เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:32:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41253 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:02:50 PM »

14 เมษา. 2554 11:48 น.

เวลาประมาณ 10.35 น.ได้เกิดเหตุ คนร้ายขับโตโยต้า คัมรี่ หมายเลขทะเบียน 6345 ใช้อาวุธมีดแทงและปืน ยิงตำรวจดุสิต เสียชีวิตที่ป้อมแยกขัตติยาณี ชื่อคือ ดาบตำรวจ ลิขสิทธิ์ พิราศรี ก่อนที่คนร้ายจะมุ่งหน้าต่อไปยังแยกพญาไท เจ้าหน้าที่ตำรวจได้สกัดจับ รถของคนร้ายได้ชนรถแท็กซี่สีชมพู หมายเลขทะเบียน 3087 ก่อนก่อเหตุอุกอาจ จ่อยิงคนขับแท็กซี่สีชมพู เสียชีวิต ก่อนจะขึ้นรถขับหนีตำรวจที่แยกพญาไท โดยขับรถคัมรี่อีกคันของแพทย์หญิงภิภัทรา พุ่งชนตำรวจจนได้รับบาดเจ็บก่อนที่คนร้ายจะถูกตำรวจวิสามัญเสียชีวิต

พ.ต.ต.สิทธิชัย นาคามาตย์ ให้สัมภาษณ์เนชั่นทีวี บอก เบื้องต้นทราบว่า คนร้ายขโมยรถคัมรี่มาจากบางกรวย ฝั่งธนฯ

เวลา 11.30 น. เจ้าหน้าที่ตำรวจ ยังปิดการจราจร2ช่องทางหน้าโรงพยาบาลราชวิถี ถนนราชวิถีมุ่งหน้า อนุสาวรีย์ชัยฯ จุดที่วิสามัญฯคนร้าย การจราจรติดขัดมาก

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=504834

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 12:12:48 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:06:07 PM »

อีกสำนัก

วิสามัญฯหนุ่มคลั่ง ควงมีจี้แคมรี่ ฆ่าตำรวจ-แท็กซี่ กลางถนน  

โดย ทีมข่าวอาชญากรรม 14 เมษายน 2554 11:42 น.

เกิดเหตุสะเทือนขวัญรับสงกรานต์ เมื่อหนุ่มคลั่งควงมีดจี้แคมรี่ จากย่านบางกรวย ก่อนลงมาแทง ตำรวจที่สกัดจับบริเวณแยกขัตติยานีแล้วแย่งปืนยิงตำรวจดับ แถมยิงคนขับแท็กซี่ตายอีกศพ ยิงผู้หญิงบาดเจ็บ สุดท้ายไปไม่รอดถูกวิสามัญฆาตกรรมแล้ว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 10.30 น. ที่ผ่านมา เกิดเหตุชายคลุ้มคลั่งใช้อาวุธมีดจี้ชิงรถโตโยต้า คัมรี่ หมายเลขทะเบียน 6345 กทม.จากย่านบางกรวย จ.นนทบุรี เมื่อถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจสกัดจับบริเวณแยกขัตติยานี ชายคนดังกล่าวได้ลงจากรถใช้อาวุธมีดแทงเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วแย่งอาวุธปืนก่อนยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจจนเสียชีวิต ต่อมาชายคนดังกล่าวได้ขับรถหลบหนีไปเฉี่ยวชนกับรถแท็กซี่สีชมพู หมายเลขทะเบียน 3087 กทม.และรถโตโยต้าแคมรี่ อีก 1 คัน ก่อนจะลงมายิงคนขับแท็กซี่เสียชีวิต และยิงหญิงสาวคนขับรถคู่กรณีได้รับบาดเจ็บ ก่อนจะพยายามขับรถหลบหนีจนถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจตามวิสามัญฆาตกรรมได้บริเวณอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000046375

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:11:35 PM »

น่าสงสารคนขับแท๊กซี่จังค่ะ...เคราะห์ร้ายมาเยือนจริง ๆ ... เศร้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:15:17 PM »

น่าสงสารคนขับแท๊กซี่จังค่ะ...เคราะห์ร้ายมาเยือนจริง ๆ ... เศร้า

โหดและเพี้ยนแบบนี้ สงสัยเล่นยามามั้งครับพี่momo  บู่

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:31:31 PM »

หวังว่าไม่มีกลุ่มไหนออกมา   โวยว่า  จนท. ทำเกินกว่าเหตุ  นะครับ...........

