เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:15:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41323 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:06:15 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:27:33 PM »

นี่แหละหนอ ยาบ้า เสพแล้วมันบ้าจริงๆ
ดีแค่ไหนที่ผมไม่ไปติดมันทั้งๆที่มันอยู่ใกล้ๆตัวผมมากๆ  ทั้งเพื่อน ทั้งสังคมรอบตัว ไปที่ไหนก็เจอ โรงเรียน มหาวิทยาลัย วัด ร้านเกมส์ แถวบ้านก็มี ถ้าผมไม่รู้ว่าใครผลิตนะ ผมต้องคิดว่า มันทำกันในประเทศแน่เลย  ขนาดน้ำมันปาร์มผลิตในประเทศแท้ๆยังขาดตลาด ไอ้นี่เป็นของนำเข้าไม่เห็นมันขาดตลาดเข้าไป
ฝากถึงตำรวจบางท่านตามด่านตรวจยาเสพติดต่างๆนะครับ โดยเฉพาะภาคเหนือ  ตรวจค้นบ้าง ไม่ใช้เขาส่งM150ให้ ส่งเงินให้ 20 ก็ให้เขาผ่านไป ผมเจอประจำครับจอดนอนตามด่านตอนไปส่งไข่ เห็น 10ล้อส่งเงินทั้งคืน แย่จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 10:06:24 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:55:38 PM »

เหมือนเอาส้นเท้าเขียนข่าวให้ดูสะใจ น่าสนใจ  เลือกได้ใครบ้างจะอยากยิงตัวประกันด่ามากๆระวังเหอะ ถ้าผมเป็นตำรวจครอบครัวได้พวกด่าๆโดนจับเป็นตัวประกันบ้างเกิดผมปอดแหกบอกไปว่ากลัวพลาดโดนตัวประกันจะทำหน้ายังไง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:57:51 PM »

คุณ Yut64 อย่าเอาเกมส์มาเป็นแพะเลยครับ สงสารคนที่เล่นเกมส์ชอบเกมส์บ้างนะ  เศร้า เศร้า
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:10:04 PM »

คุณ Yut64 อย่าเอาเกมส์มาเป็นแพะเลยครับ สงสารคนที่เล่นเกมส์ชอบเกมส์บ้างนะ  เศร้า เศร้า

ผมเห็นด้วยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่นเกมส์รุนแรง เล่นมาตั้งแต่อายุ 12 ตอนนี้ 22 ผมไม่เคยไปยิงตำรวจสักคน ไม่เคยไปปล้นบ้านใครเหมือนในเกมส์และไม่คิดอยากทำด้วย
ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันเป็นเรื่องของปัจเจกไม่น่าเอามาเหมารวมนะครับ  งั้นโจ๊ก ไผ่เขียวก็ติดเกมส์ งอมแงมสิครับถึงกล้าทำแบบนั้นกลางเมือง
ปัญหามันอยู่ที่ยาเสพติด และ ความบ้าบิ่นของแต่ล่ะคนมากกว่าครับ ขออภัยนะครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:18:21 PM »

เสียดายแท็กซี่พลเมืองดี ขอให้ไปสู่สุขติด้วยค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:39:36 PM »

คุณ Yut64 อย่าเอาเกมส์มาเป็นแพะเลยครับ สงสารคนที่เล่นเกมส์ชอบเกมส์บ้างนะ  เศร้า เศร้า

ผมเห็นด้วยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่นเกมส์รุนแรง เล่นมาตั้งแต่อายุ 12 ตอนนี้ 22 ผมไม่เคยไปยิงตำรวจสักคน ไม่เคยไปปล้นบ้านใครเหมือนในเกมส์และไม่คิดอยากทำด้วย
ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันเป็นเรื่องของปัจเจกไม่น่าเอามาเหมารวมนะครับ  งั้นโจ๊ก ไผ่เขียวก็ติดเกมส์ งอมแงมสิครับถึงกล้าทำแบบนั้นกลางเมือง
ปัญหามันอยู่ที่ยาเสพติด และ ความบ้าบิ่นของแต่ล่ะคนมากกว่าครับ ขออภัยนะครับ

