เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:27:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + เกือบหมดท่ากับก้างปลาตะเพียนติดคอ + + +  (อ่าน 6122 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:34:39 AM »

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา / ปกติผมไม่ค่อยกินข้าวเย็นครับและไม่ชอบกินปลาตะเพียนด้วยเพราะก้างเยอะ นอกเสียจากกินปลาตะเพียนสูตรไร้ก้างที่ร้านอาหารแถวเขื่อนป่าสักฯ(ที่อื่นไม่ทราบ)  แต่แฟนผมชอบกินปลาตะเพียนมากและซื้อมา 5 - 6 ตัวๆขนาดฝ่ามือผู้ชาย  จากตลาดเห็นบอกว่าสดได้จากข่ายดักปลา  แฟนทอด 3 ตัวที่เหลือต้มยำ  ผมกินปลาทอด 1 ตัว ต้ม 1 ตัว กินอย่างช้าๆ บรรจงระวังก้าง จนได้เรื่องติดคอจนได้ติดลึกพอควรบอกไม่ถูก  พยายามปั้นข้าวสวยแล้วกลืนลงไปอยู่หลายคำก็ยังไม่ลงแล้วจะหาอะไรกลืนลงไปไล่ก้างออก ก็นึกไม่ออก ผมปล่อยมันเลยตามเลยแปรงฟันอาบน้ำเข้าห้องนอนดูทีวี 19.30 น. - 21.00  น. นอนไม่หลับมันรำคาญกลืนน้ำลายรู้สึกแปล๊บๆ จะเอามันออกหรือมันจะหลุดไหลลงกระเพาะไปเอง  เวลานอนลงก็เหมือนมันจะออกมา เวลานั่งหรือยืนมันเหมือนจะไหลลง จนแฟนกับลูกสาวให้ไปหาหมอ 23.00 น. แต่ผมไม่ไป พยายามนอนให้หลับไม่กลืนน้ำลายอดทนต่อความรำคาญ คิดว่าเช้าเดี๋ยวมันคงออกไปเอง  ธรรมชาติของร่างกายมันก็คงอยากขับสิ่งแปลกปลอมออกไปและหลับไปไม่เกิน 24.00 น. 

ตื่นเช้า 05.00 น. มันยังอยูเหมือนเดิม และรุ้สึกว่าลึกกว่าเดิมน่าจะเป็นก้างเล็กๆ ลองปั้นข้าวสวยอีก 4-5 คำ มันก็ไม่ลง จนได้เวลาอาบน้ำไปทำงานทั้งวันไม่กินข้าวเลย กินกาแฟไป 1 แก้ว หิวก็กินน้ำ
จน 15.00 น. น้องที่ทำงานซื้อถั่วลิสงทอดสมุนไพร ( ใส่ใบมะกรูดกับเกลือเท่านั้นแหละ...เรียกสมุนไพร)  ผมเห็นแล้วนึกขึ้นได้   ... ขอมันกินโดยเทใส่มือเต็มกำเกือบล้นออก กรอกใส่ปากแล้วเคี้ยวๆ แล้วกลืน 2 ครั้ง ...ถั่วมันต้องติดคอแน่เพราะมันฝืดคอ  แต่มันละเอียดแน่นคอดี มันคงไปดันก้างหลุดแน่  ... ถั่วจะติดคอตายรีบกินน้ำตามไป 1 แก้ว  ลองกลืนน้ำลายลูบคลำลำคอดู ...เออหลุดจนได้   ตอนเย็นตั้งใจจะไปหาหมอให้ช่วยอยู่แล้ว 

เรื่องเล็กๆ น้อยๆ กับก้างปลา + ถั่วลิสง ที่ผมเต็มใจเล่าสู่กันฟังนะครับ

สวัสดีครับ ... pasta

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:55:03 AM »

Grin ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร ผมเคยพาพี่ที่ทำงานไปหาหมอด้วยก้างปลาติดคอชิ้นใหญ่พอสมควรครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:04:17 AM »

อีกอย่างที่ควรระวังคือพวกไม้เสียบลูกชิ้นครับ มักจะมีเศษไม้ยื่นออกมา เพื่อนผมมันกินลูกชิ้นแบบรูดออกจากไม้ ไอ้เศษไม้นั่นเลยไปติดคอ โชคดีกินน้ำมากๆแล้วหาย   ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:10:53 AM »

ดีใจด้วยนะครับพี่ pasta ที่ก้างหลุดออกได้สำเร็จ........... เยี่ยม ก้างปลาตะเพียนมันน่ากลัวครับ เป็นตัว y มาเลย