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:34:33 PM »

อ๋อย

14 เมษา. 2554 12:58 น.

ความคืบหน้า เกิดเหตุคนร้าย ขับรถเก๋งสีบรอนซ์เงิน โตโยต้าคัมรี่ ไม่ทราบหมายเลขทะเบียน ก่อเหตุใช้อาวุธมีดแทงเจ้าหน้าที่ตำรวจ เสียชีวิต ทราบชื่อ คือ ดาบตำรวจ ลิขสิทธิ์ พิราศรี เจ้าหน้าที่ตำรวจ ประจำ สน.ดุสิต เสียชีวิตที่บริเวณข้างป้อมตำรวจใกล้แยกขัตติยานี ท่ามกลางสายตาประชาชน สภาพศพถูกแทงบริเวณศีรษะด้านขวา ข้างกายผู้ตายพบอาวุธมีดของคนร้าย ตกอยู่

ต่อมาคนร้ายคนดังกล่าว ได้หลบหนีไประหว่างนั้นได้ก่อเหตุ ยิงคนขับรถแท็กซี่ สีชมพู หมายเลขทะเบียน ทว 3087 คู่กรณี ที่ขับรถไปชน จนเสียชีวิต จากนั้นได้ใช้ปืนก่อเหตุจี้ รถเก๋ง โตโยต้า คัมรี่ ทะเบียน ฌส 131 ทราบต่อมาเป็นของ พ.ญ.ภิภัทรา สายโลหิต แพทย์ประจำ ร.พ.ราชวิถี และขับพุ่งชนเจ้าหน้าที่ตำรวจของ สน.พญาไท ระหว่างที่ทำการสกัดจับได้รับบาดเจ็บ แต่ไม่พ้นถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจวิสามัญในที่สุด

อย่างไรก็ตามสำหรับ พ.ญ.ภิภัทรา ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีแผลถูกแทง และถูกยิงเข้าที่ท้องรักษาตัวอยู่รพ.ราชวิถี

พ.ต.ท.สิทธิชัย สวนสันต์ สวป.สน.พญาไท เปิดเผยว่า ได้มีเหตุการณ์คนร้ายเป็นชายขับรถกระบะ ชนท้ายรถเก๋งโตโยต้า คัมรี่ ในย่านอำเภอบางกรวย จ.นนทบุรี และหลบหนีมาตามถนนสุโขทัย จนถึงบิเวณแยกขัตติยา ชายคนดังกล่าวได้ลงไปสอบถามเส้นทางกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจประจำป้อม ก่อนจะลงมือใช้อาวุธมีดไล่แทงเจ้าหน้าที่ตำรวจ พร้อมแย่งอาวุธปืน และยิงใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจจนเสียชีวิต จากนั้นได้ขับรถหลบหนีไปยังบริเวณแยกศรีอยุธยา โดยมีเจ้าหน้าที่ตำรวจของสน.สามแสน ขับรถไล่ติดตามเมื่อเพื่อจะจับกุม ขณะเดียวกัน ได้มีแท๊กซี่สีชมพูของสหกรณ์ปทุมวัน ทราบชื่อคนขับต่อมาคือ นายอำนาจ ดวงสูงเนิน พลเมืองดี ได้ขับรถเข้าขวางหน้ารถคนร้าย ปรากฎว่าคนร้ายได้ใช้อาวุธปืนยิงใส่เข้าที่บิเวณประตูด้านขวา ทำให้กระสุนปืนเจาะเข้าที่ศรีษะ ขณะเกิดเหตุผู้โดยสารซึ่งเป็นชาวต่างชาติได้วิ่งหลบหนีลงจากรถ