งั้นคุณ น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย อย่าเหมารวมว่าตำรวจทุกนาย เป็นแบบนี้ด้วยนะครับ  ที่ทักไม่ใช่อะไร เพราะหลายครั้งที่เห็นในการโพสถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ มักจะไม่ใส่คำว่า "บางคน" เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่ประพฤติปฏิบัติตนที่ดี ซึ่งไม่ได้ประพฤติปฏิบัติตามที่กล่าวอ้าง อีกทั้งจะทำให้เราได้ทำอีกด้านหนึ่งในการช่วยกันแก้ไขปัญหาสังคม คือ การส่งเสริมคนดี มากกว่าปกติที่เราได้กระทำอยู่แล้ว  Smiley

นี่แหละหนอ ยาบ้า เสพแล้วมันบ้าจริงๆ
ดีแค่ไหนที่ผมไม่ไปติดมันทั้งๆที่มันอยู่ใกล้ๆตัวผมมากๆ  ทั้งเพื่อน ทั้งสังคมรอบตัว ไปที่ไหนก็เจอ โรงเรียน มหาวิทยาลัย วัด ร้านเกมส์ แถวบ้านก็มี ถ้าผมไม่รู้ว่าใครผลิตนะ ผมต้องคิดว่า มันทำกันในประเทศแน่เลย  ขนาดน้ำมันปาร์มผลิตในประเทศแท้ๆยังขาดตลาด ไอ้นี่เป็นของนำเข้าไม่เห็นมันขาดตลาดเข้าไป
ฝากถึงตำรวจตามด่านตรวจยาเสพติดต่างๆนะครับ โดยเฉพาะภาคเหนือ  ตรวจค้นบ้าง ไม่ใช้เขาส่งM150ให้ ส่งเงินให้ 20 ก็ให้เขาผ่านไป ผมเจอประจำครับจอดนอนตามด่านตอนไปส่งไข่ เห็น 10ล้อส่งเงินทั้งคืน แย่จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 10:02:53 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:46:46 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับทุกฝ่ายครับ หวังว่าคงเอามาเป็นเรียนให้ฝ่ายเจ้าหน้าที่บ้านเมืองด้วย ต้องเป็นมืออาชีพมากกว่านี้

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:58:27 PM »

โปรดให้เกรียติเจ้าหน้าที่ ที่เสียสละด้วยนะครับ
ยังพมเคยไปจับยาบ้า นาที่นั้น พม อยากจะบอกว่าคงไม่ต่าง กับเรื่องนี้ เจ้าหน้าที่ทุกคนทำดีที่สุดเเล้วครับ ทุกคนกลัวตายทั้งนั้น
พมว่าชั่วโมงนั้นตำรวจที่ตัดสิ้นใจ วิสามันนี้ กล้ามากพอดู ในการวิสามัน   สิ่งที่ ตามมารึ ตร รู้กันดีอยู่
ตั้งกรรมการ ต่อมา สั่งให้ออกไว้ก่อน เงินเดือนก็ไม่ออก เป็นปีๆๆ นายจะช่วยรึเปล่าก็ไม่รู้  พวกนี้เป็นสิ่งที่ ตร กลัว เเละส่งผลมาถึงไม่คอยอยากทำงาน
ดังคำกล่าวที่ว่า ทำไปก็เข้าตัว ทำดีเสมอตัว ทำชั่วออกสะถานเดียว ซึง กดหมายไม่เปิดช่องให้ทำได้
น่าเห็นใจ ตร  ผู้น้อย เเละอีกอยางถ้ายังไม่ วิ ตอนนั้น มันเกิดไปยิงคนอื่นอีกละครับ ปืนมีลูกกะสุน ห้าถึงหก นัด ยิงไปสองนัดละ ตายไปสองคน เหลือสามหรือสี่นัด  อาจมีพู้บริสุด เสียซีวิตมากขึ้นก็ได้ คนยิงคนเเรกนี้ กล้าตัดสินใจจริงๆๆ
ขอนับถือ

