เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:26:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สหรัฐและพันธมิตรโจมตีลิเบียแล้ววันนี้ในชื่อปฏิบัติการณ์"Operation Odyssey Dawn"  (อ่าน 52995 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #285 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:48:23 AM »

อุตส่าห์มาชม....ก็โดนหาว่าป่วน  ขำก๊าก   มี A คติ....อะไรหรือปล่าวครับ?  แบร่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 07:33:31 AM »

อุตส่าห์มาชม....ก็โดนหาว่าป่วน  ขำก๊าก   มี A คติ....อะไรหรือปล่าวครับ?  แบร่
เอ้า +1 หึหึหึ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #287 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:06:55 AM »

..ผมเพิ่งรู้นะครับว่าการกล่าวกระแทกแดกดันคนอื่น เป็นการชม ชมใครหรือชมไอ้ไทยคนไหนครับ คุณน่าจะชี้ชัดๆคนๆนั้นไปเลย ถ้ารู้มากทำไหมคอมเม๊นต์นี้ถึงต้องถามคนอื่นด้วย ทำไหมไม่ตอบเอง..จบนะครับ กระทู้จะได้ดำเนินต่อ ถ้าเกิดผิดกฎขึ้นมาผู้ดูแลลบก็น่าเสียดาย(สำหรับผม) ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #288 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:19:28 AM »

ใจเย็นๆครับ คุยกันไม่เห็นหน้าเห็นตา อาจเข้าใจผิดกันได้ ( เราอ่านแต่ตัวหนังสือ ไม่เห็นภาษากายของผู้สนทนาด้วย )

ตัวอย่างฮาๆ :  เมื่ออาทิตย์ก่อนผมรอดรถริมทาง รอรับเมียหลังเลิกงาน( ผมก็ปรับเบาะนอน )
                      สักพักมีผู้หญิงเดินมา ตะโกนว่า " HERE HERE " มองมาที่รถผม 
                      ผู้ชายที่เดินมาก็พูดเสริม " เออ HERE จริงๆ" 

ผมก็ อ่าว..........................  หาเรื่องนี่หว่า  กรูนอนในรถ มาว่ากรูทำไมฟะ
                     แต่ปรากฎว่า HERE จริงๆ ครับ  มันว่ายอยู่ในร่องน้ำข้างทาง ตรงที่รถผมจอด -_- '

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #289 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:44:42 AM »

+1จงอาง. เยี่ยม
เพิ่มอีก1

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #290 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:59:25 AM »

ศึกคร่านี้โปรโมตขายอาวุธกันเต็มที เสร็จศึกก็คงมาแบ่งเค้ก(น้ำมัน)กัน เป็นที่น่าสังเกตอยู่อย่างคือทำไหม ฮ.โจมตี Eurocopter EC-665 Tigreของฝรั่งเศสเวลาออกปฏิบัติการ จะต้องมีฮ.คู่หูอย่าง Aerospatiale SA-342M Gazelle ร่วมด้วยทุกๆครั้ง ทำไหมไม่ฉายเดียวอย่างเหมือน AH-64 APACHE จะว่าอีกตัวชี้เป้าก็ไม่น่าใช่  Grin หลงรัก เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #291 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:17:35 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ...

สงครามทุกครั้งในโลกนี้ เป็นเรื่องของ"ผลประโยชน์แห่งชาติ" ไม่ใช่เป็นเรื่องของความถูกต้องและความมีคุณธรรมครับ เพราะแล้วแต่ว่าจะใช้ไม้บรรทัดอะไรมาจับ... แต่ในมุมมองของ"ประชาชนของชาตินั้น"ก็จะเห็นแต่"คุณธรรมของชาติตนเอง"ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 12:22:49 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:18:36 PM »

+ แต้มที่ 486 ให้ท่านจงอางครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #293 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:41:08 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ...

สงครามทุกครั้งในโลกนี้ เป็นเรื่องของ"ผลประโยชน์แห่งชาติ" ไม่ใช่เป็นเรื่องของความถูกต้องและความมีคุณธรรมครับ เพราะแล้วแต่ว่าจะใช้ไม้บรรทัดอะไรมาจับ... แต่ในมุมมองของ"ประชาชนของชาตินั้น"ก็จะเห็นแต่"คุณธรรมของชาติตนเอง"ครับ...

