เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:30:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือ ที่แว่น ESS กันรอยได้  (อ่าน 9837 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:08:23 AM »

ของผมใช้งานแทนแว่นกันแดดในสวน ใช้ไปใช้มารอยขนแมวเพียบ  Cry Cry แต่ยังใช้งานได้อยู่ครับ สรุปแล้วน่าจะกันรอยไม่ได้

อ้อ เคยพาดแว่นบนหัว ไปชนลวดหนาม(ใครเอามาแขวนไม่รู้) เป็นรอยยาวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพี่ซื้อมาเท่าไหร่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ถ้าไม่มีแว่นนะ  หัวไปเป็นทาง  ตกใจหน้าซีด

คุณสมบัติใหม่  ป้องกันหัวจากลวดหนาม   เยี่ยม

ถ้าเอา แว่นคาดไว้ที่หน้าผากกันเมีย ตีแสกหน้าด้วยมั้ย ครับ  แลบลิ้น
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:09:17 AM »

แล้วพี่ เอา ฝอยขัดหม้อมาถู หรือยังครับ

แค่กุณแจรถ มันก็ บาดใจพอแล้ว มั้ง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:11:20 AM »

คิดให้ในแง่ดี

ยังเหลือ อีกตั้งสอง

ไม่เป็นไรหรอกครับ เสียแค่ หนึ่ง   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:19:23 AM »

ผมวางตากแดดไว้นานๆขาแว่นเปื่อยยุ่ย  เลยใช้ลวดสแตนเลสมาดัดเป็นขาแทนครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:30:03 AM »

คิดให้ในแง่ดี

ยังเหลือ อีกตั้งสอง

ไม่เป็นไรหรอกครับ เสียแค่ หนึ่ง   คิก คิก
ก็ซื้อมาอันเดียวซิ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:31:50 AM »

ผมวางตากแดดไว้นานๆขาแว่นเปื่อยยุ่ย  เลยใช้ลวดสแตนเลสมาดัดเป็นขาแทนครับ

สุดยอดแว่น ตาเลย ครับ  Cry
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:36:57 AM »

มันมีเปลี่ยนเลนส์ ไม่ใช่รึ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:46:55 AM »

ของผมใช้งานแทนแว่นกันแดดในสวน ใช้ไปใช้มารอยขนแมวเพียบ  Cry Cry แต่ยังใช้งานได้อยู่ครับ สรุปแล้วน่าจะกันรอยไม่ได้

อ้อ เคยพาดแว่นบนหัว ไปชนลวดหนาม(ใครเอามาแขวนไม่รู้) เป็นรอยยาวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพี่ซื้อมาเท่าไหร่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ถ้าไม่มีแว่นนะ  หัวไปเป็นทาง  ตกใจหน้าซีด

คุณสมบัติใหม่  ป้องกันหัวจากลวดหนาม   เยี่ยม

ถ้าเอา แว่นคาดไว้ที่หน้าผากกันเมีย ตีแสกหน้าด้วยมั้ย ครับ  แลบลิ้น
        ผมพอจะช่วยได้
ในส่วนของการหาเรื่องให้เมีย
บังฟาดกบาลบัง  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:59:13 AM »

ของผมใช้งานแทนแว่นกันแดดในสวน ใช้ไปใช้มารอยขนแมวเพียบ  Cry Cry แต่ยังใช้งานได้อยู่ครับ สรุปแล้วน่าจะกันรอยไม่ได้

อ้อ เคยพาดแว่นบนหัว ไปชนลวดหนาม(ใครเอามาแขวนไม่รู้) เป็นรอยยาวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพี่ซื้อมาเท่าไหร่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ถ้าไม่มีแว่นนะ  หัวไปเป็นทาง  ตกใจหน้าซีด

คุณสมบัติใหม่  ป้องกันหัวจากลวดหนาม   เยี่ยม

ถ้าเอา แว่นคาดไว้ที่หน้าผากกันเมีย ตีแสกหน้าด้วยมั้ย ครับ  แลบลิ้น

กันได้นะครับ... เพราะเมียจะเสียดายแว่น... กลัวแว่นหัก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุดยอดแว่น ตาเลย ครับ  Cry

บอกแล้ว... ให้ซื้อโอ๊คเล่ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:00:01 PM »

ก็ของมันถูกนิ ครับ ครูต้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:00:10 PM »

ผมวางตากแดดไว้นานๆขาแว่นเปื่อยยุ่ย  เลยใช้ลวดสแตนเลสมาดัดเป็นขาแทนครับ
หาหนังยางมาผูกต่อกัน รัดแว่นติดหัวเลยดีกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:02:09 PM »

แต่ไม่เป็นไร ครับ ถือว่า ซื้อแว่น มาใช้ใส่ขับรถ แล้วก็แล้วกันไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คิดซะว่า เลนส์มันหนาดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:10:05 PM »

ก็ของมันถูกนิ ครับ ครูต้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

งั้นก็เอาแบบผม... ใช้อันละห้าสิบบาท... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:11:16 PM »

งั้นก็เอาแบบผม... ใช้อันละห้าสิบบาท... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าไปซื้อส่งมาให้หน่อย ครับ ครูต้น  หลงรัก หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:18:56 PM »

ซื้อมาเท่าไหร่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์