เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:39:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สองมาตราฐานมีจริง  (อ่าน 6417 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:47:24 AM »

ผมก็โดนไม่นาน นี้เอง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:03:51 PM »

เรื่องละเว้นปฏิบัติ กับ การคอรับชั่น มันก็พฤษติกรรมที่ไม่ดีเหมือนกัน

แล้วทำไมไม่ต่อต้านให้เหมือนกันหล่ะครับ ท่านผู้เจริญ  เศร้า ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:21:55 PM »

มีเวลา ทะเลาะ มั้ยล่ะครับ
มาถอดของเราแล้ว
ชี้ให้ไปล๊อค คันอื่นเลยครับ เขียนใบสั่งด้วย
ไม่ล๊อค ถือว่าละเว้น
เอากล้องถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูปไว้ด้วยนะครับ

จะได้มีหลักฐาน ไว้ยันกับนาย...
ผมก็อยากทำอย่างพี่ยอดว่า แต่ทุกคนก็รู้ว่ามีเรื่องกับจนท.แล้ว ไม่มีทางชนะ
ผมก็แค่อยากให้มันเสมอภาคเท่าเทียมกัน ตามที่ท่านนายกบอกว่าไม่มีสองมาตราฐาน
ผมต้องขอโทษพี่สมช.ด้วยที่เอาเรื่องแบบนี้มาลงให้กวนใจ

...ไม่จริงหรอกครับที่ว่าสู้กับเจ้าหน้าที่แล้วไม่ชนะ   ผมจะเล่าเรื่องของผมให้ฟัง
..ครั้งหนึ่งผมขี่ จยย.เข้าตลาดเพื่อมาหาซื้อหนังสือคว้าได้แต่เงินมา500 ลืมกระเป๋าที่มีใบขับขี่มา  โดนครับข้อหาไม่มีใบขับขี่ ผมเถียงว่ามีแต่ลืมเอามา  ท่านบอกว่าไม่ได้แก้ตัวไม่ขึ้น  ผมเลยถามว่าไม่มีใบขับขี่โดนปรับสูงสุดเท่าไร  คำตอบคือ400บาท..ผมไม่ยอม..ตอนนั้นมี  จร.ขับรถจยย.มา   ผมบอกว่าถ้า จนท.ท่านนั้นมีใบขับขี่หรือ ตร. ที่ขับรถอยู่นี่มีใบขับขี่ทุกคน  ผมยินยอมให้ปรับ 400 ทันทีโดยไม่มีข้อยกเว้น  แต่ถ้าไม่มี  ต้องปล่อยผม................ผลหรือครับ  ตร.จร ไม่มีใบขับขี่สักคน บอกว่ามีแต่ลืมเอามา  ผมเลยบอกว่าผมก็มีแต่ลืมอามาเหมือนกัน   จำนนเหมือนกันเลยรอดครับ.. Grin Grin

ผมไม่กล้าทำแบบนี้หรอกครับ คนธรรมดาอย่างผมถ้าทำโดนข้อหาหมั่นไส้อีก แต่ขอชมครับ ท่านสุดยอด ขออนุญาติ + 1 ครับ เยี่ยม

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:40:15 PM »

มีเวลา ทะเลาะ มั้ยล่ะครับ
มาถอดของเราแล้ว
ชี้ให้ไปล๊อค คันอื่นเลยครับ เขียนใบสั่งด้วย
ไม่ล๊อค ถือว่าละเว้น
เอากล้องถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูปไว้ด้วยนะครับ

จะได้มีหลักฐาน ไว้ยันกับนาย...
ผมก็อยากทำอย่างพี่ยอดว่า แต่ทุกคนก็รู้ว่ามีเรื่องกับจนท.แล้ว ไม่มีทางชนะ
ผมก็แค่อยากให้มันเสมอภาคเท่าเทียมกัน ตามที่ท่านนายกบอกว่าไม่มีสองมาตราฐาน
ผมต้องขอโทษพี่สมช.ด้วยที่เอาเรื่องแบบนี้มาลงให้กวนใจ

