เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:26:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สหรัฐและพันธมิตรโจมตีลิเบียแล้ววันนี้ในชื่อปฏิบัติการณ์"Operation Odyssey Dawn"  (อ่าน 52942 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #300 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 07:24:27 PM »

อันธพาล กับนักเลง มันมีเส้นขวางกั้นอยู่นิดเดียว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #301 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:45:19 PM »

ผมยังเป็นแค่จิ๊กโก๋ข้างทางนะครับน้าเข้ม  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:01:03 PM »

อันธพาล กับนักเลง มันมีเส้นขวางกั้นอยู่นิดเดียว

มาเถอะกลับบ้านเรา...ไปกับผมเดียวเส้นขาดผมเป็นห่วง..นะๆ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #303 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:07:51 PM »

ผมยังเป็นแค่จิ๊กโก๋ข้างทางนะครับน้าเข้ม  Grin
ร้านชื่ออะไรแล้วน๊ะ ที่น้าว่ามือกีตาร์เทพอยู่ ที่กะตะ หรือว่ากะรนแล้วครับน้าจ้าว

ว่าเผื่ออาจแว๊บไปภูเก็ต จะไปตามรอยที่น้าจ้าวว่าหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #304 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:03:41 PM »

Robert's pub อยู่ที่กะตะครับ เลี้ยวซ้ายจาก3แยกปั๊มปตท.กะตะ50เมตรก็ถึงแล้ว

ลงสกู๊ป5หน้าในหนังสือworld  guitaristฉบับเดือนเม.ย.54นี่เอง หน้าปกสีดำรูปอีริค แคลปตัน

ยังเป็นมือกีตาร์ไทยคนเดียวที่ได้ลงหนังสือเล่มนี้  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:26:52 AM »

Robert's pub อยู่ที่กะตะครับ เลี้ยวซ้ายจาก3แยกปั๊มปตท.กะตะ50เมตรก็ถึงแล้ว

ลงสกู๊ป5หน้าในหนังสือworld  guitaristฉบับเดือนเม.ย.54นี่เอง หน้าปกสีดำรูปอีริค แคลปตัน

ยังเป็นมือกีตาร์ไทยคนเดียวที่ได้ลงหนังสือเล่มนี้  เยี่ยม
ว่าแต่ หน้าโลว์แบบนี้ แกยังเล่นหรือเปล่าไม่รู้ครับ ผมว่าจะไปประมาณต้นกันยา ละครับ ตามแผน หากไม่มีอะไรผิดพลาด อิๆๆ

ขอบคุณน้าจ้าวครับ จะบันทึกชื่อร้านใว้

พออธิบายบรรยากาศในร้านได้เปล่าครับ ออกแนวใหน คือผมชอบ ที่มันไม่วุ่นวายมากเกินไป หึๆๆ แก่แล้ว

แต่ชอบฟัง ดู นักดนตรีที่เล่นเก่งๆ

ดูๆมันก็ขัดกันเองอยู่ในตัว อิๆๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 09:30:44 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #306 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:35:06 AM »

แกไปทัวร์ยุโรปอยู่ครับ เมื่อคืนยังไม่กลับ ร้านไม่วุ่นวายครับ มีแต่ฝรั่ง ถ้เป็นขายมักจะแก่ ถ้าเป็นหญิงจะแก่ครึ่งสาวครึ่ง  คิก คิก

มีอีกร้านที่เล่นสดเยี่ยมๆเลยคือthe rock cityป่าตอง เล่นแนวheavy metalได้เด็ดมาก ลูกค้าเยอะแต่ก็ไม่วุ่นวายเหมือนกัน ใครวุ่นรปภ.เชิญไปกระทืบหน้าร้านเรียบ

ทั้ง2ร้านมีวิธีไปที่ง่ายกว่า คือpm.มานัดให้ผมไปรับครับ  Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #307 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:02:27 AM »

แกไปทัวร์ยุโรปอยู่ครับ เมื่อคืนยังไม่กลับ ร้านไม่วุ่นวายครับ มีแต่ฝรั่ง ถ้เป็นขายมักจะแก่ ถ้าเป็นหญิงจะแก่ครึ่งสาวครึ่ง  คิก คิก

มีอีกร้านที่เล่นสดเยี่ยมๆเลยคือthe rock cityป่าตอง เล่นแนวheavy metalได้เด็ดมาก ลูกค้าเยอะแต่ก็ไม่วุ่นวายเหมือนกัน ใครวุ่นรปภ.เชิญไปกระทืบหน้าร้านเรียบ

