เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:35:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จีน รบกับ อเมริกา ใครชนะ
จีน - 24 (64.9%)
อเมริกา - 13 (35.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จีน รบกับ อเมริกา  (อ่าน 5593 ครั้ง)
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:48:30 PM »

อยากถามความคิดเห็นพี่ๆน้าๆเพื่อนๆว่า

ถ้าจีน รบกับ อเมริกาใครชนะ Huh

เป็นคำถามที่ผมก็คิดไม่ออกเหมือนกันทุกวันนี้จีนแผ่อำนาจมีพลังทางเศษฐกิจเรียกว่าจะแซงหน้าอเมริกาไปแล้ว
และเป็นอีกประเทศที่น่าจับตามองมากที่สุด

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:55:32 PM »

ไม่มีใครแพ้หรือชนะครับ...แต่  เรือหายทั้งโลก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:55:52 PM »

ปริมาณคือ คุณภาพ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:10:02 PM »

รบกันด้านไหนละครับ ถ้าเป็นทางทหารคงไม่เกิด แต่ถ้าเป็นด้านเศรษฐกิจ อเมริการ้องโอ้กไปแล้วเมื่อ2ปีก่อน...และจะน่วมต่อไปเรื่อยๆ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:10:43 PM »

คำถามคือต่างฝ่ายต่างกล้าประกาศสงครามเต็มรูปแบบจริงๆหรือเปล่า

....ตามล่า...อีตอแหล
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:16:07 PM »

เรื่องรบนอกประเทศอเมริกาเก่งครับ
       สงครามโลกทั้ง 1-2  ทั้งการรบอดีต ปัจจุบัน ยันอนาคต
                 พันธมิตรมีทั่วโลก  ผลประโยชน์มีมากมายไม่มีใครเกินครับ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:20:10 PM »

ถ้ารบกัน ถือว่า เขลาทั้งคู่ คงอยู่เป็นแถวหน้าของมหาอำนาจ มาถึงทุกวันนี้ ไม่ได้หรอกครับ คิดไปก็ ไร้บอย เท่านั้น   Grin

General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:31:24 PM »

รบทาง ทหารครับเป็นสงคราม เพราะทางเศษฐกิจจีนชนะเห็นๆ (ของใช้ในบ้าน made in china ทั้งนั้น)

ถ้ารบกันจริงๆ แต่ล่ะท่านคิดว่าฝ่ายใดชนะครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:43:08 PM »

รบทาง ทหารครับเป็นสงคราม เพราะทางเศษฐกิจจีนชนะเห็นๆ (ของใช้ในบ้าน made in china ทั้งนั้น)

ถ้ารบกันจริงๆ แต่ล่ะท่านคิดว่าฝ่ายใดชนะครับ

สงครามครับ ถ้าเป็นสงครามมันก็ต้องรวมถึงการปิดกั้นทางเศรษฐกิจทุกรูปแบบ ไม่มีแต้มต่อเหมือนชกมวยโชว์
แล้วแน่ใจได้อย่างไรครับว่าทางเศรษฐกิจ จีนชนะ  เพราะถ้าระบบตลาดอเมริกาล้ม  ผู้ผลิตจีนหลายเจ้าก็ล้มไปด้วย 
ระบบตลาดอเมริกา ได้กลายเป็นประตูทางการค้าสู่โลกกว้างของประเทศอื่นไปด้วย  คือคนทุกมุมโลกทั้งผู้ขายผู้ซื้อ ต่างใช้เวที่ที่นั้นในการโชว์สินค้า ต่อรอง ธุรกรรมทางการเงิน อาจจะรวมถึงการขนส่ง ผ่านอเมริกา

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:44:28 PM »

ไม่รบ ไม่ทะเลาะดีที่สุด เพราะผลกระทบจากทั้งสองประเทศทะเลาะกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผลกระทบเกิดกับไทยแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างน้อยต้องเลือกฝ่าย

ไม่อยากคิด อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:04:58 PM »

คำถามคือต่างฝ่ายต่างกล้าประกาศสงครามเต็มรูปแบบจริงๆหรือเปล่า
ผมว่าอยู่ที่ใครออกหมัดก่อนมากกว่า
ถ้าเป็นเทนนิสก็ลูกเสริฟแรงๆ สามารถได้แต้มกับลูกเสริฟได้
โดยไม่ต้องมีลีลาตีโต้กันไปโต้กันมา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:31:37 PM »

ผมว่าอยู่ที่ใครออกหมัดก่อนมากกว่า
ถ้าเป็นเทนนิสก็ลูกเสริฟแรงๆ สามารถได้แต้มกับลูกเสริฟได้
โดยไม่ต้องมีลีลาตีโต้กันไปโต้กันมา

มันไม่เหมือนกีฬาสิครับ ที่จำกัดตัวผู้เล่นได้ มีกติกา กองเชียร์ สปอร์นเซอร์  โค้ช  เข้าร่วมเล่นไม่ได้ 
คนที่จะปกครองเขาต้องคิดถึงคนข้างหลังด้วย เอาง่ายๆสมัยหนึ่งจีนกะอินเดียเคยรบกัน  จีนกับโซเวียตเคยรบกัน ยังต้องรามือกันเลยครับ  เขาคิดถึงคนข้างหลังเลยต้องเพลามือ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:47:39 PM »

สงครามครับ ถ้าเป็นสงครามมันก็ต้องรวมถึงการปิดกั้นทางเศรษฐกิจทุกรูปแบบ ไม่มีแต้มต่อเหมือนชกมวยโชว์
แล้วแน่ใจได้อย่างไรครับว่าทางเศรษฐกิจ จีนชนะ  เพราะถ้าระบบตลาดอเมริกาล้ม  ผู้ผลิตจีนหลายเจ้าก็ล้มไปด้วย 
ระบบตลาดอเมริกา ได้กลายเป็นประตูทางการค้าสู่โลกกว้างของประเทศอื่นไปด้วย  คือคนทุกมุมโลกทั้งผู้ขายผู้ซื้อ ต่างใช้เวที่ที่นั้นในการโชว์สินค้า ต่อรอง ธุรกรรมทางการเงิน อาจจะรวมถึงการขนส่ง ผ่านอเมริกา

ก็เลี้ยงไว้ไม่ให้ถึงตายแบบนี้ไงครับ เลี้ยงไข้ไว้ใช้เป็นตลาดกลางแล้วสูบไปเรื่อยๆ กว้านซื้อไปเรื่อยๆแบบนี้แหละ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 09:50:46 PM »

ตอนนี้แค่จีน ปล่อย "ดอลล่า"ออกทั้งหมด ผมว่าไม่ต้องรบครับ เศรษฐกิจอเมริกาล่มสลาย ดอลล่าคงต้องเอาไปช่างเศษกระดาษขาย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:19:06 PM »

ไม่ต้องรอผลแพ้-ชนะหรอกครับ... รับรอง Chip หายกันทั้งโลก... ในทันทีที่รบกัน...

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์