เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:33:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ธรรมศาสตร์ขอโทษคลิป "ล๊าว..ลาว" หลังโดนด่าเจ็บ "สุนัขเฮ็ด.."  (อ่าน 12751 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:08:25 AM »

ตึกเดียวกันนั่นแหละครับ.....แต่ค่ายเกาหลี...ครับ Grin

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:07:53 AM »

ปีที่แล้วไปเวียงจันทร์ คุยกับคนลาวน่าแตกเลยครับ  ตกใจ
คิดว่าเราเป็นพี่ไทย ช่วยสอนน้องลาว ที่ไหนได้เขาไม่ได้กลับมามอง
ว่าเราเป็นเมืองพี่เมืองน้องกับเขาเลย เสียด้วยซ้ำ เขาบอกว่าลาวกับเวียต
เป็นเมืองพี่เมืองน้องกัน  อ๋อย
สถานที่ราชการติดธงชาติลาว กับเวียตนาม ไม่เห็นมีพี่ไทยเลยครับ

ถ้าศึกษาประวัติศาสตร์ ไทยเคยทำลายกรุงเวียงจันทร์ จับกษัตริย์ลาวมาใส่กรงเหล็กประจานจนสิ้นพระชนม์  เศร้า

ก็เจ้าอนุวงศ์คิดแข็งเมืองนี่ครับ

คิดมุมกลับ คือเราต้องการให้เขาเป็นประเทศราช ไม่ได้เสมอกันเป็นพี่น้อง....... ประวัติศาสตร์ของแต่ละชาติ เขียนไม่เหมือนกันครับ  Grin

สมัยเรียนมีเพื่อนจากลาว มาเรียนคณะเดียวกัน เคยพูดเรื่องประวัติศาสตร์ไทย พม่า

เรื่องเจดีย์ชเวดากอง ผมพูดว่า"พม่าเอาทองที่กรุงศรีอยุธยาไป สร้างเจดีย์ คิดแล้วแค้นพม่า ยิ่งนัก"
เพื่อนลาว บอกว่า "ทีประเทศมรึง เอาพระแก้ว ตรูมา ตรูก็แค้นพวกมรึง เหมือนกัน "
จำได้ว่าวันนั้นเกือบมีวางมวย ครับ พอถึงวันนี้คิดได้ว่า ใครๆไม่ว่าประเทศไหน ก็รักชาติของประเทศตนทั้งนั้นครับ

ปล.พี่ๆเคยมีความรู้สึกเดียวกับผมไหม เวลาไปเที่ยวกรุงศรีอยุธยา (เมืองโบราณ)
เมื่อเข้าไปแล้วรู้สึก บอกไม่ถูกครับ จะร้องไห้ก็ไม่ร้อง จะฮึกเหิมหรือจะโกรธ พม่าก็บอกไมู่ถูกครับ
รู้สึกว่าตัวเองเคยไปอยู่ในสมัยนั้นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 11:14:08 AM โดย jane1 » บันทึกการเข้า

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:13:12 AM »

ฮ่วย........อีหยังว่ะคำกะลาวสองคำกะลาว  หนหวยเด้เนาะ......... คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:23:14 AM »

ฮ่วย........อีหยังว่ะคำกะลาวสองคำกะลาว  หนหวยเด้เนาะ......... คิก คิก

แปลว่าอะหยัง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆ แล้วถ้าไทยกับลาวไม่แยกประเทศกันตั้งแต่แรกๆป่านนี้เราก็รักสามัคคีเป็นประเทศเดียวกันแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 11:26:47 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:26:56 AM »

ผมก็จำเขาครับน้าดุลย์  ถ้าจำไม่ผิด"หนหวย"แปลว่า"รำคราญ"ครับ คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:28:43 AM »

ผมก็จำเขาครับน้าดุลย์  ถ้าจำไม่ผิด"หนหวย"แปลว่า"รำคราญ"ครับ คิก คิก

หนหวยเด้...หมาคาบเกิบเสียไปทางใด๋บุ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:29:05 AM »

ผมก็จำเขาครับน้าดุลย์  ถ้าจำไม่ผิด"หนหวย"แปลว่า"รำคราญ"ครับ คิก คิก

ขอบคุณครับ

ผมนึกว่า โชคดีจริงเนาะถูกหวยหลายหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:59:55 AM »

หนหวยเด้...หมาคาบเกิบเสียไปทางใด๋บุ

หมาคาบเกิบเข้าป่าบักนัด กิ๊วก๊าว

ขอบคุณครับ

ผมนึกว่า โชคดีจริงเนาะถูกหวยหลายหน

คันได้แนวนั่นกะดีแหล่วเนาะครับ  ผมแห่งทุกข์แห่งยากอยู่ ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:58:32 PM »

หมาคาบเกิบเข้าป่าบักนัด กิ๊วก๊าว

พุยิงแหลนไลล่ะพุซ่ายแลนลัด  หมาแลนเข่าวัดเล่ยบ่ได่ใซ่เกิบ.... ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:06:55 PM »

ผมก็จำเขาครับน้าดุลย์  ถ้าจำไม่ผิด"หนหวย"แปลว่า"รำคราญ"ครับ คิก คิก

พุยิงแหลนไลล่ะพุซ่ายแลนลัด  หมาแลนเข่าวัดเล่ยบ่ได่ใซ่เกิบ.... ขำก๊าก

จะลองแปลดูนะ อิ อิ ใต้ฟังอีสานเว้าเด้อ

หมาคาบเกิบเข้าป่าบักนัด = หมาคาบรองเท้าวิ่งเข้าป่าสัประด

พุยิงแหลนไลล่ะพุซ่ายแลนลัด =วิ่งไล่ตามหมาพุ่งแหลนใส่ไปติดๆ

หมาแลนเข่าวัดเล่ยบ่ได่ใซ่เกิบ = หมาคาบรองเท้าวิ่งหนีเข้าวัดเลยอดใส่รองเท้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก๊ากๆๆๆ  ถ้าผิดโทษน้ากวางเด้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 01:12:37 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:11:13 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ผิดบ้างถูกบ้างขำดี

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:37:44 PM »

ตึกเดียวกันนั่นแหละครับ.....แต่ค่ายเกาหลี...ครับ Grin

ผมเคยเป็นลูกน้องเฮียณรงค์รัตน์อยู่2ปีครับ.............

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:46:46 PM »

พุยิงแหลนไลล่ะพุซ่ายแลนลัด  หมาแลนเข่าวัดเล่ยบ่ได่ใซ่เกิบ.... ขำก๊าก

จะลองแปลดูนะ อิ อิ ใต้ฟังอีสานเว้าเด้อ

หมาคาบเกิบเข้าป่าบักนัด = สุนัขคาบรองเท้าวิ่งเข้าป่าสัปะรด

พุยิงแหลนไลล่ะพุซ่ายแลนลัด =สุภาสตรีวิ่งไล่สุภาพบุรุษวิ่งดัก

หมาแลนเข่าวัดเล่ยบ่ได่ใซ่เกิบ = สุนัขคาบรองเท้าวิ่งหนีเข้าวัดเลยอดใส่รองเท้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก๊ากๆๆๆ  ถ้าผิดโทษน้ากวางเด้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอนุญาตแปลเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:57:12 PM »

โห ประโยคกลางผมเข้าใจไปคนละทางเลย

ขอบคุณ คุณalut_bครับ+๑

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:06:17 PM »

โห ประโยคกลางผมเข้าใจไปคนละทางเลย

ขอบคุณ คุณalut_bครับ+๑

บ่เป็นหยั๋งครับอ้าย
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์