ทั้ง2ร้านมีวิธีไปที่ง่ายกว่า คือpm.มานัดให้ผมไปรับครับ  Grin
อืม...เมืองภูเก็ตนี่ น่าคงจะต้องหลงทางจริงๆ หากไม่มีเจ้าของพื้นที่นำไป หึๆๆ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The Rock นี่น้าเบิ้มเคยชวนๆอยู่หลายครั้ง ไปกี่ทีๆ ก็ยังไม่เคยได้ไปสัมผัส พอดีว่าติดใอ้ตัวเล็กไปทุกที ทิ้งมันไปไม่ลงครับ กะเลยเมาๆอยู่แถวๆร้านน้าเบิ้มแหละ เที่่ยวนี้ สงสัยว่าพาพี่เลี้ยงไปด้วย น่าจะลองไปสำรวจสักครา

แล้วยังไงจะส่งเทียบเชิญไปครับ ฟังลุงแพะนินทาน้าจ้าวมาก้หลายครั้งแระ ยังไม่ได้เจอกันสักที

ว่าแต่ว่าสงสัยว่าน้าจ้าวรู้ได้งัย ว่าแกยังไม่กลับ(เมื่อคืน) สงสัยมันคงจะมีดีกว่ามือกีตาร์เทพ ซ๊ะแล้ว หึๆๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #308 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:30:57 PM »

ทหารรัฐบาลกัดดาฟี่ ได้ใส่ยาไวอาก้าเพิ่มในสะเบียงด้วย ครับฟังจากข่าว mcot 100.5 ก่อน 08.00 วันนี้ครับ
แก่โด๊ปเด็กแกไปถึงไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 01:50:39 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #309 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:43:29 PM »

ทหารรัฐบาลกัดดาฟี่ ได้ยาไวอาก้าเพิ่มในสะเบียงด้วย ครับฟังจากข่าว mcot 100.5 ก่อน 08.00 วันนี้ครับ
จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ  สงครามสื่อนี่ เอามาทำไมไวอากร้า เขาทิ้งระเบิดโครมๆใส่หัวอยู่จะไปมีอารมภ์ทำอะไรได้... Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #310 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:54:55 PM »

ทหารรัฐบาลกัดดาฟี่ ได้ยาไวอาก้าเพิ่มในสะเบียงด้วย ครับฟังจากข่าว mcot 100.5 ก่อน 08.00 วันนี้ครับ
จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ  สงครามสื่อนี่ เอามาทำไมไวอากร้า เขาทิ้งระเบิดโครมๆใส่หัวอยู่จะไปมีอารมภ์ทำอะไรได้... Huh
รู้แล้วครับ เป็นอาวุธ ทำร้ายฝ่ายกบฎ ทำร้ายจิตใจนะครับตามข่าว
อัยการศาลอาญาโลกพบเบาะแสกัดดาฟี่สั่งข่มขืนหญิงกบฏ

9 มิย. 2554 13:08 น. จากเนชั่นทันข่าวครับ
หัวหน้าอัยการประจำศาลอาญาระหว่างประเทศ หลุยส์ โอเรโน่ โอคัมโป เปิดเผยที่สำนักงานใหญ่ของสหประชาชาติในนครนิวยอร์กวานนี้ว่า มีหลักฐานบ่งชี้ว่า พันเอกโมอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบีย ได้มีคำสั่งให้ข่มขืนผู้หญิงหลายร้อยคน เพื่อสร้างความหวาดกลัวและต่อต้านกลุ่มกบฎ ซึ่งถือเป็นการกดขี่รูปแบบใหม่ แต่ยังไม่ชัดเจนว่า มีการข่มขืนอย่างกว้างขวางแค่ไหน ขณะนี้อัยการกำลังหาหลักฐานเพิ่มเติม หลังมีพยานหลายคนยืนยันว่า กองกำลังที่สนับสนุนกัดดาฟีได้รับแจกยา เช่น ไวอะกร้า กระตุ้นความต้องการทางเพศเพื่อก่อเหตุข่มขืนตามคำสั่งได้ โดยรัฐบาลลิเบียยังไม่ได้ออกมาแสดงความเห็นใดๆ ในเรื่องนี้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #311 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 02:51:24 PM »