ลำพัง กับ งบ ที่ ตร  ให้ ไปยิงปืน ปีละ 50 นัด อีกทัง 38 อีกตังหาก มันคนละอย่ากับปืนที่ใช้ ทุกวันจิงไม่เกิดความซำนาน
ซึงอย่าพม ใช้กล๊อก อยุ่ต้องซื้อลูกปืนเอง
กล้องนึง 1400 มาซอมยิงเอง ลำพังเงินเดือน 8 พันกว่าๆๆ  ทุกวันนี้ พมยิงเฉลย ปีละ 4 กล่องเอง ครับ
ถามว่า ปีนึงจัดตำรวจเข้าอบรม ทบทวน กี่ครังกัน เเล้วถ้าต่อไปว่า ไปที่นึงยิง 50 นัด กับ 38 ค่าน้ำมันรถแพงกว่า ค่าลูกปืนอีกครับ

ถ้าเป็นไปได้อย่าให้มีการอบรรม มากกว่านี้ ละก็จำนวนลูกปืนเพิมขึ้นด้วย
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:05:47 PM »

ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันเป็นเรื่องของปัจเจกไม่น่าเอามาเหมารวมนะครับ  งั้นโจ๊ก ไผ่เขียวก็ติดเกมส์ งอมแงมสิครับถึงกล้าทำแบบนั้นกลางเมือง

งั้นคุณ น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย อย่าเหมารวมว่าตำรวจทุกนาย เป็นแบบนี้ด้วยนะครับ  ที่ทักไม่ใช่อะไร เพราะหลายครั้งที่เห็นในการโพสถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ มักจะไม่ใส่คำว่า "บางคน" เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่ประพฤติปฏิบัติตนที่ดี ซึ่งไม่ได้ประพฤติปฏิบัติตามที่กล่าวอ้าง อีกทั้งจะทำให้เราได้ทำอีกด้านหนึ่งในการช่วยกันแก้ไขปัญหาสังคม คือ การส่งเสริมคนดี มากกว่าปกติที่เราได้กระทำอยู่แล้ว  Smiley

ดีแค่ไหนที่ผมไม่ไปติดมันทั้งๆที่มันอยู่ใกล้ๆตัวผมมากๆ  ทั้งเพื่อน ทั้งสังคมรอบตัว ไปที่ไหนก็เจอ โรงเรียน มหาวิทยาลัย วัด ร้านเกมส์ แถวบ้านก็มี ถ้าผมไม่รู้ว่าใครผลิตนะ ผมต้องคิดว่า มันทำกันในประเทศแน่เลย  ขนาดน้ำมันปาร์มผลิตในประเทศแท้ๆยังขาดตลาด ไอ้นี่เป็นของนำเข้าไม่เห็นมันขาดตลาดเข้าไป
ฝากถึงตำรวจตามด่านตรวจยาเสพติดต่างๆนะครับ โดยเฉพาะภาคเหนือ  ตรวจค้นบ้าง ไม่ใช้เขาส่งM150ให้ ส่งเงินให้ 20 ก็ให้เขาผ่านไป ผมเจอประจำครับจอดนอนตามด่านตอนไปส่งไข่ เห็น 10ล้อส่งเงินทั้งคืน แย่จัง

ต้องขออภัยด้วยนะครับ  ผมจะแก้ไขให้นะครับ 

^
                               ^
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:08:50 PM »

