เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "แฟน+ปืน" รบกวนสอบถามพี่ๆสมาชิกครับ  (อ่าน 3107 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:28:47 PM »

+1 ครับ ไหว้

เคยโดนมาแล้วสิ     ขำก๊าก

ผมเองก็คนใจร้อนพอควร ครับ แฟนเก่าผมก็อีกคน  Smiley  เคยทะเลาะกัน เค้าตีกับ กระปุกออมสินยาวๆที่ ด้าน ก้นกระปุกเป็นเหล็ก
ถึงแม้ว่าแตก ก็แค่เย็บ ครับ

ผมขอแนะนำไม่อยากให้มีปืน ครับ
 เรื่องทะเลาะแล้วลงไม้ลงมือนั้น ที่ผมเห็นๆ นั้นทำโดยอามรณ์ ชั่ววูบ
มีดหรือไม้นั้นอย่างน้อย เราหลบได้ หรือถ้า หลบไม่ได้ั้น ถ้าเป็นไม้ อย่างมากก็เย็บ  มีดนั้น อย่างมากก็ วิ่ง ครับ หรือถ้าเค้าเขวี้ยงมานั้นเราพอมีเวลาหลบ ได้บ้าง
แต่ปืนนั้นเพียงแค่เนี่ยวไก นิดเดียวเอง หลบไม่ทันถ้าเราอยู่ จุดกลุ่มดำ  ไหว้ Cheesy
หลังจากที่หายโกรธแล้ว มันอาจจะเรียกอะไรๆกลับคืนมาไม่ได้  Smiley ไหว้

อ๋อย อ๋อย หัวคิ้วครับ ลุง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:45:12 PM »

+1 ครับ ไหว้

เคยโดนมาแล้วสิ     ขำก๊าก

ผมเองก็คนใจร้อนพอควร ครับ แฟนเก่าผมก็อีกคน  Smiley  เคยทะเลาะกัน เค้าตีกับ กระปุกออมสินยาวๆที่ ด้าน ก้นกระปุกเป็นเหล็ก
ถึงแม้ว่าแตก ก็แค่เย็บ ครับ

ผมขอแนะนำไม่อยากให้มีปืน ครับ
 เรื่องทะเลาะแล้วลงไม้ลงมือนั้น ที่ผมเห็นๆ นั้นทำโดยอามรณ์ ชั่ววูบ
มีดหรือไม้นั้นอย่างน้อย เราหลบได้ หรือถ้า หลบไม่ได้ั้น ถ้าเป็นไม้ อย่างมากก็เย็บ  มีดนั้น อย่างมากก็ วิ่ง ครับ หรือถ้าเค้าเขวี้ยงมานั้นเราพอมีเวลาหลบ ได้บ้าง
แต่ปืนนั้นเพียงแค่เนี่ยวไก นิดเดียวเอง หลบไม่ทันถ้าเราอยู่ จุดกลุ่มดำ  ไหว้ Cheesy
หลังจากที่หายโกรธแล้ว มันอาจจะเรียกอะไรๆกลับคืนมาไม่ได้  Smiley ไหว้

อ๋อย อ๋อย หัวคิ้วครับ ลุง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หัวเราะร่าน้ำตาริน มีคนเข้าใจแล้ว ที่กลัวก็อารมณ์ชั่ววูบนี่แหละครับ แล้วผมรู้ว่าคนที่เสียใจมากๆอีกคนก็คงจะเป็นเค้านั่นแหละ
การใช้ความรุนแรง ไม่ว่าฝ่ายชายหรือหญิงที่เป็น หากเริ่มมีการใช้กำลังครั้งแรกก็จะมีครั้งต่อๆไปและจะทวีรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งควรปรามตั้งแต่ครั้งแรกค่ะ
ครั้งแรกไม่ทันแล้วครับ  อ๋อย แต่ครั้งต่อๆไปคงต้องพยายาม ผมก็ผิดที่ผ่านๆมาคอยหลบเลี่ยงตลอด ก็เพราะไม่ชอบทะเลาะอย่างที่บอกล่ะครับ เศร้า
ได้ทุกที่ครับตามสะดวก