"ต่อมารถยนต์เก๋งโตโยต้า คัมรี่ ทะเบียน ฌส 131 สีบอร์นเงิน ของแพทย์หญิงประจำโรงพยาบาลราชวิถี ที่ขับผ่านมาบริเวณที่เกิดเหตุพอดี คนร้ายจึงเข้าใช้อาวุธปืนจี้แพทย์หญิงคนดังกว่าเป็นตัวประกัน ก่อนจะขับรถหลบหนี มาทางแยกพญาไท ซึ่งมีเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร สน.พญาไท สกัดจับอยู่ แต่คนร้ายได้พุ่งเข้าชนตำรวจจนบาดเจ็บสาหัส แล้วขับรถหลบหนีมุ่งตรงเข้าอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ กระทั่งถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจสกัดจับวิสามันบริเวณหน้าสถาบันโรคหัวใจ กระหน่ำยิงเข้าใส่รถของคนร้าย เป็นเหตุให้เสียชีวิตคาที่ ส่วนแพทย์หญิงที่ถูกจับเป็นตัวประกันก็ถูกลูกหลงจากกระสุนปืนหลายนัด ขณะนี้บาดเจ็บสาหัสรักษาตัวอยู่ในห้องไอซียู โรงพยาบาลราชวิถี "

ภาพโดย @ Rangsima_Nation
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 01:37:33 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:37:09 PM »

ขอให้แพทย์หญิงปลอดภัยนะคะ...สาธุ... ไหว้

หวังว่าไม่มีกลุ่มไหนออกมา   โวยว่า  จนท. ทำเกินกว่าเหตุ  นะครับ...........
ใครโวยก็ให้ลองถูกจับมาเป็นตัวประกันแทนมั่งท่าจะดีค่ะ....

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:42:48 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจในเครื่องแบบมีปืนแต่โดนคนร้ายใช้มีดเป็นอาวุธแทงแล้วแย่งอาวุธไป
ถึงเวลาที่จะปรับปรุงระบบการฝึกของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วรึยังครับ หรือว่าจะปล่อยให้เจ้าหน้าที่เสียชีวิตแบบนี้เรื่อยไป
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:46:02 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจในเครื่องแบบมีปืนแต่โดนคนร้ายใช้มีดเป็นอาวุธแทงแล้วแย่งอาวุธไป
ถึงเวลาที่จะปรับปรุงระบบการฝึกของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วรึยังครับ หรือว่าจะปล่อยให้เจ้าหน้าที่เสียชีวิตแบบนี้เรื่อยไป

มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:48:12 PM »

สมควร ต้องส่งลงนรก ซะ คนมันต่ำกว่าคน..  อาการมันคล้าย กับรายที่ควง AK 47 ที่ตลาเดไท  เมือง ๔ ปี ก่ิอน  เยี่ยม

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:49:08 PM »

" กระทั่งถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจสกัดจับวิสามันบริเวณหน้าสถาบันโรคหัวใจ กระหน่ำยิงเข้าใส่รถของคนร้าย เป็นเหตุให้เสียชีวิตคาที่ ส่วนแพทย์หญิงที่ถูกจับเป็นตัวประกันก็ถูกลูกหลงจากกระสุนปืนหลายนัด "

ของให้คุณหมอปลอยภัยครับ  ไหว้

ผมเข้าใจว่า คุณหมอถูกกระสุนของตำรวจใช่ไหม

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:50:29 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 01:53:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

มันมีมีดเล่มเดียว ปืนที่ชิงตร.มาก็ลูกโม่5นัด คิดว่าลูกกระสุนคงหมดตั้งแต่ยิงแท๊กซี่แล้ว น่าสงสารแท๊กซี่และคุณหมอมากครับ  เศร้า

คุณหมอโดนลูกปืนใครครับ ถ้าเป็นของตำรวจ แย่มากนะครับ

ก็น่าเป็นห่วงใน อาการ นะครับ อย่างอื่น ไม่น่าเป็นห่วง  และตอนนั้น จนท. ไม่ทราบหรอกครับ ที่จะมีใครเป็นตัวประกันอยู่ในรถ

ที่ คอปืนทราบนั้่น เป็นบทสรุป จากผู้สื่อข่าว เขียนมาให้อ่าน หลังเหตุการณ์ พ้นไปแล้ว  นะครับ  

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:08:16 PM »

ไอ้ชาย....อนุสรณ์ อินทมาศ....  บ้านมันอยู่ปากซอยบ้านผมเอง(นาเหรง นบพิตำ นครศรีฯ)

ตะกี้เห็นแม่มันยังทำบุญอยู่ที่วัดเลย  น่าจะยังไม่รู้เรื่องที
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:13:22 PM »

งานนี้คงมีแคมรี่ราคาถูกออกสู่ตลาดรถมือสองละครับ  -*-

ขอแสดงความเสียใจกับตำรวจและคนขับแท็กซี่ด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขอให้ท่านแพทย์หญิงปลอดภัยนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์