...ไม่จริงหรอกครับที่ว่าสู้กับเจ้าหน้าที่แล้วไม่ชนะ   ผมจะเล่าเรื่องของผมให้ฟัง
..ครั้งหนึ่งผมขี่ จยย.เข้าตลาดเพื่อมาหาซื้อหนังสือคว้าได้แต่เงินมา500 ลืมกระเป๋าที่มีใบขับขี่มา  โดนครับข้อหาไม่มีใบขับขี่ ผมเถียงว่ามีแต่ลืมเอามา  ท่านบอกว่าไม่ได้แก้ตัวไม่ขึ้น  ผมเลยถามว่าไม่มีใบขับขี่โดนปรับสูงสุดเท่าไร  คำตอบคือ400บาท..ผมไม่ยอม..ตอนนั้นมี  จร.ขับรถจยย.มา   ผมบอกว่าถ้า จนท.ท่านนั้นมีใบขับขี่หรือ ตร. ที่ขับรถอยู่นี่มีใบขับขี่ทุกคน  ผมยินยอมให้ปรับ 400 ทันทีโดยไม่มีข้อยกเว้น  แต่ถ้าไม่มี  ต้องปล่อยผม................ผลหรือครับ  ตร.จร ไม่มีใบขับขี่สักคน บอกว่ามีแต่ลืมเอามา  ผมเลยบอกว่าผมก็มีแต่ลืมอามาเหมือนกัน   จำนนเหมือนกันเลยรอดครับ.. Grin Grin

ผมไม่กล้าทำแบบนี้หรอกครับ คนธรรมดาอย่างผมถ้าทำโดนข้อหาหมั่นไส้อีก แต่ขอชมครับ ท่านสุดยอด ขออนุญาติ + 1 ครับ เยี่ยม

เคยเถียงครับ แล้วโดนสวนกลับมาว่า มึงอย่ามาหัวหมอ.............

จบข่าวครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 05:12:26 PM »

สองมาตราฐานมีทุกวงการละครับ ไม่ว่าการเมืองการกีฬาการมุ้งการบ้านการเรือน ไม่เชื่อลองถามพี่ๆในนี้ที่มีหลายบ้านดู
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 05:56:19 PM »

สองมาตราฐานมีทุกวงการละครับ ไม่ว่าการเมืองการกีฬาการมุ้งการบ้านการเรือน ไม่เชื่อลองถามพี่ๆในนี้ที่มีหลายบ้านดู

ใครจะมาตอบ.....555

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:47:17 PM »

ไหว้มาตรฐานบ้านเราก็รู้ๆอยู่ พี่ๆที่อยู่ประเทศที่พัฒนาแล้วคงทราบดีเกี่ยวกับ ใบขับขี่อินเตอร์ของไทย ว่าตำรวจ จารจร บ้านเขาคิดยังไงกับของเรา ยิ้มีเลศนัย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:54:37 PM »

มาแบ่งมุกไม่ให้โดนตํารวจจราจรจับดีกว่ามั๊ยครับ............แก้เครียด..............ไม่เอาพวกติดสินบนนะ...เสื่อม

ผมชอบมุกของรุ่นพี่คนหนึ่ง..............

พี่เขาไปเที่ยวพัทยาพร้อมครอบครัว..........

ก็ขับเร็วเกินกําหนด....รู้ตัวอีกที เจอด่านจับความเร็วอยู่ข้างหน้า.....ไม่ทันแล้ว เพราะตํารวจออกมาโบกให้จอดเลย.........

ความที่หัวไว.........เจ้าตัวล้วงกระเป๋าตังออกมา โยนไปที่พื้นรถ......

ตํารวจมายืนข้างๆรถ บอกว่าขับเร็วเกินกําหนด...ขอใบขับขี่....

พี่ผมบอกตํารวจว่า..........ผมเพิ่งกลับจากพัทยามา....ปรากฏว่าลืมกระเป๋าตังไว้ที่โรงแรม เพิ่งโทรกลับไปถาม....ที่โรงแรมเจอและเก็บไว้ให้..

