เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:33:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกเครื่องบิน  (อ่าน 4812 ครั้ง)
kuntida
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:32:15 AM »

ขออนุญาตเรียนถาม พี่ ๆ ว่า

กระจกเครื่องบินนั้น ลูกปืน ยิงทะลุไหมคะ

แล้วลูกปืนขนาดอะไรบ้างที่ทะลุ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 หมายเลขบัญชี 1562406609 ชื่อบัญชี น.ส. กุลธิดา ชัยสงคราม
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 09:39:02 AM »

มาติดตามดูครับ ว่าแต่ว่ามันกระจกอะไรครับ หน้าต่างหรือกระจกหน้า กระจกด้านข้าง หรือว่าเครื่องบินอะไร 

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
rugersmith"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 09:53:36 AM »

เครื่องบินรบประทุนทำด้วยพลาสติกชนิดหนึ่ง บางทีบินไปชนกับนกก็ยังทะลุ โดนลูกปืนก็คงไม่เหลือ แต่เครื่องบินโดยสารไม่ทราบเหมือนกันครับ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 09:59:39 AM »

เครื่องบินรบประทุนทำด้วยพลาสติกชนิดหนึ่ง บางทีบินไปชนกับนกก็ยังทะลุ โดนลูกปืนก็คงไม่เหลือ แต่เครื่องบินโดยสารไม่ทราบเหมือนกันครับ
เคยชนมากี่ตัวแล้วละคับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 10:22:05 AM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 10:58:38 AM »

ขออนุญาติตอบเท่าที่พอรู้นะครับ น่าจะยิงไม่เข้านะครับ ยกเว้นกระสุนขนาดหนักจริงๆ  กระจกหน้า ค็อกพิท เป็นกระจกพิเศษครับ มีอัดหลายชั้น บางรุ่นมีแผ่นฟิลม์ทำจากทองคำอยู่ระหว่างชั้นด้วย ราคาแพงมากๆ ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นใบสั่งราคา ของใหม่ น่าจะประมาณ 100000 เหรียญ us ครับ เช่น โบอิ้ง 747 สังเกตุ สองบานคู่หน้า จะมีสีออกทองๆ ต่างจากบานอื่น แต่บานข้างๆ หรือในห้องโดยสาร น่าจะทะลุ เพราะเป็นแบบธรรมดา
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:07:01 AM »

ทะลุล้านเปอร์เซ็นต์ครับ

I love Doraemon.
kuntida
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:48:16 AM »

ขอสอบถามอีกเรื่องนะคะ

แล้วมีวัสดุชนิดไหนที่สามารถกันกระสุนได้ และมีน้ำหนักเบาบ้างคะ

ได้ยินมาว่าแผ่น Stainless สามารถกันกระสุนได้ จริงไหมคะ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 หมายเลขบัญชี 1562406609 ชื่อบัญชี น.ส. กุลธิดา ชัยสงคราม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:57:21 AM »

กันกระสุน  ซับแรงกระสุน

ก็แตกต่างกันนะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:08:47 PM »

กันกระสุน น้ำหนักเบา ก็พวกเส้นใยแคฟล่า ที่เอามาทอเป็นเสื้อเกราะไงครับ หรือถ้าจะเอาแบบใสๆ ก็มีกระจกกันกระสุน ในเมืองไทยก็มีทดสอบครับ ส่วนแผ่น สแตนเลสกันกระสุนได้ ถ้าหนาๆ มันก็กันได้อยู่แล้วครับ เพียงแต่ต้องหนาพอ แต่มันก็หนักนะครับ
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:38:04 PM »

ขออนุญาติตอบเท่าที่พอรู้นะครับ น่าจะยิงไม่เข้านะครับ ยกเว้นกระสุนขนาดหนักจริงๆ  กระจกหน้า ค็อกพิท เป็นกระจกพิเศษครับ มีอัดหลายชั้น บางรุ่นมีแผ่นฟิลม์ทำจากทองคำอยู่ระหว่างชั้นด้วย ราคาแพงมากๆ ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นใบสั่งราคา ของใหม่ น่าจะประมาณ 100000 เหรียญ us ครับ เช่น โบอิ้ง 747 สังเกตุ สองบานคู่หน้า จะมีสีออกทองๆ ต่างจากบานอื่น แต่บานข้างๆ หรือในห้องโดยสาร น่าจะทะลุ เพราะเป็นแบบธรรมดา
เหมือนว่า  เขาจะเคลือบ อะไรสักอย่าง เพิ่มความเหนียวของกระจก หน้า
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:30:31 PM »

จริง ๆ ก็ยังไม่เคยเห็นใครเอามาทดสอบเลยครับ

I love Doraemon.
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:36:57 PM »

จริง ๆ ก็ยังไม่เคยเห็นใครเอามาทดสอบเลยครับ

ราคาบานไม่กี่ตังครับ.... ก็ประมาณ Benz C-Class คันหนึ่งเท่านั้น 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 09:50:46 PM โดย flyingkob-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:05:31 AM »

อะไหล่อุปกรณ์ ที่ใช้กับอากาศยาน ทุกอย่างราคาสูงมาก ทุกอย่างมีอายุการใช้งาน หมดอายุหรือครบรอบซ่อมบำรุง ต้องเปลี่ยนทันทีครับ เพราะหมายถึงความปลอดภัยครับ บางทีแค่ เซ็นเซอร์เล็กๆ ราคาซื้อ ฟอร์จูนเนอร์ ป้ายแดงได้คันนึงเลยครับ T_T
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:36:17 AM »

ขออนุญาติตอบเท่าที่พอรู้นะครับ น่าจะยิงไม่เข้านะครับ ยกเว้นกระสุนขนาดหนักจริงๆ  กระจกหน้า ค็อกพิท เป็นกระจกพิเศษครับ มีอัดหลายชั้น บางรุ่นมีแผ่นฟิลม์ทำจากทองคำอยู่ระหว่างชั้นด้วย ราคาแพงมากๆ ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นใบสั่งราคา ของใหม่ น่าจะประมาณ 100000 เหรียญ us ครับ เช่น โบอิ้ง 747 สังเกตุ สองบานคู่หน้า จะมีสีออกทองๆ ต่างจากบานอื่น แต่บานข้างๆ หรือในห้องโดยสาร น่าจะทะลุ เพราะเป็นแบบธรรมดา

ที่ออกสีทองๆแบบนี้รึเปล่าครับ

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์