เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:15:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Fโจร หรือว่านักบุญ....ช่วยบอกที  (อ่าน 1258 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:01:27 PM »

เมื่อวานผมเดินทางออกจากหนองคาย จะไปเที่ยวเกาะเสม็ด จ.ระยอง
ในระหว่างทาง รถทัวร์ของศุภณัฐทัวร์ เกิดขัด้องที่ทางเข้าปัมป์ ปตท.อุดร-ขอนแก่น กม.ที่ 111
มีรถทัวร์ที่ตามมาของพูนทรัพย์ทัวร์ บรรทุกพระจะไปวัดธรรมกายมาช่วยจัมป์แบ็ตเตเอรี่ แต่ไม่สำเร็จ
แถมจนท.รถ ยังจิ๊ก ไฟฉายฉุกเฉินที่ผมซื้อมา(โดยเลียนแบบไฟฉายของJoy  hunter)
ที่ผมอุตส่าห์นำมาเป็นไฟฉายฉุกเฉิน ป้องกันการชนท้าย
ผมโง่ หรือเปล่าครับ
ผมเชื่อใจคนง่ายไปหรือเปล่า
พรุ่งนี้ ผมมีรายละเอียดให้ท่านได้รู้ว่า ผมโง่ หรือพวกจนท.มักได้ อ๋อย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:11:12 PM »

อ่านแล้วงงครับครูแหง... Grin Grin Grin

...ผมสรุปให้ก่อนเลยว่า... เจ้าหน้าที่อยากได้ไฟฉายครูแหงไปครับ...

ไหว้

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:12:04 PM »

แสดงว่าของดี Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:18:05 PM »

การลงทุนที่ดีที่สุดคือการทำความดี ที่ไม่มีคำว่า ขาดทุน
สิ่งที่เค้าทำนั้น วันนี้อาจจะได้ ในสิ่งที่ต้องการไป แต่ เค้าจะรู้หรือไม่ครับ ว่าบาปกรรมมีจริง 
อย่าท้อแท้ในการทำความดีเลยครับ   เยี่ยม
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:19:29 PM »

พรุ่งนี้เช้ากรวดน้ำให้มันไปเลยครับ.........  ได้บุญ ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:28:31 PM »

พวกไปกับวัดจานบินก็แบบนี้แหละครับ  แนะนำให้ถวายสังฆทาน  สะเดาะเคราะห์  กรวดน้ำครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:08:26 AM »

รายละเอียดนะครับ

คณะครูจากอำเภอโซ่พิสัยจะเดินทางไปทัศนศึกษาที่เกาะเสม็ดระยอง
ได้เดินทางออกจากโซ่พิสัยเมื่อเวลาประมาณ 17.00น.ของวันที่ 27 มี.ค.54
เมื่อเดินทางมาถึง กม.ที่ 111 อุดร- ขอนแก่น จะเข้าเติมน้ำมันที่ปัมป์ ปตท.
รถเกิดดับขึ้นมาเฉยๆ เจ้าหน้าที่รถได้ตรวจเช็คแล้ว
สรุปว่าแบ็ตไม่ชาร์จ
เนื่องจากว่าท้ายรถ ยื่นพ้นออกไปทางถนนใหญ่ มากเกินไป กลัวเกิดอุบัติเหตุ
ผมจึงรีบวิ่งไปขอไฟฉายฉุกเฉินกับเมีย ท่ลงไปซื้อของที่Jiffy
เอามาฉายแบบไฟกระพริบฉุกเฉิน
ไฟฉายดวงนี้เป็นไฟฉายที่ผมซื้อให้เมีย เป็นไฟฉายแบบเดียวกับที่เห็นท่านJoy hunter ใช้
เมื่อคราวที่มาเยี่ยมบ้านผมกับสหายแป๋งและหนุ่ย
ฉายไปฉายมาสักพักก็มีรถของพูนทรัพย์ทัวร์
ทะเบียนจังหวัดภูเก็ตแต่จำไม่ได้ว่าเลขทะเบียนเท่าไหร่
เดินทางออกจากอำเภอปากคาดจะนำพระและพ่อชี(ผมเรียถูกหรือเปล่าไม่ทราบ เพราะโกนหัว ห่มขาว แล้วมีสะใบเฉียงเป็นจีวรพระ)
มาจอดแล้วเจ้าหน้าที่รถก็พยายามมาช่วย
จากนั้นก็ได้ถอยท้ายมาจะจัมป์แบ็ตเตอรี่
แต่จัมป์ไม่สำเร็จ
(แล้วจะมาพิมพ์ต่อครับ ลูกสาวมาเร่งให้ไปอาบน้ำ จะเดินทางออกจากเกาะเสม็ดแล้ว)
ฝนที่เกาะเสม็ดกำลังตกปรอยๆครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 09:01:06 AM »

แล้วมาต่อกรุงเทพมั้ยครับครูแหง Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์