นี่........กําลังรีบกลับไปเอา เพราะร้อนใจ ในนั้นมีเอกสาร บัตรเครดิต ใบขับขี่..............พร้อมล้วงกระเป๋าให้ดูว่า...ไม่เหลืออะไรเลย

ตํารวจเห็นท่าร้อนใจก็.............ปล่อย เชิญเลยครับ

จริงๆมันไม่ได้กลับจากพัทยาหรอกครับ..............กําลังจะไปต่างหาก

เยี่ยมเลยครับ  ขำก๊าก  ขออนุญาตจำไปใช้นะครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 07:05:25 PM »

ครั้งล่าสุดที่โดนจับความเร็ว โดนที่3แยกภูเก็ต-พังงา-อ่าวลึก ใกล้ปั๊มปตท.พังงาครับ

ตร.เรียกแจ้งข้อหาปุ๊บผมก็บอกปั๊บ ว่า"ขอโทษครับพี่ ผมจะรีบไปหาลูก ไม่เจอกันมาเกือบเดือนแล้ว เลยขับเร็วไปหน่อย....จ่ายใบสั่งสน.ไหน ขอกลับมาจ่ายขากลับได้ไหมพี่"

พี่ตำรวจยิ้มหวานจ๋อย บอกว่า......ขับเร็วขนาดนี้เดี๋ยวจะกลายเป็นได้เจอลูกช้านะน้อง ให้ช้าลงอีกหน่อยนะ อ่ะ ไปเถอะ ขับระวังๆนะ.....แล้วก็กดว.ไปบอกเพื่อนอีกชุด(ต้นทางมั๊ง)ให้  หลงรัก

ผมพูดความจริง แต่อารมณ์ปกติผมก็ขับเร็วอยู่แล้ว แค่ห่ามน้อยกว่าวันนั้นหน่อยนึง  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 07:58:22 PM »

็Ha Ha  ฮา  "มุข"  ข้างบน  ของพี่ๆ  พี่จ่า พี่ดาบ แกไม่ค่อยเชื่อหรอกคร๊า  ฮา

ตามยายมาน๊ะคร๊า  ฮา  ในเขตกรุงเทพ  ยายบอกทีเด็ดให้คร๊า
เวลาเจอตำรวจ  เขาขอ "ใบขับขี่"  ก็ควรลดกระจก  ส่งให้เขาแต่โดยดี น๊ะคร๊า  ฮา
แล้วไม่ต้องนึก  เรื่องอะไร  หรอกคร๊า  ฮา

มองไปที่บริเวณ "ปกคอเสื้อ"  ของเขาคร๊า  ฮา  ในวงกลมมันมีตัวเลข บอกเขต "นครบาล"  เริ่มตั้งแต่ 1-9 ฮา
เลขเหล่านี้  มันบอกถึงเขต  การบังคับบัญชา  ที่เขาแบ่งเป็นพื้นที่ ที่มี "ผู้การ" เป็น ผบ.  ฮา

เมื่อมองเสร็จ  ต้องทำหน้า "โง่"  ด้วยน๊ะคร๊า  ย้อนถามไปเลยคร๊า  ฮา
ตรงนี้เป็น  น. (ตัวเลข)  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา

งั้นพี่ส่ง "ใบขับขี่  ไปที่หน้าห้อง ท่าน "ผู้การ"  ได้เลย  ฮา
พอตำรวจ ไ้ด้ยินอย่างนี้  เหงื่อก็แตกสิคร๊า  ฮา  "รีบ" ยัดใบขับขี่คืนใส่มือ  ฮา
ง่ายมั้ยคร๊า  ไม่ต้องจำคร๊า ว่าโรงพักไหน  ใครเป็น ผกก. ฮา

ถ้าจะใช้วิธีของยาย  อย่าขับ "ปิคอัพ หรือ มอไซค์" น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:05:40 PM »

