดท้าย ขอขอบคุณ

ที่ได้ให้พวกเราได้ให้เยี่ยมชมครับ  
ผมยินดีสนับสนุนกระสุนรอยัลต่อไป...

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:53:23 PM »

ถ้าไม่ต้องนำเข้าปลอกจากต่างประเทศ ก็มีแนวโน้มที่ราคาจะถูกลงอีกสักนิดหรือปล่าวครับ ผมเองก็อยากลองยิงกระสุนสดใหม่บ้างเหมือนกันครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 03:55:25 PM »

คณะดูงานถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน ก่อนแยกย้ายกันกลับตอนหลัง6โมงเย็นครับ

ขอขอบคุณ
บ.กมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล จำกัด
อ.สุพินท์ สมิตระเกษตริน
คุณชาตรี  สุขทวี
จนท.บ.กมลรัตน์ที่น่ารักทุกท่าน
คณะดูงานทุกคนที่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
 ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:29:53 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ไหว้ เยี่ยม
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:38:25 PM »

ถ้างั้นก็มีแนวโน้มว่าราคากระสุนจะลดลงหรือปล่าวครับ

ถ้าโรงงานผลิตปลอกกระสุนเอง

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:39:03 PM »

รูปสุดท้าย พี่ซับคนที่เท่าไหร่ครับ
                ขอบคุณครับ  ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:43:07 PM »

1 ในทีมที่ไปโทรฯหาผมเมื่อคืน  ฟังน้ำเสียงคงจะเมาดินปืนลิ้นรัวน่าดู คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:46:39 PM »

รูปสุดท้าย พี่ซับคนที่เท่าไหร่ครับ
                ขอบคุณครับ  ไหว้
ผมอยู่หลังกล้องครับ เป็นคนถ่าย

อาจต้องรอรูปจากกล้องท่านอื่น  ไหว้

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 04:58:15 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้
ขอบพระคุณมากครับ ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:05:26 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาบอกเล่ากัน...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:07:52 PM »

เสียงกระซิบจากท่านเจ้าของโรงงานว่า  อนาคตปืนและกระสุนจะถูกลง

โรงงานจะอัดแต่ปลอกใหม่เท่านั้น(ไม่นำหลอกเก่ามาอัดใหม่) และจะมีกระสุนเกือบทุกขนาดให้ใช้

โดยเฉพาะขาไรเฟิลเตรียมเฮได้เลยว่าจะมีกระสุนยิงแน่ๆ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:20:50 PM »

+๑ครับ ว่าแต่..เจ้ากล่องดำ ที่วางบนโต๊ะเอากลับมาด้วยรึเปล่าครับ ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก    คิก คิก คิก คิก

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์