เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41351 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:42:47 PM »

ใครไม่เป็นตำรวจในขณะที่ประสบเหตุ คงไม่รู้หรอกว่าเวลายิงกันจริง ๆ ขณะนั้นเป็นอย่างไร หากเจ้าหน้าที่สั่งกระสุนให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ รับรองไม่สั่งไปให้โดนผู้อื่นหรอก ยกเว้นไอ้ตัววายร้ายตัวเดียวเท่านั้น.... เวลาจะโพสด่าเจ้าหน้าที่ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพสตามสนุกด่าผ่านหน้าจอคอมบนคีย์บอร์ดอย่างเดียว

ใจเย็น ๆ ครับหมวด

เขาคงจะสื่ออะไรสักอย่างที่เรานึกไม่ถึงกระมัง หรือไม่ก็ นึกว่านี่คือเว็บพันทิป

ไม่รู้จะสงสารหรือรู้สึกยังไงดีกับแม่ของคนชื่อชายเนี้ย  เศร้า เศร้า

ป้าเจียกแกดีครับ  แกเป็นลมกับพฤติกรรมลูกชายคนนี้อยู่บ่อย ๆ (ต่อไปคงซาลงแล้ว)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:44:06 PM »

มันอารมณ์แบบเพลงลูกแก้วของคาราบาวนะครับครู ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:57:21 PM »

Cry ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวพิราศรี และ ดวงสูงเนิน ส่วน พ.ญ.ภิภัทรา สายโลหิต ขอให้หายปลอดภัยครับ
อยากจะบอกเพื่อนๆ ที่ขับรถเวลาขึ้นรถเรียบร้อย ต้องล๊อกประตูรถทุกบานทุกครั้ง เพื่อช่วยป้องกันกรณีชิงรถครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:13:51 PM »

ไม่รู้จะสงสารหรือรู้สึกยังไงดีกับแม่ของคนชื่อชายเนี้ย  เศร้า เศร้า

ป้าเจียกแกดีครับ  แกเป็นลมกับพฤติกรรมลูกชายคนนี้อยู่บ่อย ๆ (ต่อไปคงซาลงแล้ว)
ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ งั้นคงเป็นกรรมของแกละครับที่มีลูกแบบนี้

เวลายิงจริงๆไม่เหมือนยิงเป้ากระดาษที่จะมายืนเล็งนะครับ  อย่าพิมเอามันส์เลยครับ  มันเป็นการทำลายน้ำใจเจ้าหน้าที่ดีๆที่ยิ่งเหลือไม่มากมายอยู่ที่เค้าตั้งใจปฎิบัติหน้าที่ ยิงต่อสู้กับลอบยิงมันคนละเรื่องครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:25:57 PM »

คน หนอ คน

ทำอะไรไม่รู้จักคิดให้รอบคอบ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:27:52 PM »

ใครไม่เป็นตำรวจในขณะที่ประสบเหตุ คงไม่รู้หรอกว่าเวลายิงกันจริง ๆ ขณะนั้นเป็นอย่างไร หากเจ้าหน้าที่สั่งกระสุนให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ รับรองไม่สั่งไปให้โดนผู้อื่นหรอก ยกเว้นไอ้ตัววายร้ายตัวเดียวเท่านั้น.... เวลาจะโพสด่าเจ้าหน้าที่ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพสตามสนุกด่าผ่านหน้าจอคอมบนคีย์บอร์ดอย่างเดียว

เขาคงจะสื่ออะไรสักอย่างที่เรานึกไม่ถึงกระมัง หรือไม่ก็ นึกว่านี่คือเว็บพันทิป

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:31:08 PM »

ไอ้ชาย....อนุสรณ์ อินทมาศ....  บ้านมันอยู่ปากซอยบ้านผมเอง(นาเหรง นบพิตำ นครศรีฯ)

ตะกี้เห็นแม่มันยังทำบุญอยู่ที่วัดเลย  น่าจะยังไม่รู้เรื่องที

เติ้ลไปถามมันทีสิ อะไรดลใจให้มันทำพรันนั้น...