โปรดให้เกรียติเจ้าหน้าที่ ที่เสียสละด้วยนะครับ
ยังพมเคยไปจับยาบ้า นาที่นั้น พม อยากจะบอกว่าคงไม่ต่าง กับเรื่องนี้ เจ้าหน้าที่ทุกคนทำดีที่สุดเเล้วครับ ทุกคนกลัวตายทั้งนั้น
พมว่าชั่วโมงนั้นตำรวจที่ตัดสิ้นใจ วิสามันนี้ กล้ามากพอดู ในการวิสามัน   สิ่งที่ ตามมารึ ตร รู้กันดีอยู่
ตั้งกรรมการ ต่อมา สั่งให้ออกไว้ก่อน เงินเดือนก็ไม่ออก เป็นปีๆๆ นายจะช่วยรึเปล่าก็ไม่รู้  พวกนี้เป็นสิ่งที่ ตร กลัว เเละส่งผลมาถึงไม่คอยอยากทำงาน
ดังคำกล่าวที่ว่า ทำไปก็เข้าตัว ทำดีเสมอตัว ทำชั่วออกสะถานเดียว ซึง กดหมายไม่เปิดช่องให้ทำได้
น่าเห็นใจ ตร  ผู้น้อย เเละอีกอยางถ้ายังไม่ วิ ตอนนั้น มันเกิดไปยิงคนอื่นอีกละครับ ปืนมีลูกกะสุน ห้าถึงหก นัด ยิงไปสองนัดละ ตายไปสองคน เหลือสามหรือสี่นัด  อาจมีพู้บริสุด เสียซีวิตมากขึ้นก็ได้ คนยิงคนเเรกนี้ กล้าตัดสินใจจริงๆๆ
ขอนับถือ

ลำพัง กับ งบ ที่ ตร  ให้ ไปยิงปืน ปีละ 50 นัด อีกทัง 38 อีกตังหาก มันคนละอย่ากับปืนที่ใช้ ทุกวันจิงไม่เกิดความซำนาน
ซึงอย่าพม ใช้กล๊อก อยุ่ต้องซื้อลูกปืนเอง
กล้องนึง 1400 มาซอมยิงเอง ลำพังเงินเดือน 8 พันกว่าๆๆ  ทุกวันนี้ พมยิงเฉลย ปีละ 4 กล่องเอง ครับ
ถามว่า ปีนึงจัดตำรวจเข้าอบรม ทบทวน กี่ครังกัน เเล้วถ้าต่อไปว่า ไปที่นึงยิง 50 นัด กับ 38 ค่าน้ำมันรถแพงกว่า ค่าลูกปืนอีกครับ

ถ้าเป็นไปได้อย่าให้มีการอบรรม มากกว่านี้ ละก็จำนวนลูกปืนเพิมขึ้นด้วย

ใจเย็น ๆ ไม่ต้องรีบครับ  Cheesy

ผม ไม่ใช่ พม

วิสามัญ ไม่ใช่ วิสามัน

สถาน ไม่ใช สะถาน

กฎหมาย ไม่ใช่ กดหมาย

กระสุน ไม่ใช่ กะสุน

ผู้บริสุทธิ์ ไม่ใช่ พู้บริสุด

และอีก ฯลฯ เพื่อส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง เผื่อเด็กนักเรียนเข้ามาใช้เวปนี้จะได้จำไปสอบแล้วไม่ตกซ้ำชั้นครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:10:24 PM »

งั้นคุณ น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย อย่าเหมารวมว่าตำรวจทุกนาย เป็นแบบนี้ด้วยนะครับ  ที่ทักไม่ใช่อะไร เพราะหลายครั้งที่เห็นในการโพสถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ มักจะไม่ใส่คำว่า "บางคน" เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่ประพฤติปฏิบัติตนที่ดี ซึ่งไม่ได้ประพฤติปฏิบัติตามที่กล่าวอ้าง อีกทั้งจะทำให้เราได้ทำอีกด้านหนึ่งในการช่วยกันแก้ไขปัญหาสังคม คือ การส่งเสริมคนดี มากกว่าปกติที่เราได้กระทำอยู่แล้ว  Smiley

