เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:19:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะบานปลายไหมนี่  (อ่าน 8884 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 08:52:57 PM »

เขายังไม่ได้เผาเลยไม่ใช่เหรอ....เขามีโครงการเผาและยกเลิกไปตั้งหลายเดือนแล้ว

ข่าววันนี้ครับผม มีต่ออีกครับ  http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000041682

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:02:17 PM »

เขายังไม่ได้เผาเลยไม่ใช่เหรอ....เขามีโครงการเผาและยกเลิกไปตั้งหลายเดือนแล้ว

ข่าววันนี้ครับผม มีต่ออีกครับ  http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000041682

ถ้า มุสลิมทั่วโลก ยกเลิก อุดหนุน สินค้า ของ สหรัฐ อังกฤษ อิสราเอล ทุกกรณี  อะไรจะเกิดขึ้น บ้าง ครับ
ดีกว่า เผาธง ชุมนุม ประท้วง เหมือนที่ทำกันอยู่  เศร้า  ไหว้
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:26:32 AM »

เฮ้อ.. คิดแล้วเศร้าตอนตะลีบันเอาจรวดยิงพระพุทธรูปหิน ความรู้สึกคงไม่ต่างกัน
อย่าทำแบบนี้กันเลยไม่ว่าใคร อกเขาอกเราครับ  เศร้า

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 07:52:27 AM »

เค้าอยู่ของเค้าดีๆ ไปเผาของเค้าทำไมหล่ะครับนั่น ฝรั่งนี่ก็ชอบทำอะไรไร้ความคิดให้เห็นบ่อยๆนะครับ

ผมว่าอย่าไปลงกับคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่จะดีกว่าครับ ถ้าจะทำไปทำกะตัวคนเผาเลย
ไปทำร้ายคนอื่นแบบนี้ มันก็เลวไม่ต่างจากคนเผาหรอกครับ ต่อให้โกรธเกรียวอย่างไรก็เถอะ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:03:14 AM »

เฮ้อ.. คิดแล้วเศร้าตอนตะลีบันเอาจรวดยิงพระพุทธรูปหิน ความรู้สึกคงไม่ต่างกัน
อย่าทำแบบนี้กันเลยไม่ว่าใคร อกเขาอกเราครับ  เศร้า

อาจจะเป็นผลกรรมที่เค้าระเบิดพระพุทธรูปก็ได้นะครับ
ทำคนอื่นให้เค้าเจ็บช้ำใจก่อน

ทุกศาสนาสอนให้คนเป็นคนดี ถึงจะเคร่งขนาดไหน ก็ควรเดินสายกลาง ไม่ตึงไม่หย่อน
ผมว่าเป็นคนมากกว่าหาใช่ที่คำสอนหรือศาสนา ที่ทำให้ทุกอย่างมันเลวร้าย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:30:07 AM »

อาจจะเป็นผลกรรมที่เค้าระเบิดพระพุทธรูปก็ได้นะครับ
ทำคนอื่นให้เค้าเจ็บช้ำใจก่อน

ทุกศาสนาสอนให้คนเป็นคนดี ถึงจะเคร่งขนาดไหน ก็ควรเดินสายกลาง ไม่ตึงไม่หย่อน
ผมว่าเป็นคนมากกว่าหาใช่ที่คำสอนหรือศาสนา ที่ทำให้ทุกอย่างมันเลวร้าย

พวกที่ระเบิดพระพุทธรูปคือพวกตาลีบัน เป็นเพียงคนกลุ่มเดียว

ไม่ได้หมายความว่าชาวอัฟกันจะเห็นชอบไปซะหมด คนล่ะเรื่องคนล่ะส่วนครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:47:58 AM »

มันก็ไม่ต่างจากบ้านเราทางใต้หรอกครับ  ยิงพระ
 คนเรามันจะทำซะอย่าง  ก็จะเอาเรื่องศาสนามาอ้าง

แล้วที่ออกมาว่าคนเผาน่ะ...ตกลงมันเผาแล้ว  ขู่ว่าจะเผา หรือข่าวลวง?
 ใครเผาก็ยังไม่รู้เลย แล้วก็ออกมาวิจารณ์กัน  ตามที่....เขา....เล่ามา

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:27:02 PM »

