เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:17:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + เกือบหมดท่ากับก้างปลาตะเพียนติดคอ + + +  (อ่าน 6089 ครั้ง)
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:51:39 AM »

เคยมีประสบการณ์...น่าจะก้างปลาจีน...ใหญ่พอสมควร  แต้ไม่ยาวมาก...
ที่น่าเขกกะบาลตัวเองคือ  เจอก่อนแล้ว..เขี่ยใว้ข้างจาน...แล้วก็ตักใส่ปาก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เจ็บมาก..เวลากลืนน้ำลายและพูด..แถมลึกอีกต่างหาก...ลองหลายอย่าง..ไม่ออก

ขับรถไปรพ.เองทันที...หมอก็มองแทบไม่เห็น  ต้องนอนหงายห้อยหัว...เอาก้างออกมาได้...อาเจียรพร้อมเลือดเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ ไหว้ ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:56:00 AM »

โชคดีืที่ไม่ต้องไปหาหมอน่ะครับน้องอรรถ....ระวังหน่อยแล้วกันครั้งหน้า   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:57:53 AM »

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา / ปกติผมไม่ค่อยกินข้าวเย็นครับและไม่ชอบกินปลาตะเพียนด้วยเพราะก้างเยอะ นอกเสียจากกินปลาตะเพียนสูตรไร้ก้างที่ร้านอาหารแถวเขื่อนป่าสักฯ(ที่อื่นไม่ทราบ)  แต่แฟนผมชอบกินปลาตะเพียนมากและซื้อมา 5 - 6 ตัวๆขนาดฝ่ามือผู้ชาย  จากตลาดเห็นบอกว่าสดได้จากข่ายดักปลา  แฟนทอด 3 ตัวที่เหลือต้มยำ  ผมกินปลาทอด 1 ตัว ต้ม 1 ตัว กินอย่างช้าๆ บรรจงระวังก้าง จนได้เรื่องติดคอจนได้ติดลึกพอควรบอกไม่ถูก  พยายามปั้นข้าวสวยแล้วกลืนลงไปอยู่หลายคำก็ยังไม่ลงแล้วจะหาอะไรกลืนลงไปไล่ก้างออก ก็นึกไม่ออก ผมปล่อยมันเลยตามเลยแปรงฟันอาบน้ำเข้าห้องนอนดูทีวี 19.30 น. - 21.00  น. นอนไม่หลับมันรำคาญกลืนน้ำลายรู้สึกแปล๊บๆ จะเอามันออกหรือมันจะหลุดไหลลงกระเพาะไปเอง  เวลานอนลงก็เหมือนมันจะออกมา เวลานั่งหรือยืนมันเหมือนจะไหลลง จนแฟนกับลูกสาวให้ไปหาหมอ 23.00 น. แต่ผมไม่ไป พยายามนอนให้หลับไม่กลืนน้ำลายอดทนต่อความรำคาญ คิดว่าเช้าเดี๋ยวมันคงออกไปเอง  ธรรมชาติของร่างกายมันก็คงอยากขับสิ่งแปลกปลอมออกไปและหลับไปไม่เกิน 24.00 น.  

ตื่นเช้า 05.00 น. มันยังอยูเหมือนเดิม และรุ้สึกว่าลึกกว่าเดิมน่าจะเป็นก้างเล็กๆ ลองปั้นข้าวสวยอีก 4-5 คำ มันก็ไม่ลง จนได้เวลาอาบน้ำไปทำงานทั้งวันไม่กินข้าวเลย กินกาแฟไป 1 แก้ว หิวก็กินน้ำ
จน 15.00 น. น้องที่ทำงานซื้อถั่วลิสงทอดสมุนไพร ( ใส่ใบมะกรูดกับเกลือเท่านั้นแหละ...เรียกสมุนไพร)  ผมเห็นแล้วนึกขึ้นได้   ... ขอมันกินโดยเทใส่มือเต็มกำเกือบล้นออก กรอกใส่ปากแล้วเคี้ยวๆ แล้วกลืน 2 ครั้ง ...ถั่วมันต้องติดคอแน่เพราะมันฝืดคอ  แต่มันละเอียดแน่นคอดี มันคงไปดันก้างหลุดแน่  ... ถั่วจะติดคอตายรีบกินน้ำตามไป 1 แก้ว  ลองกลืนน้ำลายลูบคลำลำคอดู ...เออหลุดจนได้   ตอนเย็นตั้งใจจะไปหาหมอให้ช่วยอยู่แล้ว  

