เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:24:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41188 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:19:04 PM »

หลงรัก

ครับ
หลังจากหายไปเตรียมการมาระยะ 1
วันนี้ได้ฤกษ์ทดสอบลูกปืนสำหรับติดปืน CZ 75 B ปืนคู่กายผม
ลูกที่ทดสอบใช้ ไฮดร้า ชอค 147 หัวรู กับ 124 หัวรู และลูกเรมินตัน 147 เกรน หัวรู
ระยะยิง 4 เมตร ยิงใส่สมุดหน้าเหลืองเล่มใหม่เอี่ยม แช่น้ำจนอิ่ม 99 %
ผลการทดสอบ ลูกไฮดร้าชอค 147 เกรน ยิงทะลุไปหยุดที่กลางเล่มที่ 3 บานสวยงาม
                                          124 เกรน ------------------------------- 2 บานสวยงาม
ส่วนเรมินตันที่ได้มาใหม่คิดว่าจะไว้ติดปืน ผลออกมาแย่มากครับ ไม่บานเอาเสียเลย
ผิดหวังมาก ลูกเรตัวนี้ยิงไปหยุดที่ท้ายเล่มที่ 4 ลักษณะขวาง จัดว่าทะลุแรงดีมากครับ
สรุป ตามประสบการณ์ลูก 9 มม.หัวรูจากอดีตจนถึงวันนี้ และในอนาคต ผมใช้ของ HYDRA SHOCK ครับ

หลงรัก

ฝากผลทดสอบนี้ให้สมาชิกชมครับ

หลงรัก

Test Hydra shock 147G-124G Jhp & Remington 147 Jhp

คลิปนี้เป็นของ 1911 ขนาด .45 JHP ครับ

Springfield1911A1+230g JHP

ตำรวจต้องยิงแบบนี้ครับ...คุมได้ง่ายครับ

แรง บาน สวยงาม สมราคาครับ นัดนึงเท่าไหร่นะครับพี่กอบศักดิ์  คิก คิก

ผมลองลูกซ้อม9มม.หัวตะกั่วธรรมดา หนังสือพิมพ์ปึ๊กนึงราว20เล่มพับ วางบนไม้อัด10มิล ทะลุไม้อัดสบายๆ ถ้าโดนคนน่าจะเจ็บไม่น้อยนะครับ แค่ลูกซ้อม  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:31:50 PM »

หลงรัก

ครับ
หลังจากหายไปเตรียมการมาระยะ 1
วันนี้ได้ฤกษ์ทดสอบลูกปืนสำหรับติดปืน CZ 75 B ปืนคู่กายผม
ลูกที่ทดสอบใช้ ไฮดร้า ชอค 147 หัวรู กับ 124 หัวรู และลูกเรมินตัน 147 เกรน หัวรู
ระยะยิง 4 เมตร ยิงใส่สมุดหน้าเหลืองเล่มใหม่เอี่ยม แช่น้ำจนอิ่ม 99 %
ผลการทดสอบ ลูกไฮดร้าชอค 147 เกรน ยิงทะลุไปหยุดที่กลางเล่มที่ 3 บานสวยงาม
                                          124 เกรน ------------------------------- 2 บานสวยงาม
ส่วนเรมินตันที่ได้มาใหม่คิดว่าจะไว้ติดปืน ผลออกมาแย่มากครับ ไม่บานเอาเสียเลย
ผิดหวังมาก ลูกเรตัวนี้ยิงไปหยุดที่ท้ายเล่มที่ 4 ลักษณะขวาง จัดว่าทะลุแรงดีมากครับ
สรุป ตามประสบการณ์ลูก 9 มม.หัวรูจากอดีตจนถึงวันนี้ และในอนาคต ผมใช้ของ HYDRA SHOCK ครับ

หลงรัก

ฝากผลทดสอบนี้ให้สมาชิกชมครับ

หลงรัก

Test Hydra shock 147G-124G Jhp & Remington 147 Jhp

คลิปนี้เป็นของ 1911 ขนาด .45 JHP ครับ

Springfield1911A1+230g JHP

ตำรวจต้องยิงแบบนี้ครับ...คุมได้ง่ายครับ

เหตุการณ์จริง...ขอให้เจ้าของคลิปยิงเข้าเป้าที่หัวผู้ร้ายที่มีลมหายใจ...โดยไม่มีกระสุนนัดใดพลาดเป้านะครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:41:47 PM »

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก
 เวลาจะโพสด่าตำรวจ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพส เอาความมัน อย่างเดียว
  ไม่มีไรหรอกครับใจเย็นๆ   สมช.ก็แค่วิเคราะห์ เพื่อเป็นแนวความรู้ในเชิงสร้างสรรค์
  แนวทางของกฎหมาย        แนวทางของการใช้อาวุธปืน Grin  ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:52:17 PM »

งานนี้เห็นใจเจ้าหน้าที่ครับ โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง......ทำก็โดน  ไม่ทำก็โดน... อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:29:44 PM »

เมื่อซักครู่ ดูข่าวช่องสปริงนิว ไล่เรียงขั้นของคนร้ายตอนอย่างละเอียดพร้อมภาพจากกล้องวงจรปิดครับ ก่อนตร.จะตัดสินใจลงมือวิสามัญ มีตร.ท่านหนึ่งขี่มอไซร์ตามคนร้ายมาแล้วปาดหน้า เอาตัวยืนเข้าขวางรถที่คนร้ายจับพญ.มา มันชนจนตร.ท่านนี้กระเดนข้ามกระโปรงรถเลย ไปฟาดกับเกาะกลางถนน ตร.ท่านนี้บาดเจ็บสาหัสด้วยนะครับ  Sad

