เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:39:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ (ขอบคุณทุกท่าน ผุ้ป่วยอาการดีขึ้นแล้ว)  (อ่าน 3743 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:57:59 AM »

กรุ๊ปโอคงหาไม่ยากครับ
พี่จอย O+ ไม่ใช่หรือครับ  Huh
อยากจะกลับพัทลุงอีกมั้ยครับ แบร่
ลุงแป๋งเอาเบอร์เวียงวิมานมาหน่อยสิ อ๋อย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:04:42 PM »

อยากจะกลับพัทลุงอีกมั้ยครับ แบร่
ลุงแป๋งเอาเบอร์เวียงวิมานมาหน่อยสิ อ๋อย

เบอร์ไม่ต้องเราไปคว่ำหม้อข้าวต้มที่พัทลุงกันเลยดีกว่า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:17:22 PM »

รับทราบ รับปฎิบัติครับ

ว่าแต่ทำไมต้อง  08.30-09.30 น. ล่ะครับพี่ใหม่

Grin เพื่อนบอกมาว่า เรื่องเวลาในการบริจาคเลือด เป็นพราะว่าเจ้าหนาที่ที่รับบริจาค จะทำงานเฉพาะเวลาราชการ ไม่มีการเข้าเวรครับ Grin

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:14:16 PM »

ไม่ทราบ อาการตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:16:47 PM »

อ้าว...เกี่ยวไรฟ๊ะ แลบลิ้น
บังฟีน โน่น  คนว่า ไม่ใช้ผม เศร้า เศร้า เศร้า
แก่แล้ว  หูตาฟ้าฟาง ฟันเฟินไม่ค่อยดี(เลยชอบหญ้าอ่อน)

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:17:03 PM »

พี่จอย O+ ไม่ใช่หรือครับ  Huh

เบอร์ไม่ต้องเราไปคว่ำหม้อข้าวต้มที่พัทลุงกันเลยดีกว่า คิก คิก

งานนี้ครูหมูเสร็จ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
กรูรอดได้ไง ฟ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:17:31 PM »

อ้าว...เกี่ยวไรฟ๊ะ แลบลิ้น
บังฟีน โน่น  คนว่า ไม่ใช้ผม เศร้า เศร้า เศร้า
แก่แล้ว  หูตาฟ้าฟาง ฟันเฟินไม่ค่อยดี(เลยชอบหญ้าอ่อน)

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:37:27 PM »

พอเถอะ
เกรงใจน้าใหม่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:10:52 PM »

ไหว้ เพื่อนแจ้งมาว่า เด็กรุ่นน้อง ต้องการเลือดกรุ๊บ O (โอ) ด่วน ตอนนี้อยู่ศิริราช ชื่อศวิตา สุขสวัสดิ์ (แจ้งชื่อนี้แก่พยาบาลได้เลย บริจาคได้ เฉพาะเวลา 08.30-09.30 น. ในวันราชการ) น้องเขาป่วยเป็นโรคอะพลาสติก อะนาเมีย Aplastic anamia [ เกร็ดเลือดไม่แข็งตัว ทำให้เลือดไหลไม่หยุด ] ตอนนี้อาการหนักมาก เลือดไหลออกมาหลายทางตามร่างกายไม่หยุดเลย ใครอยู่ กทม. บริจาคได้ก็ช่วยทำบุญด้วย อนุโมทนาบุญด้วยครับ ไหว้

ไหว้ผมเลือดกรุ๊ป โอ ครับ ผมสูง 174 ซม. น้ำหนักประมาณ 63 กก.   เคยตรวจเลือดแล้วไม่เป็นโรคติดต่อร้่ายเเรงใดๆ แต่ผมมีโรคประจำตัวคือ หลอดเลือดหัวใจตีบตั้งแต่กำเนิด ขอย้ำว่าตั้งแต่กำเนิดนะครับ เพราะคลอดก่อนกำหนด แต่สุภาพร่างกายแข็งแรงดี ไม่เคยต้องทานยา หรือต้องไป รพ. เพราะเรื่องโรคหัวใจเลย ขอย้ำว่าแข็งแรงดี สามารถปฏิบัติตัวหรือทำกิจต่างๆในชีวิตเหมือนคนปรกติ อาจจะแข็งแรงกว่าบางท่านด้วยซ้ำ ผมสามารถจะบริจาคเลือดได้ไหมครับ ผู้ใดรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ผมอยากช่วยจริงๆ แต่ผมยังไม่เคยบริจาคเลือดที่ใดเลยสักครั้งครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 04:41:53 PM โดย ... จักรพรรดิ ... » บันทึกการเข้า

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:19:09 PM »

