เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:20:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จีน รบกับ อเมริกา ใครชนะ
จีน - 24 (64.9%)
อเมริกา - 13 (35.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จีน รบกับ อเมริกา  (อ่าน 5550 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:23:15 PM »

เขาไม่รบกันหรอกฮึ่มๆไปงั้นแหละ   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:35:31 PM »

เหมือนจับคนมัดมือติดกันให้ถือระเบิดปลดสลักคนละลูก  เละทั้งคู่ครับ  คนดูรอบ ๆ ก็โดนด้วย  ที่สำคัญมันจะกล้าปล่อยมือไหม   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:39:10 PM »

ถ้ารู้ตัวก่อน

ซื้อทองเก็บไว้เก็งกำไร ดิ้นรนหาตราสารที่เขาเรียกว่าอะไรไม่รู้ที่เป็นสัญญาส่งมอบน้ำมันในตลาดล่วงหน้าเก็งกำไร  
กักตุนข้าว เครื่องอุปโภค บริโภคไว้ก่อน แล้วติดต่อสถานทูตจีนว่าจะขอส่งข้าว เครื่องอุปโภค บริโภค เข้าไปขายในจีน
ติดต่อสถานทูตสหรัฐ เสนอขายของแบบเดียวกับที่ขายให้จีน
ถ้าไม่รวยก็ให้แกะหายไปกับอภิมหาสงครามครั้งนี้
 คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:39:25 PM »

มังกรซ่อนพยัคฆ์

ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐฯ เสนอชื่ออย่างเป็นทางการให้นายแกรี ล็อค รัฐมนตรีกระทรวงพาณิชย์ ซึ่งเป็นชาวอเมริกันเชื้อสายจีน ดำรงตำแหน่งเอกอัครราชทูตสหรัฐฯประจำจีน แทนนายจอห์น ฮันทส์แมน ซึ่งประกาศลาออกเพื่อเตรียมตัวลงสมัครเลือกตั้งประธานาธิบดีสหรัฐฯ สมัยหน้า

นายโอบามาระบุว่า ความสัมพันธ์จีน-สหรัฐฯมีความสำคัญยิ่งในศตวรรษที่ 21 ในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เขานำรัฐบาลสหรัฐฯมุ่งมั่นในการพัฒนาความสัมพันธ์กับจีน ซึ่งเชื่อว่า ความสัมพันธ์นี้สอดคล้องกับผลประโยชน์แห่งชาติของสหรัฐฯ ไม่ว่าในการรับมือกับปัญหาความมั่นคงของโลก หรือสร้างโอกาสให้บริษัทและคนงานของสหรัฐฯเอง ก็ตาม การดำเนินความร่วมมือกันต่อไป ย่อมเกิดประโยชน์ต่อทั้งสหรัฐฯ จีนหรือโลก นายแกรี ล็อคในฐานะเป็นลูกหลานชาวจีนโพ้นทะเล ย่อมเป็นบุคคลที่เหมาะสมในการส่งเสริมความสัมพันธ์สหรัฐฯ กับจีนให้ก้าวคืบหน้าต่อไป

คุณปู่ของนายแกรี ล็อค อพยพมาจากเมืองจีนมาตั้งรกรากที่กรุงวอชิงตัน เขาเองเคยดำรงตำแหน่งผู้ว่าการรัฐวอชิงตัน มีประสบการณ์ติดต่อกับจีนมานานหลายสิบปีและมีบทบาทสำคัญในการทำข้อตกลงการค้าระหว่างสหรัฐฯกับจีนก่อนขึ้นดำรงตำแหน่งรัฐมนตรีพาณิชย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 10:44:46 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 11:53:10 PM »

มีนิวเคลียร์ด้วยกันทั้งคู่.......ไม่เกิดสงครามหรอกครับ..เพราะหายนะทั้งคู่...

สมัยนี้....การรุกรานทางทหารมีได้เฉพาะพวกขาใหญ่กระทําต่อประเทศเล็กๆย่างเดียว...

ถ้าหมัดหนักพอๆกัน........โดยมากเต้นฟุตเวิร์กกันอย่างเดียว....

อีกอย่าง......อาวุธที่ทรงประสิทธิภาพมากที่สุดในยุคปัจจุบันนี้.....ไม่ใช่จรวด เรือรบ หรือรถถังแล้ว...

เป็นการรบทางเศรษฐกิจ..การครอบงําทางเศรษฐกิจ.....ได้ผลกว่าเยอะ...ครอบงําแบบเบ็ดเสร็จ โดยไม่รู้ตัวด้วย....

ลองคิดดูเล่นๆนะครับ.....ถ้าถอดเอารายได้จากการส่งออกของบริษัทญี่ปุ่นในประเทศไทยออกไป.....ลองทายสิครับว่าGDPเราหายไปกี่%

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:05:31 AM »

ไหนๆจะสมมุติแล้ว  ผมอยากให้ไอกันรบกับฝรั่งเศษ  เบื่อมันทั้งคู่

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:18:15 AM »

ไหนๆจะสมมุติแล้ว  ผมอยากให้ไอกันรบกับฝรั่งเศษ  เบื่อมันทั้งคู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:32:47 AM »

ไหนๆจะสมมุติแล้ว  ผมอยากให้ไอ้กัน รบกับ ฝรั่งเศส  เบื่อมันทั้งคู่

.................   คิก คิก  คิก คิก    คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:06:58 AM »

แต่ผมว่า... ให้ฝรั่งเศษผิดใจอย่างแรงกับอาตี๋ดีกว่า... ดูซิว่าลุงแซมจะอยู่ข้างไหน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:12:18 AM »

แต่ผมว่า... ให้ฝรั่งเศษผิดใจอย่างแรงกับอาตี๋ดีกว่า... ดูซิว่าลุงแซมจะอยู่ข้างไหน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จีนแกเหม็นขี้หน้าเศษฝรั่งเป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ
เพราะพี่แกปล้นจีนมาตั้งแต่เมื่อครั้งอดีต

เข้าประเด็นกระทู้ คิดเล่นๆ ผมว่าจีนนะครับแรงจูงใจในการรบมันคงต่างกัน เหมือนครั้งเวียดนามกะพี่กัน
ถ้าว่ากันตามตรงเรื่องคลั่งชาตินิยมไม่มีใครเกินจีน
ส่วนพี่กัน จะออกแนวฮีโร่มากไปหน่อย
ผมว่าจีนชนะนะ

แต่ทั้งโลกchipหายครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:04:27 AM »

สงครามโลกครั้งที่สามคงไม่มีแล้วครับ ถ้ามีก็หมดโลก Grin

♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:39:28 AM »

...จีนมีประวัติศาสตร์ที่ยาวนานผ่านการรบมากว่าอเมริกา....ฟันธงจีนครับ Grin Grin Grin...

[/url][/url]
ssjojo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:50:36 AM »

ปัจจุบันก็รบกันอยู่นี่ครับ

เรื่องการค้า..
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:57:40 AM »

America

China

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:01:28 AM »

ถ้ารบกันจริงๆไทยชนะครับ เพราะใหญ่ทั้งคู่ถล่มกันจนเละเทะไม่เหลือทั้งคู่

ไทยครัวโลกได้โอกาสค้าขายอาหารส่งออกสบายแฮ...และขายต่อเนื่องอีกยาวนานจากการพักฟื้นและฟื้นฟูความเสียหายของพี่เบิ้มทั้งสอง

เผลอๆไทยได้ลูกฟลุ๊คเป็นเจ้าโลกแทน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์