แต่ผมว่าอย่างแรกพาแฟน ไปให้อาหารปลาตามวัด , ปล่อยปลา ก่อนจะดีกว่าครับ

ไม่ต้องรีบร้อน ให้ค่อยๆซึมซับ ปุบปับพาเข้าวัดฟังธรรมแฟนคุณอาจจะไม่ชอบก็ได้

จากนั้นค่อยหาโอกาสพาแฟนไปสนทนาธรรมกับพระสงฆ์ครับ

ทำไปเรื่อยๆ  โทสะ ก็จะค่อยๆบางลงครับ

---------------------------------------------

ระหว่างนั้นก็ชวนกันไปทำทาน ชวนกันถือศีล แล้วถึงขั้นภาวนา

ถือศีลเริ่มจากวันละ 1 ชั่วโมงก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยๆเพิ่มตามกำลังบารมีเรา

-------------------------------------------

ถ้ามีรถยนต์ส่วนตัวลองฟาแฟนมาเที่ยววัดต่างจังหวัดสิครับ มีที่ให้อาหารปลาเยอะ

( ว่าแถวๆสุพรรณก็ดีนะครับเพราะหลายๆวัดติดแม่น้ำ จัดที่ให้อาหารปลาไว้เรียบร้อย )

จะพยายามปฏิบัติครับ ไหว้ ไหว้
ขออนุญาติ +1 ขอบคุณทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 07:47:39 PM โดย clipper » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:58:25 PM »

ลองปรีกษาแพทย์เฉพาะทางดูครับ   บางที่มันไม่ไช่เรื่องอารมณ์  อาจจะเป็นผลเกี่ยวเนื่องจากโรคภัยไข้เจ็บก็ได้  เช่นปริมาณสารเคมีทำจำเป็นในร่างกายบางชนิดมีน้อยเกินไป , ฮอร์โมน , ความผิดปกติของต่อมไร้ท่อ ..........

....ตามล่า...อีตอแหล
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:54:20 PM »

ลองไปซื้อ BB แบบเหมือนๆมาไว้ก่อนครับ แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นปืนจริง ถ้าวันดีคืนดีทะเลาะกันก็ลองส่งให้เขาแล็วก็บอกว่ายิงมาเลย ถ้าเขาเหนี่ยวไกใส่ ก็ตัวใครตัวมันครับ ไหว้
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:08:46 PM »

ลองปรีกษาแพทย์เฉพาะทางดูครับ   บางที่มันไม่ไช่เรื่องอารมณ์  อาจจะเป็นผลเกี่ยวเนื่องจากโรคภัยไข้เจ็บก็ได้  เช่นปริมาณสารเคมีทำจำเป็นในร่างกายบางชนิดมีน้อยเกินไป , ฮอร์โมน , ความผิดปกติของต่อมไร้ท่อ ..........
ตกใจ จิตแพทย์หรือครับ...เกรงใจหมอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
          ลองไปซื้อ BB แบบเหมือนๆมาไว้ก่อนครับ แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นปืนจริง ถ้าวันดีคืนดีทะเลาะกันก็ลองส่งให้เขาแล็วก็บอกว่ายิงมาเลย ถ้าเขาเหนี่ยวไกใส่ ก็ตัวใครตัวมันครับ ไหว้
กลัวว่าหลังจากนั้นพอมีปืนจริงแล้วคุณเธอจะคิดว่าของเล่นอ่ะครับ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:19:57 PM »

ลองไปซื้อ BB แบบเหมือนๆมาไว้ก่อนครับ แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นปืนจริง ถ้าวันดีคืนดีทะเลาะกันก็ลองส่งให้เขาแล็วก็บอกว่ายิงมาเลย ถ้าเขาเหนี่ยวไกใส่ ก็ตัวใครตัวมันครับ  ไหว้