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:31:43 PM »

เมื่อซักครู่ ดูข่าวช่องสปริงนิว ไล่เรียงขั้นของคนร้ายตอนอย่างละเอียดพร้อมภาพจากกล้องวงจรปิดครับ ก่อนตร.จะตัดสินใจลงมือวิสามัญ มีตร.ท่านหนึ่งขี่มอไซร์ตามคนร้ายมาแล้วปาดหน้า เอาตัวยืนเข้าขวางรถที่คนร้ายจับพญ.มา มันชนจนตร.ท่านนี้กระเดนข้ามกระโปรงรถเลย ไปฟาดกับเกาะกลางถนน ตร.ท่านนี้บาดเจ็บสาหัสด้วยนะครับ  Sad
  ปล่อยต่อไปน่าจะมีคนเจ็บตายมากว่านี้ครับ คุณตำรวจทำถูกแล้วครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:35:05 PM »

คนร้าย ยังมีมีด ๑ เล่ม และยังมีรถยนต์ อีก ๑ คัน เป็นอาวุธ สำรองใช้..  ถ้าปล่อยไว้ คนที่ออกมาขวาง จักต้องเจ็บ ตายอีกหลาย คน  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 08:32:01 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:51:18 PM »

ภาพจากกล้องวงจรปิด มันขับเข้าหาตำรวจด้วยนะครับ ตำรวจท่านนั้นเห็นแล้วว่ามันไม่หยุดรถแน่ กำลังจะวิ่งหลบ มันหักพวงมาลัยพุ่งเข้าใส่เลย  ตกใจ โดนชก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 08:02:40 PM »

ไหว้

off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:21:49 PM »

อ้างถึง
คงดูหนังมากเกิน ไป เเล้ว ก็นับว่ายิงไปเเล้วกี๋นัด คำนวนในหัว ว่าเหลือ กระสุนกี่นัด....  นาที่นั้นคงไม่มีอารมณ์มานับว่ายิงไปกี่ลูกเเล้วหรอก
 เวลาจะโพสด่าตำรวจ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพส เอาความมัน อย่างเดียว
 ไม่มีไรหรอกครับใจเย็นๆ   สมช.ก็แค่วิเคราะห์ เพื่อเป็นแนวความรู้ในเชิงสร้างสรรค์
  แนวทางของกฎหมาย        แนวทางของการใช้อาวุธปืน Grin  ไหว้

เห็นว่ากันจัง.......... เดี๋ยว ตร ใส่เกีรย์ว่างเเล้วจะหนาว     สมุตินะเเกล้ง ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นการค้ายา สักเดือนนึงนะ รับรองติดกันทั้ง หมู่บ้านรับรองได้
ไม่ต้องเดือนนึงหรอกอาทิตย์เดียวก็พอ

แต่ผมคงทำไม่ได้ รับเงินเดือนหลวง และสักศรี มันคำคออยู่   ชีวิตของข้าพเจ้านี้ เกิดมาเพื่อรับใช้ประชาชน  แต่ ก้โดนด่าทุกวันจนชิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 09:26:38 PM โดย off370 มือปืนโลกพระจันทร์ ยิงก่อนถามที่หลัง » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:23:06 PM »

ภาพจากกล้องวงจรปิด มันขับเข้าหาตำรวจด้วยนะครับ ตำรวจท่านนั้นเห็นแล้วว่ามันไม่หยุดรถแน่ กำลังจะวิ่งหลบ มันหักพวงมาลัยพุ่งเข้าใส่เลย  ตกใจ โดนชก

ได้ดูทางช่อง9 เจ้าหน้าที่ตำรวจท่านนั้นเดินออกมาทางเลนซ้ายกำลังจะเข้าขวาง

รถคนร้ายทางเลนขวา มันหักเข้าหาท่านทางเลยซ้ายท่านกำลังจะหลบ

มักก็พุ่งเข้าชนจนกระเด็นไปตกตรงเกาะกลางถนนเลย........เอาใจช่วยให้ท่านหายโดยเร็วนะครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:09:02 PM »

คิก คิก  เมื่อวานผ่านไปตรงนั้นพอดี  ยังงงว่าทำไมรถติดจัง Huh    ขับผ่านไปตอนนั้นเพิ่ง วิฯ ไปสดๆร้อนๆ ตกใจ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:35:49 PM »

คิก คิก  เมื่อวานผ่านไปตรงนั้นพอดี  ยังงงว่าทำไมรถติดจัง Huh    ขับผ่านไปตอนนั้นเพิ่ง วิฯ ไปสดๆร้อนๆ ตกใจ

เสียดาย พี่เสือน่าไปทัน เข้าขวางเลย  แล้วจัดแบบIPSCให้ Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 12:22:20 AM »

เห็นว่ากันจัง.......... เดี๋ยว ตร ใส่เกีรย์ว่างเเล้วจะหนาว     สมุตินะเเกล้ง ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นการค้ายา สักเดือนนึงนะ รับรองติดกันทั้ง หมู่บ้านรับรองได้
ไม่ต้องเดือนนึงหรอกอาทิตย์เดียวก็พอ

แต่ผมคงทำไม่ได้ รับเงินเดือนหลวง และสักศรี มันคำคออยู่   ชีวิตของข้าพเจ้านี้ เกิดมาเพื่อรับใช้ประชาชน  แต่ ก้โดนด่าทุกวันจนชิน

ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:26:41 AM »

เหตุการณ์จริง...ขอให้เจ้าของคลิปยิงเข้าเป้าที่หัวผู้ร้ายที่มีลมหายใจ...โดยไม่มีกระสุนนัดใดพลาดเป้านะครับ

Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 19
  พิมพ์