ต้องเจอผมครับ เมื่อประมาณ 6 - 7 ปีที่แล้ว ก้างปลาหมอครับ ถ้าใครเป็นเซียนกินปลาจะรู้ว่าปลาหมอเนื้อจะฟู อร่อย เสียแต่ตรงที่ก้างเยอะ

แถมเป็นก้างแข็งๆ สั้นๆ อีกตะหาก ผมเจอก้างปลาหมอ ติดคออยู่ 7 วันครับ วันแรกๆผมคิดเหมือนพี่ pasta เลยครับว่า ไม่มีใครก้างติดคอไป

ตลอดชีวิตหรอก เดี๋ยวมันต้องออกจนได้ แต่ขอโทษครับ แค่ 7 วันผมแทบตายแนะครับ ทั้งกลืนข้าว ทั้งหาหมอ ไม่หายสักที

สุดท้ายมาหายเพราะเบียร์ครับ..............ดื่มกันไปจนเมา พอสร่างถึงรู้ว่าก้างออกแล้ว

........... ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ผมจึงถือว่าเบียร์เป็นโอสถทิพย์ชนิดหนึ่ง..............และดื่มเพื่อเป็นวัคซีนมาทุกวันเลยครับ ..... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 02:00:52 PM โดย YIMTHANOM » บันทึกการเข้า

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:18:18 AM »

กลืนข้าว...บางทีผมว่ามันจะแทงลึกกว่าเดิมครับ    หาหมอให้ครีบออกดีกว่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:22:28 AM »

เพิ่งทราบว่า เบียร์เป็นโอสถทิพย์ชนิดหนึ่ง...ผมกินเป็นการป้องกันไว้ก่อนดีกว่าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:24:57 AM »

เยาะเย้ย 

แบบนี้แหละครับ  ก้างขวางคอ   คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:41:34 AM »

เยาะเย้ย 

แบบนี้แหละครับ  ก้างขวางคอ   คิก คิก
ก้างติดคอ ครับ แลบลิ้น   คิก คิก คิก คิก ไหว้

ดีใจด้วยครับน้าอัต ที่เอาก้างขวางคอ เอ้ย ! ก้างติดคอออก Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:48:25 AM »

มีอีกสองวิธี

1. หามะนาวมาฝานสักฝา แหงนหน้าบีบน้ำมะนาวลงคอ ก้างปลาโดนกรดจากมะนาว เดี๋ยวอ่อนตัวหลุดไปเอง
ผมเคยหมดมะนาวไปสองลูก(ลูกโตกว่าลูกปิงปองเล็กๆ) ก้งปลาหลุด แม่บอกว่าน้ำมะนาวคงโดนก้างมั่ง ไม่โดนมั่ง

2. ใช้สันมือสับตรงต้นคอกะให้ใกล้กับจุดที่ก้างติดที่สุด กล้ามเนื้อตรงนั้นและหลอดคอจะขยายตัวให้ก้างหลุด
แต่ผมว่าหลุดเพราะการสั่นสะเทือนมากกว่า เพราะสับเองหัวยังสั่นเองเลย หลุดเหมือนกันครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:02:59 PM »

ก้างติดขอนี่ทรมานจริงๆครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับวิธีไล่ก้างให้หลุดจากคอครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:22:41 PM »

เคยใช้ มือแมวมาลูบตรงคอครับ หายเหมือนกัน ถึงตอนนี้ผมยังตอบตัวเองไม่ได้เลยว่า ทำไมมันถึงหลุด

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:22:54 PM »

ตกใจ     เยี่ยม            Cheesy

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:28:20 PM »

อาปูครับ ที่บ้านน้ำท่วมไหมครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 02:14:49 PM »

อาปูครับ ที่บ้านน้ำท่วมไหมครับ

โซนที่ผมอยู่ไม่มีปัญหาครับ   แต่บางแห่งถัดก็แย่เอาเรื่องเหมือนกัน  แต่ไม่หนักเหมือนเขาพนม ขอบคุณครับ

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 02:52:48 PM »

เยาะเย้ย  

แบบนี้แหละครับ  ก้างขวางคอ   คิก คิก
ก้างติดคอ ครับ แลบลิ้น   คิก คิก คิก คิก ไหว้

ดีใจด้วยครับน้าอัต ที่เอาก้างขวางคอ เอ้ย ! ก้างติดคอออก Grin

ของอาที่ขวางคออยู่ที่บ้านคงเอาออกไม่ได้แน่ ๆ

เอาออกตาย   5555 คิก คิก ขำก๊าก
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์