เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 08:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอหวยฟังทางนี้  (อ่าน 1942 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:48:24 PM »

ต้องยอมรับกันว่า หวยอยู่คู่กับคนไทยที่ชอบเสี่ยงมานานแสนนาน  น้ำลายหก
ปกติ หวยจะเล่นเป็นเงิน รางวัลที่ได้ คือเงินเหมือนกัน น้ำลายหก
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:49:18 PM »

แต่คราวนี้มาแปลก ตกใจมาดูกันครับ
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryId=561&contentId=130462&hilight=หวย
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:51:05 PM »

ชัดๆอีกทีครับ จากเดลินิวส์ครับ

จับ'หวยเสียว'4สาว-นายหน้าเตรียมขยายผล
วันเสาร์ ที่ 02 เมษายน 2554 เวลา 11:14 น
   เนื้อหาข่าว

ตัดไม้ข่มนาม ตร.กรุงเก่าบุกม่านรูดจุดนัดส่งเด็ก รางวัลล่อใจแก๊งหวยเสียว ล็อกสาวสวยได้ 4 คน นายหน้าจัดเด็กอีก 1 คน เตรียมขยายผลจับกุมนายทุน "โฆษก ตร." งัด พ.ร.บ.ค้าประเวณี ลักลอบเล่นพนันเอาผิดเจ้ามือหวยอุบาทว์ ส่ง บก.ปดส.ร่วมปราบปราม 

กรณีหวยเสียวระบาดหนักในพื้นที่ จ.พระนครศรีอยุธยา โดยให้ผู้เสี่ยงโชค ส่วนใหญ่เป็นหนุ่มโรงงาน ซื้อบัตรจอดรถจากเจ้ามือในราคาใบละ 30 บาท แล้วลุ้นรางวัลเลขท้าย 2 ตัวบนล่างจากการออกรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาลเหมือนการซื้อหวยใต้ดิน หากโชคดีถูกรางวัล จะได้หลับนอนกับสาวโรงงาน อายุ 18-25 ปี ขณะเดียวกัน ยังมีบัตรระดับวีไอพี จำหน่ายใบละ 100 บาท โดยผู้โชคดีจะได้หลับนอนกับหญิงสาวนักศึกษาหน้าตาดี โดยขณะนี้ยังไม่มีหน่วยงานใดจัดการกับปัญหาดังกล่าวอย่างจริงจัง ตามที่นำเสนอไปแล้วนั้น

ความคืบหน้าเมื่อวันที่ 1 เม.ย. พล.ต.ต.ประวุฒิ ถาวรศิริ โฆษก ตร. กล่าวถึงกรณีดังกล่าวว่า พฤติกรรมการลักลอบเล่นพนันหวยเสียว ถือว่าเป็นการกระทำความผิดรูปแบบใหม่ ที่ยังไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน เบื้องต้นได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่ตำรวจในพื้นที่ จ.พระนครศรีอยุธยา และ บก.ปดส.เข้าไปตรวจสอบว่ามีการลักลอบเล่นพนันดังกล่าวตามที่ปรากฏเป็นข่าวจริงหรือไม่ หากพบว่ามีการพนันดังกล่าวจริง ถือว่ามีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญาในความผิดฐานลักลอบเล่นการพนัน และ พ.ร.บ.ป้องกันและปราบปรามการค้าประเวณี และหากตรวจสอบพบหลักฐานในการกระทำความผิดก็จะดำเนินการกวาดล้างจับกุมทันที

ต่อมาช่วงเย็นวันเดียวกัน พ.ต.อ.นฤนาท พุทไธสง ผกก.สส.ภ.จว.พระนครศรีอยุธยา พ.ต.ท.กฤต กัณชนะ รองผกก.สส. และพ.ต.ท.มาโนช บุญส่ง สว. นำกำลังชุดสืบสวนดักซุ่มรอบโรงแรมแห่งหนึ่ง พื้นที่หมู่ 4 ต.คานหาม อ.อุทัย หลังจากสืบทราบว่าโรงแรมดังกล่าวมีการจัดหาหญิงบริการให้กับลูกค้าที่มาพัก และยังเป็นสถานที่รับรางวัลของผู้ที่ถูกรางวัลหวยเสียว โดยเจ้าหน้าที่ได้ส่งสายสืบทำทีเข้าไปขอซื้อบริการหญิงสาวที่อยู่ภายในโรงแรม ซึ่งพนักงานที่ดูแลได้รับเงิน 1,500 บาท แล้วบอกจะตามเด็กมาให้ แต่เกิดไหวตัวรู้ว่าเป็นสายของตำรวจจึงวิ่งหนี เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงวิ่งไล่กวดเป็นระยะทางกว่า 1 กม.จึงจนมุม ทราบชื่อต่อมานายดวงจันทร์ สายพฤกษ์ อายุ 31 ปี เป็นผู้ดูแลจัดหาเด็กสาวให้กับลูกค้า หลังถูกจับยอมรับสารภาพว่ามีเด็กรอลูกค้าอยู่ที่ห้อง ที 09 ตำรวจจึงเข้าไปตรวจสอบพบหญิงสาวสวยภายในห้อง 3 คนจึงควบคุมตัวไปสอบสวน จากนั้นยังเข้าไปตรวจสอบที่โรงแรมอีกแห่งในเขต อ.พระนครศรีอยุธยา และจับกุมหญิงสาวที่นัดมาส่งให้ลูกค้าอีก 1 คนรวมเป็น 4 คน