เรื่องเล็กๆ น้อยๆ กับก้างปลา + ถั่วลิสง ที่ผมเต็มใจเล่าสู่กันฟังนะครับ

สวัสดีครับ ... pasta

เป็นความพยายามเพื่อตนเอง โดยแท้.  คิก คิก

เป็นบทเรียนและทางแก้ ที่ได้ผลอย่างดี ขอบคุณมาก    + แต้มที่ ๓๙๕ ให้ครับ..  Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:58:31 AM »

บั้งถี่ๆ ทอดกรอบๆ แค่น้ำปลาดีๆเหยาะใส่ข้าวสวยร้อนๆ ก็............ น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:03:13 AM »

บั้งถี่ๆ ทอดกรอบๆ แค่น้ำปลาดีๆเหยาะใส่ข้าวสวยร้อนๆ ก็............ น้ำลายหก

ว่าตามพี่ soveat เลยครับ พวกปลาตะกูลตะเพียน กระสูบ  กระแห

ต้องเจอบั้งถี่ๆแล้วทอดกรอบๆครับ........มีกี่ตัวก็หมดครับ............................... น้ำลายหก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:11:15 AM »

อาทิตย์ก่อนผมโดนก้างปลาทู ก้างเล็กมากๆ ทิ่มฝังลงไปในโคนลิ้น
 กว่าจะใช้นิ้วเขี่ยให้หลุดออกมาได้ เล่นซ่ะหมดใส้หมดพุง  ตกใจหน้าซีด

พอก้างหลุด เบียร์ในตู้เย็นก็หมด เลยต้องออกไป หาซื้อมาฉลอง 
  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:39:36 AM »

อาทิตย์ก่อนผมโดนก้างปลาทู ก้างเล็กมากๆ ทิ่มฝังลงไปในโคนลิ้น
 กว่าจะใช้นิ้วเขี่ยให้หลุดออกมาได้ เล่นซ่ะหมดใส้หมดพุง  ตกใจหน้าซีด

พอก้างหลุด เบียร์ในตู้เย็นก็หมด เลยต้องออกไป หาซื้อมาฉลอง 
  คิก คิก

เคยโดนมาเหมือนกันครับลำคาญสุดๆ อ๋อย

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:47:35 AM »

ผมเองก็เคยโดนก้างปลาทูครับ ก้างเล็กๆใสๆ ติดอยู่ที่ทอนซิล  กลืนข้าว จิบน้ำอุ่น ยังไงก็ไม่ยอมออก  อ๋อย

จนพ่อผมต้องใช้คิมปากจิ้งจก (หยิบมาจากกล่องเครื่องมือ) จุ่มแอลกอฮอล์ คีบออกมาได้ครับ   กิ๊วก๊าว
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:03:08 AM »

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับผม  หลงรัก
ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับผม  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:07:54 AM »

แบบนี้ครับ...ก้างไม่ติดคอ... น้ำลายหก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:19:43 AM »

แบบนี้ครับ...ก้างไม่ติดคอ... น้ำลายหก

ปลาวัด ตัวใหญ่จัง  ปลานิลบ้านผม มันอยู่ตามบ่อลูกรังเก่า ตัวไม่ใหญ่เท่านี้   น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:21:23 AM »

ปลาวัด ตัวใหญ่จัง  ปลานิลบ้านผม มันอยู่ตามบ่อลูกรังเก่า ตัวไม่ใหญ่เท่านี้   น้ำลายหก

บู่ บู่ บู่  บ่อตรงข้ามวัดครับ  พี่จอย ลุงแป๋ง ฯลฯ ไปเห็นมาหมดแล้ว  ปล.แอบอีกคือเก่า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:21:59 AM »

นินจา ไซส์ขนาดนี้ต้องย่างเกลือ......ตำน้ำจิ้มซีฟูดส์...........

กินกับชาเขียวตราเจ้าป่า.......เอร็ดไม่รู้หายเลยครับ.........ฮา   เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:34:24 AM »

นินจา ไซส์ขนาดนี้ต้องย่างเกลือ......ตำน้ำจิ้มซีฟูดส์...........

กินกับชาเขียวตราเจ้าป่า.......เอร็ดไม่รู้หายเลยครับ.........ฮา   เยี่ยม

ผมย่างได้ทีละครึ่งตัวครับ... Grin

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:41:46 AM »

ผมย่างได้ทีละครึ่งตัวครับ... Grin

ใหญ่จริงๆครับ(ปลาน่ะนะครับ)  คิก คิก............กลายเป็นเตาเล็กไปเลยครับ..........  น้ำลายหก

อันนี้ตกมาหรือหว่านแหมาครับนี่.... ไหว้.........ถ้าใช้ตกมาคงมันส์มือไปเลยนะครับ.......... เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์