เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:27:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของบ่อปลาสมุทรปราการ เลือดร้อน ถูกนักท่องราตรีมองหน้า ชักปืนยิงหมดโม่  (อ่าน 2699 ครั้ง)
KunPa008-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

มิใช่ ตำรวจ หรือ ทหาร ที่ หวง แหน แผ่น ดิน ไทย

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:05:07 AM »

พล.ต.ต. ศานิตย์ มหถาวร ผู้บังคับการตำรวจนครบาล 3 แถลงจับกุม นายวสันต์ หรือ สันต์ ศาสตร์กระจ่าง อายุ 22 ปี เจ้าของบ่อปลา จังหวัดสมุทรปราการ พร้อมของกลาง อาวุธปืนลูกโม่ ขนาด .32 จำนวน 1 กระบอก พร้อมเครื่องกระสุน และรถยนต์ ยี่ห้อ ฮอนด้า ซีวิค สีเลือดหมู ทะเบียน ฌศ 3053 กทม.

สืบเนื่องจากเมื่อคืนที่ผ่านมา กลุ่มผู้เสียหายชายหญิง ได้นั่งคุยกันอยู่ท้ายกระบะรถ ที่จอดอยู่บริเวณหน้าร้านโรงเหล้าแสงจันทร์ สุวรรณภูมิ ปรากฏมีคนร้ายใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่กลุ่มผู้เสียหาย จนทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 2 คน ซึ่งอาการโคม่าเป็นตายเท่ากัน

โดยหลังเกิดเหตุ คนร้าย หลบหนีไป ต่อมาเจ้าหน้าที่ชุดจับกุม สน.ลาดกระบัง เจ้าของพื้นที่ สืบทราบว่า คนร้าย คือ นายวสันต์ จึงติดตามจับกุมได้ที่หน้าร้านเพื่อนสี่ คาราโอเกะ ถนนเจ้าคุณทหาร ได้พร้อมของกลาง อาวุธปืนที่ยิงใส่กลุ่มผู้เสียหาย อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่ จะได้ควบคุมตัวส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีต่อไป (ข่าวINN)  เศร้า เศร้า เศร้า ไหว้ ไหว้

วิญญาณ ปู่ ย่า ตา ยาย จะร่ำไห้ เพราะลูกหลานจัญไร
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:13:35 AM »

หมดอนาคตไปอีกรายกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:45:51 AM »

คนเลี้ยงปลานี่ทำไม เลือดร้อนกันจัง คราวก่อนยิงกัปตัน นั่นก็เลี้ยงปลา

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:55:56 AM »

คนเลี้ยงปลานี่ทำไม เลือดร้อนกันจัง คราวก่อนยิงกัปตัน นั่นก็เลี้ยงปลา
ผมก็เป็น " มัจฉาชีพ "
หมายถึงเพาะเลี้ยงปลาสวยงามนะครับ

แต่ผมไม่ใจร้อนนะ ไม่สู้คนด้วยครับ
ขนาดลูกสาวมองหน้ายังถอดใจ
ส่วนเมียแค่ยื้มให้ ก็หยองแล้วจ้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:17:00 AM »

อายุยังน้อย ปืนได้รับอนุญาติถูกต้องรึเปล่า (ส่วนตัวคิดว่าไม่) คนเดี้ยวนี้ความอดทนน้อยมาก นิดหน่อยก็มีเรื่องกันแล้ว
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:33:50 AM »

อายุยังน้อย ปืนได้รับอนุญาติถูกต้องรึเปล่า (ส่วนตัวคิดว่าไม่) คนเดี้ยวนี้ความอดทนน้อยมาก นิดหน่อยก็มีเรื่องกันแล้ว

เห็นด้วยครับ  ไหว้
สมัยนี้ศักศรีมีมากกันเกินไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ ใจเย็นๆกันก็ได้
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 11:49:22 AM »

เฮ้อ.....ประเทศไทย.....
sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 04:17:46 PM »

ทีนี่ ประเทศไทย เศร้า

พลังเงียบ  เฉียบขาด
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 04:20:35 PM »

ขออภัย....ไปฝึกวิชาต่อใน รรจ.  ออกมาเมิงจะเป็นเห้ติดปีก
หน้า: [1]
  พิมพ์