เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จีน รบกับ อเมริกา ใครชนะ
จีน - 24 (64.9%)
อเมริกา - 13 (35.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จีน รบกับ อเมริกา  (อ่าน 5557 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:03:54 AM »

ถ้ารบกันจริงๆไทยชนะครับ เพราะใหญ่ทั้งคู่ถล่มกันจนเละเทะไม่เหลือทั้งคู่

ไทยครัวโลกได้โอกาสค้าขายอาหารส่งออกสบายแฮ...และขายต่อเนื่องอีกยาวนานจากการพักฟื้นและฟื้นฟูความเสียหายของพี่เบิ้มทั้งสอง

เผลอๆไทยได้ลูกฟลุ๊คเป็นเจ้าโลกแทน

จะได้จากใครครับลุง จีนหรือเมกา  Huh คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:07:03 AM »

ถ้ารบกันจริงๆไทยชนะครับ เพราะใหญ่ทั้งคู่ถล่มกันจนเละเทะไม่เหลือทั้งคู่

ไทยครัวโลกได้โอกาสค้าขายอาหารส่งออกสบายแฮ...และขายต่อเนื่องอีกยาวนานจากการพักฟื้นและฟื้นฟูความเสียหายของพี่เบิ้มทั้งสอง

เผลอๆไทยได้ลูกฟลุ๊คเป็นเจ้าโลกแทน

จะได้จากใครครับลุง จีนหรือเมกา  Huh คิก คิก

ชอบของใครล่ะ บู่
 ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:33:40 AM »

America

China

ของจีนมีตัวเลือกที่ดีกว่านี้ไหมครับพี่
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:53:36 PM »

ของจีนมีตัวเลือกที่ดีกว่านี้ไหมครับพี่

มีครับแต่ไม่กล้า search เพราะอยู่ที่โรงงานเดี๋ยวสาวๆที่นี่จะเข้าใจผมผิด ^_^"  ( ปกติเข้า ธรรมะ กับปืน )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:44:25 PM »

เค้าจะกล้ารบกันเหรอ แต่ถ้าเอาจริง ต่อยก่อนได้เปรียบอยู่แล้ว เล่นจุดสำคัญๆก่อน

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:04:56 PM »

จีน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:41:34 PM »

ถ้าเกิดต้องรบกัน..  ถึงจะเชียร์ จีน  แต่คงสู้เมกา ไม่ได้ การรบในยุคนี้ ไม่ได้วัดกันที่ปริมาณ ความสามารถในการใช้อาวุธของบุคคล.. ไม่ใช่สิ่งชี้ขาด
แต่ สิ่งที่จะได้เห็น ทางปริมาณ คือคนจะตายได้มากกว่า เท่านั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ตัดสินกันด้วย ศักยภาพทางด้านอาวุธ..  จีน ยังห่างกันพอสมควร ครับ  ถึงจะมีนิวเครียร์เหมือนกัน  แต่ก็ไม่ได้ทำให้มีศักยภาพเหมือนกัน  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 03:44:03 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 05:24:36 PM »

เดี๋ยวนี้สงครามที่รบกันโดยตรงแบบ Head to Head มันไม่มีแล้วครับ มีแต่การรบผ่านสงครามตัวแทน (Proxy War) การก่อวินาศกรรม (Sabotage) และการก่อการร้าย (Terrorism)  นี่แหละครับ ที่ลงทุนน้อยแต่ได้ประสิทธิผลสูงในการทำลายขวัญและกำลังใจของฝ่ายตรงข้าม แถมสาวถึงตัวคนคนสั่งการได้ยากถึงยากมาก  ตกใจ

แล้วอีกแนวรบในปัจจุบันก็คือการรบด้วยสงครามเศรษฐกิจกับสงครามไซเบอร์ ดูอย่างพวกเวบไซต์ Social Network อย่าง Facebook หรือ Twitter สิครับ เล่นเอาชาติมุสลิมในตะวันออกกลางที่ว่าสามัคคีอย่างแข็งขันระส่ำระสายกันเป็นแถบๆ นี่ถ้าจีนไม่ติดตั้งระบบไฟร์วอลล์อย่าง Great Wall เพื่อบล็อกคเวบไซต์เหล่านี้ไว้ ป่านนี้ประเทศจีนคงปั่นป่วนไปหมดแล้วครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:15:28 PM »

ผมว่าเสมอครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:25:40 PM »

ขอเปลี่ยนเป็น "ผู้ครองโลก" แทน ไำด้ไหมครับ

มันจั๊กกระเดียมบอกไม่ถูก  คิก คิก
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:52:38 PM »

ผมว่าประเทศมุสลิมหลายๆประเทศจะตามน้ำรุมกินโต๊ะอเมริกาด้วย...เละแน่ๆ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:18:21 AM »

ขอเปลี่ยนเป็น "ผู้ครองโลก" แทน ไำด้ไหมครับ

มันจั๊กกระเดียมบอกไม่ถูก  คิก คิก

กลัวว่าไทยจะเป็นฐานบินของเมกานะซิ  เละก่อนแน่ ๆ    หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์