ถ้า มุสลิมทั่วโลก ยกเลิก อุดหนุน สินค้า ของ สหรัฐ อังกฤษ อิสราเอล ทุกกรณี  อะไรจะเกิดขึ้น บ้าง ครับ
ดีกว่า เผาธง ชุมนุม ประท้วง เหมือนที่ทำกันอยู่  เศร้า  ไหว้
สาธุ........ขอให้มันจริงเถอะ  เห็นด้วยอย่างแรง อิอิ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:37:39 PM »

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1284443146&grpid=&catid=06

หมอนี้น่า ถีบจริงๆครับ  บู่
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:48:48 PM »

ยุแยงตะแคงรั่ว เศร้า
ยุให้รำ ตำให้รั่ว เศร้า
แปลกเหมือนกัน ตกใจ พวกอยากดัง
โค๊ด:
รู้ทั้งรู้ว่าจะมีปัญหาตามมา แต่ก็ยังทำ น่าจะเป็นการสร้างกระแสให้เกิดความแตกแยกนะครับ เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:53:57 PM »

วันที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2552 เวลา 13:26:34 น.

โถ่ !!!!! เอ้ย  บู่ ทุกวันนี้ มันใส่ "ลีวาย" กันเกลื่อนเมือง   บู่    ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 11:56:35 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:56:49 PM »

ไอ้คนเผาน่ะกำลังจะโดนรุมกระทืบ  ต้องให้ตำรวจมาอารักขา  ไอ้สาดดดด
ชั่วจริงๆ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 12:15:27 AM »

เรื่องฆ่าเจ้าหน้าที่ยูเอ็น  สวมรอยของพวกหัวรุงแรงสุดโต้ง  คือโหมกระพือไฟ แล้วลงมือทำ  พวกชาวบ้านถูกปั่นก็เฮโลกันไป แต่คนลงมือต้องเป็นพวกอำมิตมากๆที่แฝงตัวอยู่ในนั้น

เชื่อว่าชาวบ้านโกรธจริง  แต่ก็คงไม่หน้ามืดตาบอดฉะคนไปทั่ว

พวกที่เกลียดยิว เกลียดเมกา  เกลียดไม่จริงก็เยอะครับ  ลับหลังแม้กะยิวเองก็มีการเจรจาติดต่อรอมชอมกัน 

....ตามล่า...อีตอแหล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 12:23:33 AM »

เรื่องฆ่าเจ้าหน้าที่ยูเอ็น  สวมรอยของพวกหัวรุงแรงสุดโต้ง  คือโหมกระพือไฟ แล้วลงมือทำ  พวกชาวบ้านถูกปั่นก็เฮโลกันไป แต่คนลงมือต้องเป็นพวกอำมิตมากๆที่แฝงตัวอยู่ในนั้น

เชื่อว่าชาวบ้านโกรธจริง  แต่ก็คงไม่หน้ามืดตาบอดฉะคนไปทั่ว

พวกที่เกลียดยิว เกลียดเมกา  เกลียดไม่จริงก็เยอะครับ  ลับหลังแม้กะยิวเองก็มีการเจรจาติดต่อรอมชอมกัน 
ไม่ดูถูกแต่เรื่องจริง  คนแอฟกัน ยุง่าย ง่ายกว่าตอนที่เขมรเผาสถานทูตไทยซะอีก
หลังสงครามกับรัสเซีย  ประเทศหยุดอยู่กับที่  ไม่มีการศึกษาจากโลกภายนอก  ทุกอย่างถูกครอบงำโดน ทาลีบัน
โดยเฉพาะผู้หญิงนี่ เลี้ยงไว้ทำลูกกับให้ทำงานบ้านอย่างเดียว
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 12:25:59 AM »

ไม่ดูถูกแต่เรื่องจริง  คนแอฟกัน ยุง่าย ง่ายกว่าตอนที่เขมรเผาสถานทูตไทยซะอีก
หลังสงครามกับรัสเซีย  ประเทศหยุดอยู่กับที่  ไม่มีการศึกษาจากโลกภายนอก  ทุกอย่างถูกครอบงำโดน ทาลีบัน
โดยเฉพาะผู้หญิงนี่ เลี้ยงไว้ทำลูกกับให้ทำงานบ้านอย่างเดียว

ครับพี่ รู้สึกว่าเมื่อ 5-6 ปี ก่อนก็มีเรื่องทำนองนี้ที่หนึ่งแล้ว  มีคนตายด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์