คนที่อารมณ์ร้อนขนาดนั้น โดนเฉพาะผู้หญิง เมื่ออามรณ์สุดขีด เลย วีนแตก การเอาปืนบีบี หลอกเค้าจะยิ่งเพิ่มอารมณ์ให้เค้าอีกนะครับ
เพราะถือว่า เค้าจะคิดว่า"เค้าเป็นตัวตลก "  รับรอง งานช้างแน่ เลยครับ  ดีไม่ดี เค้าจะแอบไปซื้อปืนเองจะยุ่งไปใหญ่  ไหว้  Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:29:32 PM »

ไม่ลองแก้ปัญหาที่ต้นเหตุก่อนหรือครับ ว่าเป็นเพราะอะไร ผมว่าต้องมีเบื้องหน้าเบื้องหลัง
ผู้หญิงที่อามรณ์ขนาดนี้ เค้าคง"รักมาก แล้วแค้นมาก"ท่านเจ้าของกระทู้ ไปทำอะไรไว้ เค้าถึงจำฝังใจ ถึงขนาดนี้  Wink
ถ้าเค้าเกลียดท่านเจ้าของกระทู้จริงป่านนี้คงเลิกกันไปแล้ว ล่ะครับ
ผู้หญิงที่มีนิสัยแบบนี้เค้าไม่ได้มีมาตั้งแต่เกิดหรอกครับ
ถ้าตามสูตรโบราณที่ว่าต่อๆกันมาคือ เป็นลูกคนเดียวหรือน้องคนสุดท้อง พ่อแม่ตามใจมาตลอด
(ต้องขออภัย สมาชิกที่เป็นผู้หญิงด้วยครับ) ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 12:11:33 AM »

