เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:20:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นเกม cityville บ้าง (รวมเทคนิคเล่นวิธีเล่น CityVille (อัพเดท)) หน้า 2  (อ่าน 6055 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:34:44 PM »

คือ ตอนนี้ผม สร้างบ้าน สร้างร้านค้า ไม่ได้แล้ว ครับ เพราะจำนวนประชากรเต็ม 170/170
จะทำยังไงให้เพิ่ม ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 02:50:55 AM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:48:47 PM »

หน้าตาคนเล่นไม่เหมาะสมกับเกมส์ที่เล่นเลย   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:06:16 PM »

ผมไม่เคยเล่นเกมส์นี้ครับ..........แต่ผมเคยเล่นเกมส์ลักษณะคล้ายๆแบบนี้ เป็นเกมส์สร้างเมืองเหมือนกันนี่แหละครับ

คือถ้ามันขึ้นเต็มแบบนั้นแล้ว ก็มี 2 อย่างครับ คือสุดแล้วๆจริงๆ กับอีกอย่างคือ พี่บังลองสร้างอย่างอื่นที่ต้องใช้คนไป

ทำงานอะไรพวกนี้ดูครับ..........เพราะเกมส์สตรองโฮล ที่ผมเคยเล่นมันจะประมาณเนี้ยครับ

ไม่มั่นใจนะครับว่าจะได้หรือเปล่า..............  ไหว้

ปล. + 1 ให้กับพี่ sitthipong - รักในหลวงครับ.....................ฮา...... ขำก๊าก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:13:43 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ก็อยากอินเทรนกับเค้ามั้ง อ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:39:40 PM »

ทอนคืนให้พี่YIMTHANOM ครับ   Wink

เดี๋ยวลองเล่นดูแล้วจะมาตอบให้   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:59:45 PM »

จำนวนประชากรเกินลิมิตครับ ต้องสร้างพวก Community Building เพิ่ม  อย่างพวก ร.พ. สถานีตำรวจ สถานีดับเพลิง ฯลฯ  ลองดูในเมนูของเกม หมวด Community Building แล้วสร้างเพิ่มครับ  หลงรัก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 04:14:08 PM »

บังไปเล่นคาสิโนดีกว่า Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 04:17:25 PM »

จำนวนประชากรเกินลิมิตครับ ต้องสร้างพวก Community Building เพิ่ม  อย่างพวก ร.พ. สถานีตำรวจ สถานีดับเพลิง ฯลฯ  ลองดูในเมนูของเกม หมวด Community Building แล้วสร้างเพิ่มครับ  หลงรัก
ครับผม  Grin

บังไปเล่นคาสิโนดีกว่า Grin
หมดตูดตั้งแต่เมื่อคืน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 06:57:32 PM »

มาเฟียวอร์ไงครับ...เห็นหน้าโหดๆเค้าเล่นกัน...ฮา
yord
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:16:08 PM »

ยืนยันครับ
ผมก็เล่น อิอิ Grin
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:26:15 PM »

เล่นอะไรไม่ดูหน้าตาตัวเองเลย บู่

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:32:01 PM »

หน้าตาคนเล่นไม่เหมาะสมกับเกมส์ที่เล่นเลย   บู่
เล่นอะไรไม่ดูหน้าตาตัวเองเลย บู่
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:40:48 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำอะไรย่ะ  แลบลิ้น
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:46:01 PM »

อยากเล่นเป็นเหมือนกัน ช่วยสอนหน่อยคร้าบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:58:41 PM »

ต้องทำแบบที่เจ้าบาร์ทว่าครับ และต้องอาศัยเพื่อนมาช่วย อาทิให้ทรัพยากร หรือมาเป็นstaff ในสิ่งที่เราสร้าง
เล่นแข่งรถดีกว่าครับ ขำ ๆ แว๊นแข่งกับเพื่อน ๆ  Grin
อยากเล่นเป็นเหมือนกัน ช่วยสอนหน่อยคร้าบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มี FB แล้วก็ไปที่เกมส์ครับ หาเกมส์ cityville กดอะโล แค่นี้ก็ได้เล่นแล้วครับ หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์