หาคำอธิบายได้ดีมากๆครับ รู้สึกอย่างพี่ แต่ไม่รู้อธิบายอย่างไร
+1ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #294 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:01:26 PM »

รถปิกอั๊พติดปืนกลของฝ่ายต่อต้าน ยังกะในหนังเรื่อง Blackhawk Down ยังไงยังงั้น เรื่องจริงนะจ๊ะ อย่าเข้าใจผิดคิดว่าเป็นการถ่ายทำภาคต่อของเรื่อง Blackhawk Down คนดูอย่างเราๆท่านๆก็สนุกแต่คนที่อยู่ในสมรภูมินั้นนะ ตายจริงๆขอบอก   Grin เยี่ยม
مواجهات ثوار مصراتة بمنطقة نعيمة شرق زليتن
อันนี้คนยิง RPG มีที่ครอบหูด้วยครับ ส่วนปืนเล็กยาว ปตอ. ปรส. ยิงกันแบบไม่กลัวกระสุนหมดเลย
اشتباكات غرب مصراتة

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #295 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:06:43 PM »

+ 1 ครับ ชักเบื่อๆไอ้กันอยู่พอดี  ตกใจหน้าซีด

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #296 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:13:15 PM »

ใจเขาใจเราครับ บางครั้งคุยอะไรกันก็ต้องนึกถึงพี่ๆน้องๆเราที่เป็นอเมริกันซิติเซ่นบ้าง

คำพูดบางประโยคถ้าคนอื่นพูดใส่เราเราเองก็รู้สึกไม่ดี เหมือนที่ประเทศรอบๆเราด่าเราอยู่ทุกวัน

เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #297 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:14:20 PM »

ชอบใจโพสของท่าน พญาจงอาง +รักในหลวง+

แต่ไม่บอกว่าโพสไหน  ยิ้มีเลศนัย

+1 ให้ครับ  ไหว้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #298 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:21:38 PM »

จะให้ผมชื่อว่าทำเพื่อความถูกต้องจริง ๆ  เมื่อเสร็จสิ้นสงครามแล้ว  ต้องไม่มีมีบริษัทน้ำมันจากกลุ่มประเทศที่ทำสงครามอยู่

ได้สัมปทานไปครับ  ถึงจะเชื่อ   ไม่เช่นนั้นก็เท่ากับไปใช้กำลังแย่งชิงทรัพยากรคนอื่นเค้าโดยอ้างความยุติธรรมจอมปลอมครับ   Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 04:25:02 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #299 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:48:10 PM »

ลิเบียตอนนี้ NATOยังหาข้ออ้างที่ชอบธรรม(สำหรับตัวเอง)ในการบุกภาคพื้นไม่ได้ กรณีบุกอิรักก็อ้างว่าซัดดัมซ่อนอาวุธเคมีและอาวุธที่ทำลายล้างสูงและบุกอัฟกานีสถานก็อ้างว่าเป็นที่หลบซ่อนและฝึกของกลุ่มก่อการร้ายอัลไคด้าหลังเหตุการณ์9/11 ซึงตอนนี้ผู้นำกลุ่มอย่างนายบินลาเดนก็ถูกสังหารไปแล้ว และจะหาทางถอนออกมายังไงซึ่งตอนนี้ตัวเองก็เหมือนติดหล่ม อัฟกันมีทรัพยากรอะไรที่สหรัฐและอังกฤษจะสูบไปได้ การต่อสู้ในอัฟกานีสถานนอกจากกลุ่มตอลาบันแล้วยังมีกลุ่มนักรบศักดิ์สิทธิ์มูจาฮีดีนอยู่อีกกลุ่ม อย่างข่าวล่าสุดเมื่อวันที่5พค54นี้ กลุ่มมูจาฮีดีนได้สอย ฮ.โจมตีของนาโต้ร่วงไปลำพร้อมชีวิตนักบิน เห็นข่าวนี้แล้วก็รู้สึกหวั่นๆแทนกองทัพบกอังกฤษเหมือนกันที่ปีหน้าเจ้าชายแฮ็ร์รี่พระองค์อาสาที่จะเข้าร่วมรบในสมรภูมินี้ โดยพระองค์เป็นนักบิน ฮ.โจมตีอาปาเช่(ข่าวไม่ยืนยันบอกแต่ว่าเป็น ฮ.โจมตีคือ Attact Helicopter)
Mujahideen shoot down attack helicopter in Khost
Zabihullah Mujahid    
KHOST, June 05 – In the province’s  Sabro district, Mujahideen shot down one of the NATO invaders’ attack helicopters with rocket grenades on Sunday afternoon at approximately 1:00 pm local time, killing all the crew members and soldiers of the invaders.
www.shahamat-english.com
05/06/11 จังหวัดโคสท์ อัฟกานิสถาน มุญาฮิดีนสอยเฮลิคอปเตอร์ของนาโต้ร่วงไป1ลำ เมื่อเวลาบ่ายโมงตามเวลาท้องถิ่น ส่งผลให้ศัตรูผู้รุกรานเสีชีวิตไปหลายคน..
 อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 05:18:16 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 24
  พิมพ์