เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:38:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เยี่ยมชมดูงานที่โรงงานกระสุนRoyal Ammunition ที่นครสวรรค์ครับ  (อ่าน 40948 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:34:40 PM »

ครับ Cheesy

เห็นกระทู้นี้แล้วดีใจ ..........เห็นกระสุนปืนจากประชาชน พลเรือน ก็ทำกระสุนได้ในยุคนี้
ผมขออธิษฐาน....ตั้งจิต   ....ครั้งหนึ่ง อาร์มสกอร์ เคยผลิตกระสุน ขาย     ปัจจุบัน เขาทำปืนขายได้แล้ว
ผมก็ขอตั้งจิต ให้อนาคต บริษัทนี้ ทำตามอย่างอาร์มสกอร์ได้ ผมก็จะดีใจมากๆ เลยครับ
ครับ ....วันที่ฝนตก ท่านหนาวเย็น  ท่านไปดูกระสุนปืนกัน  ผมก็โชคดี บินข้ามท่านไปหน่อยหนึ่ง ไปทำงาน ไปเจอปืนลูกซองของสรรพาวุธ ทบ. ผลิตเลียนแบบเรมิงตัน 870  โกร่งไกปืน มีร่องรอยการไสอะลูมิเนียมที่เป็นชุดลั่นไก ฝีมือหยาบๆ แต่คลาสสิกเป็นบ้าเลย ไทยก็ทำปืนได้ สวยด้วย

อากาศเย็นๆ ในวันนั้น เห็นกระทู้นี้แล้ว อยากให้บริษัทพลเรือนไทยของเรา ไปถึงแบบอาร์มสกอร์ บ้าง ผลิตปืนในยี่ห้อ คนไทย
เห็นแน่ๆครับคุณเต๋าฯ Wink Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 08:54:29 AM »

ผมน่ะรอแต่การเปิดสายการผลิตกระสุน.357magnumอย่างเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:05:21 AM »

ผมน่ะรอแต่การเปิดสายการผลิตกระสุน.357magnumอย่างเดียว

ผมเข้าคิวด้วยครับน้าซัป  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:49:44 AM »

ผมเข้าคิวด้วยครับน้าซัป  Grin

ผมต่อคิวรอด้วยอีกคนครับ... Grin Grin Grin

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 04:03:31 PM »

หาปืน .357 เตรียมไว้รอสายการผลิตมั่งดีกว่า Wink Cheesy
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 04:05:55 PM »

หาปืน .357 เตรียมไว้รอสายการผลิตมั่งดีกว่า Wink Cheesy
        ผมก็เล็ง ๆ อยู่เช่นกันครับลุงต้อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 04:26:25 PM »

ผมก็เล็ง ๆ อยู่เช่นกันครับลุงต้อย
อย่าเล็งนานนะครับ...........เดี๋ยวมือสั่น คิก คิก
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 06:36:10 PM »

ขอบคุณภาพ ความรู้และคณะที่ไปเยี่ยมชมทุกท่าน
ผมจะเป็นลูกค้ากระสุนอีกคน ไม่ทราบว่ากระสุนปืนลูกซองอยู่ในโครงการผลิตด้วยหรือไม่ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 07:44:24 PM »

ขอบคุณภาพ ความรู้และคณะที่ไปเยี่ยมชมทุกท่าน
ผมจะเป็นลูกค้ากระสุนอีกคน ไม่ทราบว่ากระสุนปืนลูกซองอยู่ในโครงการผลิตด้วยหรือไม่ครับ
ไหว้ Grinมีครับ Grin
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 04:15:38 PM »

ขอรบกวนถามสักนิดครับว่า ทางโรงงานรอยัลฯจะเปิดสายการผลิตกระสุน .17 HMR กับ 5.7x28 มม. ด้วยหรือไม่ครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
jjrain
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 05:36:51 PM »

เสียดายจังครับ ไม่ได้เข้ามาติดตามข่าว  เลยไม่ได้ไปด้วย เพราะผมอยุ่นครสวรรค์อยู่แล้ว   เคยเข้าไปดูเหมือนกัน คุณชาตรีพาเข้าไป แต่ปัจจุบันไม่ได้ไปนานแล้ว
วันหลังหากมีอีก ต้องตามข่าวบ่างแล้วล่ะ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 11:59:36 AM »

คณะดูงานถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน ก่อนแยกย้ายกันกลับตอนหลัง6โมงเย็นครับ

ขอขอบคุณ
บ.กมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล จำกัด
อ.สุพินท์ สมิตระเกษตริน
คุณชาตรี  สุขทวี
จนท.บ.กมลรัตน์ที่น่ารักทุกท่าน
คณะดูงานทุกคนที่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
 ไหว้

............... หลงรัก แต่ละท่านคุ้นๆ ทั้งนั้นเลย   หลงรัก

ส่วนผมอดไปครับ  ไปทำงานไกลไปหน่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:35:30 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:39:12 PM »

Wink Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 12:44:30 PM »

มีคนถามหลังบ้านหลายคน เกี่ยวกับกล้องAnglesight
ผมตอบที่นี่แล้วกัน  ติดกับปืนสั้นก็ได้ครับ  ตามคลิป กันน้ำได้ด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=zhVWpxada5E&feature=player_embedded#at=51

ข้อมูลและสเปค
http://www.accutact.com/anglesight.html

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์