็Ha Ha  ฮา  "มุข"  ข้างบน  ของพี่ๆ  พี่จ่า พี่ดาบ แกไม่ค่อยเชื่อหรอกคร๊า  ฮา

ตามยายมาน๊ะคร๊า  ฮา  ในเขตกรุงเทพ  ยายบอกทีเด็ดให้คร๊า
เวลาเจอตำรวจ  เขาขอ "ใบขับขี่"  ก็ควรลดกระจก  ส่งให้เขาแต่โดยดี น๊ะคร๊า  ฮา
แล้วไม่ต้องนึก  เรื่องอะไร  หรอกคร๊า  ฮา

มองไปที่บริเวณ "ปกคอเสื้อ"  ของเขาคร๊า  ฮา  ในวงกลมมันมีตัวเลข บอกเขต "นครบาล"  เริ่มตั้งแต่ 1-9 ฮา
เลขเหล่านี้  มันบอกถึงเขต  การบังคับบัญชา  ที่เขาแบ่งเป็นพื้นที่ ที่มี "ผู้การ" เป็น ผบ.  ฮา

เมื่อมองเสร็จ  ต้องทำหน้า "โง่"  ด้วยน๊ะคร๊า  ย้อนถามไปเลยคร๊า  ฮา
ตรงนี้เป็น  น. (ตัวเลข)  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา

งั้นพี่ส่ง "ใบขับขี่  ไปที่หน้าห้อง ท่าน "ผู้การ"  ได้เลย  ฮา
พอตำรวจ ไ้ด้ยินอย่างนี้  เหงื่อก็แตกสิคร๊า  ฮา  "รีบ" ยัดใบขับขี่คืนใส่มือ  ฮา
ง่ายมั้ยคร๊า  ไม่ต้องจำคร๊า ว่าโรงพักไหน  ใครเป็น ผกก. ฮา

ถ้าจะใช้วิธีของยาย  อย่าขับ "ปิคอัพ หรือ มอไซค์" น๊ะคร๊า  ฮา
มีภาพ มั้ยครับ ยาย  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:12:55 PM »

กรุงเทพผมโดนไป 3 รอบครับ รอบแรกข้อหาขับรถทับเส้นตรงอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ยกมือไหว้บอกว่าพี่ครับ ผมคนต่างจังหวัดไม่ทันได้ดู ตร.ดูใบขับขี่แล้วก็ปล่อย รอบ 2 ไปโดนตรงแยกพญาไท ข้อหาเลี้ยวในทางขับขัน รอบ 3 โดนตรงสะพานข้ามทางรถไฟพระราม 6 เลี้ยวซ้ายเข้าราชวิถี ข้อหาเลี้ยวซ้ายทั้ง ๆ ทีมีป้ายห้ามเลี้ยซ้ายติดบนสะพาน (มองไม่เห็นครับ) รอบ 2 โดนใบสั่งและรอบ3 ข้อสังเกตุคือ ทั้ง 3 จุดที่โดนตำรวจจะไม่ได้อยู่ตรงจุดที่จะสามารถเห็นได้เลยว่าผมทำผิดกฎจราจร แต่อาศัยตำรวจอีกชุดที่คอย ว.บอกว่ารถคันนั้น คันนี้  Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:37:32 PM »

ถ้าผมจะกลับไปหาญาติพี่น้องที่พิดโลกและหนองคาย
         เมื่อไรที่ผมขับรถเข้า กทม. ด้วยตัวเอง   ผมจะต้องมีรถ
         นำหน้า............นั้นก็คือแท๊กซีถ้าไม่งั้นก็หลงทางหรืออาจจะเกิดอุบัติเหตุ
         เพราะช่องจราจรยอมรับว่ายากมากสำหรับผม....... Grin

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:42:03 PM »

สรุปว่าแบบนี้ต้องยอมรับเน้อ  จูบบบบ

แต่ห้ามจ่ายเงินเหมือนกับขอ ป.3  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:10:29 PM »

แบบนี้ใช่หรือปล่าวครับ  Smiley

http://thaimisc.pukpik.com/freewebboard/php/vreply.php?user=j_boon&topic=73
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์