มีเรื่องตลก จะเล่าให้ฟัง ครับ
เมื่อก่อน ผมกับเพื่อนคนนึงชื่อ วัฒน์ วัฒน์มีเมียอยู่แล้วเมียเค้าชื่อ "มด" ขณะนั้นผมกับวัฒน์ทำงานเป็นเด็กเสริฟ
วัฒน์ต้องกลับบ้านตรงเวลา ทุกวัน คือเลิกงาน ตี 2(02.00 น.) เก็บโต๊ะเสร็จก็ติด เวลา 02.30 น. ทุกวัน มดเป็นคนขี้หึงมากๆๆๆๆๆๆๆ
เคยมีอยู่ครั้งนึง พอเลิกงานเสร็จ เจ้าของร้านเรียกประชุม วันนั้นปาไป 03.30 น.พอวัฒน์ถึงบ้าน มดไม่ร้องรำทำเพลง 
วัฒน์โดนสะกำ ผมเองก็ช่วยอะไรมากไม่ได้ เพียงแค่ ห้ามๆแล้วอธิบายว่า ทำไมกลับช้า  มดมันไม่ฟังผมซักนิด ประเคนมือเท้าใส่ วัฒน์อย่างเดียว มดมันท้องอยู่ด้วย(ท้อง 7เดือน) ผมแค่พยายามไม่ให้ มดล้ม จะห้ามก็โดนลูกหลง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หลังจากนั้น พอ มดเหนื่อย จึงได้คุยกัน
ผมอธิบายอยู่ 2ชั่วโมงกว่า เช้าพอดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน  มดมีนิสัยแบบนี้จริงๆ  สุดยอด
วันหนึ่ง   มีแขกผู้ชาย(ประมาณ 10 คน) บอกไอ้วัฒน์ว่าออกข้างนอกกับพี่ เดี๋ยวพี่ให้ ทิฟ เด็กเสริฟเงินเดือน 1800 บาท ถ้าหยุดโดยไม่บอกหรก 2แรง ตีว่า 400 บาท  แต่แขกยอมให้ วัฒน์กับผม คนละ 1พันบาท เค้าบอกว่า  ผมกับวัฒน์ชงเหล้าอร่อยดีฝีมือ
หลังจากนั้น แขกก็พาไปคาราโอเกะ  ที่เจ็บไปกว่านั้น แขกดัน เรียก ผู้หญิง คาราโอเกะมานั้งด้วย   น้ำลายหก
เด็กดันมาคลอเคลียวัฒน์กับผม  มาเที่ยวไซร์ซอกคอบ้างโน้นนี้บ้าง  เด็กคาราโอเกะเจ้ากรรม ดันเสือกฝากรอยลิปสติกไว้ที่ ไหล่ของวัฒน์กับผม  ได้คนละ 2ดวง
เมื่อกลับถึงบ้าน ทั้งรอยลิปสติก และน้ำหอมของเด็กคาราโอเกะ  เมื่อ มดเห็น เชื่อมั้ย ครับ ว่ามดไม่พูดซักคำ
ยังบอกว่า " รู้มั้ยรอยลิปสติกซักยาก " แล้วให้วัฒน์ ถอดเสื้ออาบน้ำแล้วนอน วันนั้นประมาณ ตี2กว่าๆ  เมื่อผมส่ง วัฒน์เสร็จ ผม ก็กลับบ้าน
ตามปกติ
ตอนตี สามวัฒน์เหมารถตุ๊กๆมาหาผม แล้วบอกว่า "กูนอนด้วย"  ผมก็งง เพราะเมื่อกี้ก็ไม่ได้ทะเลาะ กันนิ Huh  แล้วมึงมาบ้านกูต้องตี 3เนี้ยนะ
 วัฒน์บอกว่า" มันผิดสังเกต น่ะซิ " ผมก็บอกว่า "ไม่ต้องสังเกตหรอกกูก็ว่าผิด อยู่แล้วแล้วมึงมาทำไมเนี้ยแล้ว มดจะนอนกับใครล่ะ
คนกำลังท้องกำลังใส้ มึงปล่อยให้นอนคนเดียวได้ไง " Angry
 วัฒน์บอกว่า "กูกำลังจะนอน นั้นแหละแต่พอดี เหลือบไปเห็น ไอ้มดมันเอาคัตเตอร์ไว้ใต้หมอน ซิว่ะกูเลยมานี้ไง" หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผม  ขำก๊าก มึงกลับไปเลยนะแล้วพยายามนอนคว่ำไว้ ห้ามนอนหงาย เด็ดขาดไม่งั้น หายทั้งอัน  ขำก๊าก มึงมีกางเกงยีนต์มั้ย ใส่แมร่งซัก
3 ตัวนะ ตอนนอน   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 12:39:11 AM »

อ่านเรื่องของน้าศักดา  แล้ว   ....  เป็นโสดอย่างงี้ก็ดีอยู่ละ     โดนชก โดนชก โดนชก

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 12:39:25 AM »