ยาไงพี่

พักหลัง ๆ เจอผม คุยกันไม่ใคร่รู้เรื่อง  เพราะสมองมันถูกยากััดกร่อนไปเยอะ

พวกเพื่อน ๆ มันเล่าว่า มันเงินหนา เอายามาเล่นที ๆ เป็นห่อ ๆ  มันสูบแทบจะตลอดเวลา

ลูกเด็กมันเยอะ  ไอ้ตา แบดบอย ที่แทงลูกนักข่าวตาย โดนตลอดชีวิตไปเมื่อหลายปีก่อน ก็เคยเป็นลูกน้องมัน

ยาหนอยา  คนเสพตาย(แต่รายนี้มรันเสือกเอาคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไปด้วยหลายคน) ส่วนคนขายติดคุกยังอ่ะ  เศร้า

ปล. เห็นผมกับเติ้ลกะคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ผมไม่เล่นยาที แสดงว่าเติ้ลกะเล่นอยู่กันแหละ....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
clipper
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:42:44 PM »

Angry ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตทุกท่าน
 ไหว้ ขอเอาใจช่วยให้ พ.ญ.ภิภัทรา ปลอดภัยครับ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 05:45:47 PM »

นับเป็นข่าวสะเทือนขวัญรับสงกรานต์ปีนี้เลย
          และเป็นเหตุเกิดกลางกรุงเสียด้วย เศร้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:13:56 PM »

ดูข่าวตะกี้ ภรรยาตร.ท่านนี้ท้องแก่อยู่ด้วยครับ  Sad

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:15:43 PM »

ตร.ระดมยิงวิสามัญคนร้าย ทั้งที่แพทย์หญิงอยู่ในรถ

14 เมษา. 2554 17:58 น.

พล.ต.อ.วิเชียร พจน์โพธิ์ศรี ผบ.ตร. พร้อมด้วยพล.ต.ต.ประวุฒิ ถาวรศิริ โฆษกตร. พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ ผบก.น.1 เดินทางเข้าเยี่ยมอาการ พญ.พิภัทรา สายโลหิต แพทย์หญิงที่ได้รับบาดเจ็บจากการวิสามัญฆาตรกรรมคนร้าย ที่รพ.ราชวิถี โดยพญ.พิภัทราถูกยิงช่วงท้อง 1 นัด แพทย์ได้ผ่าตัดเอากระสุนออกเรียบร้อย ขณะนี้อาการพ้นขีดอันตรายแต่ยังต้องใช้เครื่องช่วยหายใจ พักรักษาตัวอยู่ห้องไอซียู และยังมีมีสติ สามารถพูดคุยถามตอบได้

ด้านนางลักขณา สายโลหิต อายุ 59 ปี มารดา เล่าด้วยอาการตื่นตกใจว่า ช่วงเช้าตนเองกับลูกสาวเดินสายทำบูญเริ่มจากวันสุคันธาราม ซึ่งอยู่ใกล้บ้าน เมื่อทำบุญเสร็จก็จะไปแถวสยามกันต่อ เมื่อขับรถมาถึงที่เกิดเหตุใกล้รพ.ราชวิถีมีคนร้ายใช้อาวุธปืนมาจี้รถให้หยุดจากนั้นได้เปิดประตูเอาปืนจี้หัวลูกสาว ตนเองและลูกสาวตกใจ และหวาดกลัวมาก ได้พนมมือไหว้ร้องขอชีวิต ตนเองได้ลงจากรถคนร้ายได้จี้ลูกสาวขึ้นไปในรถต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ระดมยิงใส่รถที่ลูกตนเองนั่งอยู่ด้วย ตนหวาดกลัวและช็อคถึงขณะนี้ยังไม่หายช็อค ยิ่งลูกกสาวได้รับบาดเจ็บก็ยิ่งตกใจมากขึ้นแต่แพทย์ได้ช่วยเหลือจนลูกสาวพ้นข๊ดอันตราย ตนเองวิงวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ขออย่าใก้ลูกสาวเป็นอะไรไปมากกว่า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:50:49 PM »

ผมสงสารคนที่อยู่ข้างหลังเช่นภรรยาและลูกของตำรวจที่เสียชีวิต
และภรรยาและลูกของคนขับแท็กซี่ดูท่าทางทั้งสองครอบครัวจะ
ต้องขาดเสาหลักทั้งคู่
ทั้งคุณหมอที่ถูกลูกหลงซึ่งก็เป็นทรัพยากรสำคัญของชาติที่เคย
แต่ช่วยชีวิตและรักษาคน
ต้องมาเจอกับคนที่ขาดสติเพราะยาบ้าเช่นนี้เศร้าใจมากๆครับ
jomyoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:56:26 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

ไม่มีตำรวจหรือคนปกติที่ไหนอยากยิงคุณหมอหรอกครับ

สถานการณ์จริงบางครั้งมันไม่ง่ายเหมือนหน้าแป้นคอมพิวเตอร์

หรือจอยสติ้กเกมส์หรอกครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:57:58 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับท่านที่เสียชีวิตและบาดเจ็บ ยกเว้นคนร้ายสมน้ำหน้ามันครับ....
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 07:43:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้บริสุทธิ์ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์