ผมไม่อยากบอกหรอกนะครับ ว่าข่าวพวกนี้ ออกมาจากชาติตะวันตก  ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันในการจัดการลิเบีย

กลุ่มกบฎก็แบมือขอเงิน ขออาวุธทุกวัน  นาโต้ก็เสียหน้าขนาดหนักที่ยังไม่สามารถโค่นกั๊ดดาฟีได้แม้แต่จะหาข้ออ้างเข้าลุยทางภาคพื้นดินก็ตาม  กรุงทิโปลีนั้น ประชาชนรักและศรัฐธากัดดาฟีแบบยอมเป็นโล่มนุษย์ให้เป็นหลักหมื่น การที่นาโตจะลุยทางภาคพื้นดินมีหวังได้รับความสูญเสียหนักแน่ งานนี้ไม่ใช่ราคาคุยเหมือนซัดดัม  ผมยังไม่เห็นกองกำลังรัฐบาล เอาอาวุธหนักเข้ามาจัดการกลุ่มกบฏเลยด้วยซ้ำ  แม้แต่ จรวดต่อสู้อากาศยานแบบประทับบ่าที่น่าจะมีเยอะยังไม่ยอมเอาออกมาสอยคอปเตอร์ของนาโต้เลย ที่ตกๆนั่นตกเองทั้งนั้น...รัฐบาลลิเบียคงรอสถานการณ์สุกงอม และอาละวาดทีเดียว จากนั้นกัดดาฟีก็เปิดตูด ที่ๆจะไปในโลกนี้มีเยอะแยะครับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #312 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:02:10 PM »

ผมไม่อยากบอกหรอกนะครับ ว่าข่าวพวกนี้ ออกมาจากชาติตะวันตก  ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันในการจัดการลิเบีย

กลุ่มกบฎก็แบมือขอเงิน ขออาวุธทุกวัน  นาโต้ก็เสียหน้าขนาดหนักที่ยังไม่สามารถโค่นกั๊ดดาฟีได้แม้แต่จะหาข้ออ้างเข้าลุยทางภาคพื้นดินก็ตาม  กรุงทิโปลีนั้น ประชาชนรักและศรัฐธากัดดาฟีแบบยอมเป็นโล่มนุษย์ให้เป็นหลักหมื่น การที่นาโตจะลุยทางภาคพื้นดินมีหวังได้รับความสูญเสียหนักแน่ งานนี้ไม่ใช่ราคาคุยเหมือนซัดดัม  ผมยังไม่เห็นกองกำลังรัฐบาล เอาอาวุธหนักเข้ามาจัดการกลุ่มกบฏเลยด้วยซ้ำ  แม้แต่ จรวดต่อสู้อากาศยานแบบประทับบ่าที่น่าจะมีเยอะยังไม่ยอมเอาออกมาสอยคอปเตอร์ของนาโต้เลย ที่ตกๆนั่นตกเองทั้งนั้น...รัฐบาลลิเบียคงรอสถานการณ์สุกงอม และอาละวาดทีเดียว จากนั้นกัดดาฟีก็เปิดตูด ที่ๆจะไปในโลกนี้มีเยอะแยะครับ... Cheesy
สงสัยข่าวจากตะวันตกจริงๆมีเรื่องยาไวก้า ด้วยมีสีสรรค์ดีครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #313 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:46:51 PM »

พักหลังตั้งแต่ไอ้กันบุกอิรักมานี่ผมไม่รู้เป็นไรพอเห็นข่าวความสูญเสียของพวกไอ้กันอังกฤษทีไรผมจะรู้สึกสะใจและดีใจทุกครั้งอยากให้สูญเสียเยอะๆชอบไปวุ่นวายในประเทศอื่นดีนัก ขนาดทอร์นาโดถล่มผมยังเชื่อว่าเป็นเวรกรรมที่ไปทำคนอื่นไว้มากมาตอบสนองเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #314 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:33:55 AM »

เด็นมาร์ก นอร์เวย์และเนเทอร์แลนด์ถอนกำลังทางอากาศออกจากลิเบียแล้ว สงสัยโดนประชาชนในประเทศตัวเองกดดัน ตามข่าวพาดหัวของเว็ปไซด์ www.f-16.net ที่ว่า"Danish F-16s running out of bombs over Libya and RNoAF F-16s to exit Libya operations" Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24
  พิมพ์