เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "แฟน+ปืน" รบกวนสอบถามพี่ๆสมาชิกครับ  (อ่าน 3117 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:39:33 AM »

ลองพาไปปรึกษาแพทย์อย่างที่เพื่อนสมาชิกแนะนำก่อนดีกว่าครับ ต้องหาสาเหตุให้ได้ก่อน Grin

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:38:33 AM »

ลองไปซื้อ BB แบบเหมือนๆมาไว้ก่อนครับ แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นปืนจริง ถ้าวันดีคืนดีทะเลาะกันก็ลองส่งให้เขาแล็วก็บอกว่ายิงมาเลย ถ้าเขาเหนี่ยวไกใส่ ก็ตัวใครตัวมันครับ  ไหว้

คนที่อารมณ์ร้อนขนาดนั้น โดนเฉพาะผู้หญิง เมื่ออามรณ์สุดขีด เลย วีนแตก การเอาปืนบีบี หลอกเค้าจะยิ่งเพิ่มอารมณ์ให้เค้าอีกนะครับ
เพราะถือว่า เค้าจะคิดว่า"เค้าเป็นตัวตลก "  รับรอง งานช้างแน่ เลยครับ  ดีไม่ดี เค้าจะแอบไปซื้อปืนเองจะยุ่งไปใหญ่  ไหว้  Cheesy

ผมหมายความว่า ถ้าเอาปืน BB ส่งให้เขาแล้วเขากล้ายิง ก็เลิกคิดเรื่องมีปืนไปเลยครับ และก็พวกของมีคม ไม้ เหล็กอะไรทั้งหลาย ที่พอจะหยิบฉวยได้ด้วยครับ นิสัยแบบนี้ของคนแต่ละคน ไม่ต้องคิดหาทางไปแก้เขาหรอกครับ ไม่มีทางทำได้ เปลี่ยนนิสัย เปลี่ยนความเชื่อ เปลี่ยนความคิดคน ไม่มีทางทำได้ด้วยคนอื่น นอกเสียจากเขาจะเปลี่ยนของเขาเองครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:41:42 AM »

ลองไปซื้อ BB แบบเหมือนๆมาไว้ก่อนครับ แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นปืนจริง ถ้าวันดีคืนดีทะเลาะกันก็ลองส่งให้เขาแล็วก็บอกว่ายิงมาเลย ถ้าเขาเหนี่ยวไกใส่ ก็ตัวใครตัวมันครับ  ไหว้

คนที่อารมณ์ร้อนขนาดนั้น โดนเฉพาะผู้หญิง เมื่ออามรณ์สุดขีด เลย วีนแตก การเอาปืนบีบี หลอกเค้าจะยิ่งเพิ่มอารมณ์ให้เค้าอีกนะครับ
เพราะถือว่า เค้าจะคิดว่า"เค้าเป็นตัวตลก "  รับรอง งานช้างแน่ เลยครับ  ดีไม่ดี เค้าจะแอบไปซื้อปืนเองจะยุ่งไปใหญ่  ไหว้  Cheesy

ผมหมายความว่า ถ้าเอาปืน BB ส่งให้เขาแล้วเขากล้ายิง ก็เลิกคิดเรื่องมีปืนไปเลยครับ และก็พวกของมีคม ไม้ เหล็กอะไรทั้งหลาย ที่พอจะหยิบฉวยได้ด้วยครับ นิสัยแบบนี้ของคนแต่ละคน ไม่ต้องคิดหาทางไปแก้เขาหรอกครับ ไม่มีทางทำได้ เปลี่ยนนิสัย เปลี่ยนความเชื่อ เปลี่ยนความคิดคน ไม่มีทางทำได้ด้วยคนอื่น นอกเสียจากเขาจะเปลี่ยนของเขาเองครับ
ครับ ไหว้
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:55:35 AM »

อิ อิ จริงๆแล้ว ผมกับ จขกท. ก็หัวอกคล้ายๆกันครับ(ภรรยาผมเป็น ลูกสาวคนเดียว) คิดว่าค่อยๆพูดค่อยๆสอนวันนึงน่าจะดีขึ้น เมื่อก่อนทะเลาะกันทุกวัน ยังดีหน่อยตรงที่ไม่เคยตุ๊บตั๊บลงไม้ลงมือกัน แต่สุดท้ายกลายเป็นเราที่ชินครับ คนที่เปลี่ยนไม่ใช่เขาแต่เป็นเราเอง จากที่เมื่อก่อนมีเรื่องแทบทุกเรื่อง จนค่อยๆหายไปทีละเรื่อง สุดท้ายมาคิดว่า เวลามองแล้วน่าจะต้องมีเรื่องก็เปลี่ยนจากใช้ตามองมาเป็นใช้ตาตุ่มมองแทน เวลาฟังอะไรแล้วน่าจะเกิดเรื่องก็เปลี่ยนจากใช้หูฟังมาใช้หูรูดฟัง แค่นี้ก็สบายตัวสบายใจไปเยอะแล้วครับ

แต่สุดท้ายก็ยังมีเรื่องอีกนะครับ เขาจะหาว่าเดี๋ยวนี้ทำไมไม่เห็นทะเลาะกันเหมือนเมื่อก่อนเลย ไม่สนใจไม่รักเขาแล้วใช่ไหม หรือมีกิ๊กซ่อนเอาไว้ใช่ไหม คือถ้าลองเขาจะต้องการมีเรื่องมันก็มีเรื่องได้วันยันค่ำล่ะครับ  เศร้า ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:00:01 AM »