ไหว้ขออนุญาติเรียกพี่ศักดาแล้วกันนะครับ ขอบพระคุณอีกครั้งที่ช่วยชี้แนะแม้ว่าเรายังไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ถ้ามีโอกาสให้รับใช้อะไรก็ยินดีนะครับ ไหว้
เรื่องรักมากนี่ผมทราบครับ ผมก็รักเค้ามากเหมือนกัน คบกันมา 8 ปีแล้ว ทะเลาะกันบ่อยมากถ้าไม่รักกันจริงเลิกกันไปนานแล้วครับ
เรื่องแค้นมากนี่มีครั้งนึงผมก็น้อยใจแล้วเคยถามนะครับ ว่าแค้นอะไรกันนักหนา เค้าก็อึ้งครับร้องไห้ แล้วก็ขอโทษ....หลังจากนั้นพอโกรธก็คงลืมตัวอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน
สาเหตุถ้าจะมีก็คงช่วงปีแรกๆที่คบกัน ผมเที่ยวเตร่กับเพื่อนเกือบทุกวันครับ ช่วงนั้นทิ้งเค้าบ่อยๆตามประสาวัยรุ่นครับ (ผิดแฟนนัดเพราะเพื่อนชวนเป็นประจำ ตอนนั้นแฟนงอนผมบ่อยมาก ร้องไห้เพราะเรื่องนี้บ่อยด้วยแต่ไม่เคยแสดงอาการโกรธรุนแรงนะครับ) ตอนนั้นยังไงเพื่อนก็สำคัญกว่าแฟนอยู่แล้ว หลังจากคบกันประมาณปีนึงก็เริ่มโน้มเอียงมาทางแฟน เพื่อนชวนเที่ยวเฮฮาก็ไม่ค่อยไป เหล้าก็เลิกมา 6-7 ปี แล้ว(ข้อนี้เป็นพระคุณอันใหญ่หลวงของแฟน ไหว้ ) ช่วงแรกผมคงรู้สึกผิดเลยตามใจเค้าตลอด เริ่มโดนวีนโดนเหวี่ยงก็ถือว่าเป็นช่วงเอาคืน แต่นี่มันก็นานแล้วนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ๆอ่านมาคงคิดว่า"แล้วทำไมไม่พาแฟนไปสนิทกับเพื่อนล่ะ" คำตอบคือ หนึ่ง-แฟนผมไม่ดื่มครับ ไม่เที่ยวกลางคืนด้วยเลยค่อนข้างอคติกับคนดื่ม-เที่ยว(แล้วตอนนั้นมาปิ๊งตูได้ยังไงเนี่ย ออกจะประกาศกร้าวตั้งแต่แรก เยาะเย้ย...คงกะวางแผนมาปั้นทีหลัง...สำเร็จด้วย หลงรัก) สอง-คือเพื่อนกลุ่มนั้นผมสนิทกันมาตั้งแต่เด็ก พอโตๆขึ้นมาก็รู้สันดานดีครับ บางคนยิ่งพอเมาเนี่ยผู้หญิงไม่ควรเข้าใกล้ แล้วทุกคนเจ้าชู้ตัวพ่อหมดเลย(ตอนนั้นผมยังคงความบริสุทธิ์ได้คนเดียวในกลุ่ม ตกใจหน้าซีด )

ขออภัยที่ยืดยาวนะครับนอกเรื่องไปพอสมควร ผมก็สมาชิกใหม่ด้วยแต่ยังมีพี่ๆมาให้คำแนะนำขอบพระคุณทุกๆข้อเสนอแนะนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 12:44:14 AM »

ตายล่ะพิมพ์ช้าเพิ่งจะเห็นเรื่องตลกของพี่ศักดา ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
อ่านแล้วรู้สึกหวั่นๆ ในฐานะลูกชายคนเดียวของบ้าน ตกใจ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:11:21 AM »

อ่านเรื่องของน้าศักดา  แล้ว   ....  เป็นโสดอย่างงี้ก็ดีอยู่ละ     โดนชก โดนชก โดนชก
เป็นบางคนน่ะครับ อย่าคิดมาก  คิก คิก
ผมเองทุกวันนี้ แฟนผม ไฟเขียวเรื่องผู้หญิง ครับ เพราะไว้ใจมากกว่า
เชื่อมั้ยครับ ว่าแฟนผมคนปัจจุบันกับแฟนเก่าผม สนิทยิ่งกว่าอะไรทั้งสิ้นเมื่อสมัยก่อนผมยังว่าเลยครับว่า น่าจะจับ สองคนนี้แต่งงานกันด้วยซ้ำ
เสียดายที่แฟนเก่าผม ด่วนจากโลกนี้ไปด้วยน้ำมือคนชั่ว ครับ  Smiley ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=83408.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 01:17:40 AM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:52:37 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ยังไงคนทำชั่วก็ต้องได้รับผลของการกระทำไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่งครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 02:04:33 AM »

สถานะภาพของ จขกท. และ แฟน  อยู่กินกันอย่างไรครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 02:11:11 AM »

ขออนุญาติตอบสั้นๆว่าเป็นคนที่ผมตั้งใจจะแต่งงานด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์