เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:22:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เผย "iPad 2" กงเต๊กขาดตลาดรับเชงเม้ง  (อ่าน 2272 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:21:07 PM »

ไม่น่าเชื่อเหมือนกันครับว่านอกจาก iPad 2 จะได้รับความนิยมจากผู้ใช้ทั่วไปแล้ว กลุ่มอาม่าอากงที่ล่วงลับไปแล้วก็ฮิตกับเค้าด้วย ! ในช่วงเทศกาลเชงเม้งที่มาเลเซีย เครื่องกระดาษรูป "iPad 2" ได้รับความนิยมอย่างล้นหลามจนขาดตลาด จากข้อมูลของ Jeffrey Te พนักงานของร้านค้าแห่งหนึ่งย่านชานเมืองกล่าวว่า"ลูกค้าบางท่านต้องการที่จะส่งข้าวของเครื่องใช้ที่ดีที่สุดให้ญาติที่ล่วงลับไปแล้ว รวมถึง iPad 2 ด้วย ซึ่งในตอนนี้ ทางเรามีขายแค่ iPad 1, iPhone และ Galaxy Tab เท่านั้น ส่วน iPad 2 ที่สั่งมา 300 ชุดได้หมดไปตั้งแต่วันแรกแล้ว"

สำหรับ "iPad 2" กงเต๊กสนนราคาเพียง 1 เหรียญ (30 บาท) และมีความจุ 888GB (เป็นเลขมงคลของชาวจีน) ขณะที่เครื่องจริงๆ นั้นเริ่มต้นที่ราคา 499 เหรียญ (15075 บาท)

ที่มา http://beta.i3.in.th/content/view/5321

ว่าแต่อากง อาม่าเค้าจะใช้เป็นมั้ยครับ ฮา ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 10:25:26 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:36:15 PM »

ของผมเผาแต่เงินกับทองไปให้ครับ  ที่โน้นคงมีขายเดี่ยวอาก๋งคงไปซื้อใช้เอง   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:52:14 PM »

เดี๋ยวหา ช่าง ซ่อมมือถือ เผาไปให้ซักคนดีกว่า  รับรอง งานเพียบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ผมไม่ไปนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:01:09 AM »

เดี๋ยวหา ช่าง ซ่อมมือถือ เผาไปให้ซักคนดีกว่า  รับรอง งานเพียบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ผมไม่ไปนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

งานเยอะเงืนเยอะครับพี่....แต่จะส่งกลับมาไงน่ะสิ... คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:02:26 AM »

งานเยอะเงืนเยอะครับพี่....แต่จะส่งกลับมาไงน่ะสิ... คิก คิก
นั้นแหละครับคือปัญหา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:56:20 AM »

เขียนตำราซ่อมมือถือแล้วเผาส่งไปให้ไปหัดซ่อมกันเองดีกว่าครับท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:27:15 AM »

บ้านเราส่งไปให้แกคงทำอะไรไม่ถูก  น่าจะเอาไปรองขาโต๊ะมากกว่า   ขำก๊าก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:51:55 AM »

ซักพักอากง อาม่า แกคงขอแอดเฟสบุ๊คลูกหลานกันหล่ะครับงานนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:54:49 AM »

แล้วไม่มีใครสนใจไปเป็นผู้ให้บริการเครือข่ายบ้างเหรอครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:05:33 AM »

แล้วไม่มีใครสนใจไปเป็นผู้ให้บริการเครือข่ายบ้างเหรอครับ Grin

บวกให้เลยครับ ฮาจริงๆ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:10:20 AM »

ทอนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:12:14 AM »

ตอนที่เบนซ์รุ่นตาถั่วดังก็ฮิตเผากัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:26:43 AM »

อย่างว่าครับ ลูกหลานก็ต้องการให้ของที่ดีที่สุดกับบรรพบุรุษครับ
ไม่ว่าชาติใดภาษาไหน
ยิ่งลูกหลานจีนที่ยึดถือเรื่องความกตัญญูด้วยแล้ว ยิ่งต้องจัดเต็มครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:23:26 AM »

เขียนตำราซ่อมมือถือแล้วเผาส่งไปให้ไปหัดซ่อมกันเองดีกว่าครับท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

เยาะเย้ย เยาะเย้ย   งั้นผม เผาแผ่นซีดีซ่อมมือถือเบื้องต้นให้อากงผมดีกว่า แล้ว ค่อยเผา ตำราไปให้  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:07:04 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย   งั้นผม เผาแผ่นซีดีซ่อมมือถือเบื้องต้นให้อากงผมดีกว่า แล้ว ค่อยเผา ตำราไปให้  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

ไหว้อย่าลืม Mac Book Air ด้วยนะครับ (ล้อเล่นนะครับ) ไหว้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์