ไหว้ เพื่อนแจ้งมาว่า เด็กรุ่นน้อง ต้องการเลือดกรุ๊บ O (โอ) ด่วน ตอนนี้อยู่ศิริราช ชื่อศวิตา สุขสวัสดิ์ (แจ้งชื่อนี้แก่พยาบาลได้เลย บริจาคได้ เฉพาะเวลา 08.30-09.30 น. ในวันราชการ) น้องเขาป่วยเป็นโรคอะพลาสติก อะนาเมีย Aplastic anamia [ เกร็ดเลือดไม่แข็งตัว ทำให้เลือดไหลไม่หยุด ] ตอนนี้อาการหนักมาก เลือดไหลออกมาหลายทางตามร่างกายไม่หยุดเลย ใครอยู่ กทม. บริจาคได้ก็ช่วยทำบุญด้วย อนุโมทนาบุญด้วยครับ ไหว้

ไหว้ผมเลือดกรุ๊ป โอ ครับ ผมสูง 174 ซม. น้ำหนักประมาณ 63 กก.  เคยตรวจเลือดแล้วไม่เป็นโรคติดต่อร้่ายเเรงใดๆ แต่ผมมีโรคประจำตัวคือ หลอดเลือดหัวใจตีบตั้งแต่กำเนิด ขอย้ำว่าตั้งแต่กำเนิดนะครับ เพราะคลอดก่อนกำหนด แต่สุภาพร่างกายแข็งแรงดี ไม่เคยต้องทานยา หรือต้องไป รพ. เพราะเรื่องโรคหัวใจเลย ขอย้ำว่าแข็งแรงดี สามารถปฏิบัติตัวหรือทำกิจต่างๆในชีวิตเหมือนคนปรกติ อาจจะแข็งแรงกว่าบางท่านด้วยซ้ำ ผมสามารถจะบริจาคเลือดได้ไหมครับ ผู้ใดรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ผมอยากช่วยจริงๆ แต่ผมยังไม่เคยบริจาคเลือดที่ใดเลยสักครั้งครับ ไหว้

ไหว้ขออภัยด้วยครับ รีบอ่านลืมดูว่า อยู่ กทม. ครับ ผมอยู่สุราษฎร์ธานี แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆ แจ้งผมมาได้นะครับ ยินดีช่วยครับ ติดต่อ 089-1311761 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 04:42:17 PM โดย ... จักรพรรดิ ... » บันทึกการเข้า

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:47:35 PM »

หมู่เลือด O มีมากที่สุด น่าจะหาได้ไม่ยากนัก.. ขอเอาใจชวย แล้วกันครับ  ไหว้

Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:32:48 PM »

เอาใจช่วยละกันครับ ผมอยู่ไกล

ขออนุญาตเอาไปโพสต์ลง FB เผื่อมีคนใจบุญ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:37:54 PM »

เมื่อซักครู่ ได้แจ้งข่าวให้ หน่วยงานในสังกัด กองทับเรือ แต่ไม่ทราบว่าจะช่วยได้แค่ไหนนะครับ

เพราะไม่รู้ว่าเค้าปล่อยทหารกลับบ้านกันหรือยัง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 02:42:43 AM »

ไหว้ ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้ง พอดีวันนี้ไม่ได้ติดต่อกับเพื่อนเลย เลยยังไม่ทราบความคืบหน้าครับ อย่างไรจะติดตามความคืบหน้ามาแจ้งให้ทราบครับ ไหว้

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:18:38 AM »

ผมกรุ๊ปโอ เพิ่งบริจาคที่สภากาชาดไทย ถนนอังรีดูนังต์เมือสัปดาห์ที่แล้วนี่เอง
กรณีต้องการเลือด ผมไม่เข้าใจว่าทำไมเลือดขาด เพราะทุกครั้งเวลาไปบริจาคโลหิต คิวจะยาวมาก ต้องรอคิวกว่าจะได้เข้าห้องบริจาคอย่างน้อยหนึ่งชั่วโมง  คนมาบริจาคทุกวันเป็นร้อยๆคน
แต่ทำไมยังเห็นการประกาศขอรับบริจาคเลือดเป็นกรณีพิเศษเร่งด่วนตามเว็บต่างๆเป็นประจำ   ทางโรงพยาบาลต้นสังกัดเขาไม่ดำเนินการให้หรือย่างไร จึงต้องให้ญาติพี่น้องผู้ป่วยมาตระเวนหาเลือดไปช่วยชีวิตผู้ป่วย
แล้วเลือดที่ผู้บริจาคอย่างผมให้ไปเกือบสี่สิบครั้ง  กับผู้บริจาคอื่นๆอีกนับล้านคน ไปไหนหมด
สงสัยจริงๆว่าเลือดที่บริจาคเอาไปช่วยคนมีเงินก่อนหรือปล่าว  แคลงใจจริงๆครับ  ใครอยู่คลังเลือดมาแถลงให้หายข้องใจหน่อย
ปล. ขอให้ผู้ป่วยปลอดภัยและหายเร็วๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์