จากการสอบสวนนายดวงจันทร์ รับสารภาพว่าจะมีหน้าที่รับโทรศัพท์จากลูกค้าที่มาสั่งเด็กหรือมีคนมาติดต่อก็จะโทรฯ ไปตามเด็กสาวที่ส่วนใหญ่มาเช่าห้องพักหากินกันเอง โดยจะแบ่งเงินให้เด็ก 1,300 บาท แล้วตนเองเก็บเพียงค่าห้อง 200 บาทเท่านั้น ในขณะที่เด็กบอกว่านายดวงจันทร์ จะให้เงินเพียง 500 บาทเท่านั้น นายดวงจันทร์ ยังยอมรับด้วยว่ากรณีหวยเสียวนั้นมีจริง คนที่ถูกรางวัลก็จะมานอนที่โรงแรม โดยจะมีคนมาติดต่อออกเงินให้

พ.ต.อ.นฤนาท กล่าวว่า จากการสืบทราบว่า โรงแรมม่านรูดทั้ง 2 แห่ง เป็นจุดที่คนที่ถูกรางวัลหวยเสียวมารับรางวัลจึงวางแผนจับกุมทันที โดยไม่รอให้คนที่ถูกหวยมารับรางวัล ซึ่งเบื้องต้นจะดำเนินคดีในข้อหาเป็นธุระจัดหาในการค้าประเวณี และข้อหาชักชวนค้าประเวณี ส่วนคนขายหวยเสียวขณะนี้ได้เบาะแสและจะขยายผลจับกุมต่อไป.
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:10:21 PM »

อ่านแล้วเฉยๆครับ ขอให้ถูกหวยอย่างเดียว บุคคลที่ทำให้เสียวหาได้ไม่ยาก ขอให้มีเงินจากการถูกหวยก็แล้วกัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:12:53 PM »

รู้ๆกันอยู่
นี่ถ้าไม่เป็นข่าวก็ไม่จับหรอกครับ

อ่านแล้วเฉยๆครับ ขอให้ถูกหวยอย่างเดียว บุคคลที่ทำให้เสียวหาได้ไม่ยาก ขอให้มีเงินจากการถูกหวยก็แล้วกัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบความเห็นนี้ครับ กดLikeตรงไหนครับเนี่ยะ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:32:15 PM »

ถึงคุณ alut_b
กด like หรือ link ครับ 
กดอะไรครับคะแนนหรือ
ชื่อ keng 2516 ไม่มีเครื่องหมายบวกให้กดคะแนนหรือครับ
ได้คะแนนแค่ 18 เป็นสมาชิกมา 6 ปี สงสารอีกซักคะแนนก็ดีนะครับ
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:37:51 PM »

ชื่อ keng 2516 ไม่มีเครื่องหมายบวกให้กดคะแนนหรือครับ
ได้คะแนนแค่ 18 เป็นสมาชิกมา 6 ปี สงสารอีกซักคะแนนก็ดีนะครับ

เอ้า ผมช่วยอีก 1 คิก คิก คิก คิก ไหว้
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:40:06 PM »

ทำเรื่องไมดีก็สมควรโดนจับ เดี๋ยวนี้วิวัฒนาการณ์หวยมันน่ากลัวเหลือเกิน สักพักคงมีอะไรแปลกๆมาอีกแน่เลยครับท่าน

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 04:34:34 PM »

ไม่สะดวกไปรับรางวัล ขำก๊าก ขำก๊าก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 04:47:30 PM »

มือใหม่ครับ กดให้แล้วหนึ่งที   
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 04:52:44 PM »

ถูกหวยได้เสียวเข้าข่ายซื้อประเวณีด้วยหรือครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 05:28:48 PM »

ถ้ามีปัญญาหาทั้งเงินและเรื่องเสียว ก็ไม่ต้องเล่นหวยใช่ป่ะครับ  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:38:22 PM »

พี่เขาคงติดมาจาก facebook น่ะครับ  คิก คิก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:39:49 AM »

อืม...ผมชอบหวยรี รี ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์