เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:18:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าจ้างวันละหนึ่งแสนห้าหมื่นบาทจ้า  (อ่าน 4863 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 04:37:19 PM »

ญี่ปุ่น เทปโก รับสมัครคนงานนิวเคลียร์ฉุกเฉิน และ จั้มเปอร์

ค่าจ้างวันละ 150,000 บาท แต่เสี่ยงตายจากการรับกัมมันตรังสี

2 เม.ย.รายงานข่าวจากสื่อประเทศญี่ปุ่น บริษัทพลังงานเทปโกกำลังเปิดรับสมัครคนงานนิวเคลียร์ฉุกเฉิน
ตั้งอัตราค่าจ้างวันละ 5,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ (ประมาณ 150,000 บาท) เพื่อทำงานในสภาพการณ์เสี่ยง
รับอันตรายจากสารกัมมันตรังสีระดับสูง ภายในเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ที่โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ฟุกุชิมา ไดอิจิ

นอกจากนี้ เทปโกกำลังพิจารณาใช้คนงาน จอมกระโดด (จั้มเปอร์) โดยคนงานต้องเข้าไปทำงาน
บริเวณเตาปฏิกรณ์อย่างรวดเร็ว แล้วรีบออกมาหลีกเลี่ยงรับสารกัมมันตรังสี ที่ก่อนหน้าที่สหรัฐฯเคยใช้กลยุทธ์นี้
ในยุคทศวรรษปี 1970 และต้นทศวรรษปี 1980 ซึ่งเป็นงานที่เสี่ยงชีวิตจากการรับอันตรายจากกัมมันตรังสีระดับสูงมาก

ทั้งนี้ นานาชาติกำลังเสนอให้การช่วยเหลือญี่ปุ่น นอกจากบริษัทผู้ผลิตเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ของรัฐบาลฝรั่งเศส
อารีวา ส่งทีมงานและอุปกรณ์เข้ามาช่วยแล้ว ยังมีสหรัฐฯกับเยอรมนี กำลังจัดส่งหุ่นยนต์เข้ามาช่วยงานซ่อมแซม
และสำรวจความเสียหายของโรงไฟฟ้า นิวเคลียร์ ซึ่งผู้เชี่ยวชาญด้านสารกัมมันตรังสีของกองทัพสหรัฐฯ 140
นายกำลังจะเดินทางมาให้การช่วยเหลือด้านเทคนิคต่อญี่ปุ่น

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 04:54:09 PM »

ว่าจะเขียนใบสมัคร
แต่ผมลืมหยิบรูปถ่ายมากั๊บ....
ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ เจ้านาย.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:12:22 PM »

วิ่งไม่ไหวกลิ้งได้มั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:16:45 PM »

พูดภาษาญี่ปุ่นได้งูๆปลาๆ  .......   คงสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง   บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:18:55 PM »

พูดภาษาญี่ปุ่นได้งูๆปลาๆ  .......   คงสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง   บู่

ผมพูดชั๊บเปรียะ เลยครับ  Grin
ฮานามิ  โตชิบ้า ฮานาบิซิ  โออิชิ   เยี่ยม   Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:25:52 PM »

อืม....ไม่แมนนะ ทำแบบนี้ คิดจะเอาเงินฟาดหัว ให้คนอื่นไปตายแทนเหรอ  ตกใจ ตกใจ โดนชก
 Huh Huh Huh

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:29:55 PM »

น้าสนอยู่ญี่ปุ่นรีบๆเลย  แต่ออกมาแล้วจะกินข้าวปั้นแซ่บรึเปล่า  ฝากดูแลมิยาบิ มาเรีย โอซาว่า ด้วยเด้อ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 06:01:04 PM »

อืม....ไม่แมนนะ ทำแบบนี้ คิดจะเอาเงินฟาดหัว ให้คนอื่นไปตายแทนเหรอ  ตกใจ ตกใจ โดนชก
 Huh Huh Huh

แย่เลย หนังสือเดินทางหมดอายุซะแล้ว    น่าจะมีบริษัทที่รับจัดการกับเรื่องแบบนี้นะครับ อย่างแท่นขุดเจาะหากเกิดเหตุการณ์ที่ควบคุมไม่ได้ก็จะอพยพคนออกไปและให้บริษัทที่ทำงานด้านนี้เข้ามาจัดการต่อครับ มีทั้งบุคคลากรและเครื่องมือพร้อมครับ

งานด้านนิวเคลียร์เสี่ยงเป็นอันดับหนึ่งครับ ไม่รู้มีใครจะไปสมัครบ้างนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 06:36:46 PM »

จัมเปอร์ ไม่ได้หมายถึงพวกกระโดดร่ม ลงไปทำงานหรอครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 06:40:01 PM »

รอดออกมาได้มีครอบครัวลูกออกมาอาจจะมีแปดแขนก็ได้  ตกใจ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 06:43:24 PM »

ได้เงินค่าจ้างมา คงมีแต่ลูกเมียที่ได้ใช้ครับ
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 07:42:45 PM »

โรงงานนิวเคลียร์ครับ ไม่ใช่โรงอัดอิฐบลอค ... ที่ใครจะไปทำก็ได้ และจริงๆแล้วบริษัทที่ว่าเค้าแจ้งกับพนักงานคนอื่นๆในบริษัทฯ ไม่ใช่คนทั่วไป คนทั่วๆไปก็ไปยืนขวางมือขวางเท้าเค้าเปล่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 10:11:42 PM โดย your-ประชาธิปไตย » บันทึกการเข้า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 08:35:48 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 10:19:08 PM โดย อดิศักดิ์--รักในหลวง-- » บันทึกการเข้า

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:11:24 PM »

คงไม่ใช่แค่เรื่องเงิน  ถ้ารู้ว่าตัวเองต้องไปเสี่ยงชีวิตกับโรคร้าย เงินกี่แสนกี่ล้านก็คงไม่มีความหมาย  แต่เป็นเรื่องของความกล้าหาญเสียสละของคนญี่ปุ่นมากกว่า  เงินที่ได้มาเข้าใจว่าเก็บไว้ให้ลูกเมีย ยามที่ต้องอยู่โดยขาดหัวหน้าครอบครัว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:11:32 AM »

คงไม่ใช่แค่เรื่องเงิน  ถ้ารู้ว่าตัวเองต้องไปเสี่ยงชีวิตกับโรคร้าย เงินกี่แสนกี่ล้านก็คงไม่มีความหมาย  แต่เป็นเรื่องของความกล้าหาญเสียสละของคนญี่ปุ่นมากกว่า  เงินที่ได้มาเข้าใจว่าเก็บไว้ให้ลูกเมีย ยามที่ต้องอยู่โดยขาดหัวหน้าครอบครัว

ตามนั้นครับ... เป็นค่าตอบแทนต่อการเสียสละเพื่อส่วนรวม...

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์