ดีแค่ไหนที่ผมไม่ไปติดมันทั้งๆที่มันอยู่ใกล้ๆตัวผมมากๆ  ทั้งเพื่อน ทั้งสังคมรอบตัว ไปที่ไหนก็เจอ โรงเรียน มหาวิทยาลัย วัด ร้านเกมส์ แถวบ้านก็มี ถ้าผมไม่รู้ว่าใครผลิตนะ ผมต้องคิดว่า มันทำกันในประเทศแน่เลย  ขนาดน้ำมันปาร์มผลิตในประเทศแท้ๆยังขาดตลาด ไอ้นี่เป็นของนำเข้าไม่เห็นมันขาดตลาดเข้าไป
ฝากถึงตำรวจตามด่านตรวจยาเสพติดต่างๆนะครับ โดยเฉพาะภาคเหนือ  ตรวจค้นบ้าง ไม่ใช้เขาส่งM150ให้ ส่งเงินให้ 20 ก็ให้เขาผ่านไป ผมเจอประจำครับจอดนอนตามด่านตอนไปส่งไข่ เห็น 10ล้อส่งเงินทั้งคืน แย่จัง

ต้องขออภัยด้วยนะครับ  ผมจะแก้ไขให้นะครับ 

ขอบพระคุณในน้ำใจที่มอบให้เจ้าหน้าที่เหล่านั้นครับ ไหว้
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:13:14 PM »

ขอบพระคุณในน้ำใจที่มอบให้เจ้าหน้าที่เหล่านั้นครับ ไหว้

เรื่องของตำรวจต้องถามตำรวจ   จริงไหมครับที่ตำรวจเกือบทุกที่แม้กระทั่งนั่งเฝ้าธนาคารร้านทอง  ต้องเรียกเก็บเงินส่งให้นายเดือนล่ะเป็นหมื่นต่อคน ต่อเดือน

^
                               ^
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:15:32 PM »

คุณ Yut64 อย่าเอาเกมส์มาเป็นแพะเลยครับ สงสารคนที่เล่นเกมส์ชอบเกมส์บ้างนะ  เศร้า เศร้า

ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันเป็นเรื่องของปัจเจกไม่น่าเอามาเหมารวมนะครับ  งั้นโจ๊ก ไผ่เขียวก็ติดเกมส์ งอมแงมสิครับถึงกล้าทำแบบนั้นกลางเมือง

งั้นคุณ น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย อย่าเหมารวมว่าตำรวจทุกนาย เป็นแบบนี้ด้วยนะครับ  ที่ทักไม่ใช่อะไร เพราะหลายครั้งที่เห็นในการโพสถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ มักจะไม่ใส่คำว่า "บางคน" เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่ประพฤติปฏิบัติตนที่ดี ซึ่งไม่ได้ประพฤติปฏิบัติตามที่กล่าวอ้าง อีกทั้งจะทำให้เราได้ทำอีกด้านหนึ่งในการช่วยกันแก้ไขปัญหาสังคม คือ การส่งเสริมคนดี มากกว่าปกติที่เราได้กระทำอยู่แล้ว  Smiley

ฝากถึงตำรวจตามด่านตรวจยาเสพติดต่างๆนะครับ โดยเฉพาะภาคเหนือ  ตรวจค้นบ้าง ไม่ใช้เขาส่งM150ให้ ส่งเงินให้ 20 ก็ให้เขาผ่านไป ผมเจอประจำครับจอดนอนตามด่านตอนไปส่งไข่ เห็น 10ล้อส่งเงินทั้งคืน แย่จัง

ต้องขออภัยด้วยนะครับ  ผมจะแก้ไขให้นะครับ  

เรื่องของตำรวจต้องถามตำรวจ   จริงไหมครับที่ตำรวจเกือบทุกที่แม้กระทั่งนั่งเฝ้าธนาคารร้านทอง  ต้องเรียกเก็บเงินส่งให้นายเดือนล่ะเป็นหมื่นต่อคน ต่อเดือน

ไม่ทราบครับ  เรื่องของตำรวจต้องถามตำรวจครับ

แต่หากมีข้อมูลหลักฐาน สามารถส่งเรื่องไปให้ ปปช. ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 10:28:04 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:44:39 PM »

ขอถอนครับท่าน  ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์