เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:15:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เยี่ยมชมดูงานที่โรงงานกระสุนRoyal Ammunition ที่นครสวรรค์ครับ  (อ่าน 40817 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:23:57 PM »

เสียงกระซิบจากท่านเจ้าของโรงงานว่า  อนาคตปืนและกระสุนจะถูกลง

โรงงานจะอัดแต่ปลอกใหม่เท่านั้น(ไม่นำหลอกเก่ามาอัดใหม่) และจะมีกระสุนเกือบทุกขนาดให้ใช้

โดยเฉพาะขาไรเฟิลเตรียมเฮได้เลยว่าจะมีกระสุนยิงแน่ๆ

ปู่ฮ่ะ....นู๋อยากกินเหล้ากับปู่ฮ่ะ น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:28:15 PM »

ขอบคุณ คุณชาตรี เจ้าหน้าที่โรงงานรอยัลแอมมูนิชั่นและท่านผู้การสุพินท์ อย่างสูงครับ... ไหว้

ดูโรงงานผลิตยามาหลายโรงแล้ว...

เพิ่งเคยดูโรงงานผลิตกระสุนปืนวันนี้แหละครับ...

อากาศหนาวเหลือเกิน...

แต่ดูจากอัตราการผลิตกระสุนแล้วให้อุ่นใจเหลือเกินครับ... Cheesy
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:29:52 PM »

นั่งเครื่องมาลงอู่ตะเภาเลยครับ  เดี๋ยวให้ทหารเรือเข้าไปรับ Wink Cheesy
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 05:39:55 PM »

Smiley  รบกวนเรียนถามคุณ sub ครับ ข้อความที่ว่า ช่างที่จะมาดูแลปืนเบเร็ตต้า ขยายความได้ว่าอย่างไรครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 08:51:52 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 07:40:21 PM »

ถ้าผลิตปลอกใช้เอง  ก็มีแนวโน้มที่จะเห็นกระสุนลูกกรดออกมาด้วย  เยี่ยม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:02:35 PM »

ทำไม่ไม่เห็นคุณซับ หรือว่ากล้องแสงแฟรชแรงไม่พอ Grin
ผมอยู่หลังกล้องครับ  Grin Grin Grin

เนื่องจาก งดถ่ายภาพช่วงเข้าโรงงาน เลยต้องตัดมาอีกที ห้องทดสอบกระสุนครับ
ควบคุมโดยคอมพิวเตอร์ ยิงโดยคอมพิวเตอร์ และบันทึกข้อมูลโดยคอมพิวเตอร์

ข้อมูลกระสุนที่ยิงครับ

เติมภาพห้องยิงทดสอบ คุณชาตรีบอกว่าจะเก็บตัวอย่างกระสุนจากสายการผลิตมาทดสอบควบคุมคุณภาพ ต่อเนื่องไปพร้อมกับสายการผลิต

ค่าความเร็ว ความเบี่ยงเบน และตำแหน่งกระสุนตก ถูกวัด คำนวณ บันทึกโดยคอมพิวเตอร์
ยิงจากแท่นยิงทดสอบ...อันนี้ผลทางกายภาพ กลุ่ม 10นัดที่เจาะเป้า
phon2517
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:07:24 PM »

Grinผมเองก็ใช้กระสุนขนาด 9 มม. ของเค้าหละครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:53:52 PM »

หลงรัก
ครับ
มีเพื่อนสมาชิกไปชมกันมาก
เห็นแล้วอุ่นใจครับกับกระสุนยี่ห้อนี้
อนาคตผมต้องหันมาใช้แน่ครับ
ขอบคุณสำหรับการจัดการผลิตที่ดีครับ
ขอให้รักษาคุณภาพนะครับ
 หลงรัก

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:14:45 PM »

Grin Grin ขอบคุณครับที่นำรูปมาลงให้ชมกัน ส่วนเรื่องกระสุนไม่ถูกลงก็ไม่เป็นไร แต่อย่าแพงกว่านี้ก็แล้วกันครับ อ้อแล้วถ้ามีกระสุนยิงตลอดไม่ขาดแคลนก็จะดีมากๆ เลยครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:22:56 PM »

กระสุนยี่ห้อนี้ ผมมั่นใจใช้ติดปืนทุกกระบอกครับ..... เยี่ยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:24:59 PM »

ถ้าผลิตปลอกใช้เอง  ก็มีแนวโน้มที่จะเห็นกระสุนลูกกรดออกมาด้วย  เยี่ยม

Grin กระสุนชนวนริมจะไม่ผลิตครับ Wink

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:31:21 PM »

รูปในกล้องของผมคงลงวันจันทร์ครับ Grin

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:33:05 PM »

Smiley  รบกวนเรียนถามคุณ sub ครับ ข้อความที่ว่า ช่างที่จะมาดูแลปืนเบเร็ตต้า ขยายความได้ว่าอย่างไรครับ  ขอบคุณครับ

เมื่อวันที่ 12 มี.ค.ที่ผ่านมา  ผมกับคุณชาตรี ได้ไปเจรจากับผู้บริหารของเบเร็ตต้า   ขอตั้ง Maintenance Center ขึ้นในประเทศไทย  โดยมีขอบเขตงาน

1 Based in Bangkok, Thailand by Kamolrat  Commercials Co.
2 Maintenance & Spare Part for all Beretta Models
3 Beretta Technical Center in Thailand
4 Technical Advices for Gunsmith in Thailand & Southeast Asia
5 Support for Government Agencies
6 Warranty Support
(ขออภัยที่เป็นภาษาต่างด้าว ผม copy มาจาก Powerpoint ตัวที่ทำไปเสนอ)

ปรากฏว่าทางเบเร็ตต้า OK ทุกข้อ  ยกเว้นข้อ 4 ว่าขอให้ทำเฉพาะในประเทศไทย  กับข้อ 6 ที่คงต้องเจรจาในรายละเอียดกันอีกหลายรอบ

สถานที่มีแล้ว,  คนมีแล้ว,  ทุนมีแล้ว,  ศึกษาความเป็นไปได้ผ่านแล้ว,  ใบ ป.5 ซ่อมปืน อนุมัติด้วยวาจาแล้ว,  ยังเหลือแต่การถ่ายทอดเทคโนโลยี  ซึ่งต้องจีดทีมไปเรียนที่อิตาลี  รอให้เบเร็ตต้าเซ็ทหลักสูตรให้อยู่
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:39:26 PM »

คงไม่ทำครับ
เรื่องใหญ่คือสารเคมีสำหรับทำไพรเมอร์  ซึ่งอันตรายมาก   และยังไม่มีระบบขนถ่ายในประเทศไทย ที่รองรับการเคลื่อนย้ายลงจากเรือมาเข้าโรงงาน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:02:10 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่ได้ไป หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์