อารมณ์แบบนี้น่ากลัวเนาะ Embarrassed
ไม่ทราบว่าแฟนอายุเท่าไหร่แล้วคะ เพราะเท่าที่เห็นๆมาผู้หญิงอายุนำหน้าด้วยเลข 1 หรือ 2 จะใจร้อนตามฮอร์โมน แต่พอเลข 3ไปแล้วจะเย็นขึ้นเยอะเลยค่ะ Grin

เจ้ผมใจเย็นมากกกกกกกกกกกกกกกกกก.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:02:55 AM »

จขกท.ต้องเรียนศิลปะการป้องกันตัวแบบมือเปล่าไว้หน่อยนะครับ เอาไว้ปลดอาวุธ  เมียผมร้องจ๊ากมาแล้ว... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:29:05 AM »

กลัวจะกลายเป็นว่านี่ท้าชั้นเหรอนึกว่าไม่กล้ายิงเหรอ คนกำลังโกรธทำแบบนี้ยิงทุกคนแหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:41:09 AM »

อิ อิ จริงๆแล้ว ผมกับ จขกท. ก็หัวอกคล้ายๆกันครับ(ภรรยาผมเป็น ลูกสาวคนเดียว) คิดว่าค่อยๆพูดค่อยๆสอนวันนึงน่าจะดีขึ้น เมื่อก่อนทะเลาะกันทุกวัน ยังดีหน่อยตรงที่ไม่เคยตุ๊บตั๊บลงไม้ลงมือกัน แต่สุดท้ายกลายเป็นเราที่ชินครับ คนที่เปลี่ยนไม่ใช่เขาแต่เป็นเราเอง จากที่เมื่อก่อนมีเรื่องแทบทุกเรื่อง จนค่อยๆหายไปทีละเรื่อง สุดท้ายมาคิดว่า เวลามองแล้วน่าจะต้องมีเรื่องก็เปลี่ยนจากใช้ตามองมาเป็นใช้ตาตุ่มมองแทน เวลาฟังอะไรแล้วน่าจะเกิดเรื่องก็เปลี่ยนจากใช้หูฟังมาใช้หูรูดฟัง แค่นี้ก็สบายตัวสบายใจไปเยอะแล้วครับ

แต่สุดท้ายก็ยังมีเรื่องอีกนะครับ เขาจะหาว่าเดี๋ยวนี้ทำไมไม่เห็นทะเลาะกันเหมือนเมื่อก่อนเลย ไม่สนใจไม่รักเขาแล้วใช่ไหม หรือมีกิ๊กซ่อนเอาไว้ใช่ไหม คือถ้าลองเขาจะต้องการมีเรื่องมันก็มีเรื่องได้วันยันค่ำล่ะครับ  เศร้า ไหว้
นับถืออารมณ์ท่านEarthwormจริงๆ ผู้หญิงบางคนนี่เข้าใจยากเหมือนกันนะครับ ขอให้รักกันนานๆนะครับ( อ่านแล้วก็รู้สึกว่าท่านEarthwormกับภรรยารักกันมากอยู่แล้วล่ะครับ เยี่ยม )
อารมณ์แบบนี้น่ากลัวเนาะ Embarrassed
ไม่ทราบว่าแฟนอายุเท่าไหร่แล้วคะ เพราะเท่าที่เห็นๆมาผู้หญิงอายุนำหน้าด้วยเลข 1 หรือ 2 จะใจร้อนตามฮอร์โมน แต่พอเลข 3ไปแล้วจะเย็นขึ้นเยอะเลยค่ะ Grin

เจ้ผมใจเย็นมากกกกกกกกกกกกกกกกกก.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย ขำก๊าก ขำก๊าก
จขกท.ต้องเรียนศิลปะการป้องกันตัวแบบมือเปล่าไว้หน่อยนะครับ เอาไว้ปลดอาวุธ  เมียผมร้องจ๊ากมาแล้ว... Grin
ขอบคุณคุณพี่ ozero ที่ให้ความหวังนะครับ อีกไม่กี่ปีแล้วสินะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอบคุณพี่ soveat ด้วยครับถ้ามีโอกาสจะแอบไปฝึกครับ เยี่ยม อ่านแล้วอยากให้แฟนไปฝึกเหมือนกันเพราะจริงๆเพราะเค้าก็ไม่ได้แข็งแรงอะไรมากหรอกแต่ดูสถานการณ์ก่อนดีกว่าครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:25:42 PM »

ขออนุญาติตอบสั้นๆว่าเป็นคนที่ผมตั้งใจจะแต่งงานด้วยครับ

ตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจคุณผู้หญิงแล้วครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:27:13 PM »

บร้า ชั้นยังไม่เลข4ย่ะ ป้าโม่นู่น 4ปลายๆ เย็นซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:40:54 PM »

ชั้นยังไม่เลข4ย่ะ

อ้าว... ยังไม่รู้อีกหรือ ว่า เจ๊ นะ

เลยสงกรานต์ ก็ เข้าเลข ๔ แล้ว
   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:42:21 PM »

บร้า ชั้นยังไม่เลข4ย่ะ ป้าโม่นู่น 4ปลายๆ เย็นซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จำได้ว่าผมอ่อนกว่าเจ๊ 1 ปี  
ไม่ถึงเลข 4 ก็ใกล้แบบเส้นยาแดงแล้วละน่า ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์